Đối tác - Liên kết

Band nhạc GF xin làm quen và ra mắt nhatrangclub!

Thảo luận trong 'Ảnh thành viên' bắt đầu bởi wolfybi11, 8/10/08.

1. wolfybi11

wolfybi11 New Member

Xin chào tất cả các thành viên của Nhatrangclub, band nhạc GypsyFlies xin chào tất các bạn...
    Là những người con của đất Nha Trang Khánh Hòa, luôn muốn góp 1 phần nào đó để mang đến cho thành phố xinh đẹp của chúng ta có những sân chơi mới, sân chơi âm nhạc cho các bạn trẻ.
    Nhân dịp sắp ra mắt CLB Rock tại Nha Trang vào ngày 22.10 (ngày dự kiến), chúng tôi xin ra mắt với nhatrangclub để làm quen...Mong các bạn cùng tham gia và ủng hộ...Chân thành cảm ơn các thành viên.
    Ban nhạc sẽ trình diễn những ca khúc Rock và 1 số giai điệu Flamenco, có thể có sự tham gia của các người mẫu trong CLB Làn Sóng Xanh (trong dự kiến).

Các bạn có thể tham khảo thêm thông tin về band nhạc và hình ảnh tại website của ban nhạc
    http://gypsyflies.sampasite.com/gypsy-flies-s-site/

Chỉnh sửa cuối: 20/10/08
  2. otmoi[Vicky]

otmoi[Vicky] New Member

wellcome to NTC...........chúc mí anh dzui dze?..đông khách nha'....

3. Bóng tối

Bóng tối Moderator

anh ơi, cho em hỏi, tấm hình có sến quá hok dzị anh ??? >"<

4. Babydolphin

Babydolphin Active Member

hi. chúc club hoạt động tốt hen

5. dark soul

dark soul New Member

ừ hơi sến thiệt hí hí. Bữa nào ra mắt clb thì chụp lại cho mọi ng coi với nhé, khi nào về e sẽ đăng ký làm thành viên. À cho hỏi bên clb đó có đầy đủ nhạc cụ ko ạ, e là e chỉ khoái drum thôi :-"

6. wolfybi11

wolfybi11 New Member

tấm hình đó của mấy ổng chụp lúc mới thành lập..anh thấy quá sến luôn :D...đã đề nghị chụp lại hình...hiện đang tập chương trình ra mắt tại rạp Tân tân...cũng khá đầy đủ dụng cụ...1 bộ trống da ( hơi dỏm- Pearl), 1 bộ Per, mỏ...1 lead guitar, 1 accord, 1 bass, 1 keyboard, 5-6 vocal.... Hy vọng ra mắt coi được chút xíu.

7. dark soul

dark soul New Member

thui, vậy là ngon rồi hehe. các a phải chụp hình thật art chứ ko phải nghệ thuật sến đâu nha hehe >:)

8. HuyHiep

HuyHiep Moderator

2>4>6 >>> sáu anh em trên 1 chiếc ghê' Chúc hát hay nhé!!

9. thao nhi

thao nhi Member

chúc thành công nhé..^^!

10. wolfybi11

wolfybi11 New Member

thanks mọi người....Có ai muốn làm quen với ông trưởng nhóm không vậy? Ổng độc thân, chưa có vợ .....mới nè ..hehehe :D

11. SaChi1902

SaChi1902 Thành viên thân thiết

cho lÝ lỊch mỖi nah kÁi ĐÊ.....ĐÂy lÀ 6 in 1 hẢ, ĐÔng gÊ her.....herr

12. dark soul

dark soul New Member

nói để tránh xa ông trưởng nhóm thì có hahaha =))

13. Carnal Forge

Carnal Forge New Member

Thằng ku Dương râu tiệp thị ghê quá !!! Chịu ko nổi !!! Hé hé ... chinh chiến trên mọi nẻo đường !!!
    Mà cái show hôm tới ko cần phải có tụi múa lửa và chân dài đâu. Đuổi hết tụi nó về ! Coi rock ko thôi.
    Hôm rồi đi coi show ETB trong SG chẳng có tí chân dài và màn múa lửa nào mà bà con vẫn máu, vẫn sung... Anh em NT ta cố lên nào !!!

