Đối tác - Liên kết

Bà con Nha Trang cảnh giác kẻo bị lừa mua phải iPhone dỏm ...!

Thảo luận trong 'Tin nhanh Khánh Hòa' bắt đầu bởi nhatrang, 3/9/13.

1. nhatrang

nhatrang Super Moderator

Chiều nay nhatrang đang vội và phải ghé trạm ATM để rút tiền ... tới trạm ATM đường Yersin ngay góc Công ty điện lực thấy 2 người , 1 đàn ông và 1 đàn bà đang đứng bên trong trạm... mình đứng ngoài đợi tự nhiên thấy người đàn ông chỉ ra phía nhatrang.... và người đàn bà đi ra phía nhatrang nói lí nhí gì đó và đưa cây iPhone .. nhatrang hỏi chị cần gì thì bà đó nói nhờ coi dùm số cuộc gọi mới nhất vì bả không biết đường coi , đang tính nói mình không dùng iPhone nhưng tay vẫn cầm cây điện thoại iPhone 4 thì thấy nó nhẹ hơn hẳn nhưng cây iPhone 4 mình đã từng cầm (cầm xem của bạn bè)... và nhìn cây điện thoại thấy nó thế nào ấy ... biết bà này tính lừa nhưng do đang vội nên nhatrang cười cười nói thôi bà đi chỗ khác dùm tôi cái đi ... bà ta lật đật ra xe máy dọt thẳng ... Sau đó người đàn ông trong cây ATM kia đi ra nhatrang hỏi luôn thì người đàn ông đó nói là bà đó nhờ ổng coi dùm số điện thoại mới gọi trên máy vì mới lụm được mà không biết mở ... ổng nói do cũng không biết gì về iPhone nên chỉ ra chỗ anh đó ... Với kịch bản lừa kiểu này thì nếu có thời gian thì bả sẽ nói mới lượm được nhưng không biết gì cũng như không biết dùng nên sẽ bán lại giá khá rẻ ... bà con nào không rành về máy và ham rẻ là sẽ dính chấu liền ...
    - Bà này khoảng 47 tuổi , nói dọng miền ngoài ... đi xe Future Neo dỏm màu xanh tím cũ và xe có biển số là 88 S7 2868 (chắc là số giả) ... bà con Nha Trang cẩn thận cảnh giác với chiêu trò lừa bán iPhone dỏm này nhé ...

Chỉnh sửa cuối: 3/9/13
  2. fairy89

fairy89 New Member

chiêu trò lừa đảo mới đó mọi người ak

CHÚ Ý ĐỀ PHÒNG!

Các bạn thân mến!

Hôm ngày 25/08/2013 lúc 16h30p mình có ra Post AgriBank ở Ngay Ngã Ba Mỏ Bạch (Thái Nguyên) rút tiền và gặp trường hợp mà thời gian này đang xuất hiện ở các nơi. Mình vào rút tiền mới bắt đầu rút thẻ ra và đang đợi để nhậnTiền và Hóa đơn thì có 1 chị kéo cửa vào hỏi mình: "Có rút đc tiền ko em?" mình hồn nhiên bảo:" Vâng, rút đc chị ah". Và ngay sau đó chị hỏi mình tiếp: " Em ơi, em tắt hộ chị điện thoại (ĐT Iphone màu đen) này với, có mấy cuộc gọi đến nhưg chị ko tắt được" Vì đã đc các bạn trên FB chia sẻ về những tình huống như này, nên khi cầm đc tiền rồi và mình bảo luôn: Máy này em ko biết sử dụng và đẩy cửa ra ngoài luôn. Ra đến cửa rồi chị ấy còn cố đưa ra 1 thẻ ATM khác và hỏi mình " Em ơi thẻ này chị rút đc tiền ko em?" Mình đi luôn và nói rằng: Em ko biết chị ah. Ngay sau đó, chị cũng vội vã đi luôn về hướng đường Bắc Cạn đg ra cầu Gia bảy.

Chị này đi xe Lead màu nâu đỏ thẫm mang biển số xe 29V - 1793

Đã Được các bạn chia sẻ về trường hợp này là:

"Chiếc Iphone này đã đc tẩm sẵn thuốc mê với liều lượng vừa đủ để các bạn rơi vào trạng thái "Bị Thôi Miên". Khi cẩm phải, các bạn sẽ bị hắn chi phối hành động, tự móc tiền, điện thoại và có thể đưa cả xe cho hắn. Đến khi các bạn tỉnh lại thì ko nhớ gì nữa và hắn đã cao chạy xa bay rồi.... Nguy hiểm hơn là trường hợp đánh thuốc mê bắt người đi và đánh cắp nội tạng. Thời gian vừa rồi báo trí cũng đã đưa tin nhiều về hình thức lừa thuốc mê này ở HN nhưng giờ đã lan ra các tỉnh khác rồi.""""

Đó có thể là trường hợp xấu nên mình cần tránh và khi gặp trường hợp này hãy bình tĩnh xử lý tình huống ngay nhé các bạn.

Các bạn hãy chia sẻ tình huống để mọi người được biết và chủ động hơn khi ra đường.
    Post câu chuyên này lên cho các bạn đề phòng, cẩn thận còn hơn

3. HuuPhu_66

HuuPhu_66 Super Moderator

thuốc mê thì không hẳn nhưng nếu ai biết giá thì khi họ ra giá quá mềm và sẽ nói là mới nhặt được nên ham rẻ mua..thế là dính bẫy,lần sau có gặp dẫn thẳng vào 113 coi cho..chắc ăn nếu họ chịu.:D

4. white horse

white horse Active Member

mình thấy nói giống bạn fairy đúng đấy , chú mình cũng mới bị bỏ thuốc nè , tự nhiên đưa hết đồ cho ng ta rồi ra đường ngồi , 2 3 tiếng sau tỉnh lại k hiểu s lại ngồi ở đây và còn k biết đây là đâu nữa chứ. Và k bao giờ nhớ được lúc đó s mình lại bị như vậy..!

