Đối tác - Liên kết

Chuyện 29 Phú Đức (Hồi 2)

Thảo luận trong 'Khiếu nại - Cảnh báo về mua bán' bắt đầu bởi xetang.ntc, 25/8/15.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. xetang.ntc

xetang.ntc New Member

Nhưng anh mod, đâu phải AE nào cũng đọc chuyên mục Khu điều hành, khiếu nại đâu. Có những AE chỉ rãnh rỗi chút thời gian sau giờ làm hoặc mục đích chính là vào kiếm 1 cái điện thoại để mua, nên vào thẳng mục 4 (mobile) chứ k la cà qua mục điều hành, khiếu nại đâu anh mod, làm gì biết mà được. Em nghĩ đối tượng này đặc biệt nên mod ngoại lệ chắc AE nhatrangclub cũng đồng tình, vì chủ đề 29 Phú Đức đang hot, trên trang Facebook AE cũng cảnh báo rất nhiều. Chuyện gì cũng có ngoại lệ chút mod à, vì em nghĩ diễn đàn phục vụ AE, phục vụ lợi ích của AE, AE đồng tình, ủng hộ và xây dựng, có vậy diễn đàn mới phát triển theo chiều hướng tích cực được.

Chỉnh sửa cuối: 25/8/15
  2. HuuPhu_66

HuuPhu_66 Super Moderator

Lâu nay Qui Định là những Topic Khiếu nại & cảnh báo thì phải vào những Chuyên Mục đó cho đúng Qui Định..BQT sẽ xem xét lại topic này nên để bao lâu cho phù hợp và Move cho đúng Box nhé.Thân.!

3. xetang.ntc

xetang.ntc New Member

Cảm ơn anh mod, đồng ý là theo quy định, theo luật nên có những vụ lách luật tùm lum và luôn là chủ đề hot cho đến thời điểm hiện tại, nên luật luôn được sửa đổi và bổ sung nhằm chặc chẽ hóa hơn. Nếu mod chuyển sang mục khiếu nại, tố cao thì em nghĩ những thành viên ít thời gian, ít quan tâm như e liệt kê trên cũng sẽ bị dín phốt, tuy số lượng này k nhiều, nhưng chữ nhiều nó được tích góp từ những chữ ít đó a mod à. Em cũng chỉ muốn diễn đàn trong sạch, vững mạnh hơn thôi, chứ chẳn có lợi lộc gì trong chuyện này hết, vì em biết số lượng lớn AE nhatrangclub rất bức xúc với cái địa chỉ này rồi, khách có quyền thế thì họ chấp nhận giải quyết hài lòng khách, còn ngoài ra thì khách hàng phải chịu thiệt thòi và khá bức xúc, dẫn tới hình ảnh nhatrangclub tạo ấn tượng khá xấu trong mắt người mua, nên topic này cũng vì quyền lợi của AE nhatrangclub, để người mua có ấn tượng tốt với diễn đàn mình.

Chỉnh sửa cuối: 26/8/15
  4. HuuPhu_66

Hiện tại Qui Định là vậy..Khả năng sẽ có Mục riêng Cảnh Báo nhưng vẫn nằm trong Box,việc này để BQT xem xét lại .Thân.!

5. HuuPhu_66

Topic này nếu có bị xóa AE cũng đừng vội bức xúc nhé..Vì AE BQT nhiều khi thấy post sai box và không đọc những trang sau nên xóa bài,nếu vậy BQT sẽ mở bài lại.

6. wwehp01

wwehp01 Well-Known Member

Theo em nghĩ em mong mod xét lại, bản thân em là một người sinh viên nhưng em nghĩ mod nên để topic này cho mọi người cùng xem và đọc để mọi người cùng tránh mà vấp phải vì em nghỉ tiền kiếm không phải dễ đối với nhiều người, họ thích sản phẩm này và họ dồn tiền để mua nó để rồi nhận lấy hậu quả là bị hàng ***, hàng kém chất lượng,và bảo hành không đúng theo lời nói của người bán,vv... Em không biết mọi người nghỉ sao chứ một sinh viên như em cảm thấy rất bức xúc và hụt hẩng khi phải gặp một tình cảnh như vậy. Mong mod suy xét.

7. caoboixavo

caoboixavo New Member

sao mấy AE bị lừa không tập trung lại pk nó :cluebat:

8. botaynd

botaynd Active Member

Mong BQT đừng xóa chủ dề này.

