Đối tác - Liên kết

BÉ KHÓC CẢ ĐÊM PHẢI LÀM SAO

Thảo luận trong 'Chuyên mục Mẹ & Bé' bắt đầu bởi hungha2007, 22/4/18.

1. hungha2007

hungha2007 Member

Thân chào các chị các mẹ cùng các ông bố của những em bé khóccả đêm.
    Con người sinh ra là phải khóc, khóc là tiếng báo hiệu chào đời đầu tiên của em bé; khóc cũng là niềm hạnh phúc của những người vừa được làm mẹ làm cha. Nhưng có rất nhiều em bé khóc không phải vì niềm vui chào đời, mà tiếng khóc đó trở thành tiếng thét, tiếng hét làm cho các bậc phụ huynh phải lo âu đau sầu. Đó là những em bé khóc đêm, ở những trường hợp như thế, em bé ban ngày ăn rất ngon, chơi rất ngoan; nhưng khi màn đêm buông xuống vào một giờ nhất định trong đêm là em bé khó chịu và cất tiếng khóc. Cái khóc của em bé này bậc phụ huynh để ý sẽ thấy khác biệt với những em bé khóc bình thường. Chỉ khi nằm trên tay bố, mẹ đung đưa thì em bé ngủ, dừng đung đưa là em bé khóc. Em bé khóc nhiều ảnh hưởng đến thanh quản, ảnh hưởng đến sức khỏe của em bé và sức khỏe của những bậc phụ huynh. Nhiều bậc phụ huynh lao tâm khổ tứ gầy còm cũng vì tiếng khóc của em bé. Thường tôi thấy các chị , các mẹ hay đưa con đến nhà chùa nghe chuông. Theo tôi các bậc phụ huynh kiểm tra xem chỗ em bé nằm có sạch sẽ không? có kiến không? em bé đã ăn no trước khi ngủ chưa? Sữa uống của em bé có hợp với em không? Phụ huynh kiểm tra xem em bé có đi tiểu tiện thì phải thay và lau ngay cho em bé. Có cách chữa mẹo, nếu em bé khóc bậc phụ huynh nên xông nhà bằng quả bồ kết hoặc dùng hành, tỏi, tiêu, ớt, muối mỗi thứ một ít đập nhỏ ra, dùng miếng vải quần áo cũ, quần áo phụ nữ càng tốt gói các thứ trên lại rồi đốt lấy khói xông nhà. Nếu đáp ứng tất cả những trường hợp trên mà em bé vẫn khóc thì gọi số 0917005708 để làm cho em bé chấm dứt ngay tình trạng khóc đêm./.

Chỉnh sửa cuối: 24/4/18
  2. pkdkhn4

pkdkhn4 New Member

cảm ơn bạn đã chia sẻ bài viết này

3. dinhduongchobeyeu

dinhduongchobeyeu New Member

mom nên ktra xem con có bị làm sao ko

4. herokidgoldchobe

herokidgoldchobe New Member

có phải con khóc dạ đề ko mom