Đối tác - Liên kết

cho ruababy8x xin một trang nào

Thảo luận trong 'Nhật ký thành viên' bắt đầu bởi ruababy8x, 31/1/12.

1. Bà Chớp 47

Bà Chớp 47 New Member

Hi, có lẽ bạn đã có những phút như vậy, mong sẽ có niềm vui đến với bạn:hug:

2. YamahaNo1

YamahaNo1 Member

tâm trạng dữ hen :D :D

3. ruababy8x

ruababy8x New Member

mỗi người mỗi lối sống,mỗi người mỗi suy nghĩ,và mỗi người mỗi khái niệm riêng về hạnh phúc.một món quà đắt tiền đôi khi không vui bằng một cuộc đt lúc khuya với cái giọng ngái ngủ nói lời nhớ thương.có những bữa ăn đơn giản bên vỉa hè mà thik hơn những lúc ngồi nhà hàng ngượng ngju.những bó hoa to xa xỉ đôi khi không mag lại nụ cười rạng rỡ bằng một cành hoa nhỏ người vội mua trên đường về.
    chỉ cần biết dành từng buổi sáng hiếm hoi rảnh rỗi cùng dạo biển ngắm bình minh,chỉ cần người nắm tay dắt đi dao phố mỗi tối nhẹ.không phải cứ cafe sành điệu,cứ nhà hàng hạng sang là được,mà người ơi, còn cần lắm những lúc mưa bất chợt người hỏi đang ở đâu,có áo mưa chưa,hay mỗi khi trời đổi mùa người biết hỏi thăm.

4. ruababy8x

ruababy8x New Member

hjhjhj,bt ak mak a.lâu mới thấy a đó

5. ruababy8x

ruababy8x New Member

trog can phog nho chat choj nog buc noj cuoj goc ngoj nha cu kj.no nam do vs tug con ho sac sua,tug lan co thop dau den nghen tho.mot mjh,chua bao gjo no cam nhan su don le nhu luc nay.vo lay chjec dt oy lag thag chat chjt tren mag.do la djeu duy nhat mag njem vuj den cho no.no ngaj ra duog khj no dau,no so anh mat thuog haj of nguj khac.va no nho ve ngay xua,ngay mak no con hon nhjen ngay ngo vuj ve,khoe khoan....

6. pe_hana_ng0x

pe_hana_ng0x Active Member

Bạn nên nhớ lúc nào cũng phải đặt bản thân mình vào vị trí của người khác. Nếu như những gì làm hoặc nói đó sẽ làm tổn thương đến bạn thì bạn phải biết rằng nó cũng sẽ làm tổn thương đến người đó. Một lời nói tế nhị cũng có thể dẹp được những cuộc tranh luận (tranh cãi lớn) , một lời tàn nhẫn có thể làm tan nát một đời người, một lời nói hợp thời có thể làm dịu những căng thẳng và một lời nói yêu thương có tác dụng chữa lành một vết thương. Niềm vui không phải gồm toàn những điều đẹp nhất trong cuộc sống nhưng phải tạo thành từ tất cả những điều xảy ra trong thời gian dài và với tiến trình của nó.

Niềm vui chỉ chờ đợi những người đã từng khóc, những người đã từng thương tâm và những người đã từng tìm kiếm, tại vì chỉ có những người đó mới biết từng yêu quý trong niềm vui của mình và của những người bên mình.

7. ruababy8x

ruababy8x New Member

những ngày mưa đã qua,nước cũg đã rút,và ánh nắg cũg đã đến.Ấy vậy mà nhóc vẫn cảm thấy lạnh.Ngồi thừ ngừj ngắm nhìn giọt nước còn vươn lại trên lá đám hoa mười giờ,khi đang suy nghĩ về ngày mai của đám hoa vừa bị ngập con nứơc bạc thì trồi lên là chú ếch con lắm lem bùn sình.có lẽ chú ếch đag mún nhảy đến lỗ nước trong phía sau cây cau.Nhưng sau đó chú lại xoay về và ngồi chểnh chệ trên khóm hoa mười gjờ đó.đó có vẻ không phải sự lựa chọn hay nhưng ít ra chú ếch thấy được bình yên chăng?

