Đối tác - Liên kết

Các : Thắc mắc - Khiếu nại - Góp ý liên quan tới box đấu giá

Thảo luận trong '16. Sàn đấu giá' bắt đầu bởi TungNguyen, 17/5/09.

1. nhatrang

nhatrang Super Moderator

Ban đầu vẫn còn nhắc nhở và xử lý ở mức độ cảnh cáo như vậy ... càng ngày BQT sẽ xử lý nặng hơn ...

2. petervinh

petervinh New Member

yên tâm nhé...thời gian sẽ trả lời cho bạn...:thinkka5:

3. war_stars82

war_stars82 Member

Biết khi nào mới có cơ hội được đấu giá trời

4. bằng_lăng_tím

bằng_lăng_tím New Member

cố gắng spam bài có ý nghĩa là đươc mà

5. nguyentuan_nt87

nguyentuan_nt87 Đối tác NTC

Nghề nghiệp:
    Mua Bán - Sửa Chữa Điện Thoại Di Động
    spam là bi gạc đít đó, đừng có dại nha bạn....

6. hiengo80

hiengo80 Member

Đề nghị mod nghiên cứu bài này
    Tôi ủng hộ cách đấu giá này vừa vui vừa công bằng.

7. HellAngel

HellAngel Member

mod ơi cho mình hỏi, mình muốn tham gia đấu giá, nhưng ko đủ đk,do ko đủ bài viết, mình có comment nhưng vẫn ko thấy số lượng bài viết tăng lên, xin giải thích dùm mình.
    Thân chào!

8. HellAngel

HellAngel Member

ủa, đc rồi mod àh, nhìn nhâm,hì
    :insane:

9. Mr_3K

Mr_3K New Member

Không hiểu tại sao Topic http://www.nhatrangclub.vn/&4rum/showthread.php?t=207080 của em lại bị Close, ở Topic http://www.nhatrangclub.vn/&4rum/showthread.php?t=193921, toàn bộ của em đều là hình chụp, nhưng do máy dởm, nên em dùng PTS chỉnh lại cho sáng, cắt bớt khúc dư thừa. a.Giang không đồng ý nên Close. Ok em chấp nhận.
    Còn Topic này, em đưa lên hình Originals, có sao post lên vậy mà cũng Close là sao?
    ACE vào xem thì biết, rõ ràng là khác nhau.
    Máy ảnh thì có dòng này dòng khác, kĩ năng chụp có cái này cái khác. A dựa vào đâu mà nói đó không phải là hình thật.
    Em không hiểu a có thành kiến gì với em. mà topic đấu giá nào em post lên anh cũng close.
    Mong sớm có câu trả lời thỏa đáng.

10. langtuthu

langtuthu Well-Known Member

bài viết như vậy có được tính là 100 bài chưa hả MOD? vậy mình có đủ đk tham gia đấu giá chưa?

11. ShaLaLa

ShaLaLa Well-Known Member

Vâng , e thấy 2 hình ờ 2 topic rõ ràng khác nhau , xem lại cho bạn Mr_3K nhé .

12. sat_gai_911

sat_gai_911 New Member

bác phải chụp xấu xấu 1 tí, chuối chuối 1 tẹo, đừng chuyên nghiệp thế, thế mới ko bị khóa lận :ntclub (2): :ntclub (2): :ntclub (2):

13. Dzuy Map

Dzuy Map New Member

Mod Nhatrang, tôi không xp ai cả, tôi chỉ nói lên những gì mà ông đối xử với tôi thôi. Nói thẳng ra ông Nhỏ Mọn quá. PTC đấu giá 150k, ông không phục, ông làm khó dễ topic của tôi. Sao lúc đó, ông không đóng Topic lại, ông lại đi nói này nói nọ, lôi thôi, dài dòng, làm việc không có quyết đoán.
    Ông chờ Mod Matmeo lên 160k, ủng hộ tôi, ông lại Close topic, ông lớn rồi mà sao cư sử giống như con nít vậy. BQT là ai, là 1 đám udua hả!? Ông làm việc như vậy khiến nhiều anh em không phục, chứ không phải mình tôi đâu. Chắc ông còn nhớ anh em mobile cũng cho ông 1 trận với tính cách như vậy không!? Con người ông nhỏ nhặt quá... Tui muốn " L... C... " với ông, nhưng vì trong NTC còn nhiều anh em thân thiết, gần gủi, và 1 phần là ông già hơn tui. Ông nên hành xử coi sao cho ĐẸP đi ông à !

