Đối tác - Liên kết

Chào Nha Trang - Thành phố biển mộng mơ

Thảo luận trong 'Cảm nhận về Nha Trang' bắt đầu bởi Just Wanna Say, 11/12/08.

1. Just Wanna Say

Just Wanna Say New Member

Tôi đến Nha Trang lần đầu tiên vào Tết Nguyên Đán 2000 . Với tôi , Nha Trang đó có 1 nét gì rất lạ . Nét duyên thầm của 1 cô bé tuổi xuân thì , nét phóng khoáng nhưng lại kín đáo của người phụ nữ Á Đông thời hiện đại .

Nha Trang , với tôi khi ấy . Chỉ là để tận hưởng không khí Tết bên gia đình , tránh xa cái quê nóng nực , bụi bặm & chán chường tên gọi Sài gòn . Đc ăn những hải sản ngon nhất của Hòn Rơm , đc tắm bãi Dốc Lếch , đc tham quan Thủy Cung , đc viếng Tháp Bà , đc tắm bùn khoáng , ...................

Nơi tôi ở là 1 khách sạn nhỏ nằm tại đường Trần Phú . Nghe 1 số người nói , Trần Phú là con đường chính & đẹp nhất của Nha Trang , tôi không biết điều đó đúng hay sai , nhưng tôi thích khi được thả bộ trên đó & ngắm Nha Trang vào đêm . Dù nó khồng đẹp rực rỡ những ánh đèn , xe qua lại không đông đúc , dòng người đi lại không nhộn nhịp như quê tôi , nhưng cái cảm giác đó , với 1 thằng nhóc vừa lên tuổi 12 như tôi vào lúc ấy . Nó là 1 thế giới xa lạ , xa lạ khi đến viếng thăm 1 thành phố nhỏ nhưng mới mẻ & bình yên đến lạ thường

Chào nhé Nha Trang , tôi gửi lại những ký ức đẹp đó tại Nha Trang ấy , xin hãy giữ gìn & chờ ngày tôi có dịp quay lại . Nha Trang - Thành phố biển mộng mơ :40[1]:

2. huavanphong

huavanphong Member

Mong rằng Tết Kỷ Sửu 2009 bạn sẽ lại ăn Tết ở Nha Trang. Tránh xa cái không khí ngột ngạt đông đúc của Sài Gòn người ta sẽ cảm thấy dễ chịu và sảng khoái khi được dạo quanh phố biển và đón chào 1 năm mới. :cheers[1]:

3. Just Wanna Say

hy vọng sẽ ăn tết tại đấy năm nay , Phong là đồng hương hay người Nha Trang ?

4. nhatban89

nhatban89 Active Member

chào mừng bạn đến NT nhé, mình là người NT và đang học ở SG...SG nhộn nhịp thật..nhưng ko hợp với mình, vì mình lớn lên ở NT, nên chỉ thích yên tĩnh thôi...lãng mạng nữa chứ. Hihi...

5. Just Wanna Say

:D mình thì thik yên tĩnh thiệt :32[1]: , nhưng chắc chỉ đc vài ngày ah , chứ ở luôn thì potay

6. Khang_Trần

Khang_Trần Super Moderator

Đúng là người ta ở đâu thì quen đó nhưng có thể sau này lớn lên bạn sẽ nghĩ khác,bít đâu được nhỉ :cheers[1]:.Chuyến này bạn nên ra Nha Trang chơi đi,nó khác xưa nhìu rồi,phố xá cũng đông đúc hơn tí rồi,thêm vài địa điểm du lịch mới,món ăn mới nữa mà bạn ko nghĩ ra đâu.Nha Trang luôn sẵn sàng đón tiếp quý khách :33[1]:

7. Just Wanna Say

^^ mình sẽ ra , Nha Trang cũg gần , chỉ 400 km , đi xe 7 hay 8 h là tới rồi :x lần cuối mình ra là tết 2002 , lúc đó quảng trường ( đối diện là nguyên 1 cái sân lớn ngay bãi biển ) ở đường Trần Phú đó , đag sửa thì phải .

