Đối tác - Liên kết

Hội những người độc thân khó tính nhưng lãng mạn

Thảo luận trong 'Khu vực Hội, Nhóm' bắt đầu bởi good man, 2/3/11.

1. good man

good man Member

Bức thư tình thứ ba - Cho một ngày lễ tình yêu của người độc thân khó tính nhưng lãng mạn
    Cuộc sống là vô vàn những cuộc hành trình nối tiếp nhau mà tinh yêu cũng là một hành trình đã được lập trình sẵn như thế, và cứ đi là sẽ gặp thôi…

Người yêu của em ơi,

Ngay lúc này đây trong em vẫn băn khoăn một câu hỏi : Khi nào thì hành trình của em sẽ đi đến chặng mang tên Tình Yêu đây?

Lại là một mùa đông dài đăng đẳng nữa khi bên cạnh em vẫn chưa có anh, Người ta sẽ không biết đến cái lạnh của mùa đông khi chưa từng được sưởi ấm, thế nhưng sao cái lạnh vẫn ngập tràn trong em dẫu vẫn chưa từng dc sưởi ấm bởi ai đó trong nhiều mùa đông trước. Bởi bàn tay ấm đến đâu cũng không thể tự sưởi cho chính mình, một bờ vai dù vững ra sao cũng không thễ mãi là nơi nương tựa cho chính mình …

Thời gian qua em đã ngưng tìm kiếm anh rồi người yêu à. Không phải là em chẳng sốt ruột và mong tìm thấy anh đâu, nhưng thật không may là sau những cuộc tìm kiếm hấp tấp vội vã chỉ là những người luôn- tỏ - ra – là – anh thôi. Em đã nhầm lẫn mở cánh cửa yêu thương và rồi buồn nhất khi họ chẳng phải là mảnh ghép vừa khít của em nên em đã lại mất them thời gian để tự chữa lành và chăm sóc cho trái tim mạnh khỏe lại để dành cho anh nữa…

Anh biết không,

Chờ đợi quả thật là một việc khó chịu vô cùng. Chờ đợi một người mong ngày trùng phùng đã chẳng hề là một việc dễ dàng. Vậy chẳng phải chờ đợi một ngừơi một người mình chưa bao giờ gặp còn khó khăn bội phần sao…Nhưng em biết điều đó là xứng đáng phải không anh? Vì anh sẽ là người mà em sẽ yêu nhiều là nhiều, sẽ là mảnh ghép đích thực của em đấy…

Đôi khi em vẫn băn khoăn lo lắng, liệu rằng anh có tồn tại trên đời này không? Đôi khi em cũng muốn tạm quên đi việc tìm một Mr Right để “ yêu tạm” một anh chàng để không bị gọi là hâm khi chỉ dành thời gian cho học hành và yêu thương bản thân mình. Đôi khi em thèm đến nao lòng một cảm giác nức nở được vỗ về yêu thương từ ai đó khi gặp những trắc trở mà bình thường em chỉ cắn răng chịu đựng một mình .

Nhưng yêu thương và duyên phận là một việc tuyệt không thể cưỡng cầu, cũng như may mắn cũng cần có khả năng và cố gắng vậy. Lại một mùa lễ tình yêu nữa không có anh ở bên rồi, em lại dành thêm thời gian cho ước mơ và những việc mình yêu thích cũng như yêu thương quan tâm hơn những người mình quý trọng bởi đâu phải Valentine chỉ dành cho những người đã hẹn hò đâu phải không?

Yêu thương vốn là cụm từ bất định, chẳng thể nào đóan biết được sẽ đến khi nào, là vĩnh viễn hay lại ngắn ngủi ra đi…Biết đâu sáng mai bước chân ra đường em sẽ gặp được anh.Hay biết đâu sẽ phải vài ba năm nữa khi em đã là một bà cô già đến nỗi chẳng còn tin vào điều kỳ diệu của cuộc sống nữa rồi, anh sẽ đến và kéo em ra khỏi những vòng quay đều đặn của cuộc sống thì sao nhỉ? Cuộc sống cũng là chuỗi của những bất ngờ mà, ai có thế đóan định được đúng không anh?

