Đối tác - Liên kết

đi Khám Thai tại ''Bệnh..Ziện'' Tỉnh Khánh Hòa!!!

Thảo luận trong 'Tin nhanh Khánh Hòa' bắt đầu bởi thangmaxbeo, 18/10/11.

1. TCYA

TCYA Member

Lề lối làm ăn tắc trách thì BV tỉnh KH chỉ chịu đứng vị trí số 1 chứ không bao giờ chịu ở vị trí thứ 2.
    BS có tài năng mới ra trường chả ai chịu về công tác tại BV, họ toàn về những BV lớn ở TPHCM. Còn những kẻ bất tài hay CÔCC mới chịu về BV này chủ yếu là để hưởng lộc.
    Công tác ở mãi 1 vị trí lâu ngày khiến họ bị chai lì cảm xúc, trở nên vô cảm trước nỗi đau của bệnh nhân, thêm 1 việc chi bằng bớt 1 việc, nếu bệnh nhân hoặc người nhà không hỏi về tình hình bệnh tật thì họ cũng cho qua, việc gì phải rước thêm rắc rối vào mình cho nó rách việc. Để thời gian về lo cho phòng mạch tư của mình...
    Rút kinh nghiệm, nếu chỉ đau bụng nhức đầu thì ra nhà thuốc, còn bệnh nặng nên chuyển vào TP. Vào BV KH chủ yếu do người bệnh không có điều kiện mà thôi.

2. thangmaxbeo

thangmaxbeo Member

Nếu những ai đã và đang công tác tại bệnh viện tỉnh Khánh Hòa, hãy xem topic này mà ngẫm nghĩ về trách nhiệm làm việc của mình tới đâu ? Chứ trong thâm tâm gia đình tôi cái bệnh viện này chỉ xứng đáng chữa trị Sổ Mũi và Tiêu Chãy <== ( Nhà tôi ở dưới chữ ký).

3. kachip

kachip New Member

minh vua sinh em be o bv tinh ne, phai noi la khung khiep! bs lam tien kinh khung va trang tron nua!!!

4. phong.ho

phong.ho Member

Bức xúc thật .Theo e nghĩ đó chỉ là 1 bộ phận Bác Sĩ thôi Chị à. Chứ nếu BS nào cũng như vậy thì chắc không thể nào tồn tại cái gọi là Bệnh Viện đâu.
    P/S: Mong đầu vào của các đại học Y cũng xét tuyển về Đức nửa chứ không phải trình độ học vấn không ?

5. thangmaxbeo

thangmaxbeo Member

Nghe câu này xong mình quyết định vào bv tỉnh đẻ....ghi âm-quayphim rồi đưa lên báo :D
    Các bác bv có ăn thì né gia đình em ra nhá

6. kiemkhach

kiemkhach Member

mấy bệnh viện tư ko biết có dịch vụ khám thai ko nhỉ

7. cá

đúng là....:rambo:
    Phật có dạy: "biết mà không nói là có tội,nhưng nói mà không hết lời tội nặng hơn".

Chúng ta đâu phải cái gì cũng biết,có học ra mới biết,đã vậy còn liên quan đến mạng người,ảnh hưởng cả đời chứ ít gì...:rambo:

8. xedaphuong

xedaphuong New Member

tôi nhắc tới cái bv tỉnh. >> nỗi sợ kinh hoàng về việc quan liêu của BS và ca Y TÁ ở đây 1 lần sợ tới già >"<!
    BỆNH VIỆN QUAN LIÊU & PHONG BÌ

9. duckhai.nguyen

duckhai.nguyen New Member

mấy thằng óc bò ko, bàn hoài cũng nhức đầu hoài! :football:. Sẵn tiện đây có thèng nào làm trong BV Tỉnh thì lên truyền bá những câu chửi của ae NTC cho tụi ngu tụi mầy nghe đi nhé!

10. thanhqc

thanhqc Member

Nghề nghiệp:
    Nhân Viên Kinh Doanh
    đúng rồi, phải hỏi xem phòng mạch bác sỹ ở đâu, xin số HOTLINE !

11. Thanh My DQ

Thanh My DQ New Member

haizzz, nhức nhỗi, đau đầu!!!:slap:

12. langtuxaque88

langtuxaque88 Member

dung roi di vao may phong kham ho con cham soc cho minh ki hon ay chu

13. _HoaCongTu_

_HoaCongTu_ Member

BV Việt Nam mà, bệnh nhân cần bác sĩ chứ bác sĩ đâu cần bệnh nhân, thix thì nó làm,ko thì nó bắt mình tự đi làm này nọ,
    p/s: Hôm nọ mình có dẫn 1 khách người nước ngoài bị té xe chấn thuơng tay chân rất nặg, vào bệnh viện từ hồi 6h, làm thủ tục này nọ, đóng tiền hơn 1tieng đồng hồ mới bắt đầu khám sơ xem qua bệnh nhân, rồi đưa ra quyết định điều trị, cầm tiền đi đóng phí thì khổ nổi khách người NGA, bàn phím máy tính ở bệnh viện ko biết nhập tên thế nào để vào máy,mà ko nhập vào hệ thống máy tính thì người ta ko chiệu làm việc cứu bệnh nhân, thế là lại để thằng khách nằm đó rồi chạy lòng vòng đi hỏi bs khác, người này thì bảo qua hỏi ng kia, người kia nói qua hỏi ông nọ .v.v.v . sau khoảng 30phut chạy lòng vòng cũng tìm ra cách để bệnh nhân tiếp tục được điều trị,
    Đóng viện phí xong, bắt đầu đi thử máu, thế là được 1 em điều dưỡng thực tập ra lấy kim tim hút máu, nó chít mún tan nát cái tay thằng nhỏ lun mà vẫn ko trúng "ven"(có lẽ tại nạn nhân hơi to lớn nên khó lấy chăg?), mặc cho thằg ku nhăn mặt vì đau, con nhỏ vẫn ráng chích cho được, việc lấy máu được tiến hành ngay giữa hành lang bệnh viện, gió mát trăng thanh, thĩnh thoảng có mấy chú chuột chạy wa chạy lại dòm ngó(nạn nhân có nói với mình ở nuoc Nga, viec lấy máu phải đuoc làm trong phòng kín vệ sinh sạch sẽ,tại nó cũng là bác sĩ mà, chuyên khoa về bộ phận sinh dục nam),sau 1 hồi vất vả với ống tim cuối cùng em SV thực tập này cũng hút được 1 ống máu, và nhanh chóng kêu mình lên phòng xét ngiem đưa mẫu cho bsi làm xét nghiệm, mình vôi chạy lên bấm chuog muốn điên luôn mà ko thây ai ra lấy, chỉ nghe tiếng TV bật rất to trong đó. mất gận 15p thì moi có nguỏi ra lấy, minh ngoi cho 1 khoang tgian nữa để đợi lay kqua, lúc nay đã 8h hơn, bênh nhan cung khá met, cứ tuong êm xui, ai ngo lát sau bác sỉ bảo thieu 1 ống nua, phải cần 2 ống moi đủ để làm 2 cái xác nghiêm j đó , xong rồi moi quyet định mổ hay làm j đc.v.v bênh nhan moi bảo là tao khoe, ko sao đâu, k bi uon van, ko bi HIV, cứ làm đại đi, nhug bsi ko chieu, va đè đầu thang cu ra hút thêm 1 ống nữa, rồi lại phải cho lây ket quả moi làm tiep,... sau đó nó đua benh nhan vo phòng roi lại tiêm thuoc chbij mổ hay sao đó, bạn của bệnh nhân cũng đã đến thăm, và mình quay lại chổ làm(Nhà Hàng La Man Cha 78 Nguyen Thien Thuat) để làm việc tiếp, mọi việc sau đó diễn ra nhu the nào thì mình cũng ko nhớ vì khá lâu rùi, chỉ biet là đến 12h đêm rùi mà benh nhan vẫn chưa đc mổ, và hẹn ngày mai làm,nó ko mún ngủ tại benh vien nên đòi vê ks ngủ mai lên chữa tiêp, nhung bênh vien thi ko chiu,.v.v.v
    Chả biết bênh viện tỉnh nhà mình làm ăn kiểu gì mà bênh nhân bênh nặng đau như vậy mà suốt tgian từ 18h đến hơn 24h mà chỉ hút đc may ông máu rùi chix vài mủi cho ngta xog lại hẹn hôm sau. Mình thay bênh vien làm việc quá máy móc và thủ tục, và đương nhiên phải đưa tiền truoc rùi bvien mời chiệu cứu bệnh nhân ! Trừ khi bạn có người nhà làm ở bệnh viện thì may ra !!!:violin::violin:

14. jundevil86

jundevil86 New Member

Chủ thớt cho em cái tên bác sĩ đó đi, sắp tới dẫn vợ đi khám thì né tay này ra chứ lao đầu vô có mà chết chắc. Với lại để sẵn em làm việc lại với mấy ông gà vịt này

15. tojino

tojino Member

có 2 thằng bạn và 1 ông chú làm bác sĩ bên bv87 --> thôi cứ 87 mà thẳng tiến cho lành, nghe mấy bác nói... hãi :harp:

16. thangmaxbeo

thangmaxbeo Member

Đọc mà thấy hài hước :D cảm thấy bệnh viện của Khánh Hoà quá đỗi lạc hậu

17. EL*NiNo*09

EL*NiNo*09 Well-Known Member

bv tỉnh mình hồi h` vần vậy mà..có tiền thì khám liền liền..ko tiền thì cho nằm 1 đống ráng chiu..:surrender::surrender:

18. MasterNTC

MasterNTC New Member

:cool3::cool3::cool3::cool3::cool3:

19. ngovanhiep

ngovanhiep Member

Chắc bác đưa vợ đi khám có bảo hiểm nên vậy, không biết đúng không nữa

20. vo_danh

vo_danh New Member

sao không phòng khám bà mẹ trẻ em gần chợ Phương Sài đấy, bác sĩ tận tình mà tư vấn cho các bà mẹ:1198: kỹ lắm