Đối tác - Liên kết

Các : Thắc mắc - Khiếu nại - Góp ý liên quan tới box đấu giá

Thảo luận trong '16. Sàn đấu giá' bắt đầu bởi TungNguyen, 17/5/09.

1. AnhBangYenSao

AnhBangYenSao Bún đậu mắm tôm

ông nào thắng mà ko nhận hàng thì tùy trường hợp mà xét xử, nếu vì lý do thông cảm được thì nhẹ, cố tình ko nhận mà ko đưa ra lý do thì nặng, thông tin ảo thiếu thực tế mang tính chất " quậy phá " thì band nick vĩnh viễn ko được đầu tiêhai. Còn người bid giá sau Winner thì ko được coi là người chiến thắng.
    ví dụ : bạn có 2 nick trên diễn đàn đều đủ đk tham gia đấu giá, trị giá sản phẩm người ta đấu vào tầm 1 chai. Nick đầu bạn đưa giá 200k, nick 2 bạn đưa giá 2 chai ( với nick thứ 02 là thông tin ảo ) và với giá này thì 100% ko ai có thể bid lên thêm thì nghiễm nhiên nick đầu tiên của bạn là Winner => như vậy là ko hợp lý đúng ko?

2. E71XXX

E71XXX Moderator

@ninhhoabuon12:Theo mình biết là đấu giá lại bạn ơi.
    @all:Ý kiến của riêng mình là khi vào nhà ai cũng phải bỏ dép,còn chủ nhà có đi dép lê thì kệ người ta vì đó là dép đi trong nhà.Tham gia Diễn Đàn nói chung hay Box Đấu Giá nói riêng thì ACE nên xem như ong bướm đi hút mật vậy.Ngon thì mình vào rút mật ra,dở thì mình bay đi.Có bao giờ bông hoa hỏi con ong cái bướm là sao mài không ghé thăm tau,sao mài không tưới nước cho tau đây nào?Đóng góp ý kiến thì ok,nhưng đừng mang tính áp đặt quá vì đơn giản là chẳng có cái gì là 100%,là hoàn thiện cả.Như cái anh Mod nhatrang kia trùm nhậu mà lâu lâu em liếc qua còn thấy bỏ long đền kìa,ai không tin cứ hỏi NHA TRANG NET xem.
    Đây chỉ là ý của riêng mình,có gì sai anh em bỏ qua nhé,chúc mọi người đầu tuần dzui dzẻ nè :1199:

3. jimxjnh

jimxjnh Member

4. nhatrang

nhatrang Super Moderator

5. misssubin

misssubin New Member

bác hiếu nói xấu kìa a giang ơi gạch đít đi nào

6. hyhanh

hyhanh New Member

hỏi:
    chẳng lẽ người mới ko được tham gia box này sao?

7. nguyentuan_nt87

nguyentuan_nt87 Đối tác NTC

Nghề nghiệp:
    Mua Bán - Sửa Chữa Điện Thoại Di Động
    bạn cố gắng tham gia diễn đàn 1 thời gian nữa khi nào đủ 100 bài viết thì tham gia cùng anh em cho vui nhé

8. HaAnhCo.

HaAnhCo. New Member

9. nhatrang

nhatrang Super Moderator

Quy định tối đa là 5 ngày giao dịch đó HaAnhCo ... bạn vẫn có thể lập thêm 1 topic đấu giá nữa mà ..!

10. hanhnguyen89

hanhnguyen89 Member

em thấy cái box này dành cho vip của ntc thì phải, người mới thì mới nhưng ng ta muốn mua thực sự sản phẩm đó còn hơn nhìu những thành viên win nhưng lại hok giao dịch là sao? bây giờ mem mới muốn đấu giá phải đi spam các box khác à?

