Đối tác - Liên kết

Club nhatrang photo...!

Thảo luận trong 'Club Nhiếp Ảnh' bắt đầu bởi bin_1999, 15/7/12.

1. bin_1999

bin_1999 New Member

góc nhìn quá đẹp,bác lựa thời điểm hoàng hôn chụp thử + phơi sáng đêm luôn^^
    ah,bác chuyển thể loại đi,trang đen nhiều quá.hihi^^

hihi^^

2. thespring_nt88

thespring_nt88 Active Member

hok hiểu lắm ý pác :zzz::zzz::zzz:

3. Syter.B

Syter.B New Member

Theo em hiểu là chụp những món ăn như vậy thì nên khép khẩu để nó đẹp thì phải :D

4. thespring_nt88

máy đang chụp mẫu mà nhân viên đưa món ăn ra nên đưa qua bắn bừa đó mà:guitar::guitar:
    Mà em nghĩ ý của anh Hiển ko phải vậy đâu:teeth::teeth::teeth::teeth:

5. bin_1999

bin_1999 New Member

thường thì teen xóa phông,chụp quảng cáo sản phẩm (bánh xèo) thì khép khẩu để lấy nét nhiều cho rõ sản phẩm như syter.B nói.nhưng mà hình này chỉ chụp vui thôi,mọi người cũng lấy nó làm đề tài giải trí.hihi^^.chúc mọi người buổi sáng vui vẻ.:teeth::teeth::teeth:

6. bin_1999

bin_1999 New Member

lên ngày mới nào.
    panorama 180 độ.quận I.

7. thespring_nt88

Tự sướng:so_funny::so_funny::so_funny::so_funny:
    PS: Ko hề có Phô-tô-sốp nha mấy pác, chém nhẹ tay zùm em :D

Chỉnh sửa cuối: 19/7/12
  8. bin_1999

bin_1999 New Member

tiếp nào......
    vô bình luận cho xôm đi bà con......
    sao trên đại lộ.......

9. Syter.B

Syter.B New Member

Bác ơi, chỉ em cách phơi sáng sao để thấy trời đi bác... em mò mãi sao chẳng lấy được trời, ráng lắm thì vài đám mây nổi mờ mờ lên thì lại bẩn hết hình , hic :sadangel:
    Tiện đây em lên 1 tấm luôn, em bị ngộ độc làm da rồi, bây giờ làm da hỏng hết cả :(
    IMG_0703 by Syter, on Flickr

10. bin_1999

bin_1999 New Member

ủa,hình bác da mẫu đẹp mà???? bác hông muốn làm da nhiều thì makeup mẫu kỹ.mà e thấy dạo này bác chụp lên tay nhiều,chắc phải đi theo bác học rồi.hihi^^
    còn vụ phơi sáng: bác chọn thời điểm vừa mới lên đèn,khoảng 6h30 chiều,lúc đó trời còn hơi sáng chút,bác chụp sẽ thấy trời xanh.hihi^^....
    về thông số setup: tốc e để 15-20s, khẩu 13-18.iso 200-300. wb=0.còn những cái khác để mặt định......chúc bác sớm có ảnh phơi sáng vừa ý nha.^^

11. thespring_nt88

Thấy da mặt đẹp mà pác:guitar:

12. Khang_Trần

Khang_Trần Super Moderator

thấy mấy tấm bác chụp mẫu tốt mà, da lên vậy quá ok

13. Syter.B

Syter.B New Member

Cảm ơn bác, mà máy em WB = 2000 là minium rồi không xuống được nữa ạ :< Em xài Canon 7D hic hic

Em thấy nó không có hoà hợp với hình, hic khổ quá thầy em chê mãi mà chẳng khá lên được. Cảm ơn các bác !

