Đối tác - Liên kết

Bà con Nha Trang cảnh giác kẻo bị lừa mua phải iPhone dỏm ...!

Thảo luận trong 'Tin nhanh Khánh Hòa' bắt đầu bởi nhatrang, 3/9/13.

1. nhatrangvtd

nhatrangvtd Member

Lừa lại người ta mới gọi là giỏi. haha. Đùa chứ cũng gặp phải tình huống như vậy mấy lần ở cây ATM chỗ công viên Phù Đổng, đoạn đối diện K/s Dendzo.

2. Matmeo7979

Matmeo7979 Super Moderator

Nghề nghiệp:
    Chuyên mua bán trao đổi sửa chữa Smartphone và MTB
    Mới ra cây Iphone 5 Tung quả giống như thật :)
    giá nỏ cửa hàng có 2tr - nếu lừa thì khối người dính :D

3. postman

postman Member

Các vụ lừa kiểu này này càng ngày càng nhiều, người ta đánh vào lòng tham cuả mọi người

4. Mr.Heo1991

Mr.Heo1991 New Member

Lại chuyện nhờ tắc IP rồi gạ bán !

Vừa nãy em vừa lên chỗ Máy ATM Ngân Hàng VietComBank Cầu dứa rút tiền. Thì có 2 bà lớn tuổi Nói giọng bắc, lại giả vờ rút tiền. 1 bà vào trong rút thì 1 bà ở ngoài này bắc chuyện rồi nhờ tắc Điện Thoại giúp. Lấy ra thì thấy Con IP 4 Tàu khựa nhưng COPY 1:1 Cảm ứng cũng rất nhạy nhưng vẫn Bị phát hiện nếu ai đó đã dùng đt Cảm ứng Android Xịn hay đã dùng Iphone.
    Bà này nhờ tắc rôi gạ bảo mới nhặt được, rồi Muốn bán. Mình tắc xong đi luôn, trước khi đi mình có cảnh báo 1 chú cũng đang rút tiền trong ATM.

Đặc điểm 2 bà này là nói giọng Bắc, Bịt kín đầu chỉ chừa Khuôn mặt , 2 bà khá To con , mặc áo chấm Bi đen trắng. Mà em thấy 2 bà này trông rất quen mặt hình như đã từng lên NTC rồi thì Phải. Bọn này chắc hay lựa các tụ điểm Máy ATM khi có người vào rút tiền ra thì lại tiếp cận gạ Mua.

5. pham minh son

pham minh son New Member

moị người đừng nên ham rẻ mà dín bẫy nhé

6. nhatlong77

nhatlong77 New Member

Tưởng đã hết rùi, ai ngờ hôm nay mình lại gặp tình huống giống như vậy :rain: :rain:.. Đang đi rut tiền, rút xong định về tự nhiên có 1 bà công nhân chạy đến, hỏi bít cách tắt đt cảm ứng ko, vào quầy ATM tắt giùm bả....Mình cũng tốt bụng,ko để ý, vào tắt nguồn cho bả, tắt xong bả nói đây là bả mới nhặt đc, bả hỏi mình cái này là đt gì, bán đc bao nhiu, khoảng 2,3 tr ko, hỏi mình có muốn lấy ko, bả để lại..Mình ko bit đến chuyện lừa đảo này nên lúc đó thấy bả là công nhân nên thấy cũng tôi, mình nói bả là cái đt này là IP5, giá trên thị trường phải hơn 10tr, e có đt rùi nên ko cần, chị mang ra tiệm bán đi.. Bả đề nghị 2, 3 lần nữa kêu hay em lấy đi, mình cũng vẫn cứ kêu bả ra tiệm bán đi,lấy tiên xài :)) e có đt giống zị rui, ko cần mua nữa :fish::fish:.. Cuối cùng ko biết bả cảm động hay thấy ko dụ đc mình nữa nên kêu để chị ra tiệm bán thử, cảm ơn em...:)))..Nc xong mình ra về, tối kể chuyện vs ban, mới biết đây là 1 chiu lừa đảo, hú hồn ông địa,thể xác và vật chất vẫn còn nguyên vẹn :cup::cup::cup:......Annh cẩn thận nha :) :)

7. ruaxe46lethanhton

ruaxe46lethanhton New Member

iphone 4 dỏm

Tui cũng bị lừa rồi nè... nói chung là ức lắm, hôm đó cách đây hơn 1 năm đang ở Cty đi làm về thì gặp 1 người bán vé số dạo, với vẻ mặt bí mật, nói là có iphone nhưng ko biết xài rồi nhờ tôi tắt hộ nguồn, sau đó người này thì thầm bán rẻ vì ko biết xài. Tôi hỏi bao nhiêu vì cũng đang gấp nên ko xem kỹ, bà đó nói là 2 triệu. Tôi vét hết trong túi đc 800 ngàn. Sau khi về nhà thì mới biết mình bị lừa. Tôi lấy xe chạy khắp Nha Trang tìm mà ko tìm đc, nếy tìm đc là tôi cho ăn đòn liền... Nói chung là ức lắm. Mong bà con cảnh giác

8. nguyenhoa993

nguyenhoa993 Member

Bả lừa ng yêu t rồi mà quay quay 1 hồi ng yêu t đi mất luôn...hết lừa.

9. letuan959

letuan959 New Member

lừa đảo

Cám ơn bác NhaTrang cảnh báo.