Đầu tiên, mình xin nói trước bài viết này của mình là 1 bài viết mang tính chất xây dựng diễn đàn ngày một vững mạnh, tốt đẹp hơn và rõ ràng là không spam hay hùa lì ăn theo gì cả. Nói có sách, mách có chứng rõ ràng, mình kể câu chuyện của mình các bạn khác kể câu chuyện của bạn có thể gọi người bán vào đây mà đối chất!

Mình là 1 người cũng từng mua máy ở địa chỉ 29 Phú Đức này cách đây 3 tháng.
    Lúc đó cũng mua cây zen 5, test cũng rất kĩ rồi mới quyết định mua, về nhà dùng 1 thời gian mới thấy máy xài nóng là màn hình bị 1 điểm ố vàng rõ to, lúc bị lúc không, cũng định mang qua đổi mà thấy máy lúc bị lúc không, nghĩ cũng không quan trọng, mắc công quá nên thôi. Được 1 thời gian nữa khi hết 7 ngày đổi trả thì thêm cái lỗi gọi đi không được nữa ôi thôi, lúc đó mới nhận ra, chẳng thể đem đến được nữa vì họ nói chỉ đổi trả trong vòng 7 ngày mà lúc đó xài cả tháng rồi, mà chưa chắc gì đem đến họ đã chịu, mình nghĩ thế nào họ cũng phủi tay thôi vì hàng bán rồi và lúc mua họ cũng nói là có gì mang qua trung tâm bảo hành asus - họ nói vậy là mình đủ hiểu rồi, hàng xách tay thế này thì làm gì có chuyện bảo hành nữa qua cho mất công, nhưng mà vốn kĩ tính, nghĩ đã test kĩ và rẻ nên cũng lấy và cái kết... thật sự không hài lòng.

Đây là 1 bài học của mình muốn chia sẻ với mọi người ở ntc này cũng chỉ vì ham rẻ và cái lợi trước mắt.

Và mình nghĩ đi thì cũng nghĩ lại cho họ, bởi họ bán rẻ hơn giá thị trường nhiều mà (rẻ hơn cả 1-2tr) nên họ không có trách nhiệm nhiều cũng là điều đương nhiên. Ai không rành về điện thoại, ham rẻ, chủ quan... không kiểm tra kĩ lỡ máy có trục trặc gì thì chấp nhận thôi. NHƯNG thà họ bán giá rẻ mà máy tốt đi, đằng này lại bán máy xấu thế này thì mình đảm bảo khách hàng chỉ đến 1 lần và đi, chưa kể tiếng xấu vang xa như đến thời điểm này. Họ cũng chỉ vì cái lợi trước mắt mà không tính toán đến về lâu dài.

Mình nghĩ anh/chị/em trên này cũng nhiều người bức xúc mà họ chưa nói ra thôi. Bây giờ mình cũng không quan tâm lắm vấn đề này, mình chỉ nghĩ đơn giản là bị 1 lần rồi nhớ đời, lần sau rút kinh nghiệm cạch ra, bạn bè người thân gì có nhắc đến địa chỉ đó thì cũng khuyên né ra. Như hôm qua, mình dẫn ba mình đi mua điện thoại mà biết 29 Phú Đức rẻ mà cũng có dám qua đâu, thà qua FPT hay thegioididong ... giá cao 1 tí nhưng mà người ta làm ăn lớn có bảo hành đàng hoàng cho mình. Không thì qua bên cửa hàng anh HuyHiep buôn bán điện thoại mình thấy uy tín lâu năm rồi, giá cũng tốt hơn mà chất lượng, bảo hành cũng tốt hơn.

Cuối cùng là mình xin góp ý chân thành đến BQT diễn đàn NTC, đây là diễn đàn buôn bán online, với gần 200 ngàn thành viên, các bạn đã được chọn làm mod có nghĩa các bạn phải có "đầu óc" và thanh liêm mới được bổ trị làm BQT diễn đàn. Mình thấy rằng những bài viết báo cáo về những cửa hàng làm ăn không chất lượng - uy tín như thế này lẽ ra phải được công bố rộng cho mọi người biết, chứ sao lại xóa bài của người ta? ÍT NHẤT thì nếu như chủ topic có viết sai chuyên mục, BQT có quyền di chuyển sang chuyên mục đúng với nội dung. Tại sao lại xóa bài của người ta? trong khi đó, bài viết này là để cảnh báo cho người tiêu dùng biết (có thể là bố, mẹ, anh chị em, người thân, bạn bè các bạn trong đó), người viết đã dành biết bao công sức, bỏ biết bao thời gian ra để viết bài cảnh báo, không có tiền của thì thôi, lại còn không được đăng - xóa hết tất cả. Làm như vậy sẽ ảnh hưởng đến cả uy tín diễn đàn mà các bạn biết 1 diễn đàn buôn bán như thế này, UY TÍN là thứ quan trọng nhất - 1 lần thất tín vạn lần bất tin, dẫn đến vô số hệ lụy và thử hỏi nếu như 1 diễn đàn không thanh liêm thì còn ai dám ở diễn đàn đó nữa? Trừ khi có những kẻ buôn gian bán lận thì mặc may.