14. haidk919

haidk919 Active Member

khi nào có ve moi thì mời tui nữa nha

15. Solococo

Solococo Vi phạm nội quy

NÓi về múa lửa và chân dài thì Gypsy Flies trùm ! Phải nói các anh trong GF chơi nhạc cụ rất dữ nhưng buồn cái là Vocal ko có chất !!! Chán !!
    Chẳng hiểu các anh nghĩ thế nào về Rock mà toàn đưa các cô các cậu ca sĩ của đoàn ca múa nhạc vào hát. Chán ! chẳng thấy chất đâu !!! Ko phải cứ gầm gừ gào rú là Rock đâu ạ ...Xin thưa là như thế. Nếu theo trường phái Rock của Anh Khoa và Casim thì ko nói làm gì ... Nhưng các anh vẫn hô hào vì nền Rock Việt. Như thế có phải đang làm tàn lụi nó ko ??? Hỏi rằng tại sao GF vẫn chưa có tên trên bản đồ các band Rock Việt mặc dù trình độ chơi nhạc của các anh chẳng thua kém ai cả !!!
    Tôi biết ở Nha Trang có rất nhiều giọng ca đặc biệt có thể các anh sẽ khai thác được thay vì phải mời mọc các ca sĩ của dòng nhạc thị trường vào hát Rock. Cái này rất chuối và fan thì chán ! Những người như Khánh kid, Nam rock, Dương hài cốt, Phương Đài hầu như anh em trong giới Rock ai cũng đều biết. Họ có máu trong người, có giọng tốt, có sự am hiểu và là những người nghe lâu năm, nghe nhiều. Tại sao các anh ko thử hợp tác với họ ???
    Tôi có coi show của GF ở DH Nha Trang và Sailing. Thiết nghĩ khán giả ngán ai, thích ai thì các anh cũng rõ rồi. Band nhạc thì chơi khá tốt, đầu tư công phu, nhưng Ca sĩ thì bèo !!! Cung ko nhất thiết 1 band nhạc phải có đến 5,6 ca sĩ làm gì ==> Cái này chỉ thấy ở GF. Các band khác chỉ có 1 ! Hơi lạ và buồn cười. Còn nếu các anh định hình band nhạc của mình giống 1 band rock lá cải thì ko nên bận tâm tới những gì tôi nói. Nếu ko hãy coi lại.
    Rock đang phát triển và ngày càng gần hơn với những người nghe nhạc. Tôi hy vọng các anh sẽ ko đánh mất mình. Tôi rất ấn tượng với 2 tay guitar của nhóm. Nói thật , rât nhiều band nổi đình đám của SG và HN chơi ko hay được như 2 anh đâu !!! Tuy nhiên band của họ lại hơn GF ở cái chất !!!!

16. wolfybi11

wolfybi11 New Member

Lý lịch của từng ông có trong trang web đó, có tên và đồ chơi của mỗi ông..hay là muốn biết chi tiết về địa chỉ, số đt....trong band chưa có ai có vợ....2 cả, chỉ có ông Bass và ông Accord là chưa có thiệt thui ...hehehe,,,,
    To Dương hài cốt "Mỹ" :<---ăn chơi trên từng cây số. Tui bị bắt đi pr đó...cha Thịnh già chứ ai...Vậy để tui đề nghị cho mấy con chân dài vắt cổ đó ở nhà hết nha...mấy đứa múa lửa thì cho tụi nó ở nhà tự đốt....luôn đi.hehehe.Mà nè, tui cắt râu rồi...đừng có Dương râu nữa....hix hix.
    Thanks solococo rất nhiều về những ý kiến của bạn...tất nhiên cũng không tranh cãi gì về mấy "cô cậu trong đoàn ca múa nhạc" đâu :D . Band nhạc cũng có tập với Khánh Skid, Phương Đài đó chứ. CÒn nghe nói anh Nam rock thì nghỉ hát rồi ...ảnh chạy show đi làm dữ quá mà :D...Hi vọng ngày 22 này bạn có mặt để cùng vui với band và mọi người. Cám ơn rất nhiều.

