Đối tác - Liên kết

Hỏi thông tin về Suối Lùng và Đá Hang.

Thảo luận trong 'Giới thiệu Nha Trang - Khánh Hoà' bắt đầu bởi thangcuria, 10/3/10.

1. StreetDance

StreetDance Member

suối lùn đẹp lắm.cách đây 5 6 năm thời e học cấp 2 ở nguyễn hiền cứ đến lễ là cả lớp đi. k bik bây giờ sao

2. Alone_star

Alone_star New Member

rãnh lắm mới đi suối lùng mùa này. :shout::shout::shout::shout::shout:

3. thangcuria

thangcuria Member

Sao vậy bạn? Cạn nước?
    Vậy nên đi mùa nào?

4. selena_vy

selena_vy New Member

đi suối lùn đi qua cầu hòn rớ rồi quẹo phải,đường ra đồng bò cứ chạy thẳng hoài đến khi thấy 2 ngõ rẽ, cua bên phải và chạy thẳng là thấy suối lùn?(ko thấy cứ hởi là biêt), còn cua trái thì đi bãi dãi. Mà hình như giờ này suối lùn ko có nước thật, có đợt mình đi cắm trại ko còn 1 giọt luôn:indian::indian::indian:

5. phoc_phoc

phoc_phoc Well-Known Member

Chiều nay P đi kiểm tra nhà 1 khách hàng ở Phước Đồng, gần suối Lùng. Chú ấy cho biết từ giờ đến khoảng tháng 5 thì suối hơi cạn, nhưng đi lên phía thượng nguồn thì vẫn đẹp.
    Chỉ tiếc không thể ăn cắp giờ làm việc nên hôm nay không mon men lên suối Lùng đc. Bạn nào có thời gian thì tranh thủ lên suối Lùng chơi :)

6. ga tia

ga tia Active Member

hjhjhj...........:nerves: tui bít suối lùn nà pm 01666959474 chỉ cho ............chứ nói trên đây dài dòng lắm .........ko bít làm văn. thông kủm:pioneer:

7. xekomonhon

xekomonhon Member

uhm, không cạn nước đâu các bạn, mình vừa đi hôm chủ nhật vừa rồi. Rất tuyệt !. Bạn đã biết chổ giữ xe rồi ? Cách chổ đó đi ngược lại khoản 15m có một con đường nhỏ cho 2 xe máy đi xong xong, bạn theo con đường đó chạy vô, qua một con suối nhỏ, chạy băng qua nó lên dốc chạy thẳng tới một chổ zu xe bạn gửi xe ở đó. rồi đi bộ khoản 1km nữa , rồi băng qua một cây cầu ghổ, hoặc theo suối bò lên. Đẹp và nhiều nước lắm. Khúc phía trên thác có chổ tắm thoái mái. Khúc dưới có một nhà hàng nhỏ, chỉ có gà và cá , ếch thôi. Nhưng ăn cũng được , giá cũng không cao lắm( cao hơn nhà hàng ngoài nha trang một ít. Chúc bạn đi vui vẻ
    Còn vụ kia ai biết chỉ zumf với . Mình mới nghe đầu tiên đó. Nghe leo núi thích quá.

8. viethuynh2507

viethuynh2507 New Member

Thanks! oh vậy thì tốt quá, 25 này mình và một số người bạn sẽ đj khám phá Suối Lùng xem , có ji sẽ share cho các bạn sau.:guitar:

9. phoc_phoc

phoc_phoc Well-Known Member

P đã đi, nước rất mát và sạch. Chúc các bạn đi vui nhé.

À, tiên đây cho P hỏi, có ai đã từng đến ĐỘNG TÂY LẦU chưa? P nge nói là ở Nịnh Ích, rất đẹp và vui. Bạn nào biết thông tin về động này share thông tin với P nhé.

10. thangcuria

thangcuria Member

Đi về thì phọt ảnh lên cho mọi người chiêm ngưỡng chứ???