11. hanhnguyen89

hanhnguyen89 Member

cái này đúng nè, quanh đi quẩn lại chỉ có mấy món nhậu, sim số, e thấy mod quy định chặt chẽ về quyền tham gia box này quá nên có nhiều bất cập, hàng thì ít mà ng đấu giá cũng chỉ nằm trong hội em tạm gọi là vip của ntc thôi, buồn thế!
    (hay mod nhắm khả năng mình hok quản lý hết được các topic nên đưa ra quy định ngặt nghèo như zậy ta?):thinkka5:

12. Nha Trang Net

Nha Trang Net Member

Tất cả mọi cái đều còn mới mà bạn. Diễn đàn là công cộng nên mỗi thành viên khi tham gia phải cùng nhau xây dựng để phát triển chứ đâu phải việc này chỉ riêng của min hay mod. Còn ở box đấu giá nó là một cái "chợ", thì ai có gì mang vào đó đấu giá chứ, mod nhatrang cũng giống như huycuong, nguyentuan, haanhco. .... mỗi người có sản phẩm thì mang vào đấu giá cho vui nên mình nghỉ nếu bạn muốn box đấu giá phát triển hơn nữa thì bạn có sản phẩm gì thì mang lên đấu giá để tạo thêm sự phong phú cho box đấu giá nói riêng và diễn đàn NTC nói chung.
    Còn việc quy định ở box đấu giá như thế nào thì đó là nội quy, quy chế, quy định của diễn đàn mà do các thành viên của BQT họ lập ra và đều có dụng ý riêng của họ mà mình là thành viên khi tham gia vào thì phải thực hiện theo và nếu có điều kiện thì mình góp ý sửa đổi để cùng nhau phát triển diễn đàn.
    Có vài lời nói đến mọi người, có gì không đúng thì góp ý nha. :dunggian:

13. huycuong

huycuong Nghệ sỹ NTC

hihi.anh Thuần chơi ví von ác ghê.sàn đấu giá mà là cái chợ thì hic hic.hem có pro oài.hi.nó phài hơn cái chợ chứ anh.cũng cở siêu thị chứ.hi.hàng của em.mang lên sàn toàn hàng đọc ko ah.hem có cái nào giống cái nào.ko bao giờ trùng cái giống nhau đâu.chỉ có 1 mà ko có 2 mới pro anh hen.hi

14. nguyentuan_nt87

nguyentuan_nt87 Đối tác NTC

Nghề nghiệp:
    Mua Bán - Sửa Chữa Điện Thoại Di Động
    hàng của em cũng là hàng độc giống anh Cường. ko bao giờ có cái thứ 2 ..hehe

15. hanhnguyen89

hanhnguyen89 Member

Mình thì thấy đây hok giống cái chợ, siêu thị gì hết, thấy nó giống 1 cái bàn tròn giao dịch qua lại giữa các thành viên tích cực trong 4rum thôi, chán! quanh đi quẩn lại cũng chỉ mấy người đó chứ ai đâu, hàng thì ít mà quy định rắc rối rườm rà, hầm bà lằn

