Đối tác - Liên kết

cảm nhận về du lịch nha trang

Thảo luận trong 'Cảm nhận về Nha Trang' bắt đầu bởi muatranchau, 25/2/14.

1. muatranchau

muatranchau New Member

mình không biết đăng tin này ở đây có đúng hay không nhưng có nhiều bất cập mà chỉ có dân bản xứ mới rõ , và vị khách du lịch nào khi đến nha trang hẳn sẽ có chỗ không hài lòng . mình bán quần áo ở chợ đầm không có lẽ ai cũng cho rằng cứ hễ là khách du lịch thì cứ chém thẳng tay nhất là khách tây . mình tự hỏi cù người ta có thế nào thì đồng tiền kiếm ra cũng không ít khó khăn khổ cực như mình đâu . khi mình bán hàng với giá bình dân như khách địa phương thì luôn bị những người bán cạnh đó lườm nguýt khó chịu , mình không bảo ai cũng như mình nhưng ít nhất cũng đừng dòm ngó việc của mình . họ cho rằng bán như thế lời nhiều nhưng đó là cái lợi trước mắt người ta mua 1 lần lần sau khôg ghé nữa . mình nghĩ đó là nguyên nhân lớn dẫn đến việc lượng khách du lich đến nha trang ngày càng giảm đó là chưa kể đến việc cò mồi đeo bám ăn đầu ăn đuôi . nếu tình trạng này kéo dài thì có 1 ngày sẽ chẳng ai them đến nha trang du lich nữa đâu . mình viết bài này chỉ mong những người đọc được có người quen hay đang buôn bán để ý 1 chút đừng vì cái lợi trước mắt mà gây hại lâu dài .

2. tungduong43

tungduong43 New Member

Mình đồng ý hoàn toàn với bạn. Họ chỉ quan tâm đến lợi ích ban đầu mà không phải lâu dài. Rất hoan nghênh tinh thần trung thực của bạn.

3. Dealpro.vn

Dealpro.vn Member

Nghề nghiệp:
    Kinh Doanh
    tình hình này thì mình thấy ở đâu cũng như nhau cả thôi .....................

4. chuot_no1

chuot_no1 Well-Known Member

thành cái nếp ròi,khó thay đổi ngày một ngày 2 được

5. alexvikky

alexvikky New Member

Không phải ai cũng nghĩ được như bạn chủ thớt. Mà cho dù suy nghĩ được như vậy thì họ cũng "lờ" đi thôi. Chỉ vì cái lợi trước mắt nên họ chả quan tâm nhiều lắm đâu.

6. jinny1986nt

jinny1986nt Well-Known Member

vì cuộc sống mưu sinh,nhưng ko được lành mạnh lắm