Đối tác - Liên kết

CHIA SẺ VỀ SỮA VÀ KEM BÔI CHO BÉ BỊ DỊ ỨNG ĐẠM SỮA BÒ/VIÊM DA CƠ ĐỊA

Thảo luận trong 'Chuyên mục Mẹ & Bé' bắt đầu bởi sucsongmoi89, 7/6/22.

1. sucsongmoi89

sucsongmoi89 Member

Nghề nghiệp:
    Nhân viên văn phòng
    Bé nhà mình từ nhỏ bị nổi mẩn đỏ ở mặt. Bé đi khám ở bệnh viện được bác sĩ chẩn đoán viêm da cơ địa, bác sĩ cho thuốc bôi và uống vài ngày thì khỏi kèm lời dặn kiêng ăn hải sản, bò, gà, đậu nành, đậu phộng, sữa bò, yến…. Được một thời gian thì con nổi lại, mình tiếp tục đưa con đi tái khám rồi khám ở bệnh viện khác thì bác sĩ bảo bệnh này thường lâu hết, có thể đến 3-5 tuổi con sẽ khỏi, với tình trạng da con không nặng nên cứ theo dõi bé và bác sĩ cho 1 tuýp kem để dưỡng ẩm mỗi ngày. Nhưng đến hè thời tiết nóng, lúc đó con được 15 tháng tuổi, tình trạng da con nặng dần lên, con bị nổi khắp mặt, tay, chân, lan sang cả bụng và lưng. Đêm ngứa ngáy khó chịu con ngủ không yên, có lúc con gãi đến nỗi máu dính ở mặt và ra :(. Mình hỏi bác sĩ thì bác sĩ khuyên nên đi Sài Gòn hoặc Hà Nội để test máu xem con dị ứng với chất gì. Nhưng lúc đó cả nước đang trong đỉnh dịch nên 2 mẹ con không đi đâu được cả. Trong thời gian này mình chỉ dám cho con ăn cá và heo. Sữa mình cũng mua và đổi đủ loại: từ sữa thủy phân một phần đến thủy phân toàn phần. Những loại sữa này rất khó uống, trộm vía con hợp tác nhưng không giúp thay đổi làn da con. Được biết bác sĩ giỏi ở trên mạng mình nhờ bác khám online cho con, mình theo đơn của bác sĩ đổi kem dưỡng ẩm và sữa tắm nhưng tình trạng cũng không khả quan. Mình tiếp tục lên mạng lùng sục, vào các hội nhóm các mẹ có con bị dị ứng đạm bò để học hỏi. Cuối cùng mình thử qua sữa thực vật Miwakoko, đây là 1 loại sữa hạt không chứa các thành phần gây dị ứng, rất dễ uống. Còn về kem bôi mình được một chị hàng xóm mách cho kem Bà Vân. Chị nói lúc trước con của chị cũng bị, bé bôi kem này vài ngày thì hết. Thật ra trước đó mình cũng được cô y tá tiêm vacxin cho con mách về kem này rồi, mình có tìm hiểu thấy có ý kiến trái chiều nên mình cũng ngại cho con dùng. Lần này thì mình mạnh dạn thử vì con đã dùng bao nhiêu thứ mà không bớt rồi. Mình thử bôi ở tay con một ít thì thấy có dấu hiệu bớt và không có phản ứng phụ gì nên mình bôi hết ở những chỗ con nổi, 3 ngày sau thấy các vết có cải thiện, mình cứ tiếp tục bôi thì da con đỡ dần. Bây giờ thì da con sạch sẽ, láng mịn rồi :). Con ăn được thoải mái các món, nhưng sữa mình vẫn cho con uống Miwako vì thấy nó tốt, con tăng cân, ngủ ngon, thỉnh thoảng cho con uống một ít sữa tươi để cơ thể con quen dần. Trên đây mình muốn chia sẻ cho các ba mẹ, đặc biệt ba mẹ có con bị bệnh về da như con của mình để ba mẹ có thêm thông tin và có thể rút ngắn quá trình điều trị bệnh cho con. Cảm ơn mọi người đã đọc đến đây ạ!

2. sucsongmoi89

sucsongmoi89 Member

Nghề nghiệp:
    Nhân viên văn phòng
    Up!

3. sucsongmoi89

sucsongmoi89 Member

Nghề nghiệp:
    Nhân viên văn phòng
    Chúc cả nhà nhatrangclub.vn tuần mới tốt lành!

4. sucsongmoi89

sucsongmoi89 Member

Nghề nghiệp:
    Nhân viên văn phòng
    Up.

5. sucsongmoi89

sucsongmoi89 Member

Nghề nghiệp:
    Nhân viên văn phòng
    Up.

Máy Tính Huy Hoàng thích bài này.
  6. sucsongmoi89

sucsongmoi89 Member

Nghề nghiệp:
    Nhân viên văn phòng
    Up.

7. anhhong18477

anhhong18477 Vi phạm nội quy

trẻ dưới 1t khong nên cho uống sữa bò tươi bé nhà mk cũng từng bị

8. dinhduongchobeyeu

dinhduongchobeyeu New Member

thấy bảo trẻ bị dị ứng đạm sữa bò thì nên uống sữa thuỷ phân đúng ko các mom