Còn bùn khoáng chỗ tháp Bà thì năm đó hok ngâm đc . Hix , có bao tàu ra đảo ăn hải sản , đi trên cái ghe làm bằng mấy thùng nhỏ , đi từ tàu vào nhà hàng đó , sau đó ra bãi nuôi . Chọn hải sản ^^

Ăn cá mú , cá bốp , ốc , sò , ............... đã luôn . Hehe , Seafood ăn tại biển là ngon nhất , nó khác xa ăn ở đây :x

Mình chưa đi Vinpearl Land . cũg đag muốn ra đó chơi , mà resort ở đó tạm thời đag full rồi :( , hix

8. Khang_Trần

Khang_Trần Super Moderator

Vinpearl Land hiện tại đã được nâng cấp,sửa sang lại quy mô,hoành tránh hơn lúc trước nữa,có công viên nước,có bãi biển nhân tạo rải cát rất đẹp(là bãi tắm cải tạo lại,thêm cát vào) ngay bên cạnh công viên nước luôn,và đặt biệt mới xây dựng thủy cung lớn nhất Việt Nam và theo mình biết thì lớn nhất Đông Nam Á,vào đó ngắm cá thì hết xẩy lun ^^

9. nhatban89

nhatban89 Active Member

Đúng là Vinpearl land đẹp thật, nhưng mà TN đâu chỉ có VP là đẹp đâu, còn nhiều cái khác đẹp nữa mà.
    Nếu bạn muốn biết NT đẹp như thế nào, bạn nên dậy sớm một chút, ngắm bình mình...ngủ trễ một chút để hòa vào cuộc sống thật sự của người dân nơi đây.

Nói thật lần đầu tiên em đi VP..em ko thấy đẹp cho lắm....vì nó cũng giống như ở nước ngoài..mấy cái này lên tivi hoài, nhiều khi còn đẹp hơn.

10. PhuocLong007

PhuocLong007 Tổ chức sự kiện NTC

Khi nào bạn có dịp ghé lại Nha Trang nhớ alo cho toàn forum biết để mà đón tiếp bạn nha - mình sẻ giúp đở cho hướng dẫn viên miễn phí luôn - hẹn ngay gặp bạn trong thời gian ngắn nhất nha!

11. Just Wanna Say

ngày đó , mình cũg ngắm mặt trời mọc đó thôi . No khác xa mặt trời mọc tại SG , ko bị che bởi những nhà cao tầng , ko ồn ào . Thật yên tĩnh trong dịp tết cổ truyền . Lãng mạn , thanh bình .

12. NhaTrangCity

NhaTrangCity New Member

biển vẫn cứ vỗ sóng...cát vẫn trải dài... cậu bé cứ đi hoài đi mãi...

13. Just Wanna Say

sóng vẫn vỗ bờ , cát vẫn trải dài , nhưng cậu bé ngày xưa nay đã trưởng thành . Dù thời gian trôi , những kỷ niệm đó vẫn mãi đậm sâu

14. NhaTrangCity

NhaTrangCity New Member

Hãy ra biển một mình
    Thả muộn phiền lênh đênh
    Ném những gì cần xóa
    Để biến mình mới tinh

:D:D:D:D

15. Just Wanna Say

biển ngay tại Tp Nha Trang sóng lớn quá , ra biển 1 mình , chắc có ngày thả người theo dòng nước luôn , chứ muộn phiền là bình thường :D:D:D:D:D:D

16. voicon1912

voicon1912 New Member

Hik! Nhắc đến biển NT là nhớ nhà ah! Huhu! Mỗi lần về, Voi Con ko thể nào không đi dạo biển ngay hôm về đầu tiên, biển NT vẫn xanh như ngày nào, vẫn mênh mông như thế! Nhớ lắm biển NT, nhớ lắm NT mến iu!!

17. voicon1912

voicon1912 New Member

Thế là tết Kỷ Sửu cũng đã đến! Năm mới đến mong rằng NT của chúng ta sẽ cố gắng được nhìu người biết đến hơn, đẹp hơn, văn minh hơn!!!!!!!!!

18. Just Wanna Say

Lại 1 lần lỡ hẹn với NT , thế là đã 7 cái tết rồi , kể từ sau cái tết 2002 , chưa quay lại NT :(