5. HuyHiep

HuyHiep Moderator

-Chiêu lừa này xuất hiện tại Nhatrang khá lâu rồi,Ông anh Hàng Xóm Mình cũng bị Lừa Mua chiếc Iphone 4 TRung quốc Với Giá 3TRiệu.

6. hey_comeon

hey_comeon Active Member

gặp tui mà thấy là giết không tha...........:angelwings:

7. ngocnamvrs

ngocnamvrs Member

mấy trò này nghe cũng nhiều, càng ngày xã hội phát triển bao nhiêu thì nó lại biến hóa khôn lường bấy nhiêu, quan trọng là nó chỉ thay đổi hình thức chứ không thay đổi tính chất cũng như kết quả. Phải có biện pháp theo dõi để có hình phạt răn đe thì may ra ... hy vọng cơ quan chức năng sẽ quan tâm và chú ý đến nó .....

Cám ơn chia sẻ quý báu của mọi người. mình ở NT đã lâu nên cũng gặp khá nhiều trường hợp cười ra nước mũi kiểu này. may mà não có vài nếp nhăn nên chưa bị dính lần nào . :):bansung:

8. luckystone

luckystone Member

người đi lừa đảo tạm gọi là có suy nghỉ , có đầu óc , sao không làm ăn lương thiện giúp đời nhỉ ? :angelwings:

9. nhatrang

nhatrang Super Moderator

Mấy vụ họ mò vào cả trong cây ATM với mình coi chừng họ có chiêu trò để hốt hết tiền trong tài khoản luôn luôn đó ,,,

10. HuuPhu_66

cũng rất dễ xảy ra vì trong đó chỉ có 2 người.

11. VuaAnMay

VuaAnMay Member

Hi

Sao không giữ lại gọi công an trời, nó sẽ típ tục đi lừa nữa và sẽ có nhiều nai bị mất tiền oan.

12. HuuPhu_66

chứng cứ gì đâu mà giữ lại báo công an bạn?họ chỉ nhờ mờ xem dùm cuộc gọi đến thôi mà,biết chắc 100% là lừa đảo nhưng không có chứng cứ gì hết,muốn giữ bắt lại phải có thời gian và dàn dựng như đã sụp bẫy chấp nhận mua rồi phát hiện hàng dỏm..nhưng cũng rất khó vì lúc đó họ sẽ chối là nhặt được thậm chí không biết xài làm sao phân biệt được hàng xịn hay hàng ***,nói chung phải cảnh giác tự bảo vệ mình.

13. YamahaNo1

YamahaNo1 Member

Hôm bữa ngay phòng khám số 3 Hoàng Văn Thụ..kịch bản cũng y như vậy...do mình hay đọc báo nên mấy chiêu này mình rành lắm....
    bà này bán vé số...cầm cái IP4 tới ông bán nước ngay trc PK số 3 nói là vừa lụm đc...rồi nói ổng mua ko bã để lại cho 1tr5..ông này ko rành đt nên gọi mình qua xem thử...mình thú thật thì cũng ko rành đt lắm..sau khi ktra mình bung cái nắp IP4 ra thấy cái thẻ nhớ 512...
    mình biết IP ko dùng thẻ nhớ..vậy đây là hàng TQ..nói ổng trả lại đừng mua...
    ông chú trã lại bả bán vé số nói : hàng TQ mau hư lắm,nên ko mua :D..bà đó cầm đt đi luôn...

14. kieuquangvinh

kieuquangvinh Member

Trò này đã có mặt ở Hà Nội từ cách đây hơn 1 năm rồi, nếu như bạn nói bà này nói giọng miền ngoài thì có thể biển số xe của bả là thật vì 88 là biển số của Vĩnh Phúc.

15. voson7946

voson7946 Member

có tới chỗ mình làm dụ khách hàng bị mình đuổi đi:cuoisunrang:

16. _[PRD]_

_[PRD]_ New Member

em mình cũng bị vụ này .. lục đầu bả bảo mới nhặt dc ip này k bik mở nguồn
    em mình thật thà mở nguồn dùm ...... mở lên 1 hồi ả lại bảo mua k bán lại giá rẻ
    Chúng thằng em mình củng xài ip mở lên là bik liền TQ nen k mua :D
    ace NTC cẩn thận chiêu lừa đảo này nhé

17. ku_nh0k_kon

ku_nh0k_kon Member

có 2 người nó kề dao vào cổ cũng phải đưa tiền............

18. pham minh son

pham minh son New Member

chiêu này ở đài ANTV có lật tẩy rồi ^^

19. toi&m

toi&m Member

Mình gặp trường hợp này 2 lần với 2 người khác nhau cùng làm 1 nghề đó là: bán vé số dạo!
    -Lần 1: mình trả giá 300k- kết quả là mình đã sở hữu chiếc iphone 4 tầu giống như thật ( có thể chơi trò chém chuối ok)-mặc dù vậy trong lòng vẫn cảm thấy cắn rứt vì mình nghĩ 300k là bị hớ!
    -Lần 2: vẫn chiêu cũ là lượm được -ko biết sử dụng và dò hỏi xem có mua lại ko! Lần này rút ra từ kinh nghiệm mua lần 1,mình trả giá 150k - ko bán, trả 200k cũng ko bán!ko mua nữa và cảm thấy nhẹ nhõm vì lần đầu tiên mình đã mua hàng đúng giá!

20. dieubimat

dieubimat New Member

chưa gặp mấy vụ này lần nào , sẽ cẩn thận thank anh em