Đối tác - Liên kết

Đôi dòng góp ý

Thảo luận trong 'Góp ý ~ Thắc mắc' bắt đầu bởi dqdung05, 12/11/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. dqdung05

dqdung05 Vi phạm nội quy

Mod nhatrangclub thân mến!
    + ntc này đa số nhận làm cháu Đa-vít Cóp-pơ Phiêu (Đa-vít Cóp-pơ Pết) hết roài, post toàn những bài bên web/ diễn đàn khác... Đa số đều được người đọc đọc hết roài. Copy nhiều tăng bài báo --> nick vip làm gì nhể. khừa... khừa... ặc...:1198:
    + Gặp 1 bài viết hay, có 1 số từ phản cảm thì họ (mod ttvnonl.com, truongton.net) nói: bạn ơi, bài của bạn hay lắm nhưng có 1 số từ không thích hợp với người xem, bạn vui lòng sửa lại nhé... -> bố thằng nào không sửa (như RùaConAki nói nhưng tiếc là bận bịu công việc nên hết làm mod):girlpower:
    + MOD nói thấy viết hay nhưng 1 số từ ngữ phản cảm thì xóa topic, ghét topic kiểu đó, thích thì xóa... (Bóng tối) Vậy thì bác cũng đọc "tác phẩm" của người ta hết roài, bác đọc chắc bác cũng cười hí hí mà tỏ ra ta đây...
    + Đang tranh luận, mod của họ lịch sự lắm, hỏi cho mod xin phép close topic tại đây nhé, chờ người đang tranh luận trả lời, đồng ý thì close. Mod ntc vào bảo: cho mình close topic nhé, xong roài close. Xin phép người ta close, người ta chưa đồng ý thì close... Diễn đàn để trao đổi, góp ý, thắc mắc giữa các thành viên với nhau mà.... VD: Topic Các bạn nghĩ sao về thành viên congiomat (do EMXINHĐEP lập). EMXINHĐEP vừa đánh trống vừa la làng đấy, vào 1 topic về giáo dục giới tính, chưa gì đã chửi người ta VÔ HỌC, hóa ra chửi những thành viên Thanks bài đấy là VÔ HỌC luôn ah, congiomat chửi lại là đúng thoai. "Bánh ít đưa đi, bánh quy đưa lại".
    + Úy xời, viết đến đây nhớ lại topic "Chém đê bà con ơi" bên XNL của nick boyboybin lập. Topic đó đang bàn về vấn đề sử dụng ngôn ngữ để viết bài sao cho không gây phản cảm (có bài của anh thangcuria viết rất hay), giúp cho diễn đàn phát triển hơn, gây hứng thú cho người đọc, MOD lại đi xóa --> tức thằng qdung05 ah (Bóng tối? Security?):nerves:
    + Ohh, dùng từ ngữ phản cảm đấy (NT quê em mùa lũ... bựa) sao vẫn có MOD thanks nhỉ, mà đâu phải thanks 1 bài - thanks nhiều bài trong topic đấy chứ, vì topic không spam mà (MOD nào ấy nhỉ, giờ lại lên tiếng là dùng từ ngữ phản cảm -> Close topic):read:
    + MOD không biết luật chơi hay sao í nhỉ, tôi đã nói để cho mọi người nhận xét/ ném đá/ ném gạch... tối tôi sẽ trả lời 1 lượt, chưa gì close topic khừa khừa... ặc...ặc...:tunghung:
    + ...v.v...

Chúc Admin, Mod, anh chị em NTC & gia đình buổi tối dzui dzẻ!...:yahoo:

2. Dzuy Map

Dzuy Map New Member

:banned: Ăn tối thôi.............

3. OwenJackson

OwenJackson Well-Known Member

Ku em vẫn còn ấm ức chuyện đó bữa h hả ,thôi mọi chuyện qua lâu rồi để ý làm gì nữa hử ?

4. Bóng tối

Bóng tối Moderator

Cảm ơn bạn đã góp ý cho bản thân mình nói riêng, BQT NTC nói chung.
    Bạn cho phép mình close topic này ở đây hen?
    Xong rồi hen. Hẹn gặp bạn khi khác.

5. osatadao

osatadao Well-Known Member

@dqdung05: CA đi bắt người thì người ta tới đọc lệnh bắt rồi người ta bắt chứ có bao giờ họ hỏi anh có cho tui bắt không đâu cơ chứ. Sai thì xử thế thôi. Lại còn bắt bẻ là xin close 2pic chưa cho mà đã close mới sợ chứ. Có nhiều thứ xin phép chỉ là thể hiện phép lịch sự thôi bạn ơi.

6. Nội gián

Nội gián Active Member

Á, bài này em có đọc, bác thangcuria viết rất hay. Lại bị xóa rồi à?

