Đối tác - Liên kết

Club Võ Tổng Hợp MMA (thân mời các a e đam mê võ thuật)

Thảo luận trong 'Club Thể thao' bắt đầu bởi tuyen.shb, 13/12/12.

1. tuyen.shb

tuyen.shb New Member

Hi các bạn
    Thân mời các bạn 1 nơi có thể hướng dẫn thực chiến trong thực tế
    Mình hiện đang làm thành viên của câu lạc bộ này
    Tại đây các bạn sẽ được chỉ dẫn tận tình các thế võ thực chiến bao gồm :Judo,vovinam,Jijisiu,teawondo,Boxing,các tình huống chống dao .v.v...
    Nói chung đây là 1 môn võ tổng hợp giống như võ tổng hợp MMA của Mỹ,môn võ này hiện đang thu hút nhiều người hâm mộ nhất thế giới
    Tại đây chủ yếu các bạn sẽ được học những thế võ đánh cận chiến,và khống chế đối phương
    Các bạn có thể tham quan nếu thích có thể ghi danh học hỏi và giao lưu
    Địa chỉ tại trường Hoàng Văn Thụ số 2 Hòn Chồng Nha Trang
    Ưu tiên những bạn đam mê võ thuật và nghiêm túc rèn luyện
    Chủ yếu mình muốn tạo 1 sân chơi để rèn luyện và trao đổi võ thuật cho bản thân
    Thời gian hoạt động : 6g30 các tối thứ 2 4 6 hàng tuần
    Các bạn có thể hỏi thêm qua số ĐT của mình : 0933 455 479 mình tên Thương

2. phantomcr12

phantomcr12 New Member

đông ko bạn?? Mình bị cận, ko biết tập cái này đc ko?? :surrender:

3. Nobody_1987

Nobody_1987 New Member

Làm gì có môn jijisiu nhỉ ? Chỉ có môn jujitsu . Mà nếu đã tập jujitsu thì cần gì phải tập thêm cái Judo để làm gì ? :teeth:

4. tuyen.shb

tuyen.shb New Member

^^

Bạn nhầm rồi Jujisiu chuyên về đòn khóa,Judo chuyên về vật.Trong các trận thi đấu Jujisiu chưa bao giờ thắng được Judo

5. Nobody_1987

Nobody_1987 New Member

Mà thật sự thì làm gì kiếm ra cái môn gì có tên là jujisiu ? Chỉ có môn tên Jujitsu hoặc gọi là jiujitsu .
    Jujitsu ( nhu thuật ) là khởi tổ của môn Brazil Jujitsu vs Judo .
    ( Judo ) dựa trên nền tảng của Jujitsu được sáng lập năm 1882 là môn thiên về thể thao nên được tổ sư Kano Jigoro lượt bỏ rất nhiều đòn hiểm ác như bẻ tay , bẻ cổ dễ gây tổn thương cho võ sinh .
    Brazil Jujitsu là gần gũi nhất với Jujitsu cổ điển nó nghiên về tính chất nguy hiểm ,man rợ ,tàn bạo hơn để giết chóc nên được huấn luyện trong MMA .
    Để mang được đai đen Jujitsu hay BJJ( Brazillian Jujitsu ) phải khổ luyện trên 12 năm và muốn mang đai đỏ lên hàng sensei thì phải mất thêm 31 năm tu nghiệp . khó hơn gấp chục lần để đạt 1 cái đai đen Judo . Ngay cả võ sĩ làm mưa làm gió trường MMA Cung Lê mà cũng chỉ mới mang được cấp đai xanh BJJ .
    Vậy mà bạn dám nói rằng jujitsu chưa bao giờ thắng được judo thì thật là thiếu hiểu biết .

6. tomxanhduong

tomxanhduong Member

...chưa biết hay dở thế nào,nhưng mà thấy xa quá!trong tp là tới nghiên cứu rồi ~.~

7. phantomcr12

phantomcr12 New Member

HKII học buổi chiều, phải chuyển sang nghien cứu cái này đã, hehe :nhieuchuyen:

8. tuyen.shb

tuyen.shb New Member

.

