Đối tác - Liên kết

Học Tiếng Anh Không Khó! Thư ngỏ của Kết Nối Nha Trang

Thảo luận trong 'Tuyển sinh - Chiêu sinh' bắt đầu bởi Kết Nối Nha Trang, 22/2/13.

1. Kết Nối Nha Trang

Kết Nối Nha Trang Member

Chào toàn thể Anh Chị và Các Bạn,
    Xin Chào Nha Trang Club!

Mình tên là NGÔ MINH HIẾU (Tom)
    Mình đến từ TP. Hồ Chí Minh, đang sống và làm việc tại Thành Phố Nha Trang.

Qua nhiều năm làm việc tại nhiều nơi, tiếp xúc với nhiều người thành đạt, mình nhận thấy một sự thật đó là ngoại ngữ, đặc biệt là giao tiếp bằng tiếng Anh là một trong những công cụ, kỹ năng thiết yếu cho sự thăng tiến và thành công của những bạn trẻ Việt Nam thành đạt

Sự thật này hẳn ai ai cũng biết. Mình còn hiểu được rằng, có rất nhiều anh chị và các bạn đã nỗ lực hết mình để học Tiếng Anh. Và chắc hẵn nhiều anh chị, các bạn trẻ cũng gặp không ít khó khăn khiến mình muốn bỏ cuộc.

Chính vì lẽ đó mà mình đã rất tâm huyết trong việc thiết kế một chương trình dạy và học tiếng Anh Hiện Đại, đặc biệt dành cho mọi lứa tuổi, hiệu quả trong thời gian 3 – 6 tháng, bạn có thể sử dụng thành thạo tiếng Anh trong giao tiếp như ngôn ngữ thứ 2.

Đây là một chương trình học tiếng Anh Thông Minh theo phương pháp đơn giản, tự nhiên của Royal Education mà mình đã và đang giảng dạy, lần đầu tiên ở Nha Trang, Việt Nam.

Chương trình được áp dụng cho các trình độ, chuyên ngành sau:

> Tiếng Anh Giao tiếp
    > Tiếng Anh thương mại cho nhân viên văn phòng
    > Tiếng anh chuyên ngành du lịch cho các bạn làm việc trong ngành dịch vụ, du lịch
    > Tiếng Anh thực dụng, cấp tốc cho Sinh viên, người đi làm, xuất ngoại…
    > Dạy kèm, bồi dưỡng tiếng anh các cấp độ từ tiểu học đến trung học
    > Tư vấn, hướng dẫn việc tự học tiếng Anh cho mọi lứa tuổi
    > Đặc biệt chương trình Tiếng Anh Năng Động (Dynamic English Course) cho trẻ em, học sinh tiểu học và trung học sơ sở với chương trình được thiết kế đặc sắc, sinh động và phương pháp dạy học hiện đại, tự nhiên, gắn liền với cuộc sống thường nhật, sẽ giúp các em làm quen với tiếng anh vỡ lòng, và giao tiếp đơn giản với bạn bè bằng tiếng anh, tạo hứng thú và niềm đam mê học tập tiếng anh, tạo nền tảng cho môn học tiếng anh trong nhà trường…

Với Tiếng Anh Thông Minh, anh chị và các bạn sẽ thấy việc học tiếng Anh thật thú vị và dễ dàng.

Gọi ngay cho mình nhé! Mình luôn sẳn sàng tư vấn phương pháp học tiếng Anh phù hợp nhất từng người. Hoàn toàn MIỄN PHÍ đó nhen!

Tom (Nha Trang city): 0977.387.695

Email: you.diamond@hotmail.com

CHÚ Ý QUAN TRỌNG: Với tinh thần chia sẻ của Kết Nối Nha Trang, với mục tiêu giúp đỡ để cùng phát triễn, nên các bạn yêu thích và ham muốn học hỏi nhưng nguồn tài chính hạn hẹp, đừng nên bận tâm về mức học phí nhé! Đặc biệt, mình sẳn sàng hỗ trợ cho các bạn, các em học sinh, sinh viên hiếu học!

