Đối tác - Liên kết

Du lịch Nha Trang …

Thảo luận trong 'Cảm nhận về Nha Trang' bắt đầu bởi romlaodai, 10/9/11.

1. romlaodai

romlaodai Member

Nha trang … ôi tình yêu, nỗi nhớ một thời thanh xuân nhiệt huyết, một thuở gian khó nhưng hào hùng và lãng mạng …
    thời gian cứ qua đi nhưng kỷ niệm chẳng bao giờ nhạt nhòa phôi pha. Nha Trang ta phải về đây … Mình có duyên với Nha Trang nhưng… không có phận! Dù sao Nha trang vẫn là điểm đích nhắm đến cho mỗi kỳ nghỉ của mình.
    Rảnh rỗi, mình sưu tầm tập họp tư liệu về Nha Trang vô đây dành cho những lúc cần. Và đây … thông tin
    Nha Trang… là thành phố du lịch mà bạn có thể đến quanh năm, nhiệt độ trung bình quanh năm khoảng 26-27 độ C. Tuy nhiên các bạn cũng nên chú ý nếu đến Nha Trang vào các tháng 10-11, vì vào thời điểm này, các bạn rất dễ gặp phải những cơn mưa “dầm”, tuy nhỏ nhưng cũng có thể kéo dài cả ngày và sẽ làm ảnh hưởng đến kế hoạch tham quan du lịch của các bạn. Thế nên tốt nhất là theo dõi thông báo thời tiết trước khi đi…
    Lợi thế của việc đi du lịch thời điểm này là bạn có thể tha hồ lựa chọn phòng khách sạn với giá ưu đãi và các dịch vụ mua sắm rẻ hơn những mùa cao điểm du lịch. Tháng 11- 12 âm lịch là thời điểm rất tốt khi bạn đến Nha Trang, không khí dịu mát chứ không nắng nóng như những ngày hè và bạn vẫn có thể tắm biển thoải mái.
    Phương tiện đến Nha Trang thì có rất nhiều, từ ô tô- máy bay- tàu lửa kể cả muốn đi bằng xe máy (cái này thì phải pro lắm mới chơi được…). Nếu các bạn đến bằng máy bay đáp xuống phi trường Cam Ranh thì về Nha Trang có ba cách bạn đi: xe buýt- Taxi- xe thuê bao riêng (phải đặt trước). Xe buýt thì giá rẻ (khoảng 40k)- xe 16 chỗ- hơi chật tí- nhưng bác tài chạy hơi nhanh khi qua những cua gấp (tranh thủ thời gian mà) nên các bạn có em bé đi theo thì không nên chọn phương tiện này. Xe taxi thì oke, giá cả dao động từ 190k đến 240k tùy số chỗ và hãng xe. Có nhiều hãng cho các bạn lựa chọn, các bạn cứ ra cửa sân bay là tha hồ lựa chọn. Nếu bạn muốn thoải mái nhất thì có thể thuê xe đưa đón riêng (giá hơi nhỉnh hơn taxi một chút xíu thôi) nhưng được cái là trên đường về Nha Trang có rất nhiều cảnh đẹp mà bạn rất muốn dừng lại để chiêm ngưỡng và chụp hình (điều này các phương tiện khác không có được).
    Muốn có một chuyến du lịch thoải mái, bạn nên đặt phòng khách sạn trước, đừng để tới nơi rồi mới đi loanh quanh để kiếm phòng, vừa mất thời gian, vừa không được lựa chọn nhiều.

2. thanhtp2

thanhtp2 New Member

nha trang tuyệt vời:yahoo:

3. san_go_vang

san_go_vang New Member

up cho lên nào:pipe1::pipe1::pipe1::pipe1::pipe1:

4. hoa_lyly

hoa_lyly New Member

chưa đi chưa biết nha trang
    đi rồi mới biết nha trang tuyệt vời...kaka

5. ntc007

ntc007 New Member

chú ý đi Nha Trang vào đầu tháng 9 đến cuối tháng 11 sẽ có mưa. Từ tháng 12 đến cuối tháng 1 trời sẽ rất lạnh, có thời điểm kèm theo mưa. Từ tháng 3 đến cuối tháng 8 là đẹp nhất, có nắng, biển trong xanh.

6. mây lang thang

mây lang thang Vi phạm nội quy

Nha Trang chỉ sợ nhất trời mưa không đi chơi được thôi, chứ lạnh thì ko đến nỗi rét run, nóng không đến nỗi chảy mỡ đâu hihi

7. homeiin2asaobien

homeiin2asaobien Active Member

:ramatntc::ramatntc::ramatntc::ramatntc::ramatntc: thân chào!

8. soleil14

soleil14 New Member

Hic, xe buýt sân bay hiện nay đã tăng giá lên 60K một lượt rồi bác ạ :(

9. Anh_Binh_Minh

Anh_Binh_Minh New Member

Vẫn còn mùa du lịch rất hấp dẫn ở Nha Trang mà bạn chưa nhắc đến, mùa xuân sau tết Nguyên Đán. Du lịch Nha Trang vào dịp này bầu trời rất trong xanh, tiết trời rất mát mẻ.

10. Nghĩa Romoss

Nghĩa Romoss Active Member

sáng nào cũng dậy chạy biển :D:D

11. thaivulang

thaivulang Member

Nghề nghiệp:
    IT
    Nha Trang No.1, đi đâu cũng nhớ quay về hết

12. ntc007

ntc007 New Member

thèm được tắm biển Nha Trang mỗi ngày, thèm cảm giác chở em chạy xe dạo mát đường Trần Phú, thèm những cảm xúc mỗi sáng thứ 2 đứng chào cờ hai ánh mắt nhìn nhau ( em nó học khác lớp nhưng chào cờ thì 2 lớp đối diện nhau), thèm ăn bánh mì khu nhà thờ Núi, thèm lang thang uống cafe cốc, thèm cái không khí tất bật cuối năm học lớp 12 - cái thuở còn hồn nhiên trong sáng lý tưởng, thèm những buổi chiều tắm mưa rượt đuổi trong trường Nguyễn Hiền, thèm & nhớ mỗi buổi chiều phụ mẹ đi thâu từng đồng tiền ở các sạp hàng trong chợ Xóm Mới ,.... thèm Nha Trang quá đi :love1: