Đối tác - Liên kết

Đàn ông nghĩ gì về con gái đã mất trinh tiết

Thảo luận trong 'Trung tâm tư vấn tình cảm - Tâm lý' bắt đầu bởi cindy_ngoc_xit, 14/1/12.

1. cindy_ngoc_xit

cindy_ngoc_xit New Member

Suy cho cùng, việc mất trinh của phụ nữ hầu như là do đàn ông gây ra. Hà cớ gì mà họ có quyền đòi hỏi và ghen với những chuyện trong quá khứ của người ta?
    Hãy xem đàn ông nói gì..........

Người gửi: Nguyễn

Tôi cũng là đàn ông, đọc xong bài báo, tôi thấy các ông chồng trong bài đã quá ích kỷ và nhỏ nhen, suy nghĩ chưa tiến bộ. Tôi thiết nghĩ chị em cũng chẳng có gì phải sợ. Con người sinh ra đều có quyền bình đẳng trong chuyện yêu đương, kể cả nam hay nữ.

Mà suy cho cùng thì việc mất chữ trinh của phụ nữ hầu như là do đàn ông gây ra. Đàn ông ít nhiều từ quá khứ tới hiện tại cũng phải quan hệ với 2 cô trở lên, chưa kể "đi ăn thêm", hà cớ gì mà có quyền đòi hỏi và tệ bạc với chị em, nhất là lại ghen với những chuyện trong quá khứ của người ta. Người ta đã quen biết người khác trước khi đến với anh cơ mà.

Đã đến với nhau thì hãy dẹp bỏ quá khứ đi. Nếu không thì chỉ làm khổ nhau và khiến cho mọi việc có chiều hướng xấu đi, tồi tệ thêm.

Người gửi: Q Lê

Tại sao đàn ông tự cho mình cái quyền được yêu và đòi hỏi quan hệ tình dục với bạn gái trước hôn nhân, nhưng lại không thể chấp nhận việc vợ hay bạn gái của mình đã có quan hệ tình dục với người khác trước hôn nhân? Phải chăng đàn ông Việt Nam chúng ta quá ích kỷ?

Người gửi: Nguyễn Hữu Phong

Đàn ông hay đàn bà cũng đều có những chuyện quá khứ. Các đấng mày râu có bao giờ xem lại chính mình không? Tôi cũng là một phần của thế giới đàn ông, cũng phải chấp nhận một điều là chuyện quan hệ tình dục trước hôn nhân của chị em khá phổ biến. Mình nên có tư tưởng phóng khoáng một chút.

Không phải là tôi đồng tình việc chị em quan hệ tình dục trước hôn nhân, tuy nhiên các đấng mày râu khi yêu hay đòi hỏi chuyên ấy. Vậy bạn có chắc mình là chưa quan hệ với một cô gái nào không? Nếu bạn đã có quan hệ tình dục với bạn gái rồi, vậy sau khi chia tay cô gái đó, một người đàn ông khác yêu và cưới cô ấy thì họ sẽ phải đổ lỗi cho ai đây?

Vì vậy tôi mong các bạn hãy suy nghĩ rộng lượng vấn đề này một cách bình đẳng. Hãy suy nghĩ về chính mình rồi đặt câu hỏi cho chính mình. Đàn ông và phụ nữ có gì giống nhau và khác nhau? Có nên áp đặt cho chị em khi chính mình là người làm đau khổ những người con gái khác?
    <vietbao.vn>

2. cherry_le

cherry_le Active Member

chính xác! nam nữ bình đẳng phải như vậy chứ. Không khuyến khích sự quan hệ trước hôn nhân nhưng mà chuyện đó thì không nên chỉ đổ lỗi cho người phụ nữ.:gp::gp:

3. v32

v32 Active Member

bọn đàn ông xấu xa ở đây trách thì trách chứ củng chả làm gì được bọn này, quan trọng hơn là con gái phải biết làm chủ mình đi đã, nếu làm chủ mình thì trinh tiết vẫn còn thôi à :lee:

4. ga tia

ga tia Active Member

Ðang đọc: 6(5 thành viên và 1 khách)
    ga tia*, anh hiep co don, gialac, Let'sFly Travel, nhokxinh88

Mấy cái chủ đề này .............cm mệt người :cm1jl5::cm1jl5::cm1jl5:

