Đối tác - Liên kết

Gửi Fan Rock NTC.

Thảo luận trong 'Thảo luận về Âm nhạc - các Fan ca sĩ' bắt đầu bởi AnDen, 14/6/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. AnDen

AnDen "Trùm Cuối!!!"

Sau một thời gian quan sát từ khi mở topic này, Box rock vẫn không cải thiện được, Mình và một số thành viên yêu rock mặc dù muốn duy trì Box rock nhưng theo thực tế hiện nay điều đó khó có thể được. Dù biết Rock thì kèm theo "văn hoá của Rock" nhưng ở forum này văn hoá đó không phù hợp (có thể nó sẽ phù hợp hơn với một diễn đàn chuyên về rock).Tuy một vài thành viên cá biệt nhưng nó đã làm ảnh hưởng đến sự phát triển chung của box rock và diễn đàn. Hôm nay mình xin thông báo Box rock sẽ đóng cửa trong vài ngày tới.Rất tiếc vì phải thông báo điều này. Mong anh chị em thông cảm.

2. dark soul

dark soul New Member

Bạn nói vậy mà xem đc hả. Nếu nghĩ vậy thì bạn đừng nghe rock làm gì cho nhức đầu. Box này bị del thì cũng là do 1 phần tử trong số các bạn đây. Ko đưa nó lên thì thôi đừng chà đạp nó xuống. Quá lắm thì anh em ta lại qua bên nro spam ;)

3. pumkin

pumkin Vi phạm nội quy

mình cũng chẳng dám nói nhiều
    bức xúc tí thôi, các bạn nếu đam mê thật sự thì hãy lập 1 4rum khác bâyh tiền thuê host cũng rẻ thôi mà
    chung chạ nhiều khi thấy bất tiện , tuy nhiên đúng là phải có bàn tay quản lý chặt chẽ 1 chút
    buông lỏng nhiều thì loạn hết

4. ESCorporation

ESCorporation New Member

- Các bạn đừng so sánh forum của chúng ta với những forum nhõ lẽ và không có tiềm năng phát triễn.

- Hãy đem chúng ta so sánh với các forum như : 5giay, truongton, megasharevn ........

- Nếu như tất cả chúng ta mỗi người nhường nhau 1 tiếng, mỗi người đóng góp 1 ít kiến thức thì trong thời gian ngắn chúng sẽ được như họ, thặm chí là hơn họ (thay vì những hành động lời nói nhắm vào cá nhân hay 1 nhóm người nào đó trên forum)

- Cách cãi tỗ rất dễ : chúng ta nên quét sạch sẽ rác rưới bẩn thiểu đi, và làm lại từ đầu thay vì đóng nó. Box rock rất nhõ so với diễn đàn, nhưng box rock lại có số lượng rác rưỡi nhiều nhất diễn đàn.

- Căn nhà có nhiều rác, người ngoài nhìn vào, họ sẽ đánh giá :: đây là căn nhà không sạch sẽ.

5. dimebag

dimebag New Member

Sao nãy giờnghe mấy thằng nói ***** đc câu nào thế nhỉ.
    Trước tiên là EXIT tao cũng nói luôn. Rock fan club nha trang. Uh thế thì sao nè. Mày cười cái gì. Tao hỏi thiệt đó. Mày chọc tao cười nghe coi. Tao thấy mày mới là cái thằng nhảm nhí.
    Ở đây tập trung rock fan rocker nha trang. Ai là dân nha trang chơi rock nghe rock đều là anh em ở đây. Mà tao có thấy cái tên Rock fan club nha trang có gì buồn cười đâu.
    Tiếp theo là thằng Pumkin : Rock là la liếm rượu chè hả ? mày có bị khùng không ? Mày như thế hả ? mày là giang hồ hả ? Mày tao ***** muốn nói gì nhiều.
    Tiếp là thăng ESCorporation . Mày kêu box rock số lượng rác nhiều nhất trong khi mày là một đống rác ***** thể tiêu hủy.