Nghe bạn nói có vẻ bạn cũng nghiên cứu về môn này,nếu rãnh mình cũng muốn giao lưu học hỏi với bạn.Mình rất thích học hỏi với các bạn có niềm đam mê võ thuật

9. Nobody_1987

Nobody_1987 New Member

Tôi ko tập Jujitsu hay Judo . Chỉ là tìm hiểu và biết đôi điều về nguồn gốc nhu thuật , nói lên nguồn gốc của nó cho đúng để tránh sai lầm rằng ( Con bò con đẻ ra con bò mẹ ) hay là quan niệm sai lầm về cách nhìn về võ thuật là môn nào mạnh hơn môn nào . Cái môn Judo này chắc tôi phải nhờ đến bạn chỉ giúp thôi . Tôi ko đam mê cho lắm chỉ là tập cho khỏe và cảm thấy tự tin bản thân hơn thôi .
    Hiện tôi cũng đang rãnh rỗi , nếu có dịp sẽ giao lưu học hỏi nhé .
    dt : 0938535304

10. hoanglam

hoanglam Active Member

Giống như Quỷ ATULA phái viên minh gì gì jutsu phải ko ta ???? 1000 năm bất bại
    => Bị nhiễm Quỷ ATULA nên nói vậy, hok biết đúng hok ta ?? :D

11. tuyen.shb

tuyen.shb New Member

Dear bạn

Hi bạn
    Judo đúng là bắt nguồn từ đó mà ra.Mình ko nói môn nào mạnh hơn môn nào.Mà mình nói là những trận đánh kinh điển giữa Judo và Jujitsu thì phần thắng luôn là của Judo.Bản thân mình tập Judo và cả Jujitsu nên cái nào cũng có cái hay của nó.Mình thích những đòn khóa của Jujitsu nó ác và rất hiểm.Kết hợp với judo rất tuyệt.Bạn có thể lên mạng tìm những trận đánh kinh điển giữa 2 môn này sẽ thấy Judo ghê gớm ntn.Mình rất vui nếu bạn tham gia câu lạc bộ của mình.Mình biết Thiếu Lâm,Judo,Jujitsu,Teawonko và quyền anh nếu bạn ko che mình sẽ hướng dẫn lại cho bạn

12. ngaymaianhdi

ngaymaianhdi New Member

khi nào mở trong tp nha trang thì thông báo nha bạn!xa quá mình đi hok đc

13. boylove_speednt

boylove_speednt Member

mình thật sự rât thích môn võ tổng hợp MMA của Mỹ......
    mình muốn biết điều kiện sân bãi có đảm bảo đầy đủ thiết bị (thảm, dụng cụ tập luyện ) và an toàn cho việc tập luyện ko vì theo mình biết thì sân trường HVT là sâm xi măng.......
    quần áo mặc khi tập là loại gì và mức phí là ntn ko hả bạn

14. Hoang Buui

Hoang Buui Member

Cho tôi mạn phép xin hỏi bạn, bạn đã học những môn võ trên từ đâu, cấp đai như thế nào và ai là thầy của bạn..? Để minh chứng cho điều đó thì bạn cần phải liệt kê về trình độ của mình trước khi dạy cho ai đó. Thân ái!

15. tuyen.shb

tuyen.shb New Member

Dear all

Ba của mình là đệ tử Thiếu Lâm Nam Phái,sau đó ba mình học Judo tính thời điểm trước đó tương đương với trình huyến luyện viên bây giờ.Bản thân mình học Thiếu Lâm Nam phái lúc nhỏ.Thầy của mình là đệ tử chân truyền của Nam Phái tên Hùng,anh Sơn huyến luyện cho cty bảo vệ Long Sơn là sư huynh của mình.Lớn lên học Teakwondo với thầy Đàn tại sân nhà thi đấu Phan Chu Trinh.Hiện nay đang được ba mình huyến luyện Judo và jiu jitsu.Nếu bạn nào muốn kiểm chứng chúng ta có thể giao lưu.Các môn mình học mình ko học để lấy đai.Mà mình học để lấy kinh nghiệm và kỹ thuật.Nói chung là học những cái thực tế.

16. tutki12

tutki12 Member

Học phí thể nào Thương ơi !

17. muabanonline

muabanonline New Member

a có dạy bên nha trang ko a
    do bên đó xa chỗ e quá :)

18. xanhlam

xanhlam Member

có dạy buổi 19h00-đến 20h00 ko vậy!^^

cho mình hỏi là có dạy buổi sáng ko bạn?vì sáng 7h30 mình đi làm đến tối 7h00 mới về .xin nói rõ về thời gian hoc sáng chiều hay huấn luyện riêng .. cảm ơn bạn rất nhìu^^:friends:

19. Nobody_1987

Nobody_1987 New Member

Mình học để lấy kinh nghiệm và kỹ thuật.Nói chung là học những cái thực tế. <<< tôi thích cái cách suy nghĩ này của bạn . Người tập võ không cần cái đai đẳng hay bằng cấp . Họ chỉ cần 1 thứ đó là kinh nghiệm và thực chiến .

20. letuanvinh

letuanvinh Member

bạn ơi cho mình hỏi club còn hoạt động không....cho mình tham gia với...với lại cho mình biêt vài thông tin về trang phục với lại học phí là bao nhiêu vậy....mình đag rất quang tâm