9. AKATSUKI17

AKATSUKI17 New Member

Mình chỉ cho cách không bị bên 29 phú đức lừa bến đó có 3 ngừoi bán 2 trai 1gái,làm ăn thì mình không nói là biết rồi.Thay đổi nick liên tục nên các bạn không nhận biết được nhưng các bạn cứ nhắn tin hay gọi trước mà nghe cái giọng bắc rồi kế tiếp là ( BẠN RÉ VÀO 59 MAI XUÂN THƯỞNG, 29 PHÚ ĐỨC LÀ NHÀ MÌNH ĐẤY) THÌ CÁC BẠN HIỂU HA.
    Mình bị 1 lần mua mới 1 ngày lỗi trả lỗ 250k chứ nó không trả đủ.

10. thanhnienvn

thanhnienvn Member

Mình là bạn học thời cấp 2 của con vợ mà còn bị vợ chồng nó lừa nè. Bọn này gian thương lắm.
    Mua con note 2 quốc tế về sài đc 4 ngày bị lỗi safe mode, mà khi bị safe mod là không thể vào download mode để up lại rom luôn. Chỉ có cách tắt nguồn đợi máy nguội thì mới vào up rom được, vào úp rom thì máy báo là máy Hàn Xẻng, may mà mình để ý không thôi đẩy rom QT vào là ngủ cmnr. Mới biết là máy Hàn nhưng thay vỏ QT, cắt luôn ăng ten.
    Up rom Hàn Xẻng xong thì sài nửa ngày lại bị như cũ. Mang xuống thì nó già mồm kêu bao test 3 ngày sao ko test cho kỹ. Mang đến thợ bào cũng bó tay bệnh này. Đành vứt luôn. Đến giờ vẫn còn hận.
    Nick chính của nó là HoàngOanhxxxx (xxxx là số gì gì đó quên rồi).
    Con này chuyên bán hàng Móng Cái rẻ tiền, toàn hàng Bệnh thôi. Sợ lắm.

11. phantomcr12

phantomcr12 New Member

mod cứ làm theo quy định cứng nhắc như thế thì chỉ làm giàu cho bọn gian thương thôi,cái box khiếu nại chả bao giờ lên đc >30 người view mà cũng ít ai biết cái box đó ngoài những thành viên lâu năm :xmaslaff:

12. đăng vũ

đăng vũ New Member

chủ đề hot, 29 Phú Đức

Địa chỉ trên buôn bán ra sao, theo mình ít nhất cũng vài chục người bị dính phốt rồi.
    Nếu theo quy định mod có thể chuyển toppic này vào box khiếu nại, nhưng như vậy ae sẽ không thể cập nhật được các trường hợp như vậy...
    Mình có ý này, các mod xem thử có nên lập 1 top khiếu nại, cảnh báo ngay tại đầu mỗi box để ae dễ cập nhật và cảnh báo các bác gian thương, không tôn trọng khách hàng không nhé!
    P/s: Mình chưa dính phốt mua máy ở đây, nhưng mất thời gian xem máy với mấy anh chị Phú Đức này 2 lần rồi!! :(