Không còn lý do gì để chần chừ một quyết định sáng suốt. Quyết định tham gia chương trình “Tiếng Anh Thông Minh” là quyết định thay đổi để đạt thành công cho tương lai của bạn!

Chào thân ái và chúc các anh chị và các bạn thành công!

A. Tom

>> Những bài sau, mình sẽ chia sẻ với các bạn những phương pháp học tiếng Anh cực kỳ thú vị và hiệu quả bất ngờ!!! Xem tiếp nhé! >>> Từ trang 2

Chỉnh sửa cuối: 19/3/13
  2. wyattannahalliwell

wyattannahalliwell New Member

Thấy hay quá, đã mail cho anh rồi nhé. Mong sớm nhận hồi âm.

Chào thân ái.

3. Kết Nối Nha Trang

Kết Nối Nha Trang Member

To: Phương Uyên>>

Phương Uyên thân mến!

Anh đã gởi email trả lời em rồi đó nhen.

Chúc Uyên vui và sớm đạt được những mục tiêu của mình nhé!

P/s: Dành cho các bạn khi xem topic này>> Chỉ cần bấm vào "Viết Trả Lời" chứ không phải trích dẫn lại nhé. Để việc theo dõi của các bạn được thuận tiện nhất!

Chúc Anh chị và các bạn thành viên Nha Trang Club cuối tuần vui vẻ!

4. skytrung

skytrung New Member

cho e hỏi là nếu e dk học 1 lớp tiếng anh giao tiếp thì học phí là bao nhiêu và thời gian học ntn? thanks

5. Ngoại Ngữ Sao Biển

Ngoại Ngữ Sao Biển Member

CÓ ai Ở ĐỒng ĐẾ, giỚi thiỆu chỖ mÌnh nhÉ, thanks

Đến 12B Bắc Sơn- Nha Trang học Anh văn, không còn bận tâm chọn nơi học vì 3 lý do sau:
    1. Học phí phải chăng ( 180k/tháng cho Thiếu Nhi, 280k/tháng cho người lớn)
    2. Rèn giọng với GV nước ngoài, giáo trình Cutting Edge
    3. Lớp tối đa 15 học viên, phòng máy lạnh, hổ trợ TV LCD, nghe nhìn
    Trung tâm do thầy Trần Ngọc Diên Khánh phụ trách ( 2 lần đạt danh hiệu GV Giỏi cấp Tỉnh, chuyên gia đào tạo giáo viên về PP Giảng dạy). Môi trường giáo dục, quan tâm, yêu thương con người thực sự. Hãy chia sẻ thông tin cho mọi người cùng học các bạn ơi!
    CHI TIẾT LIÊN LẠC: 0905.384.199 - 058.3831349

6. Kết Nối Nha Trang

Kết Nối Nha Trang Member

>> Thân gởi bạn Skytrung

Bạn Skytrung thân mến!

Cám ơn bạn nhiều lắm đã quan tâm tới chương trình học mới này! Mình sẽ gởi thông tin chi tiết chương trình và bảng đăng ký qua email nhé!

Bạn có thể gởi vào you.diamond@hotmail.com thông tin của bạn, khả năng sử dụng Anh ngữ cũng như mục tiêu mà bạn muốn đạt được khi tham gia chương trình học này. Để mình cùng lên kế hoạch cho việc học của bạn nhé!

Còn về học Phí, như mình đã nói rồi đó Skytrung, cái này bạn hỏi coi thử những chỗ khác học sao, tùy khả năng của mỗi người, rồi bạn sẽ tự ghi vào bản đăng ký đó. Có thể bằng hoặc thấp hơn nếu bạn muốn, chứ mình không quan trọng đâu bạn à! Bạn đừng bận tâm về điều này nhé! Điều mình quan tâm nhất đó là chương trình học này đối với bạn nó có hiệu quả không? có thể giúp bạn đạt được mục tiêu của bạn đề ra hay không?!!!