8. ruababy8x

ruababy8x New Member

em nhớ anh,và em nước mắt em đã rơi.Em xin lỗi,rất rất nhiều.Giờ thì em biết mình yêu anh đến thế nào.
    Anh đã đi đã xa em bao lâu rồi anh nhỉ? 5 năm kể từ cái ngày định mệnh đó.Tối qua,lần đầu tiên em ngồi sau xe người bạn chở em đi nhanh để em nhớ lại cái ngày anh ngỏ lời yêu.Ngày anh lặng lội từ Sài Gòn ra Nha Trang lôi em ra khỏi vũ trường,lôi em ra khỏi cơn say thuốc,đó cũng là lần đầu tiên và là lần cuối cùng em thử nó.Anh đã chở em về Sài Gòn,anh chỉ đi có 4t40'.Và anh đã dẫn em về nhà chỉ mới hơn 6h sáng,khi cả nhà anh vẫn chưa dậy.Anh có biết em sợ thế nào khi anh nhấn chuông vang gọi cửa không?em ghét anh,ghét cách cư xử ngông cuồng,ngỗ ngáo của anh.Để hơn một năm quen nhau em chưa từng nói một lời em nhớ anh,hay một câu em yêu anh.Em đã sai,sai khi ngày ấy em không đưa anh đi,để tuột mất cơ hội nói với anh câu anh đừng đi.em hối hận khi yêu nhau mà chưa cho anh được một nụ hôn.Em sai,sai rất nhiều,,,,để giờ đây,càg xa lại càng nhớ,thời gian càng trôi em lại càng yêu.Có lẽ anh là người không bao giờ phản bội em,nhưng anh lại là người nhẫn tâm bỏ rơi em.Anh có biết ở cuộc sống này em đơn độc lắm không?anh nói anh yêu em lắm cơ mà,sao anh lại đi để em mỗi một mình......................

9. .Kik

.Kik Member

pun pun di zao zao up dum cho cac ACE NTC choi .chúc dk nha

10. ruababy8x

ruababy8x New Member

Đã bao lần tôi gọi thầm tên anh, chưa lần nào tim tôi thôi thổn thức, lâu lắm rồi kể từ ngày anh và tôi xa cách, thế mà lòng đâu chịu cảnh chia xa.
    Tôi và anh, hai con người xa lạ, duyên số đẩy đưa hay ông trời khéo bày biện, gặp rồi yêu, rồi xa nhau vĩnh viễn, để nỗi đau dài tôi khóc mãi khôn nguôi.
    Ngày anh đến bên tôi, là một chiều hè nắng nhạt, ánh mắt anh trao cùng nụ cười thánh thiện, anh ...nói lời yêu làm tim tôi ngân lên những cung bậc, hạnh phúc xen lẫn trong ánh mắt nhìn xa xa.
    Tôi không dám tin vào tình yêu vì linh cảm một điều gì đó, đúng rồi, đó là sự chia xa. Tôi yêu anh nhưng không dám đến gần, tôi lo sợ sự mong manh và chóng vánh, hạnh phúc đến mà tôi nỡ đẩy nó đi nhanh, đến một ngày tôi không còn thể nắm, thảng thốt chơi vơi tôi ôm trọn mối tình đau.
    Anh có biết đâu, ngày tháng qua đi tôi trượt dài trong nỗi nhớ, nếu ai đó vô tình nhắc tên anh lần nữa, lòng tôi thét gào hơn cả niềm đau.
    Giá mà tôi đừng đẩy anh ra xa như thế, giá mà tôi có thể mở rộng lòng mình đón nhận, biết đâu hạnh phúc sẽ mỉm cười trên chặng đường tôi qua.
    Cuộc sống này nếu cho người ta điều ước, tôi muốn quay về ngày tôi có thể bên anh dạo ấy, tôi sẽ tựa đầu vào vai anh và mỉm cười hạnh phúc, cho tình yêu này không chỉ là tình mãi xa.

11. ruababy8x

ruababy8x New Member

Từ khi nào, ta lại trở về là chính mình, chui vào cái mai tìm một chút bình an, một chút cô độc nhưng an toàn và miễn dịch với niềm vui? Từ khi nào ta cứ lặng lẽ bước đi bên cạnh đời như một người chỉ cùng song song tồn tại chứ không phải như một phần tử của cuộc đời ấy. Từ khi nào niềm vui cứ khó nhọc mỗi ngày ta tìm kiếm nhưng lại lặng lẽ buông xuôi vì tự dưng thấy nó như một món quà xa xỉ.
    Từ ...khi nào???
    Trời vẫn xanh và mây vẫn lãng đãng trôi lững lờ những chiều Đông lạnh giá tìm chút niềm vui sưởi ấm nốt những phút cuối ngày. Chú bò rúc vào lòng mẹ kêu nghé ngọ chào đón đêm về ấm áp, đàn vịt được bác nông dân lùa về chuồng kêu cạp cạp thích thú và nặng nề sau một ngày bơi lội rỉa lông rỉa cánh, đôi chim kiếm mồi sau một ngày mệt mỏi tìm về tổ ấm yêu thương, vẫn chỉ mình ta mỏi mệt lê bước trên đường, lạnh cóng, rét mướt miệng lại quen thuộc lẩm bẩm những câu hát chẳng thuộc đủ bài cho đỡ cô độc cuối ngày.
    Trời vẫn trong và mây vẫn xanh, nắng đẹp nhẹ và dịu dàng của mùa Đông tháng 12 đến, niềm vui mới nhen nhóm như nụ hoa mấp mé nở lại tắt vội trong nước mắt nhạt nhòa. Nức nở. Giận hờn. Tức tưởi. Chẳng với riêng ai mà chỉ với bản thân mình. Tự nhủ lòng không được khóc mà phải cười thật tươi thật vui để ngày mai trời lại trong xanh và nắng lại đẹp. Nhủ lòng phải vô tư để trẻ mãi, để yêu đời mãi, ta có yêu đời, đời mới có thể yêu ta. Nhủ với lòng, sẽ không sao cả rồi thì mọi chuyện sẽ qua những cảm xúc hôm nay tất cả sẽ là niềm vui của ngày mai, cho dù khó khăn có đến lúc này nhưng rồi sẽ chỉ còn lại nắng ấm.
    Nhưng… Một lời xin lỗi chẳng thể làm cho nước mắt này thôi rơi. Một chút nịnh bợ cũng chẳng thể làm cho nụ cười này có thể thoải mái. Một chút ăn năn tất cả cũng chẳng đủ cho tâm hồn này một chút tin tưởng. Thế nên trời vẫn trong và mây vẫn xanh và chẳng cần một lời xin lỗi. Tất cả cứ hãy để gió cuốn đi thật xa thật xa để chỉ còn lại mình ta với ta. Nức nở. Giận hờn.Tức tưởi. Và cô độc.
    Trời vẫn xanh và không phải bởi vì đời cho ta thế mà chính bàn tay ta khối óc ta vẽ cho bàn chân ta một con đường. Đời cho ta thế… đừng đổ lỗi cho đời về tất cả. Bản thân mới chính là thứ cần phải chịu trách nhiệm cho những gì ta làm, ta muốn và ta đã trải qua. Biết vậy nhưng ta vẫn phiền lòng chính ta. Biết vậy nhưng ta vẫn muốn tự tìm niềm vui trong cô độc trong những lúc giận hờn trong tức tưởi.