13. Security

Security Xử lý vi phạm

Trước tiên xin cảm ơn những phải hồi và góp ý của các bạn, theo quy định thì tất cả bài viết khiếu nại, cảnh báo phải đăng đúng chuyên mục quy định do xét thấy trường hợp này bị nhiều thành viên phản ánh nên Smod Hữu Phú đã du di để bên này.
    Đối với trường hợp thành viên phản ánh 29 Phú Đức mua bán chưa uy tín BQT sẽ nhắn tin yêu cầu bên này vào đối chất một lần nữa cho thoả đáng, nếu trong 3 ngày tính từ ngày hôm nay bên bị khiếu nại không vào đối chất và giải quyết thoả đáng mình sẽ bannick 1 tháng. Sau khi bannick 1 tháng bên bị khiếu nại được quyền tạo nick mới để phản hồi. Nếu trong 1 tháng đó vẫn không phản hồi hoặc giải quyết thoả đáng mình sẽ bannick vĩnh viễn và cập nhật trên danh sách Blacklist.
    Trong thời gian chờ xử lý mong các bạn bình tĩnh tránh sử dùng những từ ngữ phản cảm, nếu có bài khiếu nại liên quan vui lòng ghi rõ thông tin cụ thể, chính xác.
    Để thuận lợi cho việc quản lý và đúng với quy định các bài khiếu nại về trường hợp này các bạn đăng trong topic:
    http://www.nhatrangclub.vn/forum/showthread.php/1204391-ace-canh-giac-thanh-vien-dia-chi-29-phu-duc
    Lưu ý: Vì mục khiếu nại cảnh báo những bài comment đều phải qua kiểm duyệt trước khi cho đăng, mình và anh em BQT sẽ cố gắng túc trực để duyệt và cho hiện những bài viết phản hồi tích cực. Nếu có sự chậm trễ trong việc hiện bài mong các bạn thông cảm.
    Xin chân thành cảm ơn!

14. ronaldo9

ronaldo9 Member

Mình có ghé qua đó 2 lần
    chủ yếu là để xem Z3, nhưng toàn hàng ko chất lượng
    nên mình ko mua
    chẳng hiểu sao nhiều mem dính chưởng quá

15. Thành Viên Mới

Thành Viên Mới Member

ông giải quyết vớ vẩn vãi thế ông làm như CMND, mỗi người 1 cái à
    ông bannick này, nó tạo nick mới, thế là xong

16. Gà quay

Gà quay New Member

Xử lý kiểu này huề cả làng. Vấn đề là họ tạo nhiều nick để lừa đảo, bác ban được mấy nick của họ, ban hết cả rổ nick hay chỉ ban 1 nick vào phản hồi. Topic này tồn tại được 1 ngày thì bị chuyển ra khỏi mục buôn bán. Trong khi đó người khác không biết vào box mua bán lại tiếp tục bị dính chưởng.

Đang bị tố cáo mà vẫn dùng nhiều nick rao bán sản phẩm kém chất lượng, chứng tỏ họ chẳng coi đội ngũ mod ra cái gì. AE NTC bị họ lừa chắc cũng được vài chục người rồi, theo như cách xử lý của mod thì phải trên 1 tháng mới ban vĩnh viễn một nick của họ, trong khi đó họ còn cả chục nick tiếp tục hoạt động, rồi lại nhiều người bị lừa, lại đăng đàn tố cáo, lại tốn 1 tháng để ban 1 nick, ban hết đống nick đó theo đúng quy trình của mod chắc tốn hơn 1 năm, chưa kể ban nick này họ lập nick khác. Ban vậy ban cho vui chứ làm được gì.

Mod có tâm thì stick luôn cái topic cảnh báo trong trang 1 box mua bán, ít nhất trong vài tháng để người mới người cũ đều biết.

17. Gà quay

Gà quay New Member

Chơi trên diễn đàn nọ chỉ cần sản phẩm không đúng như thông tin rao bán thì bị mod ban bay tóc rồi.

18. Security

Security Xử lý vi phạm

Chào bạn!
    Mình quên nói rõ là ban tất cả các nick liên quan khi phát hiện chứ không phải ban chỉ một nick. Mọi người đừng hiểu nhầm nhé. Thanks!

19. khongbiet1991

khongbiet1991 New Member

Bua nay nghe noi co tra gop nua

ACe can than vao.
    .. Ban ip5 vs 5s lock ngang gia o ngoai thi truog nt minh ma eo co sim ghep.
    .... Mua ve nhu mua xac ko

20. chodendk

chodendk Member

đang hottttttttttttttttt

Em cũng mới vừa bị, nhà tận trên thành :( thấy đăng tin bán máy rin có bao text máy đẹp 98% :( xuống tới nơi 29 phú đức :( nhìn máy mà em tiết tiền xăng . ĐI từ thành xuống tới 29 phú đức khá tốn kém xuống nhìn máy nát bem,gốc thì bể hết,màn hình xướt,óc thì 2 3 loại vậy mà bảo rin máy đẹp mới ghê :) thôi thà ôm cục tức đi về :( bỏ 20k tiền xăng còn hơn ôm về bán nhôm nhựa hix hix

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.