Đối tác - Liên kết

Cuộc đời và sự nghiệp không đáng 1 xu của thien80

Thảo luận trong 'Xóm nhà lá' bắt đầu bởi thien80, 3/1/11.

1. E71XXX

E71XXX Moderator

Kệ bác ấy đi anh,làm việc của mình thôi,xem bác thinhkt viết 10 cmt mà chỉ có 2 câu dở,3 câu tệ òn 5 câu còn lại thì gớm ờm.Spam phát nào =)) :he:

2. osatadao

osatadao Well-Known Member

Ôi dào ơi bác ơi, chó sủa cứ sủa, đường ta cứ đi hơi đâu mà lo mấy cái đó bác. Chó sủa là chó không cắn. Bác cứ tiếp tục để anh em có cái mà học hỏi:trampoline:

3. thinhkt

thinhkt New Member

" Lâm tặc " có gì hay ho đâu mà bác cứ kể hoài điệp khúc đó nghe phát ớn ! Bác phá rừng, phá tài sản của quê hương đất tổ mà bác dám dạy đời ai chứ. Bác ko sợ con cháu của bác học theo thói hư của bác là đi phá hoại rừng vàng biển bạc của quê cha đất tổ ah. Những cái gì thuộc về quá khứ mà không hay ho gì thì đừng rêu rao lên diễn đàn này nghe chói tai lắm. Biết đâu bọn trẻ sẽ ngộ nhận coi đó là hay ho và làm theo những gì bác đã làm thật là phiền phức. Những gì thuộc về dĩ vãng xa xôi bác cứ ấp ủ mà chiêm nghiệm và suy ngẫm nói ra làm gì mất hay.

Chủ đề bác nói là cho Spam thoải mái nhưng xem ra bác cũng mất bình tĩnh quá. Bác còn nhiều cái phải học nhiều thì mới dạy khôn người khác được.

Thực sự hôm nay tôi cũng hơi quá chén nên có ghé lỡ vào topic của bác đùa dỡn máy câu cho vui nhưng bị công kích ghê quá. Bác cũng thích có người phản biện cho topic của bác chứ, chẳng lẽ bác cứ thích sự ngưỡng mộ hoài thôi sao. Cuộc sống phải có mặt trái mặt phải mới vui, ai cũng theo bác bác thấy vui không. Thôi lần sau tôi ko đùa kiểu này nữa OK ko ???

Tôi thực sự cũng phục bác nhưng bác nói tôi ghê quá ! Nên giờ tôi thấy bác cũng quá tầm thường.

Qua đây tôi cũng thành thật xin lỗi bạn kẹo ngọt nha vì tôi đùa dỡn không đúng chỗ . Thực sự tôi không có sự ác ý gì cả chắc lúc đó tôi tưng quá nên mới vậy ( rượu vào mất khôn ).

Xin lỗi toàn bộ anh em đã theo dõi Topic của anh thien 80 đã làm tôi làm cho dán đoạn.
    Bác Thien 80 cứ tiếp tục đi nhé ! Tôi ko thọc mạch bác bữa đâu. Bye

4. thien80

thien80 New Member

Bạn công kích tôi thì không sao, OK
    Nhưng bạn đem nick khác vào giỡn trong này tôi không đồng ý. Tôi đã nói rất rõ. Bạn cứ comment với thien80 thoải mái tôi không ý kiến gì. Nếu bạn thấy những gì tôi làm không đúng bạn cứ việc lên tiếng. Topic này không phải viết riêng cho bạn, còn nhiều người tôi vẫn chờ... khi viết, sẽ còn dài lắm bạn, và còn nhiều dịp để bạn công kích....
    Tôi đâu dám dạy ai, đã nói rõ vì quá rảnh....và cũng xin nói luôn: tôi lập topic để nói chuyện với người khôn, còn người đã ngu và quá ngu thì nghĩ sao chả được.

