Đối tác - Liên kết

Đến 1 chú đạp ba gác mà tôi còn thua xa

Thảo luận trong 'Trung tâm tư vấn tình cảm - Tâm lý' bắt đầu bởi DangerBoy, 25/11/13.

1. DangerBoy

DangerBoy Member

Nửa đêm ko ngủ đc vì cứ ám ảnh câu chuyện hồi sáng, và thêm 1 chút tự ái về bản thân mình cho nên đành phải vào NTC viết đôi lời cho khoay khỏa bớt, chuyện là ntn :

Sáng nay bà nội mình bị mệt , cho nên gọi người ta tới cho truyền nước biển hay đạm gì đó mình k rõ, lúc đó có 1 ông chú tới, ăn mặc cũng xề xòa, trên tay cầm 1 bịch nilon , trong đó có 6 gói mì , ổng vô xin gặp bà nội, hỏi thăm bà vài câu rồi nói xin biếu bà mấy gói mì vì nghe nói bà bị bệnh, sau đó ổng đi luôn.

Mình thắc mắc nên hỏi chú , chú kêu ông đó coi bà nội như là mẹ nuôi vì ngày xưa thấy ổng khổ quá, bà nội hay đem vài bó rau muống với mấy cây măng qua cho ổng vì ổng là con của bà bạn thân Bà Nội mình, cho nên sau khi mẹ của ổng mất thì ổng coi bà nội mình như là Mẹ nuôi, nhớ ơn ngày xưa cho rau cho cá. Giờ ổng hơn 50 tuổi rồi, ổng đạp xe ba gác chở đồ thuê dùm người ta, ai gọi gì làm nấy, ông chú hay đậu chiếc ba gác ở công viên Võ Văn Ký, ngay chỗ mấy chiếc xe tải.

Nghĩ lại bản thân thấy bản thân mình thì quá sướng, có tiền đi chơi, đi ăn nhậu, ăn uống thoải mái, mà về cái tình cái nghĩa, thì ko bằng đc 1 chú đạp ba gác kiếm sống qua ngày, mà vẫn có đc 6 gói mì để biếu bà ... haizzzz....

2. beheoxu

beheoxu New Member

chia sẻ

nếu bạn nói ra được những lời này thì bạn đâu cần tự trách mình nữa chỉ sợ bạn ko nhận ra được hay nhận ra muộn thì ko có dịp để nói những câu cảm kích chú ấy như vậy đâu.chi bằng ngay bây h làm những việc nên làm và những việc trước h chưa làm được đi.chúc bà của bạn mau mau khỏe bệnh nha.đừng nói mà hãy làm bằng hành động như vậy sẽ ko có ji tiếc nuối.

3. DucThang_NT

DucThang_NT Member

bài viết đậm tính nhân văn

4. huy76242011

huy76242011 New Member

có việc sẽ gọi chú ấy ^^

5. gicungmua

gicungmua Member

bạn đã trưởng thành rồi đấy.chúc mùng bạn!

6. katie147

katie147 New Member

Biết suy nghĩ và nhìn lại mình như vậy là tốt rồi. Thời buổi bây giờ nhiều người sống vật chất thực dụng lắm. Hiếm có người sống trọng tình trọng nghĩa như chú ấy. Mà sẵn tiện nếu hoàn cảnh chú ấy nghèo khó, thì sao bạn ko cho mọi người thông tin số điện thoại liên lạc ở đây để nếu có việc gì cần, thì mọi người ở NTC có thể gọi chú ấy giúp việc cũng được :662:

7. buianhtuan21

buianhtuan21 Member

Chú ba gác

Cậu giống ý mình ghê, có dịp chuyển đồ. Chạy xe ra lôi chú ấy.... và cũng xem thử... chú ấy có nhiệt tình hay không.:football:

8. pham minh son

pham minh son New Member

ngắn ngọn mà xúc tích . chạnh lòng khi đang đọc bài của cậu . like cho cậu :)

9. xichlo-auto

xichlo-auto Active Member

like lun

tuy ko phải là ba gác nhưng có số bánh xe ngang nhau nên...like giùm chú ấy!!!thấm đượm tình nghĩa ...

10. kuloilaanh

kuloilaanh Active Member

bạn nhận ra được điều đó thì bạn đã trưỡng thành rồi đó . chúc mừng bạn