14. c.tien

c.tien New Member

Gửi anh MOD nhatrang, lúc trước em không đủ đk để tham gia đấu giá mà cũng không đọc kỹ nội quy nên bid 2 bài. bị anh bấm cho 2 cái thẻ vàng, điều này đúng, em không nói làm gì. nhưng có mấy anh cũng chưa đủ đk tham gia đấu giá mà vẫn bid thì anh lại không bấm lỗi nào, em thấy hơi bất công nên em mong rằng anh sẽ chú ý hơn trong việc đó. dưới đây là link có thành viên không đủ đk mà vẫn tham gia bid đấu giá không bị bấm lỗi. thanks all
    http://www.nhatrangclub.vn/&4rum/showthread.php?t=226323&page=3

15. chapi

chapi New Member

Đang rảnh nên ngồi đọc rất nhiều..............Sao kì vậy nhỉ? Mình cũng tập tành đấu giá mấy topic rồi..............Có gì gọi mod Nhatrang rất nhiệt tình, nhẹ nhàng giải đáp, góp ý.........Thậm chí khi mình sợ phiền, sms, được mod reply cũng rất dễ chịu.........Đúng là sống ko thể vừa lòng tất cả mọi người............Ở rộng người cười, ở chật người chê...........Mấy mod cố lên!!!

16. mihun

mihun Member

Theo mihun thấy chỉ có tấm hình kính gọng vàng là khác, còn tất cả các hình còn lại là 1 , chỉ có điều được PS màu sắc với kích cỡ khác nhau thôi.
    Mihun k tin là sau 2 lần chụp mà góc nhìn nó lại giống nhau đến vậy, và nếu để ý cái mạc kính thì rõ ràng ngoài tấm kính vàng ra thì tất cả các tấm còn lại đều giống nhau.
    KHÔNG CÓ SỰ TRÙNG HỢP NHƯ VẬY ĐÂU.
    MOD làm đúng!:rock-on::rock-on:

17. E71XXX

E71XXX Moderator

Nghề "ăn cơm nhà vác tù và hàng tổng" là đây,khổ cũng là đây.Gặp người hiểu biết thì OK,Mod cũng chỉ là mấy ông 6 rãnh không lo việc nhà,suốt ngày chăm chăm vào cái máy tính để duy trì 1 sân chơi cho mọi người.Còn người không hiểu thì lại luôn muốn áp đặt sao không thế này mà lại thế kia và đây đa số là các anh chị em còn trẻ,chưa lập gia đình.Khi nào có gia đình rồi các anh chị sẽ hiểu,phải để thời gian mà kiếm gạo nuôi con nữa vì làm Mod NTC thì lấy đâu ra gạo,làm gì có lương.Đây chỉ là 1 tí đam mê,1 tí tình cảm nên sân chơi này mới tạm gọi là ổn định.Các anh chị không cảm ơn người ta thì thôi,ai lại đi dùng từ như đám giang hồ thế kia?Trong tất cả các Box của NTC thì Sàn đấu giá là mệt nhất.Em là em xin kíu,cứ thấy cái cảnh giải thích cho từng người từng người là em nổi hết gai ốc,chưa nói đến là gặp các bác nhay chúa
    Cuối cùng,em xin nói với bác nào đang bức xúc,bứt nút 1 câu nhà Phật hay dặn"Phàm làm việc gì cũng phải nghĩ đến hậu quả của nó"

18. HuuPhu_66

HuuPhu_66 Super Moderator

- Địa chỉ : (Phải ghi rõ ràng số nhà tên đường cụ thể (không viết tắt tên đường và tên đường nếu là tiếng Việt phải có dấu chính xác),không chấp nhận tên địa danh chung chung như : Đồng Đế , Bình Tân, Vĩnh Trung,Vĩnh Ngọc (phải ghi rõ thôn - xóm - tổ - đội - Công ty...và thêm địa danh gợi nhớ nếu có .v.v.)

