Đối tác - Liên kết

Cafe KAKA có trở thành "Cơn gió lạ"???

Thảo luận trong '3. Ẩm thực - Nhà hàng - Giải khát' bắt đầu bởi pekon88, 5/7/09.

1. pekon88

pekon88 New Member

Không biết các bạn đã biết đến hay nghe thông tin gì về quán KaKa sắp khai trương chưa nhỉ? Quán này nằm ở địa chỉ 31 Tô Hiến Thành, sát cạnh bên Sisi Hawaii. Đây chính là vị trí cũ của cafe Thư Phố và Hợp Phố 2, chỉ khác lần này chủ đầu tư là một Mr người nước ngoài. Bây giờ thì phần mặt tiền của quán vẫn chưa xây dựng xong do chủ đầu tư là một người cực kì cẩn thận và cầu toàn. Ông ấy đích thân chọn nguyên vật liệu và đích thân giám sát thi công. Nếu các bạn thấy hình ảnh ông ấy đội nón lá, xem xét từng viên gạch, chọn từng màu sơn, cưa những khúc gỗ thì sẽ hiểu ông ấy chăm chút cho quán như thế nào.

Mình thật sự ấn tượng với phong cách làm việc của người nước ngoài, đâu ra đó, cái gì ra cái nấy. Quán vừa có cafe, vừa có bar, phòng vip, phòng "hát cho nhau nghe" còn có karaoke (nhưng hiện nay nhà nước mình đã ngưng cấp giấy phép kinh doanh karaoke nên ông ấy nhất quyết để trống 2 phòng karaoke để chờ giấy phép chứ không làm "chui" như 1 vài quán khác đâu!)

Mình xin giới thiệu sơ về quán như thế này ( khi nào quán khai trương thì mình tin chắc cảm nhận của mỗi người sẽ khác):

Quán có khuôn viên rộng với nhiều khu vực cho khách lựa chọn: trong nhà có phòng VIP với phong cách rất Tây, phòng "hát cho nhau nghe" giống dạng karaoke có sân khấu ấy, mọi người sẽ được thoải mái thể hiện. Trên tầng 2 có phòng karaoke. Ngoài sân cũng chia làm 2 tầng. Tầng trệt là cafe sân vườn, có hồ nước ở giữa rất mát ^^, trên lầu là khu vực bar nhạc dance sôi động cho thanh thiếu niên. Nói tóm lại là quán có các khu vực khác nhau phù hợp với tâm trạng và sở thích của khách...

Thị trường khách hàng mục tiêu của khách là người nước ngoài và khách du lịch. Tất nhiên là vẫn chào đón tất cả mọi người. Nhưng mình nghe nói lực lượng vệ sĩ ở đây sẽ không chấp nhận những vị khách bất lịch sự (ngồi gác chân vắt vẻo lên bàn ghế, chọc ghẹo hay có hành vi khiếm nhã với nhân viên nữ hay làm ảnh hưởng đến những người xung quanh...) đâu. Tất cả cũng chỉ để phục vụ khách 1 cách chu đáo thôi mà. Chỉ những kẻ vô ý thức mới tẩy chay quán vì việc làm này thôi đúng không? >_<

Nội thất, trang thiết bị ở đây rất hiện đại. Mình ví dụ cái toilet y như trong khách sạn ấy, mọi thứ sẽ được áp dụng cảm ứng hết. Mặc dù chủ đầu tư muốn đem lại phong cách hiện đại và chuyên nghiệp thật sự cho khách hàng nhưng nước uống và thức ăn ở đây cũng chẳng mắc quá đâu. Nhiều món còn rẻ hơn GMC mà, quán rất mong muốn khi đi vào hoạt động sẽ nhận được nhiều ý kiến đóng góp của khách thông qua các nhân viên PR về menu, giá cả và sự phục vụ của nhân viên...

Hiện giờ quán vẫn đang tuyển dụng nhân viên song song với việc tổ chức cho nhân viên học nghiệp vụ cả về lý thuyết và thực hành. Theo mình thấy thì các bạn ấy không quá hấp dẫn hay chân dài gì cả nhưng dẽ thương và dễ nhìn. Chủ yếu là ở phong cách các bạn ấy phục vụ chứ đâu phải ở ngoại hình đâu.

Mình huyên thuyên nãy giờ cũng hơi bị dài rồi. Mình cũng là 1 thành viên của quán, sẽ gắn bó với quán trong tương lai nên mình mong muốn các bạn sẽ đến và ủng hộ quán. Hãy cảm nhận và cho mình biết KAKA có xứng đáng là 1 "cơn gió lạ" của Nha TRang minh không nhé!

