Đối tác - Liên kết

HTC J One(japan) sau 1 thời gian sử dụng

Thảo luận trong 'Thế giới Mobile' bắt đầu bởi minhquanmiss, 5/1/14.

1. minhquanmiss

minhquanmiss New Member

Hôm nay chủ nhật,ngồi cafe 1 mình chán quá nên làm bài cho anh em tham khảo thêm về dòng htc one nói chung và htc j one nói riêng.Trong bài viết có 1 số so sánh với vài dòng máy mình đã sài qua,sự so sánh có thể chênh lệch đôi chút mong anh em bỏ qua cho.
    Hầu hết anh em cũng đã biết hoặc nghe về dòng HTC one ,cho đến tận bây giờ HTC one vẫn được xem điện thoại tốt nhất hiện này,mình cảm nhận thấy điều này cũng ko hề sài.http://news.zing.vn/20-smartphone-tot-nhat-the-gioi-thang-122013-post376741.html
    Máy có hình thức sang trọng,thiết kế vỏ nhôm chống trầy tốt,phía truớc và sau đều có sự cân đối,theo cảm nhận của mình thì chưa có điện thoại nào đẹp hơn em nó(cũng đã tham khảo 1 số bạn bè ko chuyên đánh giá vẻ đẹp của em này với lg g2 và ip5 mà mình sài,họ đều nói htc one có vẻ đẹp hơn)
    Về cấu hình thì em nó ko phải sở hửu cấu hình khủng nhất hiện nay,nhưng có thể nói với chíp qualcomm s600 hiện nay cũng đã đủ cho em nó chạy mượt hầu hết các ứng dụng.Mình đã thử so sánh benchmark em nó để so sánh với lg g pro,s4 chíp s600,sky a870.về điểm benchmark rõ ràng là s4 có vẻ cao nhất khoản 26600,đến htc one của mình là 26150,sky a870 khoản 25k và gpro khoản 22k(gpro có thể dùng thủ thuật để đặt mức 27k)
    Sau đây là hình ảnh em nó,vì giờ mình còn có 1 mình em nó nên ko thể tự chụp,mình sẽ lấy 1 số hình ảnh trên mạng,còn hình hộp phụ kiện đúng là của em nó
    1)Đầu tiên mình xin nói về màn hình em nó: với độ phân giải full hd 1920*1080 4.7inc 468ppi,màn hình htc one cực kì đẹp,mình tải vài tấm hình full hd về,và xem trên máy có thể nói là ko còn điều gì chê trách,từ các dãi màu đến độ mịn đều rất đẹp,cũng tấm hình đó mình xem trên s4 của chị mình,s4 cho màu sắc rực rỡ hơn nhưng hơi sai màu ko thực và nhất là nhìn lâu thấy khó chịu,còn htc one cho màu thực hơn,vẫn rực rỡ nhưng ko quá sai .
    Mình tải vài clip full hd về,mình phải tăng độ sáng lên 60% thì xem mới đã vì hơi tối,màu sắc hài hòa chi tiết,tuy nhiên khi hỏi 1 số nguời,họ vẫn nói rằng màn hình htc one khi xem phim thì độ nét lại xếp sau g2 và s4( điều này mình cũng tán thành)
    Có thể nói htc one ko phải là sản phẩm có màn hình đẹp nhất(có lẽ là g2 mới nhất) nhưng có thể nói là nó đáp ứng đuợc nhu cầu nhìn của mình.
    2) xét về cấu hình: cấu hình của em nó có thể nói khủng,với chíp s600 qualcomm thì mọi ứng dụng em nó đều trơn tru muợt mà,mình cho chạy các clip full hd chép từ các file tốt trên mạng,hầu như ko có độ trễ hay lag,dù cho có tua qua 1 đoạn dài thì vẫn xem tốt.Mình ít chơi game nên các game mà mình test cũng phải dạng game cực nặng:fifa14 và alpha8 đều rất muợt mà,game khởi động ko quá lâu,vì mình ko mê game nên khoản đánh giá game sẽ ko đuợc chi tiết.