14. thespring_nt88

Ko hòa hợp với hình??? có thể vì góc đó mặt mẫu ko đẹp, da mặt mịn vậy còn muốn gì nữa =_=

15. bin_1999

bin_1999 New Member

2000 bác nói chắc là độ k rồi,hoặc là e hông biết bên canon.e xài ni.
    7D là máy phơi sáng lung linh nhất mà e từng thấy đó.e được coi rất nhiều hình phơi sáng của 7D,ảnh trong trẻo,nét và tia đèn rất dài(lens kit).máy bác là niềm mơ ước của nhiều người,kể cả em.....hihi^^. chúc bác sớm có ảnh đẹp cho mọi người chiêm ngưỡng......^^

16. ANTISHOCK

ANTISHOCK Active Member

Haiz, máy mình phơi khép đến f8 là nhỏ nhất, tốc max 60s ( chả dám để cỡ đó vì hổng có tripod, thường 30s là cùng) nên phơi cũng hạn chế, ko tài nào ra tia đèn được. Sao bạn bin lại nói để ISO 200-300 hả ta, mình nghĩ là để ISO 100 để hình khỏi bị noise chứ? Chút trao đổi về kỹ thuật nha mọi người.

17. ANTISHOCK

ANTISHOCK Active Member

Gởi bạn bin_1999: Bạn xem link này nhé

http://www.nhatrangclub.vn/&4rum/showthread.php?t=480877

Ý mình là muốn là topic của bạn và topic của anh E71XXX gộp lại thành 1 nhóm chơi chung cho dễ theo dõi, bạn nghĩ sao? Thực sự thì mình muốn NTC có 1 nhóm chơi nhiếp ảnh nghiệp dư cho vui vẻ và sôi nổi như lúc trước ( ko welcome mấy bác *** to ống dài chảnh chảnh hay chê mấy newbie).

18. Security

Security Xử lý vi phạm

Anh em cứ lấy ý kiến nếu thống nhất gộp chung thì báo em em sẽ dùng chức năng gộp topic của diễn đàn để gộp 2 topic lại, bài viết sẽ vẫn giữ nguyên ko bị mất, khi 2 topic gộp thành 1 thì bài viết sẽ được sắp xếp theo thứ tự thời gian.

19. Syter.B

Syter.B New Member

Dạ đúng là độ K :D
    Chắc hôm nào phải nhờ bác chữa cho con 7D em, em khờ quá được dạy mà còn nhìn hông ra :(

20. bin_1999

bin_1999 New Member

hihi,máy anh f8 phơi 30s thì iso100 e nghĩ là còn hơi sáng nhiều đó,thường nếu khẩu từ f8-f13 thì tốc chỉ khoảng 5-15s là hình đã sáng nhiều rồi.cái này anh để iso100 cho ảnh tối lại và không bi noise là đúng rồi.^^
    nhưng khi e khép khẩu xuống từ 16-22 thì tốc e sẽ giảm còn khoảng 25-30s(máy e tối đa 30s)và iso e thường để khoảng 200,ev=0.(e chưa thử ở mức iso100 vì thường bây giờ các máy dslr hỗ trợ iso khá tốt,e nghĩ ở mức 200-300 chắc không noise đâu.nhưng iso100 có thể là lựa chọn tốt hơn,cũng nên thử ạh,lưu ý là nhớ kiểm tra ở iso đó tia sáng có dài và hình đủ sáng không nha,nếu hình tối thì có thể tăng iso lên cao chút nhưng đừng quá iso300.
    về thời gian phơi sáng,nếu không có chủ ý lấy vệt sáng xe để tạo thành dòng thì e nghĩ dưới 30s là hợp lý,lâu quá sẽ dư sáng nhiều và dễ bị rung.
    còn điều tiên quyết nữa là muốn ảnh đẹp phải có chân máy(tripod).^^.cái này e hông tranh luận nha.hihi

ok bác,e không tán thành việc chia phe chia phái,miễn là giao lưu vui vẻ là ok.em cũng có coi ảnh bên topic anh E71,và rất tán thành việc gộp chung cho khỏi lộn xộn và mọi người tham gia đông hơn cho box xôm tụ.riêng e thì e tán thành hai tay,còn mọi người thì cho ý kiến luôn nha.^^

bác nói quá,e chỉ biết sơ sơ,bữa nào off bác chỉ e cách dùng canon nha,e dùng chưa quen,toàn mượn xài ké nên hông rành lắm,hihi^^.thanks bác

@all: em cũng mới chơi nên đôi lúc cũng nói sai.chỉ là trao đổi thảo luận thôi nên có sai mọi người lượng thứ cho nha!!!^^. đừng trách e tội nghiệp.

Chỉnh sửa cuối: 19/7/12