6. MR.FOrt

MR.FOrt New Member

ĐÓ , biết mà cứ cái đà này ko đóng cửa mới lạ
    dân chỗ khác vô gây chiến , anh em nước nhà bay ra quyết tâm trả thù .... XONG đánh nhau rồi đó !!!!
    em nói thật chấp ***** gì mí thằng ko bik mà anh em rock ta cứ nói chuyện vui vẻ với nhau , khỏi nói với tụi nó , mình nói tiếng anh tụi nó người dân tộc ko hỉu đâu :nhaovo:

7. pumkin

pumkin Vi phạm nội quy

nghe dc bao nhiêu mà to mồm thế bạn?
    tôi cũng đã xin lỗi vì nói hơi bức xúc rồi, thế bạn nghĩ bạn rock lắm à?
    thế này ngta đánh giá rock các bạn chỉ chửi nhau là giỏi thôi, chỉ biết to mồm ở bàn nhậu, ở trên 4rum ảo thôi nhé

8. dimebag

dimebag New Member

nghe được bao nhiêu đó là chiện của tui. Nghe ít không phải là nghe rock ah`.Nghe hết toàn bộ mới được gọi là nghe rock hả ? có ai nghe hết toàn bộ rock trên cái thế giới bé nhỏ này đâu. HE HE. Cái tư tưởng nghe ít nghe nhiều là tư tưởng chậm tiến bộ theo nền văn minh loài người. Bạn nghe nhiều bạn biết nhiều. Tôi nghe mỗi dòng một ít. tôi đâu dám nói, tôi đâu dám bình luận về dòng mà tôi nghe ít. Tôi chơi nu tôi nghe nu nhiều hơn mấy dòng khác. Vì tôi đi sâu tìm hiểu nó. Tìm hiểu để biết cách chơi nó. :drum:

forum chỉ là thế giới ảo. Ai ngoài đời nhút nhát lên đây đều trở thành mặt chai hết. Mấy thằng ngoài đời dám to mồm. HE HE.:violin:

9. Carnal Forge

Carnal Forge New Member

Thôi nào các bạn !!!

10. Bóng tối

Bóng tối Moderator

Híc, trong topic này mà mọi người vẫn có thể cãi nhau được. Chẳng còn cái gì là biết tôn trọng người khác, nghe Rock mà để trở thành người như thế mình thà chẳng nghe còn hơn. hãi.
    Mọi người có thể tự cho mình giỏi, có thể giỏi thật hoặc ko là cái gì cả, có thể đi giơ nanh, giơ vuốt hù dọa bất cứ ai, nhưng làm ơn nhớ câu: "Đất có thổ công, sông có hà bá." Thanks

11. Carnal Forge

Carnal Forge New Member

Bác Bóng Tối đang giơ nanh giơ vuốt đấy à ??? :)) ( vui thôi !).
    Mấy đồng chí kia đúng là hết thuốc chữa rồi. Mang đi châm cứu may ra gỡ gạc được phần nào. :)) ( Cũng chỉ vui thôi !). Hehe...

12. Exit

Exit New Member

@ dimebag: Bạn nhỏ tuổi hơn mình vậy bạn nên sửa lại cách xưng hô trước mình sẽ nói chuyện với bạn sau nhé. Thân.:pipe1:

13. Bóng tối

Bóng tối Moderator

@anh Dương: hiểu nhầm chút, ở đây em chỉ là admin quản lý trực tuyến, chỉ có trách nhiệm, coi ngó xử lý những ai vi phạm nội quy diễn đàn. Nhưng anh Den là người lập ra diễn đàn, anh ấy tôn trọng mọi ng thì mọi ng cũng cần tôn trọng lời nói của ảnh.

14. nhatrang

nhatrang Super Moderator

Khi nhatrang bước vào NTC thì những bài post đầu tiên chính là tại Box này ... mặc dù là dân đam mê nhạc rock kỳ cựu nhưng sau một thời gian ngắn tham gia tại box này nhatrang đã rất ngại tham gia vào đây vì cách nói chuyện của anh em... nói câu trước cấu sau thì có một số anh em phang ra những lời lẽ từ ngữ rất khó nghe với nhau... tưởng đâu chỉ là một vấn đề bức xúc trong khoảng thời gian nào đó ai dè lúc nào vào cũng đều thấy những câu từ nói không hay nên nhatrang lâu lắm rồi đã không vào lại box này nữa... Thiết nghĩ việc Admin xóa bỏ một box RFC như thế này là điều rất khó khăn và chưa cần thiết vì mội chuyện dù có xấu đến mấy đều có thể thay đổi được... tại sao anh chúng ta cùng có những niềm đam mê chung tuyệt vời như vậy không ngồi lại đàm đạo bàn bạc trao đổi với nhau để thay đổi phong cách nói chuyện nhẹ nhàng hơn để đưa RFC có hướng đi thật sự đúng với cái tên RFC ... Sự tồn tại của Box RFC sẽ hoàn toàn tùy thuộc vào cái TÂM của các bạn ... Những anh em tham gia gắn bó với Box RFC đã lâu và cảm thấy nó như là một phần cuộc sống không thể thiếu của bản thân mình thì hãy cố gắng thay đổi cách nói chuyện cho phù hợp để Box RFC có thể tiếp tục tồn tại, xây dựng để phát triển ... còn những thành phần cố tình muốn quấy phá với việc reg các nick khác nhau quậy Box thì BQT hãy thẳng tay xử lý ...
    @AnDen ... em hãy thư thư cho anh em của Box RFC một thời gian nữa nhé ... nếu sau thời gian nhất tình hình Box vẫn không có gì cải thiện (các anh em lâu nay gắn bó với Box - còn thành phần cố tình tiếp tục phá để box này không tồn tại thì không nói tới) thì hãy làm cái điều không muốn ấy ...!