16. HaAnhCo.

HaAnhCo. New Member

Hix,
    Mod đi du lịch ở đâu rồi ạh, em kêu hoài mà hok ai giúp đỡ

17. nhatrang

nhatrang Super Moderator

@Nha Trang CIub ... nhatrang có vài lời như thế này : nói về mobile hay nhiều website về mobile trên mạng thì cái nick nhatrang rất quen thuộc với nhiều anh em chiến hữu từ bắc chí nam nếu thường làm về firmware của Motorola... Còn riêng thành viên của NTI mới ra mắt thì hầu như tất cả vài chục thành viên đó của NTI thì đều là anh em chiến hữu chơi rất tình cảm lâu nay của nhatrang rồi (chỉ vài nick là ở xa còn hầu như tất cả đều ở Nha Trang _ Khánh Hòa), và hầu như các anh em đó đều quý và tôn trọng nhatrang cả đấy), và chính trungluong liên lạc điện thoại mời nhatrang tham gia kia mà,..và ai mà không biết nhatrang có tính hài hước trên các diễn đàn về mobile... Mặc dù bên NTI chỉ mới có vài chục thành viên nhưng nhatrang vẫn liều mang hàng ra đấu giá để gây dựng phong trào ủng hộ anh em ... và nhatrang có viết mấy dòng thơ mang tính hài hước khích lệ anh em tham gia cho vui vẻ và có người không hiểu ý nên cm không hay và nhatrang đã nói lại cho anh em rõ và sau đó BQT đã cho ẩn bài thì Nha Trang CIub lại kịp thời "nhớ" đem qua đây nói như thế này ..!!! chuyện như vậy cũng đã qua đi nhẹ nhàng rồi nên cũng không có vấn đề gì...
    nhatrang chỉ buồn là người đứng sau nick Nha Trang CIub này gần đây vẫn gặp nhau ăn nhậu nói chuyện vui vẻ rất thận thiện với nhatrang , và trong thời gian ngắn mấy ngày gần đây vẫn rủ nhatrang đi nhậu nhưng nhatrang đang mệt nên chưa tham gia với Nha Trang CIub được lại quay ra nói nhatrang như vậy thì thật là quá buồn (không lẽ vì trong một lần offline nào đó Nha Trang CIub "quên" đóng phí để anh em nhắc làm thủ tục mà lại để âm ỉ trong lòng đến nay như vậy sao...!!!!)...

18. boyvinpearl

boyvinpearl Active Member

Em là em vẫn hâm mộ anh từ cái thời 2008 up firmware cho motorola V3I.....cảm giác đó rất đã....thay đổi đc cái giao diên xấu òm của V3i bằng Icon Iphone....quá đẹp....:wrestle:

19. nguyencongtu

nguyencongtu New Member

Cựu mem complain MOD đây

Gửi các MOD,
    mình đã tham gia NTC từ 2008, đến hiện tại, mình đa post trên 50 topics, riêng mục đấu giá đã từng thắng và mua 1 cái Magic Jack http://nhatrangclub.com/&4rum/showth...=111991&page=3 , đến hôm qua, tham gia đấu giá cái máy tập thể dục, thì báo là chưa đủ điều kiện đấu giá là sao? mình đồng ý là quy định của Forum, nhưng những mem nào đã tham gia lâu, chúng ta cũng xem qua chứ
    Thứ nhất: ta lập đấu giá để ACE có điêu fkieenj làm kinh tế
    Thứ hai: post bài nhiều, mà không chất lượng thì để làm gì, khi forum không thiếu người tham gia, nếu để 100 bài, mình cứ ngồi copy mấy cái tin vịt lên, thế thì còn đúng nghĩa để NTC giao lưu không?
    Thứ ba: trước kia MOD cho mình đấu giá, nhưng giờ thì không, nghĩa là trước kia MOD làm sai?
    Theo mình nghĩ, MOD tăng bài là có mục đích riêng, nhưng không có nghĩa là các mem trước đây trở thành mem mới. vậy tại sao ta không tính đến ngày 1/1/2011, các mem có bài dưới 50 thì xem là chưa đủ đk để đấu giá, các mem trên 50 bài thì vẫn được chấp nhận.
    Vài lời góp ý với MOD, ko chỉ cho mình, mà cho cac bạn khác nữa, nói thật, từ tối qua tới giờ, lên net , copy báo lá cãi, dán qua NTC cũng đã gần 70 bài, nhưng tự nhiên thấy forum này huình thức quá

Sorry nếu mình nói điều gì không phải
    Chúc các bạn làm ăn phát đạt

20. nhatrang

nhatrang Super Moderator

@nguyencongtu Đây là topic thăm dò lấy ý kiến của đa số thành viên tham gia box đấu giá về vấn đề bạn đang quan tâm : http://nhatrangclub.vn/&4rum/showthread.php?t=113962

Chỉnh sửa cuối: 5/1/11