Đối tác - Liên kết

HỘi cÁ rỒng nha trang: Dragon’ nha trang

Thảo luận trong '8. Thú nuôi - Sinh vật cảnh' bắt đầu bởi Bạch Lan Viên, 13/4/13.

1. anhbixauxi

anhbixauxi New Member

đề nghị đồng chí khích lệ hội bằng cách tặng cho hội 1 tấn sâu!địa điểm nhận hàng là nhà bach lan viên!anh em nào cần qua nhà bạch lan viên lấy dần!
    Hahhaha!cho ngập nhà lun!

2. pvd191

pvd191 New Member

Bay lên nào..bài chìm qua trang 2.!

3. YeuLaHan

YeuLaHan New Member

Kiểu như các thành viên nuôi cá khác cá rồng, nt hỏi mua phụ kiện của anh, là anh không bao h nt lại đâu anhbixauxi nhỉ :cool3:

4. quoc179

quoc179 Member

phụ kiện phải tùy loại chứ bạn, nếu bạn rảnh cứ ghé 15/10 Hồng Bàng, Bixauxi để phục vụ bạn từ a đến á ! Sợ bạn ko rảnh để ghé thôi, hj hj. :teeth::teeth:

5. Bạch Lan Viên

Bạch Lan Viên Member

Chỉ cách dùng Bông Lọc Hiệu quả cho Thành Viên Hội

Các anh em thành viên Hội hiện đang xài Bông Lọc như thế nào? Nếu anh em nuôi cộng đồng thì tầm 2 ngày phải thay 1 tấm bông lọc, nếu nuôi ít thì 1 tuần 1 tấm bông lọc. Nếu bông lọc giặt lại sử dụng thì sẽ rất dơ và không hiệu quả nữa. Hiện nay mình thấy có một số anh em vẫn đang ra tiệm cá mua bông dạng miếng về xài (2.500 VND/mieng). Nay mình xin mách anh em thành viên nuôi cá cách dùng bông lọc hiệu quả như sau:
    1. Ra ngoài tiệm bán đồ Ngư cơ nông nghiệp (quên tên) trên đường Sinh Trung, chổ đó chuyên bán lưới đánh bắt cá mua 1kg bông lọc (hoặc mua bao nhiêu tùy mọi người) với giá 115k/kg về cắt ra cho bằng khổ của hồ lọc, xài >2 năm còn chưa hết nếu hồ bạn nuôi rồng. Nếu nuôi cộng đồng số đông thì xài 1 năm. Bông lọc xài rồi khuyến cáo ko nên giặt lại, mà nên bỏ đi luôn.
    2. Ra siêu thị mua 1 bịch lưới vải giá 35k/cái (loại lưới vải mịn để bọc quần áo giặt cho khỏi hử về bỏ lên trên bông lọc, hoặc bọc trực tiếp vào vòi xả nước xuống bông lọc. Tầm 4=>7 ngày đem lưới vải ra xả cặn bẩn của phân cá đi, giặt lại và bỏ vào. Cứ như thế thì bông lọc có khi > 1 tháng mới thay.
    Trên đây là 2 cách dùng tiết kiệm mà mình chia sẽ với các bạn trong Hội, chơi cá là lâu dài, và tiết kiệm chi phí cũng là một vấn đề lâu dài luôn. Hy vọng các bạn áp dụng hiệu quả.
    Có vấn đề gì cần tư vấn thêm thì cứ liên lạc với mình nhé

6. quoc179

quoc179 Member

chết tôi, có 1 miếng bông lọc mà xài cả tháng nay chưa thay, đã thế chơi hộp lọc cùi mía nữa chứ :insane:
    May mà ông Bi luyện cá từ nhỏ cho nên em nó có võ công cái thế cho nên hb splendor sống trong môi trường nào cũng ok. hehehe :teeth:

