Đối tác - Liên kết

Bạn nghĩ sao về điều này?

Thảo luận trong 'Xóm nhà lá' bắt đầu bởi NhokLinh, 21/6/08.

?

Bạn nghĩ sao về điều này?

1. Mình luôn luôn trân trọng những thứ mình có

0 phiếu
    0.0%
  2. không thể nào như thế này đc

0 phiếu
    0.0%
  3. Ý kiến khác ...

0 phiếu
    0.0%
  1. NhokLinh

NhokLinh Member

TRên đời những gì mà có trước mắt mình so với người khác là thứ hạnh phúc và may mắn nhưng mình lại ko để ý và quan tâm đến nó ..Do đó khi mất rồi thì lại mới phát hiện ra ..Mình ko thể nào sống nổi khi thiếu nó ..Đúng là trớ trêu thiệt ..Cho nên mới có câu ..Sống trong sung sướng nên mới ko thấy đc nỗi khổ ...:32[1]:
    Ba mẹ mình cũng vậy ..Khi mà sống bên cạnh chăm sóc lo lắng đến mình .thì mình lại ko mún như vậy ...nhưng mà khi mình ko còn sống với ba mẹ nữa ..Mình sẽ cảm thấy thiếu thiếu và ngay cả việc la mắng mình hằng ngày cũng cảm thấy mún nghe biết bao nhiu ...:32[1]:
    Đừng nói đâu xa xôi ...Bạn bè của mình cũng vậy ..Hãy quý giữ tình bạn mà người khác đã dành tặng cho mình ...Đừng nên vì một chút ích kỷ hiểu lầm mà dẫn đến gay gổ ..:32[1]:

HÃY TRÂN TRỌNG NHỮNG GÌ TRƯỚC MẮT MÌNH ..

2. NhoDeQuen

NhoDeQuen New Member

@ nhoclinh:
    Dạo này ku em hay đưa ra những thăm dò ghê nhỡ? ;) . Chị cũng thích những kiểu thăm dò thế này. Đưa ra những đáp án mà ai cũng có thể lựa chọn là tối ưu nhưng khi đặt địa vị, hoàn cảnh lại hoàn toàn ngược lại. Chị thích thảo luận kiểu như thế này...
    Theo chị, việc xuất fát chúng ta có những gì, không có những gì không fải tự dưng. Đúng là đôi khi chúng ta nghĩ đó là điều hoàn toàn tất yếu - chúng fải thuộc về chúng ta nhưng khi mất đi rồi thì mới nhận ra.
    Với chị, chị mất nhiều thứ quan trọng trong cuộc sống làm chị luôn chán nản, buồn bã, hối hận mà khi có chị chả bao giờ quan tâm nhưng cũng có vài trường hợp việc mất đi một số thứ đôi khi lại là một sự giải thoát cho chị. Nói chung, nhìn nhận hoàn cảnh và làm cho mình thích nghi với hoàn cảnh sẽ giảm bớt sự ray rứt, hối hận của mình (chả biết mọi người đọc có hiểu hok đây... ) :D

Chỉnh sửa cuối: 27/6/08
  3. NhokLinh

NhokLinh Member

Mỗi người có 1 cách suy nghĩ riêng chị à, nhưng theo em thì mọi người hãy tôn trọng những thứ bạn đang có.