Đối tác - Liên kết

Góp ý về việc Forum bị Ddos

Thảo luận trong 'Góp ý ~ Thắc mắc' bắt đầu bởi baoe2004, 17/5/12.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. bluesky131

bluesky131 Member

1. Bác vẫn không hiểu mod, smod là gì, có chức năng như thế nào và được phân quyền ra sao trong hệ thống forum?

2. Mặc dù không hiểu được vị trí, phạm vi hoạt động của mod trong một hệ thống forum nhưng vẫn thích phán bừa, đánh tráo khái niệm, gán ghép chức năng lung tung giữa mod, admin và kỹ thuật viên hệ thống.

3. Sẽ chẳng có ai phàn nàn gì nếu bác chỉ comment đơn giản là: Diễn đàn dạo này khó truy cập, admin nên thường xuyên thông báo, cập nhập tình hình để các thành viên được rõ và sớm tìm giải pháp khắc phục tình trạng trên. Thay vì choảng một câu: tình trạng trên là do mod, smod kỹ thuật IT không bằng ai nghe chuối cả nải.

Em chỉ kiên nhẫn đến thế thôi nhé.

2. haucan2006

haucan2006 New Member

nếu hay thì làm 1 cái 4rum rồi tuyển đội ngủ mod như bác coi dc ko ?? làm free mà đòi trình độ cao mình e nó hơi bị khó ak :violist:

3. black_cat

black_cat New Member

1,2 Mod/smod là gì, chức năng thế nào anh ghi rõ rồi. Tình hình hiện nay, Ban quản trị chưa tìm được giải pháp khắc phục hiện trạng thì việc tìm mod/smod có kỹ thuật để tư vấn giúp là chuyện hiển nhiên nên làm, chả có quái gì gọi là "đánh tráo khái niệm, gán ghép chức năng lung tung giữa mod, admin và kỹ thuật viên hệ thống" hay ý chú là ban quản trị tự lo được, đám mod chúng mày điều phối hoạt động bên ngoài cho tốt được rồi, biết gì kỹ thuật bằng bọn tao mà tham gia ?; anh đã viết quá rõ rồi, vẫn không hiểu à ??? nên tập thói quen lập luận cho nó rõ ràng, thuyết phục hơn là cứ nói "cùn" kiểu trẻ con ấy, ít nhất là nói với anh nhé chú.

3. Đang nói đến sự quan tâm của ban quản lý diễn đàn mà lệch lạc đi đâu thế chú, để anh quote lại câu anh cho nhớ nhé
    "... một lời cảm ơn, một bải phản biện, một thông báo mới về tình hình diễn đàn để bà con biết... đó cũng là biểu hiện của sự quan tâm trong topic này"
    đã giải thích rõ ràng thế này mà không hiểu nữa thì đến chịu.

anh cũng chỉ kiên nhẫn với chú đến thế thôi, anh reply với chú nhưng cũng để BQT có vào đọc thấy ý nào hay áp dụng giúp diễn đàn tránh được hiện trạng thì làm; chứ với chú, một câu anh nói ban đầu là đủ nhé.

Chỉnh sửa cuối: 21/5/12
  4. black_cat

black_cat New Member

à, chưa có mục tiêu làm 4rum để làm gì, nhưng chắc chắn nếu có mở thì phải lo cho cho nó hoạt động ổn đinh chứ không phải bảo trì liên miên, hoạt động thì què quặt bạn à :D

5. haucan2006

haucan2006 New Member

nói thì mình nói cũng dc ... mai mình mở cái 4rum cỡ 5s chơi ........ mà làm chắc phải đợi =)):1198:

6. black_cat

black_cat New Member

uh, thế bạn thích thì đi mà mở, đây là topic gì mà vào vặn vẹo mình chuyện mở 4rum ?

7. black_cat

black_cat New Member

cảm ơn bạn góp ý, nhưng mod chỉ để dọn dẹp 4rum, cảnh báo về nội quy, ban nick người khác... mình ko thích làm. Còn việc đưa ra ý kiến BQT nên tuyển mod/smod rành kỹ thuật để tư vấn tránh hiện trạng chả liên quan gì đến việc mình có làm mod/smod hay có mở 4rum hay ko, đừng lệch lạc một cách vô duyên như thế chứ bạn.

8. anhlathedoem

anhlathedoem Vi phạm nội quy

up cho mọi người bàn luận nà....................

9. black_cat

black_cat New Member

mình mệt rồi bạn, ý mình vậy đã đủ và rõ ràng, bạn hiểu thì tốt mà không cũng chả chết ai :D

10. ShaLaLa

ShaLaLa Well-Known Member

Ý bạn black_cat là nên tuyển thêm member nào rành về IT làm mod . vậy thôi . Đá xoáy đá đểu nhau làm chi cho nó mệt hở các bác .

11. Security

Security Xử lý vi phạm

Xin thay mặt BQT chân thành cảm ơn ý kiến đóng góp chân thành từ các bạn. Hiện tại anh em kỹ thuật đã và đang cố gắng hết sức mình để hạn chế tình trạng trên, Việc máy chủ bị tấn công là ngoài ý muốn, do những đợt tấn công có quy mô lớn nằm ngoài khả năng chịu đựng của máy chủ mặc dù chúng tôi đã áp dụng nhiều biện pháp + nhờ sự hỗ trợ của nhà cung cấp dịch vụ. Sắp tới để forum ổn định hơn chúng tôi sẽ tiến hành chuyển sang máy chủ mới với cấu hình cao hơn. Hy vọng lúc đó sẽ cải thiện được tình trạng diễn đàn khó truy cập như hiện nay. Trong thời gian này chúng tôi rất mong các bạn cảm thông cho những người làm diễn đàn. Mong các bạn tiếp tục đồng hành cùng NTC vượt qua những khó khăn trong thời gian này. Chúc các bạn vui vẻ, thành công trong cuộc sống. Trân trọng!

P/S: Mình xin đóng topic để tránh những thảo luận ngoài lề. Xin cảm ơn

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.