Đối tác - Liên kết

Biển nước và mây trời

Thảo luận trong '3. Ẩm thực - Nhà hàng - Giải khát' bắt đầu bởi duythanhnt0409, 30/6/09.

1. duythanhnt0409

duythanhnt0409 Member

Chào các anh em NTC mình là người mới nhưng cũng theo dõi diễn đàn này lâu rồi giờ mới tham gia thành viên, mình có một kinh nghiệm nhỏ muốn chia sẻ cùng các bạn
    Nếu là dân Cam Ranh thì ai cũng biết cam hải và biết quán ăn Câù Mới, Mình thường xuyên ghé quán đó mỗi khi thấy chán không khí ở Nha Trang. Buổi chiều khoảng hơn 3h tập trung bạn bè và rủ đi bãi dài chơi thong thả xe máy, ngắm nha trang từ đường bãi dài, đi đến đường rẽ vô cam hải để ra quốc lộ rẽ tay phải đi qua cầu cam hải bạn mình bên phải thấy quán cầu mơí, hơi bị lý tưởng đó bạn, quán thiết kế đơn giản nhưng quan trọng là có phần sau nhô ra biển, ngồi đó nhậu hải sản thì tuyệt vời. Đặc biệt quán bán hải sản tươi sống giá bình dân,(tươi sống đúng nghĩa nha) so với ăn ở nha trang bạn thấy rẻ hơn nhiều, mình ăn ở đó nhiều lần rồi toàn thấy dân du lịch đi ôtô tới ăn, đại gia nha trang cũng gặp ở đây nhiều, nhưng giá cả bình dân không mắc đâu. Quán có món bánh tráng nướng ngon lắm, ở nha trang không tìm thấy đâu, mình cũng hay mua về làm quà lắm. Một chút thay đổi địa điểm ăn uống cũng hay lắm đó, ở đó có nhiều loại haỉ sản đang tung tăn bơi lội cho bạn lưạ chon. Chúc các bạn có chuyến đi vui vẻ. Chú ý buổi chiều sớm một chút để về lại nha trang không thì trời tối nguy hiểm đi đông đông cho vui nha