Gởi sớm kế hoạch học tiếng Anh của bạn nhé để bắt đầu bước đầu tiên thôi!

Chúc bạn thành công nhé!

Minh Hiếu

7. Kết Nối Nha Trang

Kết Nối Nha Trang Member

Bản Đăng Ký Tham Gia Chương Trình Học Tiếng Anh Thông Minh

Các bạn Phương Uyên, Ciao Khoa, Kiều Nhi... và những bạn gởi mail cho mình trước ngày 21/ 2, mình đã gởi mail trả lời với bản đăng ký tham gia chương trình học Tiếng Anh rồi nhé!

Mình thấy có nhiều email tới ngày hôm nay và ngày Chủ Nhật, mình chưa thể trả lời được. Mong các bạn thông cảm nhen!

Mình trả lời mail hơi chậm bởi vì mình phải dành thời gian đọc kỹ những chia sẻ của từng ngừơi trước rồi mới tư vấn cho các bạn được.

>> Các bạn khác chú ý nhé! Khi gởi email về, nhớ viết cụ thể hơn về việc học tiếng Anh hiện tại của bạn nhé! Để những lời tư vấn có hiệu quả hơn cho bạn nhé!

Mình hứa là sẽ đọc hết và trả lời hết tất cả các email đó! Các bạn yên tâm nhen!

Chúc tất cả anh chị và các bạn sức khỏe và vui vẻ!

8. wyattannahalliwell

wyattannahalliwell New Member

Chào anh, thời gian học thì em tick vào ô màu tím hay ô màu trắng ạ ?

9. Super_chicken9990

Super_chicken9990 Member

dạ cho hỏi. có suất nào học ban ngày mà anh văn giao tiếp ko ạ? tối e còn đi học liên thông.cái này là cũng giảng dạy hay chỉ thảo luận? e chưa hiểu rõ lắm. mong a nói rõ hơn. e rất quan tâm.

Chỉnh sửa cuối: 25/2/13
  10. lylylove

lylylove Member

cho mình hỏi có địa chỉ nào ở gần trung tâm nha trang không vậy? mình thấy có tới 3 địa điểm học

11. skylove123

skylove123 Member

Tình hình là em muốn học tiếng anh giao tiếp em muốn rèn kỹ năng nghe và nói của mình .. trình độ tiếng anh của em củng thuộc dạng trung bình thôi ạ...
    Em học bên nghanh Du Lịch nên vì thế em muốn tập trung vào khả năng nghe và nói của mình nhiều hơn ạ.......
    Nói sơ qua về trình độ của em hiện giờ... trước giờ em học tiếng anh ở rất nhiều nơi nhưng học giữa chừng thì bỏ thôi vì đôi khi bận và kẹt lịch nhiều quá nên em buộc phải bỏ... bây giờ em là SV năm cuối rồi nên lịch học một tuần chỉ cóa 2 buổi thôi.. vì thế em muốn đi học trở lại ....
    Em muốn đăng ký nhưng không biết bên TT của các anh nằm ở đâu .....
    thank for reading. Gmail : kidzata11@gmail.com anh có thể gửi vào Gmail cho em không ạ // thank you so much.. have a nice day !

12. vip8shark

vip8shark Member

em cũng có cùng câu hỏi và hoàn cảnh giống bạn này. anh gửi mail qua nguyetnga.loveu@gmail.com nhé ( em là boy)

13. Kết Nối Nha Trang

Kết Nối Nha Trang Member

>> To: Super Chicken9990

Chào bạn Gà,

Đây là một chương trình học tiếng Anh đặc biệt do mình tổ chức chứ không phải của một trung tâm giáo dục nào cả. Chương trình sẽ tập trung vào từng người học dựa vào phương pháp ghi nhớ, tư duy, và điều kiện của riêng mỗi người học để đạt hiệu quả tốt nhất cho việc học tiếng Anh trong thời gian ngắn nhất có thể.

