Đối tác - Liên kết

Giúp em ( Đà Lạt )

Thảo luận trong '5. Tư vấn - Hỏi đáp - Chia sẻ Kinh nghiệm du lịch' bắt đầu bởi mophat_ditu, 24/5/09.

1. meodoremon

meodoremon New Member

40k/1ng/1 ngày rẽ quá rồi :D

2. Sigma

Sigma New Member

Mình mới cùng gia đình đi chơi Đà Lạt về, kinh nghiệm là không nên đi xe Mai Linh (vì xe nhỏ, rất dễ say xe, nôn ói, ghế xe thấp không thể dựa đầu để ngủ được), nên đi xe Phương Trang (90K, xe lớn, thoáng hơn, ít say xe, ghế cao có thể bật ngửa ra nằm ngủ, có xe trung chuyển đưa đón khách tận nhà không tính thêm phí). Số ĐT đặt vé: Nha Trang: 058-3524315, Đà Lạt: 063-3585858.

3. Cái_gậy

Cái_gậy New Member

Theo mình nghĩ nếu đủ người có tay lái tự tin các bạn nên đi xe máy vì đi vừa được ngắm cảnh và chụp ảnh, không khí rất trong lành và thơ mộng dù nhiều chỗ hơi lạnh (mũi đỏ như cà chua) các bạn nếu đi xe máy nên mang ao ấm càng ấm càng tốt. Nhiều chỗ sương dày đặc đi cảm giác cũng khoái vì ở Nha Trang không thấy có sương mù mà

4. VIETPROMOTION GROUPS

VIETPROMOTION GROUPS Member

Nghề nghiệp:
    Kinh Doanh
    với kinh phí 400 k để thực hien chuyến đi Đà Lạt với Ăn ngủ và thuê xe máy đê tham quan, ngoài ra vé vào cổng điểm tham quan thì thực tế để thực hiện chuyến đi như thế liệu có an toàn hay không ai sẽ quản lý các bạn về an toàn, an ninh..qua kinh nghiêm thực té tổ chức một chuyến đi xa các bạn cần có nhiều thông tin và chi phí...thực tế o đà lạt nếu đi theo đoàn và tổ chức một chuyến xe đi riêng sẽ an toàn hơn và đảm bảo hơn.!
    Một chiếc xe 29 chổ hoặc 35 chổ cho bạn đi Đà Lạt rất tốt, bạn cứ tính 160k luot khứ hồi mai linh đi nhé, tới đó bạn thuê xe mọt ngày là 80k nua
    vị chi là 240k cho chuong trình của bạn chưa tính xăng giầu và giá cả và bạn sẽ rất mệt, nếu đoàn của bạn có đên 40 bạn đi thì như thế nào có nên thuê một chiếc xe tốt để đi hay là các bạn cứ cập rập phải ra bến xe đên giờ đi, giơ đón nua
    nếu bạn để : 200k cho môi ban nhân lên đầu người: 200k* 25 ban = 5 triẹu tiền xe
    Thì các bạn cứ thử tính như thế thôi thì rất là lợi cho chuyến đi của mình con số đó lơn thật nhưng các bạn có thói quen là tính rất kỹ đẻ tiết kiệm, trong khi đó các bạn chưa biét tính rõ hơn cái ưu việt khi các bạn có lợi khi đi tour là được gi
    200K + 40K phòng ngủ + 120K + 40K vé tham quan nữa là 400K cho chuong trình 2 ngày 1 đêm của bạn và nhóm bạn để có chuyến đi không mệt mõi nếu cần môt huóng dân viên tốt o dalat thì minh sẽ giới thiệu cho các bạn môt thổ địa của Đà Lạt ngườ tham gia hành trình xanh xuyên việt, anh ấy sẽ là người giúp các bạn tốt nhất trong chuyến đi tham quan ở Đà Lạt
    Vé Tham quan thì nên đi nhung điêm free vì ở Đà Lạt có Thung lũng vàng hoạc langbiang là những điểm mới đẻ các bạn tham quan, ngoài ra thi vé TQ thung lũng vàng :20k , Thac Đattala 10k , Vuon hoa 10k... các bạn nen lập chuong trình đi đâu và làm gì đê thuận tiện hơn.
    Ăn cơm sinh viên rẽ mà ngon lên nhà hàng hưng phát gần ga xe lữa với 25.000 đông phân ăn/ với đoan 10 khách, các bạn nên tính toán và theo cách của mình với chi phi như thế bạn sẽ có chuyến đi hoàn hảo.
    Các bạn cần thì cứ liên hê theo số câm tay của mình: 0166.758 6179
    Việc đi xe máy là điều minh khuyên không nên đi, tránh tình trạng đáng tiếc sãy ra vì các bạn còn đang là học sinh sinh viên. Chúc các bạn có chuyến đi thành công

5. zombi

zombi New Member

Theo tui SV di du lich thi nen di xe may di.Hien tai gia phong tai khu trung tam Da Lat dang "hot" lem ah.Neu co xe may ban co the di tim phong tien hon(co the ra nhung vung xa 1 chut:Yersin,Phu Dong Thien Vuong,Dinh Tien Hoang,Tran Phu,Xuan An,.n...)
    Quan trong nhat:Dung bao gio tin may cha cò mồi % tài xế (ban xe mat them 30% chi phi)
    Ve cho an uong thi chi can ban dung vo may cho 3 sao la ok,tot nhat cu theo phuong cham cua tui:cu nham may cho dong nguoi ma vo,co 3 ly do:
    1.Do an ngon
    2.Neu do an ko ngon thi gia re
    3.Neu do an ko ngon ma gia cung ko re thi it nhat ko fai 1 minh minh ngu
    Nen nho ko nen mua do tai cac lo mứt,gia se mac hon khong 40% o cho.