Đối tác - Liên kết

Help - Hỏi về Nha Trang

Thảo luận trong 'Cảm nhận về Nha Trang' bắt đầu bởi hoa_vcu, 21/5/12.

1. hoa_vcu

hoa_vcu New Member

Hi mọi người,
    Mình hiện tại đang ở Hà Nội, TN ĐH được gần 1 năm, hiện tại đang làm việc tại HN, nhưng người nhà ở Nha Trang rất đông, ai cũng muốn mình chuyển vào trong đó, vì ở HN mình ít người quen, quê mình ở Nghệ An. Mình đang rất băn khoăn, nếu ở lại HN thì chỉ có một mình mình, còn nếu vào NT thì có các anh các chị của mình ở trong đó. Công việc của mình hiện tại ở HN thu nhập có thể nói là ổn, mình rất lo vì chưa biết vào NT công việc như thế nào, mức thu nhập trung bình trong đó ra sao, môi trường sống thì mình nghe nói ở trong đó rất tốt. Các anh chị của mình đều làm trong quân đội nên cũng không nắm rõ được thị trường lao động trong đó, mình học marketing. Nhân tiện đây cho mình hỏi, ở Nha Trang, Khánh Hòa các công ty có hay tuyển Marketing không các bạn nhỉ, mình xem trên các trang tuyển dụng trên mạng thì không thấy có công ty nào ở Khánh Hòa tuyển cả. Khó xử quá, vào Nha Trang thì sợ công việc không ưng ý, mà ở lại Hà Nội thì bơ vơ 1 mình, hic. Các bạn ở Nha Trang cho mình thông tin và lời khuyên với.
    Thanks cả nhà rất nhiều!

Chỉnh sửa cuối: 21/5/12
  2. E71XXX

E71XXX Moderator

Chỉ sợ mức lương không phù hợp với bạn thôi chứ ở đây tuyển NV marketing mỗi ngày nha bạn,đi ngoài đường là thấy nhan nhản.

Việc thì không thiếu chỉ sợ bạn không thík :21:

3. hoa_vcu

hoa_vcu New Member

Thanks bạn, nhưng mình thấy trong mục tuyển dụng của 4rum này thì thông tin tuyển dụng đã phần là NVKD và bán hàng, sales... chứ không thấy marketing. Mà mình cũng không biết mức thu nhập trung bình ở trong đó đối với SV mới ra trường có 1-2 năm kinh nghiệm đối với khối ngành quản trị kinh doanh là như thế nào, hiện tại mình đang có thu nhập 7-8tr/ tháng, ở HN thì chừng đó là không cao nhưng không biết vào NT thì công việc có khác gì không. Bạn có thông tin gì thì giúp mình với, những thông tin của bạn rất quý giá đối với mình. Mình cảm ơn bạn nhiều!