Đối tác - Liên kết

Góp ý về vấn đề phá topic và phá đấu giá!

Thảo luận trong 'Góp ý ~ Thắc mắc' bắt đầu bởi nanatran, 14/8/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. nanatran

nanatran New Member

Tình hình đây là vấn đề chưa được xử lý 1 cách triệt để! Nay mình lập topic này để tạo ra tiếng nói chung cho các bạn bán hàng hoặc đấu giá mà bị member phá gây ảnh hưởng gây bức xúc cho người bán hàng!

Gần đây xuất hiện các trường hợp member vào các topic bán hàng "đá xoáy", "nói đểu", "chê bai" kiểu như " Nhìn không được đẹp lắm", "Cái này thấy cũng rẻ mà", "Giá chat quá", "Nhìn cứ giả giả sao ấy"
    Rồi trong topic đấu giá thì có cái kiểu "Chắc bạn này win rồi, chúc mừng" trong khi phiên đấu giá chưa kết thúc. "Giá này tận nóc rồi".....

Thiết nghĩ những người này khi phát ngôn ra họ có uốn lưỡi ko, có suy nghĩ hay ko?
    Người nào bị nói trúng thì ắt sẽ giật mình thôi!

Tổng thể mình mong muốn ADMIN, SMOD, MOD xử lý thật mạnh những trường hợp như thế này. Có thể banned 1 năm trở lên để làm gương cảnh cáo.

Ngoài ra các bạn bán hàng còn bức xúc những trường hợp điển hình nào mà ảnh hưởng đến topic bán hàng của mình thì cứ nói thẳng vào đây để ADMIN xem xét!

Xin cám ơn ADMIN, SMOD, MOD và toàn thể anh em diễn đàn NTC đã đọc bài viết!

2. TrongGia

TrongGia Bộ phận kỹ thuật NTC

Khi gặp trường hợp 1 bài viết bạn cho là vi phạm, vui lòng nhấn vào nút [​IMG] ngay trong bài viết của thành viên đó, sau đó sẽ xuất hiện 1 trang để bạn ghi nội dung vi phạm.

BQT sẽ nhận được 1 báo cáo gửi về và căn cứ vào đó để xử lý vi phạm.

Bạn có thể xem thêm tại đây => http://www.nhatrangclub.vn/&4rum/showthread.php?t=35135

3. kanu

kanu Active Member

đã là topic mua bán có ng bán và ng mua, nếu đã nói như vậy thì không đc nêu lên ý kiến về sản phẩm mình cần mua ah, giá trị thực của nó chỉ 10k đem lên bán 100k ng khác nói cũng bị 1 năm như bác nói ah, vấn đề bác nói thật vô lý , mình không hiểu câu khách hàng là thượng đế hay ng bán là ông nội, ng nào cần mua thì tự động họ sẽ mua thôi
    riêng topic đấu giá nói như bác cũng chẳng đúng, nhờ những câu spam như vậy mà toipc đc lên đầu và nhiều ng coi thấy hơn
    nói chung cáo lắm cũng là bị sử phạt với hình thức spam chứ làm gì mà kêu ng ta phá đòi 1 năm................

4. nanatran

nanatran New Member

Ai chả biết là có chức năng báo vi phạm nhưng đôi khi MOD bận việc vào chậm thế là có người tung hoành ngang dọc!
    Ở đây là cần cảnh cáo triệt để!

Bạn có biết suy luận ko vậy! Đúng là có người bán người mua nhưng topic của người ta làm ăn mà ăn nói "đá đểu" thì bạn chịu dc. ko. Tôi hỏi riêng bạn là bạn chịu ko? Đừng nói với tôi là ok nha? Ở trên tôi ko nói vấn đề mà bạn nói 10k mà bán 100K. Bạn ko đọc nội dung của tôi à. Tôi đang nói vấn đề chính là "chọc phá topic người khác". Cái câu "khách hàng là thượng đế" chỉ đúng với những trường hợp khách hàng đàng hoàng, có khách hàng vào cửa hàng bạn phá thì bạn chịu dc, ko?

