Đối tác - Liên kết

Club nhiếp ảnh hay bãi rác nhatrangclub

Thảo luận trong 'Xóm nhà lá' bắt đầu bởi chi pheo, 19/5/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. chi pheo

chi pheo New Member

Kính gửi các cụ BQT cùng toàn thể dân đen thấp cổ bé họng và nhưng phe phái của các bang chủ trong này.

Nhà cháu biết là có thể sẽ bị các cụ ban nick sau bài viết này (tính các cụ BQT vẫn thế :D ) nhưng thiết nghĩ đây không phải chỉ là bức xúc của riêng cháu nên cháu xin được hi sinh vì sự nghiệp NTC ạ

Tình hình là rất tình hình, nhà cháu thấy cái kiểu bao che lẫn nhau trong nhatrangclub này vẫn còn (nói nhỏ tí ạ: một vài thành viên trong BQT bao che cho thành viên NTC)

Nhà cháu thấy cụ Vukid1412 đăng những bức hình phản cảm lên box club nhiếp ảnh, nên nhà cháu có mấy nhời trong cái topic ấy điển hình là topic "Chuột hamter 1 nắng" nhưng lại bị các cụ trong BQT xóa bài.

Phải chăng trình độ thẩm mỹ của một vài cá nhân nào đó trong BQT chỉ ở cấp độ bãi rác nên đã đồng ý với những bức hình kiểu cho vào bãi rác của Vukid vì thế đã xóa cái comment của nhà cháu, nếu quả vậy thì BQT coi thường thành viên NTC quá, không phải ai cũng có kiến thức nhiếp ảnh ở tầm bãi rác như của các cụ đâu ạ.

Kính các cụ BQT đèn giời soi xét mà trả lại cái comment của nhà cháu ạ

Chỉnh sửa cuối: 19/5/10
  2. renzokuken

renzokuken Active Member

Nói hay đó.... tui ủng hộ 1 tay... trên đời này có rất nhìu Mod và không phải Mod nào cũng có kiến thức chuẩn....

3. ANTISHOCK

ANTISHOCK Active Member

Tính cho qua rồi, nay bác Chí lại xới lên, thôi thì tiện thể trút thêm 1 tí bức xúc vậy! Tôi cũng rất bực mình, cũng trong cái topic "Chuột hamster 1 nắng" ấy, sau đó vukid post thêm hình 1 con cún con đang nằm trong cái chậu, phớt lờ những lời comment ném đá trước đó dành cho mình. Rồi tôi cũng post hình 1 con cún tôi chụp ở quán cafe Idea trên đường Tô Hiến Thành lên, mục đích cũng chỉ là so sánh vẻ dễ thương của 2 con cún! Vậy mà chả biết ông mod nào lại đi del hình 2 con cún đó, lý do?
    Đây là link hình của tôi:
    http://www.flickr.com/photos/caoxuanhien/4616943317/sizes/o/

4. chi pheo

chi pheo New Member

lại một người nữa giống như tôi .... tuơng lại thật .......
    chia buồn cùng bác

5. praying_hands82

praying_hands82 Member

Bác Chí Phèo có bức xúc thì nói cho BQL sửa chữa.Làm người mà ai toàn vẹn được. Sao Bác lại đọng chạm đến TRÌNH ĐỘ THẨM MỸ của người ta.
    CHÍ PHÈO nè, THỊ NỞ đã nấu sẵn cháo hành rùi đó, về ăn cho hạ hỏa đi.......:bicycle:

6. thaodaigia88

thaodaigia88 Member

tự nhiên bác CHÍ PHÈO nói mình lại ngứa miệng,tớ đây cũng bị mấy vố cm bên cái hội cà phê "VIP"gì gì đấy!người trong hội đó đi phá topic của tớ trong hội đông hương nha trang tại sài gòn!còn ăn nói lên mặt (tại hội cà phê vip,quen toàn mod nên mún chửi mún nói sao cũng được,đâu có sợ ai banned),thế là tớ vào hội "cà phê vip"nói lại và đã bị chửi te tua ko ra gì,còn trù tớ "Ế" nữa cơ!kết quả nhận được là các mod thân yêu đã chưa suy xét gì mà đã xóa hết cm của tớ,sau đó nhắc nhở tớ về cách viết bài,shock toàn tập!