luật sàn đấu giá đưa ra rất hợp lý và chặt chẻ,tôi lấy ví dụ như thế này nhé:người đem đồ lên đấu giá chỉ khai đơn giản: xã...nha trang... khi đấu giá bèo quả họ lật kèo được, lúc đó họ nói tôi chỉ thử đem ra đấu giá chơi coi thử có ai nhận ra sai sót của tôi là tôi không ghi rõ tổ -thôn...không tin cứ coi luật đi,nhà tôi không có số nhà mà?lúc đó đắng họng hết vì luật đã ghi rõ ràng như vậy: và người thắng đấu giá nếu họ không muốn nhận món đồ thắng đấu giá họ cũng lật kèo kiểu như vậy cũng được,lúc đó trách nhiệm thuộc về ai?chắc chắn là MOD NHA TRANG rồi,nên các bạn cũng thông cảm cứ coi luật cho kỹ đi,luật ở đây là cả một quá trình đúc kết của một tập thể chứ riêng cá nhân ai đâu?một ví dụ khác như người thân gửi tiền cho bạn mà địa chỉ ghi quá thiếu thông tin chỉ có xã mà không có tổ-thôn-xóm thì đố ai mà tìm cho ra,trước tiên người ta phải kiếm đến xã rồi thôn rồi tổ nếu cần phải gặp ông tổ trưởng nữa vì ông ta biết tên người đó của tổ ông ta:đây là ý kiến của riêng tôi không biết có hợp ý với các bạn không,nếu thấy có lý thì nhấn thanks một phát.:he:

19. nhatrang

nhatrang Super Moderator

@Dzuy Map và các clone nick của Dzuy Map ... nhatrang đã gặp ghỡ Dzuy Map trong vài buổi offline của NTC và NTI cũng như đi nhậu thêm với nhau bên ngoài thấy Dzuy Map rất vui vẻ và nhiệt tình và sau đó chính Dzuy Map cũng mời nhatrang có dịp về nhà Dzuy Map chơi & nhậu mà chưa vẫn chưa có dịp ...rồi vàii lần Dzuy Map cm trên diễn đàn và sms hẹn đi nhậu kể cả gọi điện thoại cho nhatrang trong lần gần nhất thì nhatrang đang ở trong đám cưới nên nhatrang cũng cám ơn và không tham gia được ... và đến mấy hôm vừa rồi lại ra như thế này và lại nhắc tới chuyện"anh em" mobile ở đây !! nói về khả năng và uy tín của nick nhatrang chuyên phần mềm Motorola trên các diễn đàn về Mobile trước đây cũng như tình cảm và sự quý mến của anh em mobile dành cho nhatrang thì vẫn như ngày nào , chắc không cần phải nói thêm ở đây làm gì ... trong trường hợp đã lâu bên NTI trong một cm của nhatrang mang tính hài hước cho vui có 2 anh em không hiểu hết ý nên đã có lời không không hay và ngay sau đó nhatrang đã viết và phân tích rất rõ cho 2 bạn ấy về ý hài hước của nhatrang và 2 bạn đã hiểu và chủ động xóa bài viết của mình ngay sau đó rồi còn nhắc ở đây làm gì nữa vậy ... vậy là hôm nay nhatrang mới thấy rõ được thêm về mặt kia người của con người Dzuy Map ,mặc dù vẫn cười nói vui vẻ rủ nhatrang về nhà chơi và rủ đi nhậu thì ngay ngày hôm sau lại dùng một nick khác đựng chuyện nói xấu nhatrang như thế sao ! vậy thì chịu thua rồi ...!

20. nhatrang

nhatrang Super Moderator

Không phải đâu bạn , không thể nào 24/24 nhatrang lúc nào cũng có mặt trên NTC để theo dõi và xử lý được hết bạn à ! khi nhatrang hoặc anh em BQT khác vào thấy thì sẽ xử lý theo quy định thôi bạn .