Điều cuối cùng em có thể khẳng định với anh rằng : Em tin một nửa đích thực của mình – là anh đấy – đang tồn tại trên đời này và vì thế em vẫn sẽ đợi anh …dù có lẽ sẽ phải rất lâu…

Em đã không còn là con bé vô tư và hồn nhiên như hai lá thư từ hai năm trước viết cho anh nữa rồi, chẳng thể nhìn cuộc sống lãng mạn và đầy màu hồng nữa. Song chắc chắn anh ạ, em đã hứa với Thượng Đế rằng KHÓ KHĂN LẮM EM MỚI GẶP ĐƯỢC NGƯỜI YÊU EM THẬT LÒNG, NÊN EM SẼ YÊU ANH ẤY GẤP ĐÔI!

Thế anh nhé,

Em chúc anh một ngày lễ của yêu thương vui vẻ nhé

Em chào anh

2. good man

good man Member

A Half Of My Life

Tôi đi tìm cái nửa của tôi

Nhưng tìm mãi đến giờ vẫn chưa thấy

Nửa của tôi ơi, em là ai vậy?

Sao để anh tìm, tìm mãi tên em

Trời dần buông thành phố vào đêm

Sân cỏ đường cây từng đôi ríu rít

Họ may mắn hơn tôi vì họ không cần biết

Nửa của mình hay nửa của ai.

Tôi đi tìm em, vâng tôi đã đi tìm

Và có thể suốt đời không tìm thấy

Nếu không có em tôi đành sống vậy

Không nhặt nửa của ai làm nửa của mình

Cái na ná tình yêu thì có trăm nghìn

Nhưng đích thực tình yêu chỉ có một

Nên nhiều lúc lầm tưởng mình đã gặp

Nửa của mình nhưng nào của mình đâu.

Không phải nửa của mình, chẳng phải nửa của nhau

Thượng đế ơi! đừng bắt tôi lầm tưởng

Bởi tôi biết khổ đau hay sung sướng

Là đúng sai trong tim nửa của mình

Tôi đi tìm em, vâng tôi đã đi tìm

Và có nơi nào trên đời này đâu đó

Em sẽ đi tìm tôi như thế
    Chỉ có điều chưa nhận ra nhau...

3. good man

good man Member

Tình hình là thấy nhiều người lập hội,nên cũng muốn bon chen lập hội,sẵn kết bạn tuyển girlfriend luôn. Cũng chẵng có tiêu chuẩn gì cao cả,nhưng những người con gái mình có cảm tình thì đều đang có người yêu cả rồi,đến sau hoài cũng mệt mỏi..hichic.

Chỉnh sửa cuối: 1/4/11
  4. good man

good man Member

upppppppppppppppppppppppppppppppppppppp

5. gialinh

gialinh New Member

bây giờ mình mới đọc được topic này, cho mình vô hội nữa... mình cũng đang tìm bạn. Mình là gái nhưng 30t rồi. Như vậy có quá già để tham gia vào hội và tìm bạn không?

lanhtantai thích bài này.
  6. Orion-Chocopie

Orion-Chocopie New Member

nhiều hội quá đi, hic hic
    up lên nào................

7. haibonbanh

haibonbanh Member

hội này cho những người độc thân mà, ko phân biệt tuổi tác, già trẻ gái trai, chủ thớt đang thất tình đó em xem có giúp gì dc ko?:soccer:

8. gialinh

gialinh New Member

chủ thớt là ai, chỉ dùm xin hậu tạ :cuoisunrang:

9. hanhnguyen2510

hanhnguyen2510 New Member

Cho em xí 1 vé nha, độc thân nhưng k khó tính đâu :zip:

10. Phúc Đào

Phúc Đào Member

cho em xí 1 vé nha ,yahoo dhphuc91. phone 01208066445 :ty2::ty2::ty2:

:tangrose:

11. TVT

TVT Member

Đọc 2 bài mở đầu hay quá. Tình hình dạo này thấy hội "độc thân", "một mình", "ế"... của NTC nở rộ ghê. Hot sao ta ?
    Mình cũng đang độc thân mà hổng biết thuộc mục nào, thôi thì đợi nữa xem........
    Chúc chủ Hội sớm tìm được GF !