Cám ơn các bạn đã lắng nghe (ý quên, chăm chú đọc chứ ^^)

2. fire

fire Member

đọc thì rất chuyên nghiệp, nhưng phải để tới lúc đó mới có thể biết được

3. vienkeongot

vienkeongot Active Member

Thấy đang xây dựng, nhất định đi thử cái này quan tâm nè, ghiền máy vụ quán cafe lắm hễ thấy ai đăng bài cafe là nảy vô spam ah

4. tnh1981

tnh1981 New Member

vậy hà bạn khi nào quàn khai trương vậy ban nghe bạn nói vây chac là quán cũng đẹp lắm nhĩ

5. koso

koso Member

mình cũng đang làm 1 phần công trình của quán đó đấy @@
    Công trình đó làm đi làm lại rất là nhiều ... ( ông chủ "Mr nước ngoài " mà bạn nói rất cầu kỳ tronh mẫu mã và trang trí của quán .
    bonus : thiết kế quán đó thay đổi liên tục theo ngày đấy =))

6. phatmtv

phatmtv Member

ơ hơ...em cũng là nhân viên của quán nè...em bên bộ phận tiếp phẩm....đang học nghiệp vụ...công nhận dạy chi tiết thật....em kết nhất cái phương châm " cười mọi lúc mọi nơi- kể cả khi không đối mặt khách"- trước làm ở mấy quán kia, em chẳng nghe quản lí nào dặn như vậy.....giờ mới bik đối tượng phục vụ chính là khách tây...^^....cơ hội để mình luyện tập ngoại ngữ đây rùi... kaka.....anh em trong 4 rum có dịp đến ủng hộ héng....^^

7. koso

koso Member

phatmtv + pekon88 là nhân viên của quán cafe kaka ah . lâu lâu có việc anh lên trên đó "ngắm gái " nhìn cũng dc phết :D .

8. anh 3 Hưng

anh 3 Hưng New Member

người post bài có quan hệ gì với ông người nước ngoài đó không nhỉ??

9. lukazz

lukazz New Member

cho 1 vé bartender được hôk bạn.......thân

10. fire

fire Member

chắc là nhân viên chủ chốt hoặc là ng hợp tác hay nhân viên phòng quảng cáo, nhưng cứ có quán mới là tui vào, để xem sao, bữa giờ thất vọng mấy quán mới nhiều quá nên giảm hưng phấn truy tìm quán mới

11. pekon88

pekon88 New Member

haha, mình có quan hệ gì với ông chủ đâu, đâu dám thấy sang bắt quàng làm họ. mình là nhân viên của quán, chính xác là nhân viên PR chứ ko phải nhân viên quảng cáo ^^. vào đây làm thử xem thu nhập thế nào với lại tiện thể xem có gì hay không.

nghe quản lý nói là 20/7 này khai trương mà không biết thế nào, có mời ca sĩ nữa hay sao ấy. mọi người tò mò thì đến uống thử xem, nếu thấy good thì thường xuyên đến ủng hộ, nếu thấy không có gì khác biệt thì thôi.

bạn nào vô quán uống cafe mà biết pekon88 là ai thì thật là "bái phục", sẽ có thưởng hihi >_<

12. lukazz

lukazz New Member

cho 1 vé bartender được hôk bạn...mình có học bar tại trung tam dạy nghề nghiệp vụ YASAKA,,,,h mún đi học hỏi thêm níu ok thì alo mình bít nha bạn......rất zui nếu là thành viên của KAKA BAR,,,,,,,THÂN

13. Bong_dung_muon_chet

Bong_dung_muon_chet New Member

Hên xui...miếng đất đó ba bốn chủ đầu tư nhưng thất bại...không biết lần này có trụ được bao lâu nhưng cũng chúc người mới làm ăn thành công

14. fire

fire Member

ăn nhau phong cách, khách đợt trước vẫn đông, chắc là do cách quản lý nhân viên và dòng tiền có thể cả tiền thuê mặt bằng cao,nên quán bị sập

15. hennessy1727

hennessy1727 New Member

chừng nào quán mới mở vậy bạn

16. phatmtv

phatmtv Member

pekon là nv PR của quán à ? mình bên bộ phận tiếp phẩm nè.....hồi nào đến giờ toàn đi học nghiệp vụ buổi chiều nên chắc không gặp....có gì cho cái hẹn làm quen nhờ.....her her......pekon tên gì thế ?

17. nhatrang

nhatrang Super Moderator

Chủ quán là người nước ngoài ... chơi giá kiểu nước ngoài thì teo ...!

18. fire

fire Member

nếu mà giá nước ngoài thì vào 1 lần rồi thôi, nhưng nghe pekon kiu giá cũng như ở xung quanh nên chắc ổn

19. pekon88

pekon88 New Member

cái này mình cũng không biết nữa, mình không phải quản lý nên không biết. Cho bạn số di động của anh quản lý nè, bạn hỏi thử xem, chúc bạn may mắn ^^
    0905184728 (gặp anh Vinh)

20. lukazz

lukazz New Member

thanks bạn nha......mà bạn làm pr ở wan KAKA hả........chắc ăn nói dẻo lắm nà hihiii.......rất zui được làm quen bạn nha