Đối tác - Liên kết

DLB... Điểm đến Đảo Rùa

Thảo luận trong 'Sự kiện Offline NTC' bắt đầu bởi *BMW*, 14/11/11.

1. ga tia

ga tia Active Member

Đi cafe xóm nhà lá bàn chuyện cho chuyến đi sắp tới .

2. konokoshino

konokoshino Active Member

19h30 tại cafe xnl .... để bàn chuyện cho chuyến đi sắp tới .................................. jay thoi:strongbench::strongbench:

3. Dona

Dona Active Member

hi vọng khi đi và về bảo toàn đc sỉ số, đừng thêm đừng bớt :D

4. wangminhei

wangminhei New Member

1 số quy định của Nhóm DLB:​

Sau những buổi off hằng tuần đầu tiên, dựa trên ý kiến tham khảo và được sự thống nhất của số đông các thành viên, nhóm đã thống nhất 1 số quy định sau:

- Mem đã đăng ký là thành viên của nhóm nếu ko đi off hằng tuần 4 buổi liên tục xem như tự ý rời nhóm, gạch tên ra khỏi danh sách quản lý thành viên. ( đi off hằng tuần là dịp để mọi người gặp nhau làm quen, giao lưu, để biết tên biết tuổi của nhau, từ đó tăng thêm sự thân thiết và gắn bó, để những dịp đi chơi xa của nhóm ko có tình trạng người mới người cũ lạ mặt nhau, ko khí sẽ ko vui vẻ, thân thiện)

- Từ tháng 10-2011, nhóm sẽ tiến hành thu quỹ hoạt động mỗi mem là 30K/tháng, hạn chót đóng quỹ là ngày 20 hàng tháng. ( Mem mới sẽ miễn tháng đầu tiên )

- Để tránh tình trạng đợi đến sát ngày đi hoặc đúng ngày đi mới có mặt, các thông báo về ngày giờ, địa điểm tập trung sẽ ko post lên topic này, do đó, ai muốn nắm thông tin đi off xa thì vui lòng đi off gần hằng tuần nhé.

Trích lời trưởng nhóm Antishock

Theo tình hình này sẽ có rất nhiều bạn mới tham gia,các bạn nhớ đọc kỹ thông báo bên topic chính ở trang đầu hoặc cuối nhé . Và đề nghị thực hiện đúng quy định của nhóm dlb theo hãng chữ đậm ở trên.

p/s BMW : Lần sau em đừng đưa thông tin Off dã ngoại lên diễn đàn nhé,tránh tình trạng thích đi thì đi,như vậy sẽ ko kiểm soát và quản lý được.

Chỉnh sửa cuối: 18/11/11
  5. *BMW*

*BMW* New Member

anh nói em vậy là không đúng, anh thấy như hôm bữa mà bàn cả 1 buổi off tối cn có thông nhất rõ ràng là mình sẻ đi đâu... đi chuyến này 2 ngày 1 đêm em đưa lên đây là để bàn luận và thống nhất ý kiến để tới lúc chúng ta chính thức off thì sẻ dễ đưa ra kết luận có đi hay không chứ :starwars:

6. konokoshino

konokoshino Active Member

uhm củng nên như thế ... bàn luận trên web chỉ man tính chát minh hoạ không thực tế và tốt hơn nên off hàng tuần ngày chủ nhật
    ( off chủ nhật hàng tuần dành cho tất cả các bạn mới và củ giao lưu với nhau )
    1 tháng có 4 tuần chủ nhật 1 người có thể off 2 tuần / tháng đừng để quá tới thời điểm khởi hành
    việc bàn bạc vẫn còn là vấn đề chanh cải cho mọi người đưa ra những ý kiến đóng góp ( nên / ko nên ) cho nhóm phát chuyển
    nếu như các bạn muốn tham gia vào dlb với tiêu trí du lịch và khám phá thì mình nghỉ nên đi off hàng tuần đi
    còn chuyện mọi người thích thì đi thì không thể ... vì đây là nhóm có tổ chức , có danh sách thành viên ... không phải là vô tổ chức ... nên mấy bạn hiểu cho

7. onesoul

onesoul New Member

xóm nhà lá ở đâu zij....mình ok bít cho cái d/c đi

8. ANTISHOCK

ANTISHOCK Active Member

Đề nghị đọc thật kỹ cái thông báo trước khi đặt câu hỏi.

Chỉnh sửa cuối: 19/11/11
  9. Tetsudk

Tetsudk Active Member

anh Hiếu nói vậy là để phòng tránh tình trạng ai thik đi thì đi, khi tới sát ngày rồi rất khó biết được số lượng thành viên, rồi đi chợ mua đồ cho tất cả mọi người nữa. nói chung là rất khó quản lý dễ dẫn tới tình trạng mặc cảm giữa các thành viên với nhau, chưa kể phát sinh mâu thuẫn nữa. dù sao cũng cảm ơn tấm lòng nhiệt tình đưa thông tin giúp cả nhóm

hôm trước là do một số sự cố đáng tiếc ngoài ý muốn nên nhóm đi như vậy giống kiểu tự phát, chứ thực chất mọi người có trình tự xuất phát đàng hoàng lắm:trumpet:
    không có lộn xộn như hôm bữa đâu

10. MUAIPHONE_NT

MUAIPHONE_NT Member

mình thấy cũng đúng đó,những lân đi off chỉ thấy le que vài mươi mạng đi,khi có đợt đi chơi lại thấy ôi sao mà đông thế,như vậy sẽ ko vui đâu,vì mọi người có quen nhau đâu.lúc chơi sẽ có 2 tới 3 nhóm tách ra chơi với nhau,như vầy đâu có ra 1 nhóm,khi tàn cuộc chơi thì những người này biến mất,(như 1 tuor du lịch)đã là 1 nhóm thì nên có 1 tí trách nhiệm với nhóm,chơi xong mạnh ai nấy đi,thật ko vui tí nào,
    đó là quan điểm của mình

11. MUAIPHONE_NT

MUAIPHONE_NT Member

anh nghỉ em đi 1 về 2 đó,:wave2::wave2::wave2::wave2::he::he::he::he::he::he:

12. onesoul

onesoul New Member

wan trong là có đi đc hay ko thôi.....mình lính mới hẹn gặp xog rùi nói

13. renzokuken

renzokuken Active Member

chà... lâu ngày ko zô NTC, giang hồ dậy sóng dữ ta.... mấy chuyến đi chơi 2 ngày trở lên cho em 1 vé ở nhà vì hoàn cảnh neo đơn, ko ai chăm lo cho.... thèng nhok.... :girlpower: :girlpower:

14. Anhkho1983

Anhkho1983 Member

Cty yến sào cũng có cho người giữ đảo để cấy yến mà,thông tin 9 xác vì mình có ông anh đang nằm ngoài đó.Các bạn đi có đông hok?Có ai cho mình biết hình thức đi như thế nào hok?Tại mình quen nhiều người đi biển,có gi mình hỏi ghe dùm cho.Thông tin 9 xác nha.

Chỉnh sửa cuối: 20/11/11
  15. Tetsudk

Tetsudk Active Member

đó đúng là điều mà tất cả các thành viên đều không mong muốn nó diễn ra, nên mới có biện pháp giảm tối đa thông tin trên NTC. vừa tránh chuyện spam vừa giảm bớt tình trạng trên nữa.
    cuối cùng du lịch bụi là một hoạt động hướng ngoại chứ không phải đơn thuần là đi chơi bình thường, ai đã từng trải qua mới hiểu hết đc ý nghĩa và hành động của nhóm
    bạn cú bình tĩnh tìm hiểu thêm nhé
    chúc các thành viên mới tham gia vui vẻ và đoàn kết

16. Tetsudk

Tetsudk Active Member

http://www.nhatrangclub.vn/&4rum/showthread.php?t=276177

link về bài ý nghĩa và hành động, các bạn vào xem và tìm hiểu nhé

17. Anhkho1983

Anhkho1983 Member

Tối qua mình đánh cá ở gần Đảo,trời gió lắm nha,ae đi nhớ mang theo áo khoác,mền cho khỏi lạnh nha.

18. NhuNgoc_91

NhuNgoc_91 New Member

Em nghe nói,...chuyến đi đã cancel rồi vì có nhiều ngừ ko đi được (điển hình như em nè)....:teeth: :teeth:

19. Anhkho1983

Anhkho1983 Member

Các bạn có muốn đi đảo nào chơi để mình hỏi ghe dùm cho.Nhưng tháng này đi đảo chắc ko ngon,vị trời gió lắm.Thấy ae NTC thich đi đảo mình cũng thích hihi.