12. ruababy8x

ruababy8x New Member

Nhok ngố!
    Lâu lắm rồi tớ mới lại được gọi cậu như thế. Còn nhớ ngày trước mỗi lần nhắn tin với cậu, tớ luôn bắt đầu bằng chữ ấy và ngay lập tức cậu sẽ reply rằng: Ừ, tớ đây…. Chỉ cần nghe được 3 từ ấy thôi, dù tâm trạng có đang buồn thế nào... đi nữa tớ cũng thấy lòng mình bớt chống chếnh và vững tâm hơn rất nhiều. Cảm giác có một ai đó luôn “sẵn sàng” đến bên quả thật rất ấm áp.
    Tớ đã đi qua những tháng ngày không có cậu, thật lâu và thật dài. Nhưng chưa lúc nào thấy bước chân mình vững chãi như khi ấy, khi được ở bên cậu, được tựa vào vai cậu, thấy tay mình bé nhỏ trong tay cậu.
    Gần 7 năm qua, chưa một phút nào, chưa một giây nào thấy tim mình thật sự đủ đấy... Ngay cả khi đã cố gắng đi bên một ai đó. Chưa bao giờ.
    Tớ không quên được cậu hay thật lòng không hề muốn quên?
    Ngốc à…
    Kể từ ngày quen và yêu cậu cho đến tận bây giờ tớ vẫn vậy. Những cảm giác sau bao nhiêu năm vẫn không hề thay đổi.
    Bao giờ mới tìm được người hiểu và chia sẻ với tớ từng khoảnh khắc nhỏ tí tí trong cuộc sống nhưng cũng luôn đủ mạnh mẽ, vững chãi nâng tớ dậy sau những phút ẩm ương. Không chỉ ở bên mà còn chỉ cho thấy cách nhìn về phía trước… Không phải vì quá yêu tớ mà đơn giản là vì trân trọng tớ, trân trọng những gì tớ đang làm.
    Bao giờ tớ mới tìm được ai đó yêu tớ bằng cả tình cảm và lí trí như cách cậu đã yêu?
    Bao giờ mới cho tớ được cảm giác an toàn khi ở bên không chút suy nghĩ như thế? Ở bên cậu, tớ được phép làm những điều điên rồ, bất ngờ, ngốc xít nhất. Những điều mà không ít người nói với tớ là dở hơi và mất thời gian.
    “Đi về phía trước đi, tớ sẽ ở sau cậu” - Đó là những điều cậu không nói nhưng mà tớ thì hiểu.
    Liệu có ai cùng tớ đi bộ từ hai đầu thành phố để gặp nhau và hôn nhau trong mưa? Nơi đó ở thật gần nhà tớ. “Chân tớ ngắn quá”, cậu đã nói với tớ như vậy.
    Mỗi lần khóc, mỗi lần buồn, mỗi lần bầm dập vì những tổn thương hay cả khi stress vì công việc… người tớ nhớ đến vẫn là cậu. Cảm giác mà tớ có với cậu sẽ ko ai cho tớ được. Kỉ niệm về cậu sẽ không ai có được. Những món quà cậu kì công làm sẽ không ai làm cho tớ nổi… Dù ngày ấy tớ đã nông nổi hay bất cẩn đánh rơi nó đi.
    Cảm ơn vì dù đã mãi mãi rời xa tớ, hình bóng cậu vẫn ở bên cạnh tớ, để mỗi khi buồn và tổn thương có một tấm lưng chắc chắn để tớ nghĩ về.
    "Cậu ấy không thể reply đâu. Đừng đợi!"
    Đúng rồi! Tớ sẽ không đợi đâu. Tớ sẽ đi tìm một người khác mà duyên phận đã định sẵn dành cho tớ… Không phải cậu. Và khi ấy chắc rằng tớ sẽ muốn và sẽ học cách để quên cậu!Xem thêm

13. ruababy8x

ruababy8x New Member

Chiều nay no gió. Cỏ cây thỏa thích tung mình trong những đợt gió lớn. Vài cánh hoa mỏng manh đâu đây bị gió cuốn theo bay về nơi xa. Ta đưa tay ra muốn giữ lại một đóa hoa vàng mà chẳng kịp. Tại ta chậm chạp hay tại ta hững hờ, thả lòng mình trôi theo nhịp cuốn gió mây? Chiếc lá đang nằm

14. ruababy8x

ruababy8x New Member

Này bonq bónq...!!
    - Chỉ tao cách bay như mày đi...
    - Tao muốn...bay thật xa...
    Rồi vỡ tung ra như
    CHƯA - TỪNG - TỒN - TẠI : )

15. ruababy8x

ruababy8x New Member

Đêm về khuya nghe buốt giá con tim
    Nhớ về người mà tôi vẫn yêu thương
    Giọt lệ rơi trên hai làn má đỏ
    Hình bóng anh mãi khắc trong tim tôi.

16. ongtrumdaulau

ongtrumdaulau Active Member

Đã trở lại ............................

17. ruababy8x

ruababy8x New Member

Vờ như em chẳng biết anh đã đi mãi không về
    Để từng ngày còn đợi mong, mong ngày sau
    Dù có tiếng khóc sâu trong tim, có nước mắt rơi bao đêm
    Mặc nỗi nhớ thét gào anh mãi lặng im

Vờ như em chẳng biết cơn mộng kia mãi không thành
    Để cầu mong đường hạnh phúc sẽ chung lối
    Dù vỡ nát kí ức hôm qua, vỡ nát câu hứa mai sau
    Em vẫn ngỡ anh còn đây, còn đây…

Chỉnh sửa cuối: 28/12/12
  18. ruababy8x

ruababy8x New Member

Gửi 1 người tôi yêu
    - Đó k phải là người đầu tiên mà tôi thích!
    - Nhưg lại là người đầu tiên tôi dành hết yêu thươg
    -Là người đầu tiên tôi đặt hết niềm tin và hi vọg
    - Là người đầu tiên tôi kiên nhẫn chờ đợi
    - Người đầu tiên cho tôi biết cảm giác sợ. So mat dj ng do
    .- Gửi 1 người tôi yêu
    - Đó

19. YamahaNo1

YamahaNo1 Member

e tâm sự nhiều wa nhỉ...mong e luôn vượt wa nhé:hunt1:

20. ruababy8x

ruababy8x New Member

Em cười ^^