Bên cạnh đó, mình rất sẳn sàng trao đổi, tư vấn cho từng bạn về phương pháp học tốt nhất phù hợp đối với từng người. Cho nên, đừng ngần ngại chia sẻ với mình những khó khăn của bạn nhé!

Bạn Super Chicken thân mến,

Để đăng ký tham gia chương trình, hoặc muốn trao đổi cụ thể hơn, bạn cứ gởi email tới địa chỉ Email: you.diamond@hotmail.com

Bạn sẽ được nhận bản đăng ký tham gia chương trình học tiếng Anh và được hướng dẫn cụ thể những bước chuẩn bị cho kế hoạch học tiếng Anh của bạn trong thời gian sớm nhất!

Chúc bạn luôn vui vẻ và thành công nhé!

Minh Hiếu

14. Kết Nối Nha Trang

Kết Nối Nha Trang Member

>> To: Lylylove

Bạn Lylylove thân mến!

Nếu thật sự thích thú với chương trình học tiếng Anh mới này và muốn tham gia thì bạn cứ mạnh dạn viết mail về cho mình nhe!

Xin nhắc lại địa chỉ email là: you.diamond@hotmail.com

Chú ý: Những lời hướng dẫn và tư vấn từ email này mới chính là lời hướng dẫn của mình nhé bạn!

Chúc bạn Lyly vui nhen!

Minh Hiếu

15. Kết Nối Nha Trang

Kết Nối Nha Trang Member

>> To Vip8Shark

Chào bạn Vip8Shark,

Mình đã viết email tư vấn cho bạn rồi nhé!

Chúc bạn Shark luôn vui vẻ và sớm có kế hoạch thay đổi tương lai của mình nhé!

Minh Hiếu

16. vip8shark

vip8shark Member

em k thấy thư anh ơi.

17. khỉ già xấu xí

khỉ già xấu xí New Member

anh cho em hỏi, em dường như mất căn bản tiếng anh giờ em muốn học lại từ đầu thì nên bắt đầu như thế nào đây ạ

18. Kết Nối Nha Trang

Kết Nối Nha Trang Member

>> To: Vip8Shark

Đã gởi email cho bạn vào địa chỉ mail: nguyetnga.loveu@gmail.com

Kiểm tra lại lần nữa bạn nhé! Có thể thư của mình được chuyển vào thư mục "Junk" hoặc "Spam".

Hoặc là bạn có thể gởi email về cho mình theo địa chỉ:

you.diamond@hotmail.com

Thân chào bạn!

Minh Hiếu

Chỉnh sửa cuối: 27/2/13
  19. Kết Nối Nha Trang

Kết Nối Nha Trang Member

>> To: Khỉ Già Xấu Xí

Bạn Khỉ xấu xí dáng iu kia ơi,

Bạn gởi email về cho mình theo địa chỉ: you.diamond@hotmail.com và nói rõ hơn về phương pháp học tiếng Anh hiện tại của bạn cũng như những khó khăn của bạn trong việc học. Mình sẽ tư vấn cụ thể cho bạn nhé! Đồng thời, mình sẽ gởi cho bạn những chương trình học tiếng Anh để bạn tham khảo và đăng ký nếu bạn thật sự thích thú chương trình học tiếng Anh thú vị này!

Chúc bạn buổi tối thật vui và sớm cải thiện kỹ năng giao tiếp tiếng Anh của mình bạn nhé!

Minh Hiếu

20. Kết Nối Nha Trang

Kết Nối Nha Trang Member

Bí quyết học tiếng Anh kỳ lạ - Hãy học từ vựng Tiếng Anh theo cách của bạn!

Chào các bạn!

