Đối tác - Liên kết

Cảnh báo sinh viên ĐH Nha Trang bị lừa vé xe tết

Thảo luận trong '5. Tư vấn - Hỏi đáp - Chia sẻ Kinh nghiệm du lịch' bắt đầu bởi guitarpro_88, 2/2/10.

1. guitarpro_88

guitarpro_88 New Member

Bạn mình mua vé xe LIÊN HƯNG đi từ tuyến NHATRANG - HÀ NỘI vào ngày 1/2/2010 với giá 500k
    Tại địa chỉ 17 CAO BÁ QUÁT - NHA TRANG - KHÁNH HÒA

Bạn mình được hẹn lúc 18h cùng ngày tới tại địa chỉ 17 CAO BÁ QUÁT - NHA TRANG sẽ có xe đón đi Hà Nội, khi tới nơi nhân viên bán vé chỉ tới đường 23/10, chổ trên bến xe phía Nam 500m,nói xe đón ở đó, trong khi trong cardvisit ghi địa điểm đón khách tại bến xe phía Nam???

Lúc xe tới Huế, nhà xe LIÊN HƯNG san khách lại cho 1 xe khác mà nghe như miêu tả là không khác xe chở lợn, 2 người bạn của mình ko chịu ở lại Huế chờ hôm sau bắt xe khác, còn 1 người bạn khác về Hà Nội thì cắn răng chịu đựng ngồi xe đó về HÀ NỘI, chưa ngồi ấm chổ thì nhà xe đó thông báo chỉ chạy tới bến Nam Định,, thương thay các bạn mình

CẢNH BÁO CÁC BẠN CHÚ Ý ĐỪNG MUA VÉ XE LIÊN HƯNG ,NẾU KHÔNG CŨNG BỊ LỪA

Bọn mình đều là sinh viên trường ĐH Nha Trang
    lớp 48DN1
    Các bạn đọc được bài này thì làm ơn cảnh báo cho các bạn khác nhé

Chỉnh sửa cuối: 2/2/10
  2. nhatban89

nhatban89 Active Member

up lên nào............:angelwings::angelwings:

3. Alone_star

Alone_star New Member

quá ác đi. up lên cho bà koan cùng biết:chair::chair::chair:

4. lea771

lea771 Member

làm ăn gì mà thất đức vậy ko biết

5. ShopNguoiLon

ShopNguoiLon Moderator

Cách đây 15 năm tui về Nghệ An cũng bị tương tự vậy. Không ngờ đến giờ cũng vẫn còn tình trạng này. Bây giờ biết tin tưởng xe chất lượng cao nổi nữa hay ko. Hi vọng là mấy bạn ở Huế còn tiền để về. Ko phải thế đồ đạt giữa đường và về quê đúng dịp tết vì mấy ngày này kiếm xe về khó lắm. ĐÃ có nhiều trường hợp bị như vậy rồi cù bơ cù bất ăn xin luôn vì hết tiền về xe.
    Có một lần (cách đây vài tháng) tui đi xe Chất lượng cao giường nằm C.T. từ SG về NT, đến khu Sóng Thần xe bị một nhóm gồm bố mẹ, con cái, anh chị em, cô dì cậu... của một cô bé (khoảng tầm 18 tuổi) đã bị nhà xe bỏ lại giữa quốc lộ trưa nắng hoang vắng ở Bình Thuận trên chuyến từ NT -> SG lúc sáng vì cô bé cứ ôm chú chó cưng không chịu bỏ xuống hầm xe, kết quả là cô bé đó khóc sưng mắt điện về nhà xin ý kiến và người nhà bảo bắt Taxi về SG nghe đâu hơn 2tr đồng. Người nhà ấm ức kéo cả dòng họ ra canh xe có biển số đó từ chiều đến tối. Tài xế hôm đó bị đánh te tua, phải quỳ xin lỗi người nhà và cô bé... nhưng ko bị bắt đền tiền. Tui còn nhớ rõ câu nói trong nước mắt của cô bé đó chửi tay tài xế: "ông có biết là tui khổ lắm ko? hu hu hu... giữa trưa nắng có một mình tui sợ như thế nào ko?...." . hú hồn, xe ko bị đạp phá nên vẫn về được.
    Hi vọng là tết này bà con cô bác, anh chị em công nhân, sinh viên quê mình được về quê ăn tết thuận lợi, phán khởi, hồ hởi sau một năm làm việc vất vả, không phải gặp những cảnh tương tự như vậy làm cho cái tết không còn ý nghĩa gì nữa...
    Mong là cánh lái xe luôn luôn thuộc bài "Đạo đức người lái xe" như khi học và thi bằng lái.
    Bây giờ hết nạn cơm tù nhưng tình hình xe cộ vẫn phứ tạp quá nhỉ.... bà con cộng đồng mạng nên góp tiếng nói nho nhỏ về vấn nạn này.