    3) camera :có 1 hiện trạng rất đau buồn về camera sau của em nó,là hầu hết htc one đều bị ám tím,khi bạn mua mới,thời gian đầu có thể chưa bị nhưng sau đó sẽ bị,bên htc cũng đã thừa nhận đây là lỗi của phần cứng nên htc sẽ chịu trách nhiệm sửa lại dù đó là máy chính hãng hay xt,chỉ cần đem đến những trung tâm ủy quyền của htc sẽ đuợc sữa,camera em nó bị ám tím là do lỗi của cảm biến(sensor).Camera em nó cho hình ảnh khá tốt,cảm quan của mình vẫn còn thấy cái gì đó chưa đuợc xuất sắc lắm.Sau đây là vài ảnh chụp từ em nó và lumia 928,vì 928 mình đã bán khá lâu nên hình ảnh chụp đuợc không trùng khớp,anh em chỉ tham khảo thêm thôi.Theo thứ tự trên xuống htc one - lumia 928
    [​IMG] [​IMG]
    [​IMG] [​IMG]
    4)âm thanh : âm thanh trên em nó là beatsaudio nên muốn nghe đuợc chất âm thanh đó thì nên nghe cùng tai nghe beats,mà mình lại ko thích nghe tai beats(đã thử với beats tour cùng với htc one x,âm luợng khá lớn,bass quá mạnh nên khiến mình ko thích).Mình chỉ test thử đuợc với tai ip5,tai ip4( đồ zin hết nhé) và tai sony mdr cd370(đồ cổ).Cả 3 tai nghe này đều ko đáp ứng đuợc khoản bass,tai nghe ip5 đỡ hơn ip4 1 chút,tai ip4 khi nghe rất chói,khi nghe các bản giao huởng làm mình muốn bức cả tai vì tiếng đàn piano lên cao cái là mất hút chói cả tai,tai ip5 đở hơn nhưng ko nổi bật đuợc cái gì.Tai sony là fullsize nên nghe thiếu bass là tất nhiên,nhưng âm khá chi tiết,nghe đều các dãi,thích hợp cho giao hưởng,nhạc nhẹ,và nhất là thể loại acoustic,sẽ nghe đuợc tiếng đàn ghita thánh thót,tiếng piano hay các các loại tiếng trống,tai này ko có bass mạnh nhưng cũng ko quá yếu,nó ko làm mất âm,nói chung là khá(và đặc biệt là tai này khá lâu rồi nên khó kiếm,hehehe)
    5) pin và sức nóng : pin của htc one chỉ đuợc có 2300ma nên ko thể đòi hỏi quá tốt đuợc,nhưng mình vẫn thấy nó đủ cho công việc của một ngày,mình bắt đầu sạc đt là khoản 9h tối(20%) đến khoản hơn 11h20 là rút ra để đi ngủ(pin đầy 100%),để đến sáng pin mất 2%,bắt đầu 8h làm là bắt đầu sử dụng khá nhiều,đa số là luớt web đọc tin tức và coi hihe,hàivl khoản 1h30 phút,pin giảm 20%,nghe nhạc liên tục khoản 2 tiếng,pin mất 9%,rồi nhắn tin và gọi điện khá nhiều,chụp khoản 20 bức ảnh thì đến chiều 4h pin vẫn còn 45%,và mình để đó đến khoản 7h lại loay hoay đọc haivl khoản 1h nữa và cũng đến 9h sạc là pin còn khoản 20%.Nói chung là pin nó mình thấy cũng khá đủ để sài.
    Hôm nay mình chỉ nói về em nó nhiêu đó,bữa nào mình sẽ làm chi tiết so sánh em nó với s4 bản 8 nhân.
    Và em nó có 1 điều đặc biệt để anh em có thể lựa chọn đó là giá cả,htc one hàng nhật có thêm khe cắm thẻ nhớ,máy là của nhà mangk AU KDDI nhật,máy lock,sau khi đem về vn,các thương gia unlock em nó bằng code và máy được sử dụng như quốc tế.Cái ưu điểm mình thấy của em nó đó là máy an toàn,độ ổn định tốt,có hổ trợ thẻ nhớ và giá rẽ hơn các bản khác.Cái nhược là máy hầu như nóng hơn và dày hơn.Giá em nó bây giờ khoản 8t4-8t8 cho 1 em branknew fullbox.
    /SIZE]

2. sale mobile

sale mobile New Member