7. mymy_nt

mymy_nt Member

Close toppic.............chẳng thấy hay đâu mà toàn ngôn ngữ phản cảm:eek:fftopic:

8. AnhBangYenSao

AnhBangYenSao Bún đậu mắm tôm

Lời hay ý đẹp thì không thấy, toàn ngôn từ phản cảm, để đám con gái xem thì nó coi NTC ra cái gì nữa ?

9. kamec

kamec Active Member

ẹc ẹc sao zụ nài lâu rứa ....

10. ito_tian

ito_tian Vi phạm nội quy

Osatadao: eo ơi, Công an bắt tội phạm à , sợ nhỷ ^^ qdung cẩn thận công an bắt nha :D:D
    ai bắt nhớ đưa phòng bì nha ( đút lót kiểu lịch sự :D:D )
    @@:chú nói cũng thế thôi, ở đây toàn người quen với nhau, chú nói thế ít ai bệnh vực và thông cảm lắm, họ quen biết nhau hết, với lại NTC là nhiều lứa tuổi, mấy ông có vợ đi làm nhiều , ko phải web lớn ở diễn đàn chung, họ thường xuyên online và biết thành viên nào như thế nào, họ biết cá tính của từng thành viên, ở NTC chú đăng nhiều mà ko off, k quen, k lịch sự thì chú đùa hay ai nói , nói lại nó cũng chủ quan, k chuyên, quan hệ xã hội là nhiều , nên thẳng thắn và vui tính quá lại thành ra ko được gì cả, thành viên cấp 3 cũng như cấp 1 thôi ^^ . Mình thì mình ủng hộ bạn, nói khách quan, ^^ tốt nhất là thân làm tội đời, họ k thích mình thì thôi em ạ :D:D ra ngoài anh anh em em tốt qua tốt lại thôi mà,

11. dqdung05

dqdung05 Vi phạm nội quy

Em thích rạch ròi, rõ ràng mà anh.

hê hê, chú nói câu đó em cười 5'... đầu óc chú nhiễm lắm roài.

mymy_nt dzui lòng đọc lại dấu + thứ 4 bài 1 nhé... chưa biết đâu vô đâu đã phăng bậy roài. Tư duy lại đi nhé.

Mình đã nói hết rồi bạn ạ. Close hay không thì tùy bạn.

Đừng bao giờ tin rằng mình tốt như thiên hạ nghĩ,
    và cũng đừng bao giờ tin rằng mình xấu như thiên hạ bàn.
    (Mượn câu danh ngôn của 1 người bên ttvnonl.com)

Chúc anh chị em ntc 1 đêm ngon giấc!...

12. DJ Huy Phát

DJ Huy Phát Member

Còn góp ý là còn quan tâm, còn vào là còn care đến website. Bạn chủ thớt nói cũng đúng, mình cũng thấy staffs ở đây có vấn đề. Có điều cứ phơn phớt thôi bạn ạ. Cái j ảnh hưởng đến mình thì la, không thì thui. Vui thì ở, bùn thì đi (chắc cũng là quan niệm của 1 vài staffs ở đây).
    Tin tức có trùng cũng được, không thể chìu lòng hết mọi người mà. Copy cũng được vì có phải ai cũng lướt hết các trang kia để đọc đâu, vào đây đọc các tin hot đã lọc âu cũng là cái tiện lợi.
    Có những topic nhảm nhí hay những con người lộng quyền thì NTC cũng chỉ là 1 website, 1 xã hội thu nhỏ, có ngừoi này người kia thui mà. Mình dân thường thấp cổ bé họng thì thik thì đứng xem, k thik thì mình lượn chỗ khác khỏi nặng đầu. Sân si mà làm j.
    Cái nick màu xanh hay cái nick màu tím, màu đỏ thì nó cũng chỉ là cái nick. Mê đắm trong cái ảo mà làm j, sống sao để khi ra đường gặp nhau cười với nhau 1 cái cho đẹp lòng. Mình có quyền thì mình chỉ nên là người trung gian, đừng thiên vị ai hay tỏ ra quen biết đặc bêệt với ai nhiều quá, sau này có chuyện khó ăn nói. Miễn sao đừng bùn bùn lại đăng nhập vBulletin banned nick đỡ bùn hay cho bõ ghét, thấy nói đụng chạm đến mình hay người quen của mình thì lock topic là được. Sống không những có tâm mà còn cần cái tầm.
    :ramatntc:

13. ito_tian

ito_tian Vi phạm nội quy

DJ Huy Phát nói hay đấy , hưởng ứng nhiệt tình

14. Code47

Code47 New Member

- Copy / paste các bài viết hay có chọn lọc thì đã sao ? Không phải ai cũng có đủ thời gian để đăng nhập hết diễn đàn này , website nọ để đọc tất cả các tin tức . Ai đồng cảm thì đọc ai không thích hoặc thấy tin cũ thì không đọc thế thôi .
    Muốn tăng bài cần gì phải đi sưu tầm các bài hay để gởi chi cho mệt, chỉ cần vào các box (trừ box mua bán) spam là xong.

- Nói thì có vẻ hay , nhưng có người được góp ý nhiều lần vẫn không chịu sửa và vẫn tiếp tục dùng từ ngữ vi phạm nội quy diễn đàn thì giải quyết như thế nào ?
    I . Quy định chung:
    8. Nghiêm cấp xưng hô phản cảm (mày, tao, thằng,...) trên diễn đàn.
    " bố thằng nào không sửa "
    Vậy câu này có phạm quy không ?
    - Nói thật lòng , mới đầu vào bài viết của qdung05 đọc thì thấy lạ , tuy có văng tục nhưng đều được nói trại đi cũng chấp nhận được. Nhưng càng về sau thì càng cảm thấy chướng vì nhứng lời lẽ quá thô tục và hầu như không có điểm dừng nên thôi lẳng lặng đi ra , không comment, không thanks . Vậy mà qdung05 dám tự tin gọi là " tác phẩm " sao ?
    V . Quy định về bài viết:
    11 . Không viết bài có nội dung khiêu khích , lăng mạ người khác hoặc dùng từ ngữ quá khích , nói tục , chửi thề …

- Không cần biết là " bánh ít " hay " bánh quy ", hễ bánh nào vi phạm nội quy là del tuốt không việc gì phải đợi người vi phạm đồng ý . Mục đích tránh cho các thành viên khác không phải thấy khó chịu khi đọc thấy những lời lẽ không hay .
    " tức thằng qdung05 ah (Bóng tối? Security?):nerves: " Là ý gì đây ? Muốn khiêu khích à ?

Nếu cho rằng mình biết luật chơi còn người khác không biết thì tự đi mà làm website cho riêng mình rồi tha hồ muốn làm gì thì làm , muốn viết gì thì viết ... chẳng ai nói câu nào .

Muốn mọi người vui vẻ thì bớt gây chuyện đi .

15. ito_tian

ito_tian Vi phạm nội quy

code47 <-- người này chắc được bằng khá môn luật, nhưng môn tâm lý xã hội và môn văn thì hơi kém :D ngôn ngữ

16. Code47

Code47 New Member

Không dám . Phải nói là tất cả các môn đều kém mới đúng . Quyết định vậy đi nhé .
    Xem thống kê các bài viết của ito_tian là biết người này giỏi toàn diện rồi
    =))

Chỉnh sửa cuối: 13/11/10
  17. ito_tian

ito_tian Vi phạm nội quy

uhm, quyết định thế nha ^^

18. tiihee

tiihee New Member

CLOSE TOPIC rồi mà mấy chú:eek:fftopic::eek:fftopic::eek:fftopic::eek:fftopic:

19. SóiĐiên

SóiĐiên Active Member

Cái chuyện đó cứ nâng lên đặt xuống, đào qua xới lại mãi thế. Là những thằng đàn ông với nhau thì sống cho nó thoang thoáng tí. Vả lại forum, diễn đàn là nơi để vui chơi, tụ họp, giải trí và xả stress, không phải là nơi cạnh khóe, trút bực tức và sân si hận mãi thế. Chỉ rước thêm bực mình vào người chứ được cái gì đâu ? Mod hay thành viên cũng chỉ là người, cũng có những vui buồn và nỗi khổ riêng. Việc Mod del hay close topic ai cũng fải luôn cân nhắc vì sẽ ảnh hưởng khá nhiều. Các diễn đàn luôn có 1 phòng họp dành cho Min Mod, lạng quạng bị chém như chơi nên đừng nghĩ họ hứng thì làm ! Bạn chủ topic cứ lôi mãi những diễn đàn kia ra làm gì ? Mỗi forum đều có nội quy và cách xử lý riêng, mình cảm thấy phù hợp nơi nào thì chơi ở nơi đó, việc gì fải so sánh ?! Tôi cũng từng lê la lăn lộn làm Mod, SMod nhiều diễn đàn rồi, cũng khổ lắm chứ sướng ích lợi lộc gì đâu !? Khi gia nhập vào một diễn đàn nào đó bạn fải chấp nhận qui chế và nội quy ở đó. Ví dụ truongton có thể post bài khá nhạy cảm vẫn được, hay nói xin lỗi như lauxanh thì bạn muốn viết cái gì cũng có ai cấm dùng từ này nọ đâu ? Đây là NTC, và NTC có những tính chất khác, riêng với bài giới tính gì gì đó thì quả thật từ fản cảm quá nhiều !
    Vài lời với anh em thế thôi, chỉ mong mọi người mở lòng ra và thoang thoáng tí đi. Forum cũng chỉ là forum, net thì ảo tình thì thật. Để gặp nhau ngoài đời còn được uống với nhau ly cafe hay còn có thể nhâm nhi bên bàn nhậu mọi người nhé :flower:

20. renzokuken

renzokuken Active Member

hơ... hay NTC mở 1 cuộc tuyển dụng MOD đi, sao MOD suốt ngày cứ bị mọi người phàn nàn vậy, cứ cái kiểu này thì NTC chắc bị DDOS dài dài wá...

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.