Đối tác - Liên kết

Cùng Nhau Quyên Góp Giúp Đỡ ĐOÀN BẢO TÍN

Thảo luận trong 'Chương trình từ thiện khác' bắt đầu bởi ShopNguoiLon, 15/1/08.

1. ShopNguoiLon

ShopNguoiLon Moderator

"Đột nhiên mẹ bị ung thư , đồ đạc , gia súc trong nhà gần như bị bán hết để lấy tiền chửa trị cho mẹ bạn . Nhà đã khó khăn , giờ thì khó khăn chồng chất , NTF không mong mẹ bạn có thể hoàn toàn bình phục ( vì mẹ bạn chỉ còn chờ ... ) , nhưng mong là bạn sẽ đậu ĐH và cả nhà sớm vượt qua nỗi đau này !!! NM nghĩ : cuộc sông thật có nhiều điều bất ngờ , có cả niềm vui lẫn nỗi buồn , cha mẹ không biết sẽ ra đi lúc nào nữa , nên tốt nhất là từ bây giờ lấy việc học để trả ơn cho ba mẹ !"

Đoạn tin trên do một thành viên của Diễn Đàn Nguyễn Trãi đã gởi đến trên diễn đãn NTF. Tôi thấy chúng ta đều là người Khánh Hòa và đều là những người hảo tâm nên post vào đây. Tùy vào tấm lòng của các bạn, nếu các bạn cảm thấy mình có thể giúp được bao nhiêu thì cùng nhau chung sức giúp đỡ người bạn này. Và cùng nhau cầu chúc cho gia đình họ sớm trải qua những ngày đau buồn này.
    Chúng ta được may mắn hơn Tín, vì vậy tôi nghĩ sự may mắn của chúng ta hãy cùng nhau chia sẻ cùng những người kém may mắn hơn chúng ta. Có thể ko giúp được gì nhiều nhưng mọi người cùng nhau giúp đỡ một chút thì chúng ta cũng có thể giúp được điều gì đó cho gia đình Tín. Giúp cho bạn ấy đỡ vất vả cực nhọc 1 tí để có thể tiếp tục đến trường mà ko bị vấn đề gì. (Sẽ có một đợt quyên góp tại trường vào buổi chào cờ thứ 2 đầu tuần)
    Nếu các bạn muốn giúp sức.
    Về tiền ủng hộ, nếu là học sinh trường Nguyễn Trãi (Ninh Hoà), bạn có thể gởi cho:
    Nguyễn Trần Duy Phương, lớp 12C2
    Nếu là cựu học sinh hay các nhà hảo tâm, các bạn gởi cho:
    Nguyễn Như Thi, 332/179/15A7 Dương Quảng Hàm, Phường 5, Quận Gò Vấp
    Nếu muốn gởi qua Ngân Hàng, các bạn có thể gởi qua tài khoản:
    Nguyễn Như Thi
    Số tài khoản: 901001563
    Tại: Ngân hàng Sài Gòn thương tín, Phòng giao dịch Ninh Hòa, chi nhánh Khánh Hòa.
    Ở Nha Trang, tôi nghĩ Admin NTClub có thể mở một địa chỉ để tiếp nhận quyên góp (tất nhiên là nếu như có thành viên muốn quyên góp):32[1]:

Bạn có thể xem thông tin chi tiết hơn tại đây: http://thptnguyentrai.com/forum/showthread.php?p=11326#post11326

Chỉnh sửa cuối: 15/1/08
  2. PhuocLong007

PhuocLong007 Tổ chức sự kiện NTC

Bạ có thể choddiarr chỉ củ thể tại nhà thành viên cần giúp đở được ko vậy

3. ShopNguoiLon

ShopNguoiLon Moderator

Thông tin về Đoàn Bảo Tín: Địa chỉ: Lạc An. Lớp: 12C4. Hạnh kiểm: Tốt. Học lực: Trung bình (khống chế môn Văn). Tính tình: Hiền lành, hay giúp đỡ bạn bè, hòa đồng. Chức vụ: Lớp phó lao động.