PS:bức xúc lắm lắm.....góp ý nho nhỏ thôi,xin các mod đừng banned em!

7. khanhvong

khanhvong Active Member

upppppp hộ bác 1 tay, đề nghị BQT xem xét lại, hôm trước em củng mở topic, "OFF hội ngắm gái" không có lý do gì sai phạm cả vậy mà most khóa bài. nếu khóa bài củng phải báo cho thành viên NTC biết lý do chứ. việc làm nào củng nên đàng hoàn, minh bạch, mất lòng tin của anh em quá.

8. chi pheo

chi pheo New Member

cảm ơn các cụ vào đây xả sì trét, nhà cháu mới phat hiện ra một bí mật chết người.

Hóa ra cái box club nhiếp ảnh hiện tại đang được cụ longntt105 làm mod trial.

Cụ này từng là người tiên phong đổ rác (những bức hình bẩn, phản cảm) vào box nhiếp ảnh này.

Đúng là bây giờ cái club nhiếp ảnh chỉ thuộc tầm nghệ thuật bãi rác thôi ạ hic hic

Thôi chúng ta đành chấp nhận số phân dân đen, nhìn đường phèn mà chảy nước miếng chứ đừng kêu gào vô ích nữa các cụ ạ

Sau bài này không biết nhà cháu có bị các cụ ban nick không nữa nhưng nếu phải hi sinh nhà cháu sẽ lập nick mới với những tên có chữ Chi Pheo để mà theo các cụ ạ

9. renzokuken

renzokuken Active Member

Toàn phe cánh, bọ ngựa thôi... 1 mình ông sao solo với đám đó được, giống phim "Một mình chống Mafia" **ng vào pà kon của Mod, Smod,... là y như rằng bị hội đồng... VN toàn đánh hội đồng ko thôi.

10. bietdattengi

bietdattengi New Member

xôm tụ quá, up lên cho ace vào coi đội quân của chí phèo xuất trận nà :violin: :p

11. longntt105

longntt105 Moderator

thứ 1 ! nếu bạn cảm thấy topic ảnh "Chuôt hamter 1 nắng " theo như bạn nói là ảnh phản cảm ! việc đầu tiên bạn nên làm là góp ý về box BQT hoặc báo cáo vi phạm để mod phụ trách box đó giải quyết .

thứ 2 ! cái cách bạn "ăn vạ " kiểu như bạn chê BQT thế này thế nọ liệu điều này trong khi bạn chỉ chẳng hề tham gia đc 1 lần mà chỉ chực chờ có dịp là bạn "ăn vạ" lên thế? chẳng ai hoàn hảo hết cả bạn à . liệu chăng chuẩn mực nghệ thuật nằm ở bạn ?

thứ 3 ! cái cách mà bạn dùng từ ngữ xưng hô với các mem , các thành viên BQT 1 cách chẳng có j` gọi là tôn trọng thì bạn cũng đừng nói sao người ta xem thường bạn.

tôi mới làm trial mod hôm qua thôi bạn ! bạn yên tâm ! tôi sẽ cố gắng cùng với Smod Khang hạn chế xủ lý những topic ảnh như vậy . chứ ko như cái cách "ăn vạ" của bạn ! thân

12. ANTISHOCK

ANTISHOCK Active Member

Còn lý do del hình con cún thì giải thích nốt luôn? Hình của tôi post đó, phản cảm chỗ nào?

13. longntt105

longntt105 Moderator

bài "chuột hamter 1 nắng " mình ko phụ trách giải quyết nha bạn ! bài post của bạn do mod khác xóa nha bạn !

14. ANTISHOCK

ANTISHOCK Active Member

15. Nội gián

Nội gián Active Member

Phàm một việc phải nhìn theo nhiều hướng, ấy thế nhưng hiện tại mem cố nhìn theo hướng của mình, và mod lại nhìn theo hướng của mod. Có mod nào thử đặt địa vị mình là mem, và có mem nào thử tự cho mình cái trách nhiệm của mod. "Không có lửa thì sao mà có khói", ấy nên cũng phải làm sao mà nhiều mem - không riêng gì bạn Chí - lên tiếng như vậy. BQT nên xem xét lại cách làm việc của mình cho công tâm, tránh tình trạng nể nang nhau rồi từ đó lại gây mâu thuẫn. Phần mem thì nếu phát hiện có sai sót nên góp ý thẳng thắn trên tinh thần xây dựng chứ cũng chẳng nên móc méo nhau làm gì.