Câu này của bạn tôi đọc xong mà thấy buồn cười thiệt! Vào phá "Chắc win rồi" mà bạn nói là đúng à? Phá rành rành ra thế kia. Những câu spam này làm topic lên đầu và có nhiều người coi hơn nhưng bạn ko biết nghĩ à, nhiều người đọc cái CM đó xong họ có tâm lý BID nữa ko? Đừng nói với tôi là người ta thấy những CM đó người ta càng hứng thú BID nha.

Tôi thấy cách trả lời của bạn hơi tếu đấy.

Ở các diễn đàn thương mại lớn chỉ cần nói những câu như thế là ban forever chứ ko phải cảnh cáo đâu bạn :)

5. bằng_lăng_tím

bằng_lăng_tím New Member

hoàn toàn đồng nhất ý kiến của nanatran

Chỉnh sửa cuối: 14/8/11
  6. bomui

bomui New Member

khà khà.........Bằng lăng tím đồng nhất ý kiến kìa KANU keke
    đồng nhất ý kiến với BLT haha

7. bằng_lăng_tím

bằng_lăng_tím New Member

bomui làm sao thế nhỉ ? mình đồng ý với ý kiến của một người khác là có tội à .pó tay holao

8. bomui

bomui New Member

tôi nói bạn có tội hồi nào??? tôi nói là bạn đồng ý với ý kiến của bạn ấy! bạn có đọc kĩ ko vậy???
    ói BLT

9. kanu

kanu Active Member

cứ zô coi cái topic đấu giá của ổng thì biêt, mấy cái hình chụp đồng hồ ấy, góc nhìn rất là...... bác kia kêu úp hình thật thì ổng cm kêu ng ta đá đểu, cái đó tự ông suy diễn thôi, ng ta không biết thì ng ta nói chứ đá đểu cái gì, còn cái vụ xấu quá giá chát gì đó thì vẫn diễn ra thường xuyên thôi, bình thường như cơm sườn chứ ý kiến gì mà nói ng ta đá xoaasy đá đểu....................... coi lại cái vấn đề trong topic đấu giá mình đi, ng ta trích dẫ trong nội quy cũng kêu đá để hóa ra nội quy đá đểu ông ah..........

10. nanatran

nanatran New Member

Hihi, làm gì trốn tránh trả lời câu hỏi giờ đánh trống lảng sang cái khác vậy bạn! Góc nhìn rất là sao? Rõ quá à? Xin "khoe" với bạn chụp bằng kỹ thuật macro đấy. Ko hiểu bạn có xem rõ cái topic tôi đấu giá ko. Bác ấy kêu tôi Up hình trên mạng tôi mới đính chính lại hình thiệt đó bạn. Mắt bạn mù à?
    Làm gì mà phải đánh trống lảng" tự ông suy diễn" ra thôi, bạn nói cái gì trong đây ai cũng phản đối chứ riêng gì tôi, đừng gân cổ lên cãi nữa! Càng cãi nó lộ cái"ngu" ra đó.

11. kanu

kanu Active Member

t không việc gì đánh trống lãng, t vẫn bám sát theo chủ đề của tôi , thứ 2 t không biết ông chụp bằng cái gì không coi topic đấu giá của ông thì sao t biết có ng trích cái nội quy trong đó, ng ta thắc mắc ng ta hỏi ông cũng đã trả lời vậy ông ý kiến lên đây cái gì, nếu đã gọi là trả lời thì câu hỏi gọi là đá đểu ah, còn nói vầ vấn đề ngu thì chưa biết ông khôn cỡ nào nên ông coi lại lời ăn tiếng nói đi rồi hãy nói ng khác ngu, còn ông kêu ai cũng phản đối thì nãy h t chỉ thấy có 1 ng đồng ý là BLT thôi, mà ng này thì ít nhiều cũng có uy tín đấu giá cũng bị band nick rồi=))=))=))

12. kanu

kanu Active Member

xl mọi ng vì đã cm hơi nhiều, nói chung sàn đấu giá NTC dân NT chơi hoài hok sao, h zô 1 anh gò vấp rối thiệt...........chúc bác buôn may bán đắt buôn bán thuận lợi nha........................