Chỉnh sửa cuối: 26/1/11
  5. Code47

Code47 New Member

Sở thú nào xổng chuồng để cái tên trời đánh say rượu này đi comment bậy bạ vậy hả ? Làm ăn gì mà tắc trách thiệt:mad:
    Xin lỗi thinhkt nhé hôm nay hơi quá chén
    =))

6. Mèo Đen

Mèo Đen New Member

Chém cha cái số "kiếp long đong"
    Tài lớn gặp xui.. cũng bỏ không.
    "Anh hùng mạt vận" đành.. "xếp xó"
    Nhắc lại làm chi?.. cho đau lòng!
    ...
    Thấy chuyện người ta, ngẫm chuyện mình,
    Cuộc đời tất bật chuyện mưu sinh.
    Tay trắng làm nên.. rồi tay trắng..
    Ra đường "con nít" cũng.. coi khinh!!
    ...
    :teeth:

7. martin

martin Member

haya nhiều chuyện xảy ra khi hai ngày không ghé topic gê ta,,,,,,nào là sở thú,nào là XXxx = sexy, rồi ông náo say rựu té vào topic.......khó đở quá...............

8. hungangel84

hungangel84 New Member

9. thinhkt

thinhkt New Member

Cái thứ người mà cứ rêu rao bản thân mình trên diễn đàn mà khôn ah ! Tôi nghĩ bác già rồi mà vẫn còn mắc sai lầm quá lớn. Thảo nào bác lập topic cuộc đời ko đáng một xu đúng quá đúng. Thôi cũng cảm ơn bác đã cho tôi cái để đọc trong những lúc ko có việc gì để làm hahahaha.

Thôi bác cứ kể tiếp đi ! Ai nói nói bác thien 80 không khôn đâu nhưng bác dám nói người khác ngu và quá ngu thì nên xem lại mình.

Chúc bác cuối đời nên khôn hơn một chút nữa.
    Bye nhé !

10. che3chang

che3chang Active Member

Muốn có " quả " tốt hãy gieo " nhân " tốt . Bác thien80 lập topic để viết tự truyện mà , điều này đâu có đụng chạm và ảnh hưởng đến ai đâu ? Nếu không thích thì bạn có thể không đọc đâu cần phải xỏ xiên đả kích người ta như vậy ? Ai sai , ai đúng, ai khôn , ai ngu .... hãy để người đọc tự nhận xét .

11. E71XXX

E71XXX Moderator

Cứ gặp các bác loại thế này là nản à,nói gì mà nghe phát chán.Bác có pro thì ra ngoài chơi 1 cái topic tự sướng cho bọn hậu sinh tụi em bắt ghế ngồi học hỏi cái.Còn cái này là chuyện của chủ topic,người ta viết gì thì mackeho ,việc gì mà bác phải lăn tăn nào.Vui thì spam vài câu ủng hộ,buồn thì đi tìm nơi khác,có gì mà bác hết xổ tục với 1 đưa con gái,rồi lại hậm hực khi người ta chỉ ra lổi.Hay là bác Bán Hàng Đa Cấp,bị anh em bắn phá nên clone nick qua đây xổ đồ nhậu hả bác.Em cũng xin phép bắt cái ghế quỳ coi thử bác còn nói câu gì ghê hơn mấy câu này không

12. Toc muoi tieu

Toc muoi tieu New Member

Tôi hàng ngày vẫn dỏi theo câu chuyện của Bác, quả thật càng dọc càng thấy lôi cuốn giống như là đang được xem một bộ phim truyền hình dài tập hấp dẫn xem được tập trước rồi lại hồi hộp chờ đợi để được tận hưởng tập tiếp theo, cứ như vậy tôi xem phim trong lặng lẻ không spam, không bàn luận....rồi đến một lúc có một khán giả có thể bị say rượu cũng có thể bị bệnh tâm thần( mà theo tôi nghỉ hắn hoặc là nhân vật hoặc là con cháu của một nhân vật nào đó trong câu chuyện của bác, hắn chính là "THINHKT") phá đám tập phim mà tôi đang xem thì lúc này tôi không thể ngồi yên được rồi Tôi phải spam để nhắc nhở. Tôi muốn nhắc Bác phim đang hay, đang lôi cuốn người xem thì hãy cứ tiếp tục phát sóng đừng có vì một khán giả say( hoặc giả say) phá rối mà mất bình tĩnh để cho câu chuyện đi lạc đề, không cần quan tâm đến spam của hắn, không cần biết hắn là ai.....chỉ cần nghỉ đến những người như tôi đang hằng ngày dỏi theo câu chuyện của Bác.
    Đó là những lời tâm sự thật lòng .

Chỉnh sửa cuối: 26/1/11
  13. xenolala

xenolala New Member

không cần biết Thinhkt là ai cho dù gái hay là trai,
    Tiếp đi chủ thớt :indian::indian::indian:

14. heo_hoangda

heo_hoangda New Member

thì cái j củg có 2 mat mà,đúg hok,puan trọg là mìh nè(mình nói chủ topic)fai bjk vươn lên trên những điều khen hay chê.