Chỉnh sửa cuối: 3/2/10
  6. zaczeo_7979

zaczeo_7979 New Member

cahy5 theo đồng tiền xem thường sinh mạng.....chưa biết thực hư thế nào_chứ mấy cái dụ sang khách cho xe khác mấy ngày Tết thì ở Việt Nam mình thì như cơm bữa rầu.
    Chán lắm...................CẢNH BÁO toàn 4 Rum nha:dance:

7. gsmanhchuong

gsmanhchuong Member

xã hội này còn nhưng người đo tồn tại nữa sao ,mình mông các bạn đi về tơi nơi an toàn ,và chúc các bạn đoán 1 năm mới bên gia đình vui vẻ:ainhauko:

8. langtu_vodanh

langtu_vodanh New Member

Kiểu nay thì loạn hết rồi,tẩy chay ngay mấy nhà xe này.:hunt1:

9. k3nb33

k3nb33 Member

làm ăn gì mà thất đức quá,không biết đổi ngược con cháu của họ vào chỗ những nạn nhân đó thì họ sẽ ra sao nhỉ,đúng là chưa bị dao đâm thì chưa biết đau mà,mong sao những loại người này nên tu tỉnh làm ăn để còn để dành phúc đức cho con cháu,đọc xong bài này thấy bức xúc:chair:

10. guitarpro_88

guitarpro_88 New Member

Mong anh chị em NTC góp tiếng nói chống lại những hành động này, hướng tới 1 NHA TRANG - THÀNH PHỐ DU LỊCH đúng tầm tên gọi
    bạn mình mới điện, bị thả tại NAM ĐỊNH, thương bạn tôi quá, mong ở đó bạn bình an

11. thaodaigia88

thaodaigia88 Member

trời ơi đồ ác độc!

nếu có bạn nào về bắc thì mấy bạn nên đi xe TÂN ĐẠT đó!cứ gọi điện trứoc rồi chịu khó chạy lên ngã 3 thành chờ xe tới đón(xe này chạy xuyen tuyến sg...hn)bảo đảm đó!chỉ có xe này là đi đến nơi về đến chốn thôi!

12. quanlovelive

quanlovelive Member

Xe Liên Hưng vừa không có tiếng, lại không có miếng. Làm như vậy chắc muốn chết chung cùng với Minh Dũng đây! Kinh doanh như vậy thì có ngày......:nw:

13. MienTrungGSM.Com

MienTrungGSM.Com New Member

bạn yên tâm đi những kiểu làm ăn thế này không tồn tại lâu đâu

14. Anh Luan

Anh Luan New Member

Lúc này có MaiLinh đó các bạn ,chỉ sợ không mua được vé thôi:telefone:

15. thanhonline

thanhonline Well-Known Member

Đi Sài Gòn cũng chẳng khác gì, thỉnh thoảng mình ghé về thăm nhà, thường đi xe Mai Linh, phục vụ rất tốt. Tuy nhiên vì muốn nằm ngủ nên gần đây mình có đi 2 loại xe Liên Hưng và Cúc Tùng, mang tiếng xe CLC giường nằm nhưng chất đầy hàng (khoản này tốn rất nhiều thời gian) và bắt khách dọc đường nhồi nhét ngồi la liệt 2 dãy hành lang đến nỗi muốn đi "tiểu" cũng phải chèo lên nhau.:eat2:

16. luckyboy

luckyboy Member

cứ đi Mai Linh và Phương Trang cho chắc
    :nhieuchuyen:

17. berry8100

berry8100 Member

Mai Linh & Phương Trang ko có giường nằm, lần sau các bạn rút kinh nghiệm mua vé xe tour như Sinh cafe, Hạnh cafe, Brother... tụi này nó chạy từng chặng nhưng đều là xe của nó nên yên tâm & uy tín lắm.

18. huaxia

huaxia Member

hum bữa cũng đi xe cúc tùng vào SG:| lúc đầu nói nó mua vé giường nằm mà nó tống cho cái ghế nằm, ừ thì cũng đc đi, lát sau bị tống nhồi nhét, giữa đường bắt khách quá chời, nằm la liệt trên cái lối đi giữa 2 hàng ghế, sợ tới già #:-s

19. Nguyễn Gia

Nguyễn Gia Active Member

úp lên cho các em SV thấy đừng bị nó tụi nó gạt nữa

20. digikni

digikni Well-Known Member

up lên cho các bạn khác biết