7. anhbixauxi

anhbixauxi New Member

À,xl bạn!mình buôn bán thì kchir cần bán được hàng là mình bán chứ ko phân biệt cá rông và cá la hán đâu!có lẽ lúc đó bạn nt mình bạn làm,đi làm về lại quên!bạn thông cảm
    Bạn đang chơi la hán thì ko cần sứ lọc đâu!la hán vốn sống nước cứng!sứ lọc có tác dụng làm mềm nước chỉ cần thiết cho cá sống nước mềm như cá rồng!
    Chuyện hôm bữa xl bạn nhé!bh bạn nhắc mình mới nhớ ra!lần sau cần gì thì phone trực tiếp nha bạn!hoặc nt vào buổi tối nhé!mình vừa chơi vừa bán,nên rất xem nhẹ chuyện lơi nhuận!ở ngoài sứ bán 50k/1kg,mình bán 35k/1kg=giá gốc là bạn cũng hỉu mình lấy sứ về là vì mục đích j rồi chứ nhỉ!mình lấy về chỉ để giúp anh em nào cần,chứ ko hề có mục dích kinh doanh! Vì vây,mình co ghi rõ tg làm việc là vào buổi tối mà!giờ đó mình có thể tận tình hướng dẫn bạn được,bạn pm giờ hành chính,lại còn nhắn tin thì mình ko thể bỏ công việc để ngồi nt hướng dẫn bạn được!thông cảm nhé!

8. anhbixauxi

anhbixauxi New Member

Quốc yên tâm!cá bi kháng thể rất cao!ở hồ công đồng mà!ko bệnh nổi đâu!mà a quốc xem ra vãn con nhầm lẫn 1điều nước xanh chưa chắc j là nươc dơ,nươc trobg chưa chắc j là nươc sạch,nước tốt đau nha quốc!hehe!nước xanh mà ph ổn cá vẫn pt tốt hơn nước trong mà ph bất thương a nha!

9. quoc179

quoc179 Member

tối qua hết sâu, chạy xuống 747 mua sâu. Sâu mới công nhận trắng trẻo mập mạp múp míp dễ sợ, bỏ vào hồ hb đớp ngay ko kịp thấy xác luôn. Bỏ đói 2 ngày có khác, mai mốt bỏ đói 1 tuần xem thử nó chịu ăn rết và gián ko :teeth:

10. Bạch Lan Viên

Bạch Lan Viên Member

Lên cho anh em nào đam mê cá rồng

11. dangdhd

dangdhd New Member

Xin đăng danh gia nhập:
    1. Nick NTC: dangdhd
    2. Họ và tên: Hà Quang Đang
    3. Năm sinh: 1978
    4. Địa chỉ: Lô 16 đường P2, KDC Phú Nông, Vĩnh Ngọc, Nha Trang. Số điện thoại: 0982780827
    5. Hiện đang tập nuôi (2 tháng) 01 Ngân Long, 01 Kim Long Úc. Dự định sau này sẽ nhờ anh em trong hội tư vấn giúp...

12. quoc179

quoc179 Member

đề nghị các member mới đăng ký gia nhập hội cá rồng đứng dậy cầm ly bia chúc mỗi người trong bàn 1 chai :ramatntc:
    bữa nay thứ 4 rồi, mai thứ 5 qua nhà Bi xem cá mới về :teeth:
    chủ nhật đến hẹn lại lên :snog:

13. pvd191

pvd191 New Member

Nhà anh Bi ở đâu nhỉ, xa không hôm nào em chạy qua xem cá đẹp.!

14. Bạch Lan Viên

Bạch Lan Viên Member

Anh em xem Logo Hội và có ý kiến để chỉnh sửa nhé

15. pvd191

pvd191 New Member

Có 1 coment của em góp ý cách sửa rồi đó anh.

16. Bạch Lan Viên

Bạch Lan Viên Member

Cần thềm nhiều góp ý nữa, chứ chả lẽ mỗi người góp ý sửa một lần, ai chịu cho nổi hả em he he

17. quoc179

quoc179 Member

logo để hình 2 con cá rồng bơi đối chéo với nhau như hình bát quái cho đẹp đi anh, 1 bên con cá màu đỏ, 1 bên màu vàng cho oách, nếu để hình tròn thì khi in ra sẽ bị nhòe lắm. Ở giữa 2 con cá để dòng chữ của hội cá rồng, ở dưới để nickname hay tên member. Trước ngực in hình 2 con cá bơi đối đầu nhau là quá tuyệt vời luôn. Mà anh định làm màu áo là màu j ?:cool3:

18. pvd191

pvd191 New Member

:nhaovo: Sao con cá của em bữa giờ chưa ăn gì nhỉ.!:1267:

19. anhbixauxi

anhbixauxi New Member

Logo xấu quá anh Châu ơi!e nghĩ logo chi in màu trắng đen!để tối e gửi mấy cái logo cho ae tham khảo!áo thì nên màu đỏ hoặc đen!đơn giản ko màu mè!chất liệu tốt chứ
    Ko qua loa,làm mất hình tượng của hội!

20. anhbixauxi

anhbixauxi New Member

Bữa nào qua thì pm a trc 1tieng!a chỉ nhà cho!ko a đi chơi voi gái là bo tay à!hehe