Đối tác - Liên kết

22 tuổi. Xung đột tư tưởng hoặc là cái gì tương tự thế.

Thảo luận trong 'Trung tâm tư vấn tình cảm - Tâm lý' bắt đầu bởi Ideacool, 3/5/14.

1. Ideacool

Ideacool Member

Chào các bạn, mình hiện 22 tuồi cách đây không lâu mình là một người hoạt bát năng động nhưng thời gian gần đây do áp lực ra trường nhưng không kiếm được công việc phù hợp, chắc một phần cũng do không thích chuyên ngành của mình. Dạo gần đây mình cảm thấy mình như một người hoàn toàn khác, trầm tĩnh hơn, suy nghĩ nhiều hơn ít nói hơn, đặc biệt là ít đam mê những thứ mà trước kia mình cực kì máu lửa.
    Xin hỏi chuyên gia mình có phải đang mắc bệnh trầm cảm không.
    P/s: Hiện mình có cuộc sống vs gia đình, hạnh phúc, đủ ăn, có bạn gái, không hiểu sao lại như vậy, nhiều lúc cảm thấy như mình không thể hòa đồng với ai được. Các bạn cho mình lời khuyên, Hiện tại mình đang học ôn thi cao đẳng sư phạm.:cc_rip::cc_rip::cc_rip::cc_rip::cc_rip::cc_rip::cc_rip:

2. Jony

Jony New Member

anh đọc nội dung của em ghi anh thấy dường như em đang thất vọng với chuyên ngành mình học,cảm giác hụt hẩn đúng không em? bi giờ trong thời buổi này mình không chọn đuợc việc yêu thích mà chỉ có nghề chọn lấy mình. tuổi đời em còn khá trẻ em nên tâm sự với bạn gái của em xem có cách giải quyết nào không ? và quyết tâm với những gì mình thích.

3. Ideacool

Ideacool Member

22 tuổi. Xung đột tư tưởng hoặc là cái gì tương tự thế. Nội dung bài viết

Cám ơn anh vì đã chia sẻ, Nhưng e không cảm thấy hụt hẫn mà là một cảm giác khó tả khác, giống như đến một nơi xa ạ không muôn quen ai, nhưng công mọi việc xưa nay đôi với e không còn hững thú nữa, kể cả ngồi máy coi phim, e đang dần chán nản, Có cách nào khắc phục tình trạng tâm lý này không.

4. Jony

Jony New Member

nếu em đã nói thế thì theo anh nghĩ em nên có 1 chuyến đi du lịch xa đi. tằm 10 ngày gì đó cho thay đổi không khí. Biết đâu lúc đó em sẽ dễ chịu hơn thì sao? cứ thử đi em

5. duongdinhbaoduydeptrai

duongdinhbaoduydeptrai Active Member

Học sư phạm giờ ra không có việc làm đâu chú ơi!còn việc xung đột này là do tâm lí chú buớc sang giai đoạn mới thôi mà,mỗi tuổi,mỗi hoàn cảnh sẽ có suy nghĩ khác với quá khứ!hiện nay chú rất rất bình thuờng đấy chứ,giải trí nhiều hơn nhé!

6. nang Nha Trang

nang Nha Trang New Member

ai cũng có những thời gian như vậy bạn à hehe còn mún vào rừng sâu hay ra đảo ko... đại loại là mún sống 1 mình hì

7. oknyny

oknyny New Member

Cứ lâu lâu là mỗi người lại trầm lặng

Thi thoảng sống hối hả. Mệt quá, con người dừng lại chút, tự điều chỉnh lại nhịp sống ấy mà ...

8. VoTrongTin

VoTrongTin Member

benh

bạn bệnh đấy , nên vào bênh viện y dược TPHCN gặp tiến sĩ: Lê Minh-ok

9. tiwenger

tiwenger Member

Mình nghĩ bạn nên đứng dậy và làm những gì bạn đam mê, dù đồng lương có ít thì đó là thời gian thử thách của bạn. Trong thời gian thử thách này nếu bạn được lên lương thì mọi thứ sẽ ổn. và đam mê của bạn cũng đã, đang được thực hiện.
    Bạn đừng có ngồi ở đây mà than vãn nữa nhé ! ngồi ở đây than vãn chỉ dành cho thời gian rãnh, để giải trí thôi !

10. themoon1212

themoon1212 Member

Nghề nghiệp:
    Tư vấn Bất Động Sản Nha Trang - Khánh Hòa
    same here

Mình cũng từng như bạn nhưng trong 1 thời gian ngắn thôi. Cứ lăn xả ra đi làm rồi sẽ thây đời có nhiều chuyện vụi lắm.