Đối tác - Liên kết

Cafe Rock đầu tiên of RFC Nha Trang

Thảo luận trong 'Thảo luận về Âm nhạc - các Fan ca sĩ' bắt đầu bởi em_trai_kurt, 26/2/09.

1. em_trai_kurt

em_trai_kurt New Member

Mình đang có ý tưởng xây dựng và phát triển một quán bar cafe nhạc Rock đúng nghĩa,trước tiên là để kinh doanh và sau đó mình muốn nơi đây sẽ là ngôi nhà chung của anh em rock fans tại Nha Trang .Mô hình của mình thế này,mình có 1 kho nhạc rock khoảng 400Gb nhiều thể loại,không thể gọi là nhiều nhưng không phải là quá ít ,nhạc :tất nhiên là rock từ kinh điển cho đến album mới nhất nhiều thể loại,các bạn đến quán có thể tự lựa chọn bài hát và có thể cầm USB hoặc điện thoại di động để share các bài nhạc,nhạc chuông,hình nền Rock các loại.Đồ uống trong quán ngoài những thứ đồ uống thông thường còn có những món cocktai với những tên gọi đậm chất Rock và rẻ nhất có thể,cuối tuần có thể có 1 buổi tối Unplugged do anh em tự chơi....:09[1]:
    Ý tưởng mình là thế,nhưng mình thật sự muốn nghe và trao đổi với các bạn về ý tưởng kinh doanh,mô hình quán .....Hiện tại mình cũng đã xem nhiều địa điểm nhưng chưa tốt lắm,bạn nào có biết địa điểm nào hay có thể pm mình hoặc đt cho mình nhá.
    tên quán là gì nhỉ,các bạn có ý tưởng về tên quán thật ý nghĩa và Rock mình sẽ có 1 chầu cafe miễn phí ngày khai trương quán không kể số lượng người...:40[1]:
    thanks all...

2. bonlni

bonlni New Member

ban oi ! minh muon tham gia dau tu chung , co the cho minh tham gia voi dc ko ? mih rat thich y tuong cua ban !

3. Carnal Forge

Carnal Forge New Member

To em_trai_kurt : Nếu đúng như bạn nói thì nó sẽ là cái quán Cafe Rock đúng nghĩa ! Nhưng nếu cafe mở nhạc Rock thì NT mình trước giờ cũng khá nhiều chỗ làm rồi !
    Bản thân mình cũng có cái ý tưởng và đã bắt tay vào làm mà ko làm được vì một vài lí do tế nhị. Mà thời điểm đó lý do mà mình ko thể bắt tay vào làm là mặt bằng. Rồi mọi chuyện sau đó thì ko tốt đẹp nên mình phải bỏ ngỏ lại. Cái ý tưởng Unplugg cuối tuần và lâu lâu 2,3 tháng có 1 show cũng giống của mình ( Ko biết phải người quen ko ?) .
    Mình có thể góp ý cho bạn rất nhiều vụ này bởi mình đã lên kế hoạch sẵn rồi. Cho mình cái YM và ĐT mình sẽ send cho bạn cái bản KH và đóng góp cho bạn nhiều thứ !

4. em_trai_kurt

em_trai_kurt New Member

@Carnal Forge : thanks Dương!Vài dòng tâm sự nhá,ý tưởng cafe Rock có từ hồi đi học trung học năm lớp 12 ,đến giờ đã đi làm tại cơ quan nhà nước được gần 10 năm ,bây giờ mới có thể có điều kiện thực hiện được mong muốn nhỏ bé cho riêng mình .Những ngày đấy cái thời of Linh Chu,Nam Rock,Khánh kid,Hòa say cùng ban nhac Metal wave biểu diễn ở rạp chiếu film Hưng Đạo,rồi quán cafe gì đấy h là nhà hàng Đập Nước với những bản nhạc Crazy train,Knockin' On Heaven's Door , Fade to black....Dương nói cafe Rock nhiều chỗ làm rồi có thể đúng nhưng không có quán nào là quán cafe Rock đúng nghĩa cả, không biết Dương có nhớ không quán cafe Star đường Hùng Vương bị chết yểu ,rồi quán cafe Biển Hạ đường Tô Hiến Thành phải canh me uống vào lúc 9h tối đến 10h quán mới mở cho vài bài gọi là Rock:15[1]::15[1]:
    Mười mấy năm rồi,thời gian k là quá xa nhưng cũng k là thật gần nữa....không còn như các bạn trẻ đầy nhiệt huyết và máu me với Rock,lên forum rock kêu gọi lập band, club,share nhạc cho nhau...giờ đây mình chỉ có thể làm mọt cái gì đó nhỏ bé cho riêng mình và cho các bạn bằng cách là mở 1 quán Rock cafe,ngôi nhà chung of các bạn.Vì thế mình mong muốn các bạn giúp đỡ để ngôi nhà mình sớm ra đời nhé.
    Dương có thể pm qua YH masenger :em_trai_kurt or tại đây cũng được,thanks!:09[1]::09[1]:

5. LeeJunQuang

LeeJunQuang Cựu chiến binh NTC

Hay đấy bạn ơi khi nào quán khai trương vậy bạn và quán có những thể loại rock gì Nha Trang mà có quán Cafe Rock là tuyệt cú mèo

6. Carnal Forge

Carnal Forge New Member

7. dark soul

dark soul New Member

Nói chứ nếu tìm mb ở gần đh thủy sản thì mình nghĩ cũng ko ổn lắm, tốt nhất nên tìm chỗ nào trung tâm thành phố, nhiều ng đi lại thì mới để ý, chứ sv đâu pahỉ lúc nào cũng có tiền để uống cf rock hằng ngày. Hè thì may ra anh em NT ở tứ phương tụ họp về mới đông. MB nhỏ thôi cũgn được nhưng xa quá thì e là hơi khó phát triển. Ý kiến cá nhân thôi ^_^

8. ricky1984

ricky1984 Member

Ồ ! Anh nói quả không sai , nhớ cái thời bọn em học lớp 11 , quán Star nổi lắm. Khi đó bọn em hay dù học ra quán ngồi lắm . Anh còn nhớ thằng Bin đệ anh Nam Rock không , nó dẫn dắt bọn em ra đó . Ôi cái thời oanh liệt nay còn đâu !

9. Carnal Forge

Carnal Forge New Member

Nếu làm được 1 cái quán ra chất ở NT thì ko còn gì vui hơn rồi !!!

10. chunlee

chunlee New Member

Làm đi anh "em trai kurt" ơi! nếu thật sự muốn làm thì ae nào máu gặp nhau rồi bàn tới luôn chứ bàn bạc ở trên này rồi cũng tèo thôi!

11. em_trai_kurt

em_trai_kurt New Member

Mình đang tìm địa điểm bạn ơi,có rất nhiều địa điểm,đẹp thì quá đắt còn rẻ thì không đẹp.Ví dụ như 9b Tô hiến thành 7x16 giá thuê là 8tr/1t or trần quang khải là 9tr, quả thật là rất khó nhưng nếu có sẽ tiến hành ngay,nhờ các bạn ai biết được vị trí nào hay thì giúp mình nhá.:09[1]:

12. dark soul

dark soul New Member

oh mấy chỗ khu tây ba lô cũng hay đó, nhưng mỗi tội là mắc quá, bạn có thể kỳ kèo thêm bớt giá với chủ nhà được ko? Nếu bạn quyết tâm làm 1 cái cho ra hồn, decor đẹp, nhạc hay, hợp lý thì 1 ngày cũng trên 1tr, 2tr chứ ko ít đâu ^^

13. Carnal Forge

Carnal Forge New Member

Ông bạn già Lâm tiến hành quán xá đến đâu rồi ??? Bắt đầu thấy thèm cafe của bạn già rồi đấy !!!

14. Spector

Spector New Member

Chúc ý tưởng thành hiện thực, nếu có chỗ thế thì tuyệt :)

15. ĐIÊN

ĐIÊN New Member

Đông ý chỗ Trần Quang Khải :D . Gần nhà em, nhìu tây, đảm bảo thế nào nó cũng zô :D

16. Carnal Forge

Carnal Forge New Member

Cũng tùy ! Nhưng TQK là 1 vị trí khá tốt để kinh doanh ! :))

17. ĐIÊN

ĐIÊN New Member

Quá tốt luôn. Lượng du khách đông, dân ăn chơi nhiều. An ninh tương đối tốt, nằm trên trục đường chính nữa.

18. Redlight

Redlight New Member

ủng hộ hết sức mình,khi nào off thì pm em nữa nha mấy anh

19. BananaUSA

BananaUSA Active Member

nha trang mình có quán cafe rock nào hem anh em.
    Bủa giờ trời chuyển nóng, đóng cửa rồi Rock 1 phát cho khí thế koi :tucgian:

herher, ủng hộ và sẳn sàng hùng vốn luôn. Nhưng trước hết bản phải lên được kế hoạch

1 : các bược chuân bị bao gồm
    + mặt bằng
    + dàn âm thanh
    + bàn ghế
    + nhân viên phục vụ, giữ xe
    + thuế
    + các hình thức cạnh tranh để húc khách
    + khảo sát thị trường rock nào đang được giơi trẻ mê nhất
    2 : doanh thu chính từ đâu ?
    3 : tính chi tiêt kinh phí cần bao nhiểu, tổng chi phí cuôi cùng, chi phí dự phong lỗ từ 6thang đến 1 năm

Chỉnh sửa lần cuối bởi quản trị viên: 11/3/09
  20. TomSKB

TomSKB New Member

to ĐIÊN: đang quảng bá khu vực gần nhà ah`!!! Nếu mở ở đó mỗi lần muốn ra uốg tao fai? đạp xe lòi é ah`!!!
    to emzai Kớt:Mở ở trung tâm thành phố đi a!!! Dễ thu hút hơn!!!