17. Carnal Forge

Carnal Forge New Member

Hehe ... Ăn chơi đâu mà ăn chơi pa già ! Hôm rồi đi vào SG coi show thôi chứ có ăn chơi gì đâu. Có 2 band chơi Death metal của Nhật qua diễn gần như Free cho anh em Rock fan Việt Nam nên khăn gói đi coi mấy bữa ! Về nhà bệnh luôn rồi ! Thời tiết SG khắc nghiệt quá !!!
    22 này sẽ qua coi band diễn. Có em Gothic nào thì giới thiệu cho 1 em nhá ! Dạo này đang vã thuốc !!! :))

18. dark soul

dark soul New Member

cơ bản nếu sống bằng nghề hát rock ở NT thì ko trụ nổi đâu em gái. Tại phần lớn mấy anh này cũng lớn tuổi òi :p, nên ko được máu me cho lắm, chứ tài nghệ thì siêu nhân rồi. Nếu mấy ảnh ở sg thì thử xem, sẽ nổi tiếng hơn nhiều, với lại mình nghĩ chính yếu là mấy ảnh chơi flamenco, nhạc latin, nên phong cách nó phải hơi sên sến tí chứ hí hí (e nói vậy có đúng ko anh wolfby?? )

19. wolfybi11

wolfybi11 New Member

To Dương hài cốt Mỹ: Sướng vậy ta, hix, tui mù thông tin chứ không chắc cũng phi đi luôn rồi...Bữa nào muốn em Gothic gì đó thì theo tui qua KTX Sư phạm đi, qua đó tui giới thiệu cho...Ông ăn xong cứ ru rú ở bên ĐH NT hoài..đi giao lưu đi pa :) hehe...Tối thứ 4 (ngày mai) có tập lúc 7h30 ở rạp Tân Tân đó, rảnh lên chơi chút đi.
    To DS: Hát Rock ở NT nói thẳng ra thì khó được chấp nhận vì sẽ bị bên TTVH " hỏi thăm" liền...hành trình đi xin giấy tờ để làm CLB Rock cũng khó gian nan, cũng may là cũng có 1 số vị cũng yêu thích Rock và anh em trong band nên cũng kí cho cái quyết định...Mỗi bài hát đưa vào danh sách để đi thẩm định đều phải có lời, không cho hát nhạc nước ngoài nhiều (đó là lí do tại sao sắp tới sẽ có nhiều Rock Việt)...Còn việc mấy ông trong band hơi sến sến thì ....vấn đề xin miễn bàn lựng..hehehe...nhưng hok phải do chơi flamenco mà ra nông nổi đó đâu..:D

20. wolfybi11

wolfybi11 New Member

Ah, quên..thông báo với ku Dương là đã dẹp tan được cái đám chân dài, nhưng cái đám múa lửa thì chịu thua, tụi nó múa đến 3 bài...hehehe...chít nhé...ngoài ra còn phải làm thêm mấy bài hòa tấu Flamenco cho mấy pác nghe nữa...hehehe...ah, tui thanks ông rất nhiều vì share cái band Nightwish nha, ghiền mẹ thèng Bassist Marco và tên đánh Keyboard trưởng nhóm...Đ má nó để chùm râu làm mình nhớ râu của mình ...( tuy râu mình kêu nó bằng cụ tổ) hehehe