Đối tác - Liên kết

Cung cấp thông tin phuợt miền Bắc tới các phuợt thủ Nha Trang-Khánh Hòa

Thảo luận trong '5. Tư vấn - Hỏi đáp - Chia sẻ Kinh nghiệm du lịch' bắt đầu bởi VCItravel, 24/9/15.

1. VCItravel

VCItravel New Member

Khoá thớt cảm ơn các bạn đã ủng hộ

Chỉnh sửa cuối: 10/2/17
  2. Bimmin

Bimmin Member

Hỏi thông tin đi phuợt Tây Bắc

Chào anh.Năm ngoái em có dịp ra ngoài Hà Nội và đi Sapa vào thời gian này thấy thật tuyệt.Cuối tuần sau em dự kiến ra đó vào chiều tối thứ 5 ngày 1/10 và vô lại NT vào tối chủ nhật 4/10. Anh có thể tư vấn giùm thời tiết và tình hình đi lại ở ngoài đó và trong mấy ngày đó em nên đi đâu cho phù hợp( em dự kiến thuê xe máy để đi trong mấy ngày đó).Cảm ơn anh truớc.

3. VCItravel

VCItravel New Member

Mùa đẹp nhất trong năm để đi ngắm ruộng bậc thang vùng núi phía Bắc

Chào bạn Bimmin.Như câu hỏi thì bạn có 3 ngày hai đêm ở Miền Bắc,như vậy hoàn toàn có thể tiến hành một chuyến đi ngắm lúa tại Mù Căng Chải ,bạn sẽ có những trải nghiệm tuyệt vời khác với Sapa.Với lịch trình như bạn đã nói nhưng mình chưa biết bạn có đi cùng bạn bè hay đi một mình.Nếu đi cùng bạn thì tốt nhất các bạn đi nhóm 4 người thì từ việc thuê xe máy ,thuê phòng ,ăn uống,chụp ảnh,... đều thuận lợi và kinh tế hơn.Nếu bạn đi một mình bạn nên tìm một nhóm phượt đang tìm thành viên vào cuối tuần đi lên Mù Căng Chải ngắm lúa để tham gia,như vậy sẽ phù hợp với bạn ,nhất là khi ban là nữ( bạn có thể tìm thông qua trang phuot.vn hoặc fb của trang này) .Thời gian này là thời điểm tốt nhất trong năm để đi ngắm ruộng bậc thang và lúa ở vùng núi phía Bắc.( chi tiết hơn như mình và bạn đã trao đổi qua zalo rồi,nếu cần hỏi thêm bạn cứ nhắn khi mình online sẽ trả lời bạn ngay.Chúc vui

4. VCItravel

VCItravel New Member

Lễ hội hoa tam giác mạch Hà Giang

5. VCItravel

VCItravel New Member

Tây Bắc

6. Bimmin

Bimmin Member

Tây Bắc thân yêu...