Phần bạn vukid. Nói thật là lúc đầu xem cái topic tự sướng tôi cứ nghĩ là bạn ... có vấn đề (xin lỗi). Ấy thế nhưng cứ càng vào đọc bài, xem ảnh của vukid lại thấy bạn có cái hay hay, ở bạn toát lên cái tự tin và gần gũi. Nhưng như thế không có nghĩa là tôi đồng tình với những gì bạn vukid post. "Chuột hamter 1 nắng" đúng là không nên post vào box "Club nhiếp ảnh". Nếu chúng ta - mà ở đây là mod - quá dễ dãi, cứ để cho thành viên post bài (đặt biệt là những bài liên quan đến nghệ thuật) không đúng chuyên mục thế này thì vô hình chung làm cho NTC trở nên tầm thường và hỗn độn. Nếu bạn là khách, vào "Club nhiếp ảnh" của NTC và thấy ảnh như này, bạn sẽ nghĩ thế nào?

16. zjnhanna

zjnhanna Ngây thơ

Nhiều thành viên lên phản ánh vậy thì BQT nên xem xét lại rồi.
    Và nên giải thích lí do xóa bài rõ ràng cho thỏa mắc thắc mọi người.

17. yugi0905

yugi0905 Member

up phụ........:sombrero2::sombrero2:

18. firewall

firewall Vi phạm nội quy

ÔI đồng minh , đồng minh . em xin góp 1 tay với bác Chí làm việc này . sau nhiều việc em đang nghi ngờ nang9 lực xử lý của 1 bộ phận các MOD , ko biết phải nói như thế nào , nhưng em nghĩ sự lựa chọn MOD cực kỳ quan trọng chứ ko nên bừa bãi như hiện nay . còn xóa bài , ăn theo thành viên này nọ thì em đã chào thua lâu rồi .
    Và đồng tình với bác chí là sao lại để cho bãi rác bây giờ lên làm chủa bãi rác thì thiệt là pó tay mà .
    Phải chăng ai muốn lên mod cũng được sao ta ? vậy e cũng xin đề cử bác VUKID lên MOD cho vui nhà vui cửa , hihihihi

19. huycuong

huycuong Nghệ sỹ NTC

góp ý góp ý.nhiệt tình góp ý.

tất cả các club đều hoạt động tự do vậy nên để mod quản lý trong 1 thời gian ngắn nhất và nhanh nhất là rất khó.thành viên tham gia ko tự ý thức được cần đưa lên tác phẩm gì thì nên chỉ trích thành viên đó.vần đề các bác bị del bài vì có thể lời lẽ góp ý dã đi quá xa có thể những câu từ ko hay hoặc phản cảm.còn ạnh của bác ANTISHOCK bị del vì lí do rất đơn giản vì tiêu đề topic nói về chuột mà bác post chó lên thì del là đúng rồi ko nên càu nhàu.ko những của bác mà của vukid cũng bị del.vì mod nhận thấy ko liên quan đến tiêu đề.vấn đề này xem như ok nhé.
    vấn đề của vukid. theo phương diện là người làm nghệ thuật thì em cũng góp ý thẳng.bác có thể đã úp nhầm mục nếu như bác úp vào mục ảnh tổng hợp thì có thể chuyện đã ko thế này.bác úp 1 cài hình ko có tính chất nghệ thuật vào ngay box nhiếp ảnh làm mô người phản ánh.giận cá lại chém luôn thớt làm ảnh hưởng đến nhiều người khác.mong bác onl và có câu xin lỗi để mọi người ko phẩn nộ nữa.Thân

20. Mancini

Mancini Well-Known Member

Khà khà, nói quá hay..... Đọc đi đọc lại thấy sướng với cách trả lời của Huy Cường...Công tâm.. Rõ ràng..:so_funny::so_funny:

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.