15. martin

martin Member

:dunggian::dunggian::dunggian::dunggian:

16. nhatrang

nhatrang Super Moderator

Mỗi người mỗi quan điểm để đánh giá những sự việc nào đó tùy theo cách nhìn nhận của mỗi người ... nhưng riêng chuyện thinhkt biết rõ vienkeongot là con gái mà lại nói những điều như trên thì tệ thật ... đừng đổ thừa là say ... không hay một chút nào cả.

17. thien80

thien80 New Member

Tự vả mình !

Trân trọng cảm ơn những lời động viên của bác tocmuoitieu và các bạn, thật tình là mấy hôm nay tôi quá bận rộn với những việc thường nhật của những ngày cuối năm nên chưa viết tiếp được chứ không phải vì bị phá đám. Khi mở topic tự truyện này tôi đã lường trước mọi việc có thể xảy ra nhất là nhóm bán hàng đa cấp. “thinhkt” nói về tôi như vậy chứ có nói nhiều hơn nữa cũng chỉ như muối bỏ biển. Biển đã mặn rồi thì có bỏ thêm muối cũng chẳng thấm tháp gì. Tuổi trẻ háo thắng là chuyện thường tình trong xã hội mà các bác,(trước đây tôi cũng đã từng như vậy) tôi sợ nhất là topic của tôi làm tổn thương đến những “tâm hồn trong sáng” còn với bản thân tôi không riêng gì ở đất Nha Trang mà những nơi tôi đi qua họ đều dành cho tôi nhiều thử thách và đã có những đánh giá nhất định về con người tôi ! Tôi có triết lý sống riêng của mình và tôi luôn tự hào rằng mình đã sống những ngày tháng qua có ý nghĩa, không làm việc gì để phải thẹn với lương tâm, xấu hổ với gia đình, tội lỗi với xã hội. Viết những trang hồi ký này nhiều lần tôi đã rơi nước mắt vì tủi nhục, vì uất hận, vì sự bất công trong gia đình và trong xã hội mà tôi phải chịu đựng. Nó là câu chuyện thật của đời tôi, viết lên đây tôi thấy mình như giủ bỏ được những tủi hờn mà lâu nay phải ôm mãi trong lòng… Đọc để hiểu và cảm thông hay đưa ra phán xét đều là quyền của các bạn !

Chỉnh sửa cuối: 27/1/11
  18. Heorung-daban

Heorung-daban Member

Nổi buồn phải đem ra phơi nắng thì mới tan thành khói sương được..em ủng hộ bác vì trong cuộc đời của bác còn thấp thoáng bóng hình của 1 trong số những người đọc hôm nay. Hãy vẽ lại cuộc đời mình và đừng quan tâm đến bọn biết đọc mà không biết hiểu. Đó mới là nghệ thuật bác ạ.

19. muarung

muarung Active Member

Vẫn nể bác vì những câu đại loại như trên... Có thể thinhkt say thật, nhưng "bản chất" thì không có gì thay đổi khi cố bào chữa cho mình bằng những comment sau đó... Cái này rất đúng với cái câu mà thiên hạ vẫn thường hay nói nà! "Đã ngu mà còn cố tỏ ra là mình nguy hiểm"...

20. cadic

cadic Member

Bạn nên đọc tiêu đề topic sẽ hiểu ý của pác thien80 muốn nói gì. Đây cũng giống như nhật ký của pác ấy. mọi người đều có quyền đọc ( vì pác ấy share cho mọi người đọc), nhưng nếu bạn ko thích thì bạn đừng đọc, vì là chuyện riêng của cá nhân, có thể không phù hợp với bạn,nhưng sẽ phù hợp với 1 số người khác. Vì thế bạn đừng đem cái chủ quan của mình mà nhận xét toàn cục, như thế sẽ không đúng ( bằng chứng là ace trong topic này đều phản ứng với các comment của bạn). tại sao bạn bình luận lại để chữ "bye nhé" ??? phải chăng bạn không đủ dũng cảm để đối mặt với sự thật. Phán 1 câu rồi phủi đít bỏ đi, như thế là không có trách nhiệm, lớn phải làm cho ra người lớn, người lớn khác với con nít ở chỗ phải có trách nhiệm. Qua các bài của bạn ( tôi theo dõi nhưng ko comment), tôi thấy bạn giống con nít hơn là người lớn đó.