12. good man

good man Member

Hi, chào cả nhà, lâu rồi mình ko ghé thăm, ko ngờ cũng có nhiều người tham gia hội này nhỉ. Bạn nào có tâm sự gì thì cùng nhau chia sẻ up lên hen :cheer:,

Chỉnh sửa cuối: 30/3/12
  13. tvtaicomputer

tvtaicomputer Member

Mình cũng đang độc thân. Chúc chủ Hội sớm tìm được GF tâm đầu ý hợp nhé.

14. Bánh Ú

Bánh Ú New Member

Ơ hơ hơ, em đây 15t chưa có GF có gọi là độc thân không zậy:violin

15. hienlangtu

hienlangtu New Member

co j lien he voi minh voi nha 0986969073

16. man bom

man bom New Member

đây đúng là hội mình đang tìm kiếm, có lẽ chủ thớt có phần suy nghĩ giống mình đó..cho mình 1 suất tham gia nhen!!!!!!!!

17. ruacon_9x

ruacon_9x New Member

mình cũng độc thân hơi khó tính 1 tí tham gia nữa nha! :)
    YH: hoasmiles@yahoo.com

18. bằng_lăng_tím

bằng_lăng_tím New Member

trích lược bài viết của chủ thớt.

Cuộc sống là vô vàn những cuộc hành trình nối tiếp nhau mà tinh yêu cũng là một hành trình đã được lập trình sẵn như thế, và cứ đi là sẽ gặp thôi…

Ngay lúc này đây trong em vẫn băn khoăn một câu hỏi : Khi nào thì hành trình của em sẽ đi đến chặng mang tên Tình Yêu đây?

Thời gian qua em đã ngưng tìm kiếm anh rồi người yêu à. Không phải là em chẳng sốt ruột và mong tìm thấy anh đâu, nhưng thật không may là sau những cuộc tìm kiếm hấp tấp vội vã chỉ là những người luôn- tỏ - ra – là – anh thôi. Em đã nhầm lẫn mở cánh cửa yêu thương và rồi buồn nhất khi họ chẳng phải là mảnh ghép vừa khít của em nên em đã lại mất them thời gian để tự chữa lành và chăm sóc cho trái tim mạnh khỏe lại để dành cho anh nữa…

Anh biết không,

Chờ đợi quả thật là một việc khó chịu vô cùng. Chờ đợi một người mong ngày trùng phùng đã chẳng hề là một việc dễ dàng. Vậy chẳng phải chờ đợi một ngừơi một người mình chưa bao giờ gặp còn khó khăn bội phần sao…Nhưng em biết điều đó là xứng đáng phải không anh? Vì anh sẽ là người mà em sẽ yêu nhiều là nhiều, sẽ là mảnh ghép đích thực của em đấy…

p/s: chẳng phải đây là những điều mình đang cố chôn giấu hay sao.

Không phải nửa của mình, chẳng phải nửa của nhau

Thượng đế ơi! đừng bắt tôi lầm tưởng

Bởi tôi biết khổ đau hay sung sướng

Là đúng sai trong tim nửa của mình

19. kanu

kanu Active Member

nghe cái hội kết ghê, dộc thân khó tính đã z còn lãng mạn nưa.............em khó tính cũng lãng mạn lắm mà hết độc thân rồi nên thôi :D:D:D

20. man bom

man bom New Member

chủ thớt đâu rồi?lên lịch off cho hội này đi chứ................:cheer::cheer::cheer::cheer: