Đối tác - Liên kết

Đánh giá LG optimus 4g lte lu6200 sau 10 ngày dùng

Thảo luận trong 'Thế giới Mobile' bắt đầu bởi minhquanmiss, 4/9/12.

1. minhquanmiss

minhquanmiss New Member

Đánh giá chung,với tầm tiền này thì 1 cây lu6200 là tốt cho sự lựa chọn,giá cả cũng chênh lệch ở nhiều cửa hàng,full box thì giá tầm 5t hơn,mình hiện đang ở sg,nhiều chỗ chỉ tầm 5t có hộp.
    Một điều là,ko phải có hộp là tốt đậu,hộp chỉ để bạn cảm thấy yên tâm.hàng xách tay về có thể đã qua sử dụng rất nhiều,nó cũng giống như bạn mua đi và bán lại nên có hộp vậy.Nên nhờ ai đó biết kiểm tra máy đi cùng để thêm phần đảm bảo.

2. Ku Ti 1992

Ku Ti 1992 New Member

rom 936 good

mới up bản rom mới hồi chiều ,, rom mod 936 việt hóa , xài cảm nhận ít nóng máy hơn rom chomobile 163 , thiếu nfc , kiểm ra tk hiện đầy đủ , ít tốn pin hơn , đặc biệt sóng 3g mạnh hơn hồi trc nhiều , bạn nào muôn đổi gió thì nên thử xem . bên tinhte.vn có bài hướng dẫn rất kỹ oy đó.

3. kedoibom

kedoibom Member

cho mình hỏi. mới sài lg 6200. đễ bình thường thì đễ gsm only hả. còn khi nào sài 3g thì đễ wcdma perfe hả...

4. minhquanmiss

minhquanmiss New Member

mình đang tính úp room cho cây a710k,nhưng còn sợ vì nhiu chàng đã úp và lỗi huống gì tay mơ như mình,định so sánh cây này với s1 nhưng cũng ít người dùng 710k,nói chung 710k ngon hơn s1,thử đi sẽ biết.
    Sẵn nói luông,note2 sài đã thật.....

5. Mr.Thiet

Mr.Thiet Member

Toppic này để ở Thế giới Mobile là đúng chỗ nhất rồi.
    Mỗi loại dế có những ưu khuyết riêng, điểm ưu nào quan trọng với người dùng, sẽ được đánh giá cao hơn.
    Tuy nhiên đối với máy chạy Android, có sẵn pm " Antutu Benchmark" trên Play Store, để kiểm tra cấu hình, chạy test hiệu suất và cho điểm. Dùng số điểm để so sánh các loại máy hoặc cùng loại, khá là công bằng.
    Tất nhiên chưa phải điểm cao hơn thì hơn mọi mặt, nhưng đó là công cụ đánh giá mà thế giới công nhận.
    Khi chạy Antutu, chênh lệch điểm trong hàng trăm, là không đáng kể, nhưng nếu hơn thua nhau hàng ngàn điểm, thì chắc chắn là hơn thua thật.
    Hãy Chạy thử Antutu Benchmark , không hại gì mà được biết thêm về "dế" của mình, cũng hay lắm chứ.
    Sau khi chạy thử,muốn gỡ bỏ apk chỉ cần vài giây.

Chỉnh sửa cuối: 21/3/13
  6. minhquanmiss

minhquanmiss New Member

điểm benmark chỉ để tham khảo thôi,vì nó còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố,như bản room,tốc đổ thẻ,vvvv......điểm có thể chênh lệch nhưng ko đáng kể,mình đã test 3 lần trên e lu là 7823,7562 và 7655.tuy nhiên em lu vẫn vượt trội hơn nhiều em.
    Đánh giá chủ yếu dựa vào người dùng thực tiễn thì sẽ chính xác hơn,lúc đó mới đánh giá được hiệu năng,camera,nhạc.....
    Mình ở sg rồi,và cũng giúp vài anh đi mua nhiều loại máy,máy chênh lệch 100 hay 200k ko quan trọng,quan trọng là máy mình đã mua bảo đảm chất lượng như mong đợi hay ko?
    Mình đang muốn tìm 1 em 3d hay wp7,anh em tư vấn nhé

7. minhquanmiss

minhquanmiss New Member

[​IMG] chụp buổi chiều lúc 4h
    trong nhà,ánh sáng thiếu
    Camera lu6200

8. minhquanmiss

minhquanmiss New Member

http://www.facebook.com/photo.php?fbid=172149676275298&set=pcb.172149886275277&type=1&theater"]http://http://www.facebook.com/photo.php?fbid=172149676275298&set=pcb.172149886275277&type=1&theater[/URL]

9. vns_jupiter

vns_jupiter New Member

Không biết có ai dùng LG optimus VU I chưa nhỉ. Ai có kinh nghiệm có thể đánh giá con này giúp mình được ko và còn về các phiên bản của nó nữa, ai rõ Vu I gồm mấy phiên bản với sự khác biệt như thế nào ko.

10. minhquanmiss

minhquanmiss New Member

mình thì ko rành về các room của em nó,nhưng cũng test qua tại tiệm(tới mua em khác nhưng mượn test thử).
    Màn hình hiển thị đẹp.rõ ràng,rất thích mắt.camera chụp hình cũng tạm,nghe nhạc bằng tai nghe khá hay(tai nghe dỏm đó).xem phim thì theo mình hơi đáng ghét,do màn hình nó hơi vuông chút.Kiểu dáng cũng đẹp và độc(do vuông vức).Pin khá hơn hẳn em lu6200.
    Nói chung ở mức khá(vì test tại chỗ bán ko có game và hầu như ko có chương trình gì)
    lướt wed khá nhanh.
    Mình chỉ đánh giá được nhiu đó,cảm thấy hơn hẳn mấy em sky từ dòng sky 830 đổ lại.
    Và vì tính muốn tìm tòi giao lưu.vừa bị 1 thằng em xỏ đi mua 1 cục pin và cái dock(tốn gần 500k cho cục pin va 2 cái dock) may xin lỗi người ta và chịu mất gần 100k.thôi thì kinh nghiệm,em nó kêu em nó đi tắm làm vô nước(ngạc nhiên,tắm mà để vô nước).
    Anh em có con nào thì lên làm phát nhé.