Đối tác - Liên kết

Đáng buồn cho 1 góc nhỏ của Nha Trang

Thảo luận trong 'Cảm nhận về Nha Trang' bắt đầu bởi trung.ceh1412, 5/2/13.

1. trung.ceh1412

trung.ceh1412 New Member

Hi all , không biết mình post có đúng box không. Nhưng có gì sai sót thì mong mod chuyển vào box thích hợp ^^.

Mình quê ở nha trang và hiện học năm 2 của 1 trường đại học tại sài gòn. Mình mới về quê vài ngày và có rũ bạn đi uống cafe tại quán cafe Tuổi Ngọc . Nhưng có một sự thật rất bất bình. Tiếp viên ở đây xem mình còn nhỏ hay sao không biết , nói chung là với thái độ khinh thường. Ngồi 20 phút nói chuyện thì nhâm nhi hết ly trà , mình kêu cho xin chút trà đá , nhưng kêu 5 lần thì không một ai ra châm trà , tiếp viên mà mình nhờ châm trà thì cứ nhìn nhìn rồi ngồi chơi , mình buẹc quá kêu tính tiền thì laị tới 2 3 người. Tuy là một góc nhỏ nhưng mình thật sự đáng buồn. Nếu có gì không đúng mong đc bỏ qua. Đó là cảm nhận của mình khi về quê ăn tết.

2. larila

larila New Member

K thích thì đừng tới nữa,ai ép vô đó đâu mà lên đây cằn nhằn

3. BananaUSA

BananaUSA Active Member

bùn hả, nhậu ko bồ tèo !!! học công nghê thông tin phớ hôn?

4. thongvo

thongvo Active Member

nếu vậy thì bữa sau vô quán khác uống đi bạn ah!!!còn nhìu quán phục vụ tốt mà!!!

5. HongAn_Computer

HongAn_Computer Đối tác NTC

1) Bác chủ thớt cảm thấy quán phục vụ chưa tốt - có nhã ý giúp quán & phần bực mình cách phục vụ của nhân viên - bác có thể alo số HOT LINE của TUỔI NGỌC hoặc yêu cầu gặp QUẢN LÝ ở đó

2) Bác bỏ qua mọi thứ, ghé quán khác uống ^_^ . Rất nhiều quán cà phê cơ mà bác.

Chúc bác Ăn TẾT vui vẻ nhá . Sắp TẾT rầu, mọi chuyện ko vui gác lại đi, năm cũ đã qua năm mới sắp đến.

Chúc cả nhà NTC Ăn Tết Vui Vẻ - Sức Khỏe & Hạnh Phúc :mn:

6. phuly

phuly New Member

Cảm ơn vì bạn đã nói lên để mọi người biết mà tránh xa quán Tuổi Ngọc. Mình nghỉ bận cần phải gặp quản lý nói chuyện để cho mấy đứa phục vụ bị phạt để cho lần sau phục vụ khách tốt hơn. Dù ai đi chăng nữa thì hi vào quán đều trả tiền như nhau cả. Có thể bạn nhỏ nhưng chính bạn mới là khách hàng tương lai. Bọn này cái đầu còn ngu quá, chẳng biết gì về kinh doanh.

7. Lucky Tím

Lucky Tím New Member

Quán cafe chè3chàng {Cao Bá Quát} tuy không gian nhỏ nhưng nhân viên phục vụ rất tốt đó là cảm nhận của Lucky sau vài lần tới quán đó ,NGoài ra còn có Cafe VK {Ngô Gia Tự} cũng phục vụ rất tốt ,quản lý luôn quan tâm đến từng khách hàng

8. trung.ceh1412

trung.ceh1412 New Member

Đây là đầu tiên mình ghé vào uống nên đó là cảm nhận của mình. Cũng chả phải cằn nhằn gì , chỉ là góp ý. Cũng giống như bạn ko comment thì thôi , ai ép bạn comment đâu mà phải xoắn nhau vậy ^^

9. trung.ceh1412

trung.ceh1412 New Member

Mình cám ơn ^^

Yes men ^^

10. dance_bb

dance_bb Well-Known Member

Đọc cả topic chỉ thấy mỗi thím này là thằng cằn nhằn =)))))))))))))))

11. radio887

radio887 Member

Chỉ cho thằng e 1 chiêu, cái này mình đã làm rồi và thành công. Mùng 5 tết năm ngoái, uống cf Vườn Dừa ( Nguyễn Thiện Thuật) vs 5 ng bạn. Vào kêu cf chờ khoảng 30p, tiếp viên bưng ra đúng 5 ly cf mà k bưng trà, phải gọi tới 3,4 lần j đó mới chịu bưng, hehe... hơi bực rùi nha. 8 chuyện khoảng 1h trà cạn k thấy ai châm trà, lại gọi, tiếp viên dạ 1 tiếng rồi lặn mất tăm hơi, cả đám chờ thêm kh 15p cũng k thấy động tĩnh, lần này thì bực thiệt rồi, mình kêu tính tiền, hehe... cái này càng lạ hơn, tiếp viên lại dạ 1 tiếng rùi bỏ đi luôn. Chờ thêm kh 10,15, rồi 20p, k thấy nói năng j cả, mấy đứa nv cứ nhìn khách hàng như nhìn vào cõi vô hình. Thiệt là bực mình quá đi, bảo mấy thằng bạn" 1,2,3 về..." ,đám bạn mình tròn mắt, mình bảo phát 1" cứ về, khỏi tính tiền có j tao chịu cho..." Mình ung dung đi ra sau cùng, định bụng mấy đứa tiếp viên kêu lại tính tiền là mình làm cho 1 trận. Vậy mà chả có ma nào ngó ngàng hỏi lấy 1 tiếng . Mặc dù k trả tiền nhưng vẫn bực bội, bảo mấy thằng bạn cạch nhé. Nha trang quán cf có mà đầy, chỗ nào phục vụ tốt thì còn tới, còn chỗ nào ỷ có thương hiệu rồi xem thường khách hàng thì Bye vĩnh viễn. 1 khách hàng tẩy chay thì k sao, nhưng cả tập thể khách hàng tẩy chay thì có nước sang quán kiếm đường khác làm ăn. Lần sau thì thằng e cứ vậy mà làm nhé! Chúc may mắn lần sau hehe....!

Chỉnh sửa cuối: 7/2/13
  12. Lucky Tím

Lucky Tím New Member

[​IMG]cái chữ ký trông mà phát thèm đó anh Tuấn ,dạo này anh khỏe ko ,ko thấy rủ em gái đi uống cafe nhen

13. radio887

radio887 Member

Đi ct Đà Lạt, buổi sáng ghé Thành ăn sáng, thằng lái xe đưa vào quán phở xương, nhìn thấy hết hồn lun, chụp cái hình chơi. A ăn 1 tô k hết, thằng lái xe làm tì tì 2 tô gọn ơ. Kakaka.... e gái nhớ a trai đến độ quên tên lun, hjhj... lại còn đổi tên cho a nữa. Tên mới đẹp quá. Thank e nha! Vậy là từ nay có 2 tên rùi, Hoàng vs Tuấn ( sao j cf Hoàng Tuấn quá, hjhj...) Ừ, anh ăn nhìu zậy mà chả thấy mập lên chút nào........!!!!!!!!!!!!!!

Mùng 1 cf nha e, sẵn lì-xì lun, hhehe....!

Chỉnh sửa cuối: 7/2/13
  14. Lucky Tím

Lucky Tím New Member

uh mùng 1 cafe và nhớ lì xì đó nha
    bb