Hôm nay mình trở lại diễn đàn để chia sẻ với các bạn một bí quyết nhỏ đầu tiên về phương pháp học tiếng Anh. Bởi vì có rất rất nhiều email của các bạn gởi về cho mình nói rằng mặc dù đã cố gắng, nhưng không thế nào nhớ được những từ mới tiếng Anh. Vậy làm cách nào để học nhanh nhất.

Và sau đây là một cách học mà không cần phải nỗ lực. Rất đơn giản và dễ dàng nhưng cực kỳ hiệu quả với tốc độ “super”… nhanh để học những danh từ - bất kỳ danh từ nào.

“Gắn lên tường nhà mình những trang từ điển tiếng Anh phong cách nhất của chính bạn” chỉ với 3 bước đơn giản sau đây!

Bước 1: Tìm trong các tờ báo, tạp chí, hay sách hay internet những bức ảnh đẹp mà bạn thích, có những thứ mà bạn muốn tìm hiểu và thật sự muốn học. Bạn cắt những bức ảnh đó ra. Gắn nó lên tường, hay trên bất kỳ nơi nào mà bạn hay nhìn, thích nhìn.

Ví dụ: Mình muốn nhớ những từ tiếng Anh chỉ những bộ phận của cơ thể người. Mình rất thích ngắm những bức ảnh của nữ hoàng nhạc đồng quê Taylor Swift. Dán hình của cô nàng lên tường bên cạnh bàn học của mình thôi.

Bước 2: Tìm trong cuốn từ điển tốt nhất, những từ mà bạn muốn biết, thậm chí nhớ lại những từ ngữ mà bạn đã học trước đó, tất cả những gì mà bức ảnh có. Sau đó, viết ra bên cạnh những gì có trong bức tranh. (Ở đây mình viết một vài từ làm mẫu nè!)

(Mình đã chuẩn bị hình ảnh với tất cả những từ vựng tiếng Anh cho bức ảnh này rồi nhưng không tải lên được! Thành thật xin lỗi các bạn!)

Bước 3: Ngắm nhìn, ngắm nhìn và nói những mẫu câu mà bạn vừa học được. Ví dụ như là: Oh, Her face is so lovely. She has charming eyes. She looks so sexy with her red lips…

Bằng cách này, bạn không cần phải tốn thời gian cho việc học từ nữa, bởi vì bạn có thể ngắm hình ảnh, nhìn từ, và thì thầm nói tiếng Anh bất kỳ lúc nào mình thích. (Còn tại sao không chỉ đọc lên “Nose”, “Face”, hoặc “Eyes” mà nói cả câu, sau này, mình sẽ giải thích thêm nhé! Đó là một bí kíp khác nữa rồi!)

Cho đến khi nào bạn xóa từ đó đi rồi, nhưng khi nhìn vào mái tóc vàng của cô nàng, bạn vẫn nhớ tới “Brown hair”, thì lúc đó, bạn hãy treo thêm những bức hình khác lên tường nhà mình rồi đó!

Thử bí quyết nhỏ này đi nhé! Học tiếng Anh đơn giản, thông minh, theo cách của bạn, bạn nhé!

Chúc bạn thành công!

Anh Tom

>> Tiếp theo: Thêm một vài phương pháp học từ vựng hiệu quả khác và bí kíp “Nói tiếng Anh lưu loát”

P/s: Hiện tại, mình rất muốn chia sẻ với các bạn theo kiểu video online để các bạn dễ hiểu và mình diễn đạt được nhanh và nhiều ý hơn. Mong rằng sẽ có một bạn xung phong, cùng mình thực hiện các Video clip ngắn đó để chia sẻ với mọi người nhé! Chân thành cám ơn!

Các bạn có thể gởi email cho mình tại địa chỉ: you.diamond@hotmail.com để đăng ký học tiếng Anh hoặc để được tư vấn miễn phí.
    Hoặc liên lạc trực tiếp số điện thoại: 0977. 387. 695 (A. Tom)