Đối tác - Liên kết

[ĐĂNG KÝ] Hành trình tết 450!2016 Sài Gòn - Nha Trang

Thảo luận trong 'Các hội đồng hương' bắt đầu bởi Santa.C, 20/1/16.

1. Santa.C

Santa.C Member

HOT HOT HOT
    ---------------\m/---------------

Cứ mỗi khi Tết đến. Những người bạn Nha Trang đang sinh sống ở chốn phồn hoa đô hội lại mong mỏi trở về quê nhà sau một năm dài học tập và làm việc.

Hành Trình 450!2016
    Chuyến phượt cuối năm từ Tp. HCM về Nha Trang trên chính chiếc xe máy của mình. Vượt qua những cung đường đẹp ở miền Nam Việt Nam, ghi lại kỷ niệm cùng những người bạn quê nhà.

Chương trình đã được thực hiện lần đầu tiên vào năm 2010 với số lượng người tham gia giới hạn.

Năm 2011 số lượng người tham gia tăng đáng kể bởi các thành viên NTC với gần 20 thành viên.
    Năm 2012, với nhiều kinh nghiệm hơn, các thành viên đã có thể giải quyết được những vấn đề phát sinh trong hành trình và về đích an toàn.

Năm nay, chúng ta sẽ tiếp tục hành trình dành cho các bạn mới và các chiến hữu đã đồng hành cùng chương trình từ năm 2010.

Mình xin phổ biến lại một số quy định về tham gia chương trình tự phát này:

* Điều kiện tham gia:
    - Về người:

• Nam, nữ trên 18 tuổi. Người lái xe phải có bằng lái.
    • Có sức khỏe ổn định, không có vấn đề về tim mạch, các bệnh hen suyễn hoặc sức khỏe yếu.
    - Về phương tiện và hành lý:

• Có xe máy dung tích trên 50 cc, ưu tiên cho các bạn sử dụng xe của hãng Honda, Yamaha, SYM.
    • Không mang theo hành lý vượt quá 30kg trên xe (có thể chở thêm 1 người ở sau). Không mang theo các vật cồng kềnh.

* Khuyến khích:

• Kiểm tra và bảo dưỡng xe & hệ thống máy móc kỹ lưỡng (nhớt, lốp xe, thắng, gương, đèn...) trước khi tham gia hành trình.
    • Chỉ nên đem những hành lý cần thiết nhất. Không nên mang đồ quá cồng kềnh hoặc nhiều đồ. Các vật dụng và tư trang khác có thể gửi bến xe về Nha Trang trước.

* Lưu ý:

• Chúng tôi không chịu trách nhiệm nếu bạn nào tham gia mà không tuân theo sự chỉ dẫn của đoàn.
    • Nếu đã xác nhận, đồng thời các bạn chấp nhận các rủi ro không liên quan đến hành trình (nếu có). Mặt khác chúng tôi sẽ hỗ trợ các bạn tốt nhất có thể.
    • Giữ cho tinh thần tỉnh táo trong suốt hành trình là điều quan trọng nhất các bạn cần.
    • Vì hành trình dài (khoảng 10 đến 12 tiếng) nên có thể sẽ khiến nhiều bạn cảm thấy rất mệt mỏi. Chúng tôi sẽ phân bố thời gian nghỉ ngoài lịch trình cho các bạn có nhu cầu.

* Hỗ trợ:

• Khăn lạnh & nước suối miễn phí cho tất cả thành viên tham gia.
    • Các bạn tự chuẩn bị ruột xe sơ cua và các dụng cụ thay thế cho xe khi xảy ra trục trặc (nếu có).
    • Hướng dẫn tránh các trạm bắn tốc độ và làm luật của CSGT xa lộ.

Hành trình dự kiến khởi hành vào 26 Tết (04/02/2016). Các bạn vui lòng điền theo mẫu đơn dưới đây để BTC chương trình sắp xếp lịch đi thuận tiện cho tất cả thành viên nhé. Timeline dự kiến:
    Ngày 04/02/2016:
    - 3am: Tập trung tại Nhà thờ Đức Bà
    - 3.15am: Di chuyển đến điểm tập trung thứ 2 tại Suối Tiên để đón những thành viên còn lại.
    - 3.45am: Từ Suối Tiên xuất phát về Nha Trang.
    - 5.30am: Dừng chân ở Ngã 3 Dầu Giây dùng bữa sáng. Sau đó tiếp tục hành trình.
    - 10am: Dừng chân tại Địa phận Thành phố Phan Thiết nghỉ ngơi ăn trưa.
    - 1pm: Dừng chân tại Cà Ná nghỉ ngơi nạp năng lượng
    - Dự kiến 3pm sẽ về đến địa phận tỉnh Khánh Hòa.
    - Chia tay một số thành viên ở Cam Ranh. Sau đó các thành viên còn lại di chuyển đến địa điểm tập trung cuối cùng tại quảng trường 2/4 Nha Trang
    - Chụp ảnh lưu niệm, kết thúc chuyến đi.

Lịch trình khởi hành và danh sách thành viên chính thức sẽ được công bố vào ngày 01/02/2016 trong topic này.
    Sau đây là form đăng ký tham gia
    Hành Trình 450!2016:

Sau khi điền vào form các bạn chỉ cần nhấn vào Submit, hệ thống sẽ tự động cập nhật thông của bạn.

Các bạn không phải lo lạc đường hay gặp sự cố vì mọi người đi chung và có hỗ trợ hậu cần. Chương trình được tổ chức lần 6, chủ yếu là tập hợp những người hay chạy xe Tết về Nha Trang nên có ít nhiều kinh nghiệm. Hy vọng các bạn sẽ hưởng ứng và ủng hộ chúng tôi. Nhất là các thành viên đang ở Nha Trang, hy vọng các bạn chúc cho chúng tôi lên đường bình an và có 1 hành trình tốt đẹp cho đến khi về đích! Cảm ơn! [​IMG]

Trung tâm hỗ trợ & duy trì liên lạc khu vực phía Nam (đường dây nóng): 0935 606 358

Tham khảo: Kí sự Hành Trình 450! 2011

Chỉnh sửa cuối: 26/1/16
  2. davidtvt

davidtvt Moderator

Rất chi tiết.
    Chúc anh chị em an toàn trong suốt chuyến đi.

3. lieuquockhai

lieuquockhai New Member

e mong là điểm tập kết ở gò vâp :hug: :hug: :hug:

4. Đăng tin

Đăng tin Thương gia

Chương trình rất hay, vừa tiết kiệm vừa vui.

5. hien_cr

hien_cr New Member

có ai về tối ngày 4/2 hay sáng sớm ngày 5/2 ko đi cùng cho vui, tại 26 tết cty mới dc nghỉ, chậm 1 ngày mất tiu, buồn qá

6. Bịnh Ăn Chay

Bịnh Ăn Chay Active Member

Có ai đi cung đường tây nguyên về ko.đi ql14 lên daklak roi qeo xuống

7. Santa.C

Santa.C Member

Cám ơn cả nhà thật nhiều <3

8. Santa.C

Santa.C Member

Tối nay gặp cả nhà nhé. Mình đã nhắn tin cho các thành viên tham gia rùi.

9. olalamama

olalamama Member

hai vợ chồng mình cũng chạy xe máy về ngày 4/4 lúc 4h sáng, có bác nào đi chung ko ta.:guitar:

10. Santa.C

Santa.C Member

Năm nay triển tiếp nhen anh chị em ơi