Cám ơn các anh em đã đọc

nhatrang

15. AnDen

AnDen "Trùm Cuối!!!"

Thực sự mình cũng không muốn Close Box này, nếu anh em đồng lòng cải tạo lại Box chắc sẽ tốt hơn, có thể một số thành viên cố tình tạo nick để "châm dầu vào lữa" làm cho sân chơi của anh em bị xấu đi. Những thành viên như thế chúng ta nên tảy chây, không trao đổi. Thấy bài viết vi phạm thì cứ nhấn vào nút "báo bài xấu" BQT sẽ làm thẳng tay.Mình sẽ dành thời gian lọc bỏ bớt những bài viết và chủ đề vi phạm, dọn sạch vết bẩn (chắc dùng OMO quá :D) hy vọng một thời gian sân chơi của anh em Rock sẽ thay đổi (còn không thay đổi nổi nữa chắc đi luôn quá). Hôm vừa rồi đọc mấy bài viết về chuẩn bị Show tháng 8 thấy anh em trao đổi rất hay, rất nghiêm túc. điều đó chứng tỏ rằng chúng ta đều có ý thức tốt. Vì môi trường rock nha trang lành mạnh anh em chung tay phát triển nha. Ai đồng ý với ý kiến mình thì Vote (thank) cho phát nha.

16. Exit

Exit New Member

Trường hợp thanks quá nhiều dẫn đến rối tung hỏa mù nick thanks, các bạn có thể thanks bài viết ngay dưới bài của anh AnDen để ban quản trị tiện theo dõi.
    Thân.

17. Carnal Forge

Carnal Forge New Member

Mình đã nói là vui mà !
    Anh em BQT hồi giờ mình có ý kiến gì đâu. Cứ đúng trách nhiệm mà làm là Ok. Còn riêng với AnDen, mình và AnDen nói chuyện với nhau thường xuyên mà. Mình biết cái Box nó giãy giụa tới giờ là vì sao mà :)). Mình làm gì có vấn đề gì với AnDen đâu. Trên tinh thần vì cái CHUNG sau đó vì cái TÔI thôi. MÌnh nghĩ anh em ở đây cũng vậy. Ko ai nói AnDen tiếng nào đâu. Những đóng góp của anh Linh mập ( IamNoOne) cũng chỉ là những lời tâm huyết của những người làm 4rum rất nhiều năm thôi. Ko có ý gì cả. Còn các vấn đề khác mình ko nói ơ đây. Cái đó mỗi người 1 nhận thức và khó để bắt họ như thế này, như thế kia được lắm !

18. dark soul

dark soul New Member

Thì bi h cải tạo lại cũng đâu có muộn (hy vọng là vậy ^^). Mỗi ng nhường nhau 1 tí hoặc suy nghĩ cẩn thận trc khi nói 1 tí thì sẽ k có ch gì xảy ra. Vì trên đời còn nhiều ng giỏi hơn bạn nhiều nên khiêm tốn thì chẳng chết ai :D

19. Bóng tối

Bóng tối Moderator

@Topdog: Con người sống trên đời cũng cần biết mình là ai, và đang đứng ở đâu chứ.
    Cảnh cáo luôn: đang vi phạm nội quy diễn đàn đấy, ok chứ.

20. White Virus

White Virus New Member

Càng ngày em càng thấy anh bệnh một cách đáng yêu.. thương ! Chiết lí vô cùng sâu xa này em cũng ko hiểu được nhưng thấy hay hay ...ho. Đơn giản lại đi anh thùy ơi ! Bệnh vừa phải thôi.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.