13. nanatran

nanatran New Member

Hài! thường những thằng "ngu" thì khi cãi lúc nào cũng cố cãi cho tới cùng! Rồi cười sảng. Càng nói càng lộn xộn. Post nguyên cái Luật ở đó rồi in đậm ý ám chỉ vậy mà kêu hỏi. Ko biết hỏi ở đâu để member khác vào gọi là "đá xoáy". Mình hỏi ở trên thì đánh trống lảng ko trả lời.

Thôi cho "em" thua cái lý luận cùn của "bố". Lý luận của "bố" thắng em nhé! Vậy thỏa mãn rồi nhé!

Anh em cứ bàn luận tích cực tiếp nha, đừng nghía đến "con sâu làm rầu nồi canh" này!

Mình thì vào từ năm 09 anh này vào từ năm 11, chắc spam cho cố vào "chơi ngu lấy tiếng" đây mà!

14. kanu

kanu Active Member

thế con cũng ngoan đấy chứ .................

15. bằng_lăng_tím

bằng_lăng_tím New Member

từ đầu đến h tôi chỉ nói là đồng ý với những quan điểm của bác nanatran chưa chưa hề đã động đến ai nhé,
    kanu hãy cố gắng xem lại những gì sau khi mình viết để tránh mất lòng nhau nhé ,có lẽ bạn là người thích đem lỗi lầm của người khác lên đây xoi mói quá nhỉ , chuyện tôi bị ban là ngoài ý muốn của tôi và những người đàng hoàng chân chính ko bao giờ nhắc lại. họ ko có ý lôi cái lỗi của người khác lên để cười đùa chăm chọc.chỉ có những kẻ mà người ta nói "con sâu làm rầu nồi canh " mới hành động kiểu như bạn thôi
    một lần nữa là hãy bám sát vào nội dung mà chủ topic nêu chứ đừng nhảy sang đá người khác nhé.chẳng biết bạn lớn bao nhiêu nhưng trí khôn thì chưa có .
    xét đến cái cm thứ hai của bác chứng tỏ bác ko muốn đóng góp xây dựng cho chủ toipc hiểu mà có ý phá

16. nanatran

nanatran New Member

Bạn nói đúng lắm. Người chân chính ko bao giờ nhắc ba cái lỗi lầm cũ! Bạn cứ coi như "chó sủa ngang tai" đi!

17. bằng_lăng_tím

bằng_lăng_tím New Member

xem cm này thì biết chủ nhân của nó chắc chưa lớn trí được ,đi sanh nạnh nhau giống như trẻ con
    thôi cứ coi như tôi qua nhiều lời...đi ra thôi

18. kanu

kanu Active Member

hoàn toàn đồng ý, bám sát vào nội dung đi , coi cm này thì.......................... nhân tiện qua bên góp ý thắc mắt bên đấu giá coi dùm chú c.tien bị...........bám sát nội dung:D

19. kanu

kanu Active Member

Thôi cho "em" thua cái lý luận cùn của "bố". Lý luận của "bố" thắng em nhé! Vậy thỏa mãn rồi nhé!
    Mình thì vào từ năm 09 anh này vào từ năm 11, chắc spam cho cố vào "chơi ngu lấy tiếng" đây mà!
    Bạn nói đúng lắm. Người chân chính ko bao giờ nhắc ba cái lỗi lầm cũ! Bạn cứ coi như "chó sủa ngang tai" đi!

đâu ai ép đâu nè................đúng là chó sủa ngang tai thật............:D

20. bomui

bomui New Member

vậy vào năm 2008 có nói chuyện với bác được chưa nè??????????????

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.