5. good man

good man Member

nói chung mất rồi thì cũng chẳng sao cả, quan trọng là cưới về ,chung sống với nhau có chung thủy với nhau hay ko thôi

6. tu_nguyen

tu_nguyen Well-Known Member

2012 rồi, ai quan trọng gì nữa. Mất còn cũng thế, lấy người chứ đâu fai lấy cái của nợ ấy đâu mà

7. davidtvt

davidtvt Moderator

Còn thì ai cũng sẽ mất, quan trong cách mất như thế nào

8. cindy_ngoc_xit

cindy_ngoc_xit New Member

Đúng là mỗi người mỗi ý kiến

9. baodinh_nt

baodinh_nt Member

mất thì thôi nhưng mất lần thừ 2 còn gọi là được

10. hailangtuus

hailangtuus Well-Known Member

sống là bình đẳng trinh tiết thì quan trọng gì.......còn trinh thì chắc gì sống với nhau đã hạnh phúc. mệt mấy cái thằng ho lao quan trọng cái màn trinh:teeth::teeth::teeth::teeth::teeth::teeth:

11. vampire.23th

vampire.23th New Member

Hầu hết con trai đều muốn lên giường với bạn gái mình khi yêu vậy thử hỏi đào đâu ra gái trinh cho mấy chàng khi mà quen ai cũng muốn phá như thế?????

12. **Mr.Tí*

**Mr.Tí* New Member

chuẩn Men ^^ ....rất hợp với cái nick của Pro luôn ^^

13. pinkpink

pinkpink New Member

e thích câu nói này của a ......^^:mn:

14. ducprosexy

ducprosexy New Member

Là đàn ông ai chả muốn là người đầu tiên.....! Thế nên mới có chiện để nói

15. nguoivuivevn

nguoivuivevn New Member

khi nào quý ông lấy vợ rùi thì hãy cm nhe , giờ nói thì mạnh miệng lắm ko bit lúc đó có chì chiết vợ mình ko .

ông nào quen nghiêm túc đến hôn nhân thì đa số ( đa số thui nhé ) đều mong vợ mình còn trinh .

ông nào quen chơi thì ko thích bạn gái mình còn trinh có khi còn mong cho mất trinh rùi đó chứ ( dễ dàng thả dê ) hơn .

ko bít có đúng ý quý ông trong đây ko nhỉ . tui chỉ nói sự thật thui mà chắc cũng đúng với hơn 90% đàn ông việt nam rùi .

16. Mr_Ech

Mr_Ech Moderator

hãy giả sử vào 1 năm xxxx nào đó,phụ nữ họ cũng đòi đàn ông phải còn trinh thì sao nhỉ,hỏi ngược lại như thế liệu có a nào còn ko =)),lúc âý ko biết các a sẽ nghĩ như thế nào nhỉ ^^

Chỉnh sửa cuối: 15/1/12
  17. EL*NiNo*09

EL*NiNo*09 Well-Known Member

cái này thì do suy nghĩ của mỗi người thôi...đàn ông thì thường rất là tham lam và ích kỉ nên lúc nào phụ nữ cũng phải chịu thiệt ...:wave2::wave2::wave2:

18. phong.ho

phong.ho Member

Đàn ông nghĩ gì về cách sống đạo đức đúng đắn. Và có nên quan hệ trước hôn nhân k ?
    Nếu tôi là 1 người chưa quan hệ thì vợ hay người yêu tôi cũng nên giống tôi.
    Nếu tôi đã quan hệ với người khác, thì tôi không mong gì cả.
    Hãy nghĩ nhiều hơn về cách sống hiện đại với cách sống thoáng.

19. E71XXX

E71XXX Moderator

Bác nói chưa đúng lắm,theo em nghĩ "tham lam" thì đàn ông với đàn bà là như nhau,chưa chắc gì chị em chịu thua các ông về vấn đề này.
    Trinh tiết thật sự không là vấn đề ghê gớm khi đàn ông hay đàn bà biết nhìn xa,trái tim mới là thứ quan trọng nhất.Anh có thể là người đầu tiên của cô ấy nhưng khi anh đi vắng,chị ấy tèng téng teng với thằng khác thì cũng như không.
    Mà các chị xài tuyệt chiêu thì ông quái nào dám vỗ ngực xưng tên là biết các cô,các chị còn trinh hay không em chết liền :cuoisunrang:

20. theanh88

theanh88 Member

BÁC NÓI HAY LẮM .............BI GIỜ EM HỎI MỌI NGƯỜI MỘT CÂU NẾU MỌI NGƯỜI TRẢ LỜI ĐC THÌ SẼ BIẾT ĐC CÂU TRẢ LỜI VỀ VIỆC TRINH TIẾT CỦA NGƯỜI PHỤ NỮ.
    MỘT NGƯỜI PHỤ NỮ CHỈ CÓ MỘT CÁI VẺ NHÌN ĐẸP BỀ NGOÀI ..........
    MỘT NGƯỜI PHỤ NỮ BÌNH THƯỜNG NHÌN ĐC VÀ CÓ THỂ XẤU ĐI CHĂNG NỮA MÀ HIỂU LẼ Ở ĐỜI HIỀN THỤC NẾT NA.........
    THÌ MẤY BÁC CHỌN AI ..........
    MẤY BÁC SAO EM KHÔNG BIẾT CHỨ RIÊNG EM THÌ CHỌN CÔ NÀO CÓ MỘT TRONG NHỮNG ĐỨC TÍNH .......HIỂU LẼ Ở ĐỜI HIỀN THỤC NẾT NA BIẾT KÍNH TRÊN NHƯỜNG DƯỚI .......CŨNG NHƯ CÓ BÁC ĐÃ NÓI LÀ LẤY VỢ CHỨ KHÔNG PHẢI LẤY CÁI NỢ, VỢ LÀ GÌ VỢ LÀ NGƯỜI BÊN TA CÙNG SỚT CHIA BUỒN VUI CÙNG ĐỒNG CAM CỘNG KHỔ VỚI TA ĐI HẾT CUỘC ĐỜI .MỘT VỢ MỘT CHỒNG ĐỒNG LÒNG TÁT CẠN BIỂN ĐÔNG .
    RÙI CÒN CÓ BÁC LẠI NÓI LỖI DO PHỤ NỮ ,LỖI DO ĐÀN ÔNG ...........EM XIN ĐC NÓI CÂU CÔNG BẰNG LÀ KHÔNG DO AI HẾT MÀ DO CẢ 2 .......DO TÂM SINH LÝ ,DO XÃ HỘI WA HIỆN ĐẠI BỊ NHIỄM BỞI XÃ HỘI HIỆN ĐẠI NHỮNG THÓI HƯ TẬT XẤU ........
    ĐI SÂU HƠN VỀ VIỆC TRINH TIẾT NGƯỜI PHỤ NỮ LÀ
    TRUNG BÌNH MỘT NGƯỜI PHỤ TỪ KHI ĐC SINH RA VÀ ĐẾN KHI LẤY CHỒNG LÀ CÓ KHOẢNG 20 NĂM PHẢI ĐỐI MẶT VỚI NHỮNG NGUY HIỂM NGUY CƠ VỀ VIỆC BỊ RÁCH MÀNG TRINH VÌ NÓ LÀ MỘT LỚP RẤT LÀ MỎNG RẤT DỄ BỊ RÁCH,NẾU VẬN ĐỘNG MẠNH....DO TẬP LUYỆN THỂ THAO,ĐI XE ĐẠP,TÉ NGÃ ,TAI NẠN ...............THEO EM BIẾT HÌNH NHƯ CÓ NGƯỜI CÒN KHÔNG CÓ MANG TRINH LUÔN KÌA
    BI GIỜ ĐÃ 2012 RÙI , THẾ KỈ 21 RÙI .NGƯỜI TA ĐÃ RA NGOÀI VŨ TRỤ ĐC RÙI LÀM ĐC TỚI THỨ GÌ RÙI MÀ CÒN WAN NIỆM CỔ HỦ WA ,,,,,,,,,,,,,SỐNG LÀ PHẢI NHÌN VỀ TƯƠNG LAI NHÌN VỀ PHÍA TRC NHÌN VỀ NHỮNG GÌ TỐT ĐẸP MÀ SỐNG ................ LẤY NGƯỜI CHỨ KHÔNG PHẢI LẤY ................
    AI CŨNG CÓ SAI LẦM CŨNG CÓ LẦM LỖI BIẾT SAI BIẾT SỬA KHÔNG AI HOÀN MỸ HẾT ,BIẾT CHẤP NHẬN VÀ THA THỨ SỐNG VÌ TƯƠNG LAI
    :ainhauko:

Chỉnh sửa cuối: 15/1/12