11. thangcuria

thangcuria Member

Áhhhhh... nghe ANTISHOCK nhắc tới cắm trại mới nhớ. Khu vực Trảng É, Phước Đồng nếu chỉ có 1 cái Suối Lùng này thì nhiều khả năng mình cũng đã đi rồi. Ngày xưa chỉ nói đi Trảng É. Đến nơi dựng trại rồi hoạt động tùm lum cũng không để ý đến suối tên gì.
    Khu vực hạ trại nằm bên bờ suối, khá thoáng và rộng rãi. Khung cảnh hoang sơ. Chỉ 1 vài nhà dân ở. Dân ở đây là người đi khai hoang lập ấp theo phong trào kinh tế mới thời sau giải phóng. Tiện nghi sinh hoạt thô sơ. Ấn tượng nhất là hệ thống nước sinh hoạt. Người dân dùng ống nước, đưa lên tận đầu nguồn con suối, xa tầm hàng trăm mét trên cao (nhằm lấy nước sạch) tạo 1 hốc lớn, đặt đầu ống vào đó. Nước theo ống về hạ lưu được dẫn vào các bể chứa để dùng hàng ngày. Có 3 ống như vậy dẫn về 3 nhà khác nhau. Bọn mình đi trại cũng dùng nhờ nước này.
    Thời trẻ sốc nổi, tò mò không biết ống đó để làm gì. Trưa lợi dụng mọi người bận cơm nước, mấy thằng rủ nhau leo ngược suối xem thử ống đi tới đâu. Leo đá, chuyền cây đi mãi cũng tới được đầu ống trên cao. Chưa chịu dừng, đi tiếp lên 1 đoạn rồi...cởi đồ tắm...hehe. Tắm xong về đâu dám uống nước nữa...
    Bạn ANTISHOCK còn máu me ham hố thì lập hội dã ngoại đi. Ít thôi cũng được, cho nó tinh. Đã từng tham gia Chim Yến chắc cũng tích lũy ít nhiều kỹ năng tổ chức ha. Cho mình 1 chân...dòm ngó ném đá.

12. thangcuria

thangcuria Member

Hôm qua post bài xong chạy đi Ba Hồ chơi. Trong nhóm có 1 chú hồi xưa đi Trảng É chung với mình. Được confirm lại nơi ngày xưa hạ trại chính xác là Suối Lùng.

13. thuynhatrang2000

thuynhatrang2000 New Member

mình đã đi, như bạn nói , chạy ngoài đường thấy chữ "nhà hàng Suối Lùng " đó, nếu bạn đi xe máy thì chạy theo con đường nhỏ đó, vào 1 đoạn sẽ thấy 1 con suối ,bạn đi băng qua con suối đó, ở đó sẽ có ngã 3 nhỏ, ban đi theo tay trái, đi lên 1 khúc sẽ có chỗ gởi xe dưới cây xoài, có mấy cái miếu nho nhỏ nữa, bạn đi theo đường mòn lên cái rãy, đi tiếp tục sẽ thấy bảng chỉ dẫn lên nhà hàng, đi theo bảng chỉ dẫn bạn sẽ thấy đá, nước và nhà hàng, nếu bạn kg ăn uống thì bạn đi theo con suối mà khám phá, mình thấy nước ở đó cũng sạch, vì kg có dân cư xả rác và ít khách du lịch, (hình như nhiều lá cây rụng ) , bạn có thể đi dọc theo con suối để khám phá thêm, vì hôm đó mình kg có thời gian nhiều , nên chỉ lên đó thấy cái dây leo to tổ chảng, mình nằm trên dây leo đó đung đưa 1 hồi :hunt1::hunt1:rồi đi khám phá thêm 50m phía thượng nguồn và đi về đi làm lại .
    chúc các bạn có chuyến khám phá thú vị những địa danh trong tỉnh Khánh Hòa !!:hunt1:

14. khongbietnhieu

khongbietnhieu New Member

minh chưa đi lần nào nhưng cũng có người đi rồi về nói lại là đường vào hơn bị khó đi.mà suối lại nhỏ nữa, không có điểm bơi lội.Bác nào có hình pót lên cho anh em chiêm ngưỡng thử xem sao rồi mới mạnh dạn đi. Sợ đi rồi không đẹp lại uổng.:cm1jl5:

15. reika239

reika239 Member

trong đó có đá và nước....nên gọi là suối...kakakaka...hum bữa đi chơi ở đó làm rớt cái máy ảnh mới mua lúc nào hem bik...bùn quớ...hUhUhU
    nói chung cảnh cũng đẹp.leo đá với tắm suối là chính.mún ăn nhà hàng trong đó cũng có...nhưng hem béc có mắc ko.tốt nhất là mang đồ ăn theo cho tiện....giá mà còn cái máy ảnh thì pót hình chỉ đường cho cả rôm đc oy`....kakaka

16. HoiTruongVanTan_CanBo

HoiTruongVanTan_CanBo New Member

Trong 2 địa danh thì chỉ có hang đá là li kì hấp dẫn nhất, nếu anh bạn ưa mạo hiểm thì nên đi

17. MinhKhang9999

MinhKhang9999 New Member

hình như suối Lùng chỉ là tên gọi thôi, trong đó cũng có suối nhưng là suối nhỏ thôi bạn, ở gần các rẫy trồng chuối, hồi trước mình đã thấy voi con ở khu vực đó ..

18. HoiTruongVanTan_CanBo

HoiTruongVanTan_CanBo New Member

Mấy con voi trên bản xuống à ! Nghe tin bọn nó phá rẫy chuối của dân dữ lắm mà!