Đối tác - Liên kết

Lãng đãng cùng Sonata nhé

Thảo luận trong '3. Ẩm thực - Nhà hàng - Giải khát' bắt đầu bởi pak_0311, 22/6/08.

1. pak_0311

pak_0311 Member

Ừ,cũng chẳng cần nói nhiều về cafe ở Nha Trang vì vốn dĩ nơi đây là xứ sở cafe rùi, ở đâu cũng thấy cafe và cafe...và vì thế để chọn cho mình một quán cafe phù hợp với phong cách của mình cũng là vấn đề nan giải đây...
    Hôm nay pak xin giới thiệu với các bạn một quán cafe phù hợp với phong cách ấm cúng, cổ điển và sang trọng
    Quán Sonata, cư ngụ tại góc đường Lê Đại Hành,các bạn chỉ cần đi từ đường Nguyễn Thị Minh Khai vào có chút xíu là thấy quán rồi. Quán có lối kiến trúc nhìn từ ngoài vào không có gì đặc biệt, nhiều khi cứ nghĩ đó là nhà hàng không í, nhưng vào trong các bạn sẽ có cái nhìn khác, sang trọng và ấm áp là những gì mà pak cảm nhận được khi bước chân vào đấy, âm nhạc của quán cũng hướng con người ta vào sự yên tĩnh và thoải mái....Lưu ý là các bạn nên vào phòng lạnh,chọn vị trí ngồi sát bên cạnh cửa gương trông ra hồ cá, sẽ vô cùng thú vị đấy. Và đặc biệt là giá cả ở đây không đến nỗi làm chúng ta phải la oai oái khi tính tiền,hì hì....Sau những tất bật của cuộc sống, chúng ta có một nơi như thế này để ngồi nghỉ ngơi,thư giản thì còn gì tuyệt hơn nữa...
    ....Hãy đến và cảm nhận cùng pak nhé....​

Chỉnh sửa cuối: 22/6/08
  2. Khang_Trần

Khang_Trần Super Moderator

cha` cha`,caj nj hay đấy.Bữa nào về NT phải đi thử mới được:cheers[1]:.Thanks bạn nhá

3. FC_NhaTranG

FC_NhaTranG Đối tác NTC

Nghề nghiệp:
    KINH DOANH TỰ DO
    Mình có nghe đến cafe này nhưng chưa vô lần nào, hiện tại cafe nha trang mọc ra nhiều quá....mình sẽ ghé qua sonata thưởng thức.

4. boystyle_hot_nt

boystyle_hot_nt New Member

quán này gần nhà mình nè , quán cũng đựoc mà nằm trên con đường hơi vắng người nên cũng ko nổi cho lắm

5. lam nhat hong

lam nhat hong New Member

Quán cafe này mình hay vào mỗi buổi sáng, toàn là khách VIP ko ah .

6. candy11

candy11 New Member

hehe quán này của anh mình với 1 anh nữa thiết kế đó, ảnh thiết kế quán bevely hill ở HỒng Bàng nữa rảnh mọi người cứ tới thử. Anh mình tên Viễn

7. wolfybi11

wolfybi11 New Member

có quăng lựu đạn không vậy Candy?quán Beverly của thèng khác thiết kế mà có phải thèng Viễn đâu? Hình như là thèng Dũng. Nhưng mà quán BH cũng trang trí có gì đâu..không gian ở ngoài tạm ổn (thấy giống giống 1 số quán ở SG), còn phía trong thì không có gì đặc biệt..nói chung là ở mức 5/10 Chấm hết

8. konokoshino

konokoshino Active Member

phải đi mí được

9. fire

fire Member

cô bé này ngồi đồng ở đó hay sao mà mình ko thấy bao giờ nhỉ

10. candy11

candy11 New Member

Thế ông anh wen anh em ah`? Thiết kế bản vẽ thì ông anh em còn giám sát thi công thì bạn ổng. Anh đi mà hỏi người tên Dũng xem( vì em ko bik ai trong ngành này :|)
    Còn về vì sao wan' đó chỉ đc 5/10 thì em nghe nói là vì đang làm nửa chừng kẹt vốn nên chỉ dừng lại wa'n cỡ đó.
    Em mà quăng lựu đạn thì em chết đầu tiên :D

Chỉnh sửa cuối: 5/5/09
  11. nguyenhuy_nt007

nguyenhuy_nt007 New Member

haha! cảm nhận cua Pak thật giống của tui đó.Bạn có hay đến sonata ko?Con Huy là một vị khách rất quen với sonata,vì hầu như trưa nào cũng đóng đô ở đó mà,và ngồi đúng vi trí mà bạn vừa nói...Có mí lần mình vào,Thấy có người ngồi giành chỗ của mình,hem biết có phải la bạn hok? hix hix Mình rất thường đến sonata lúc 10h-1h

12. fire

fire Member

sonata đọc sao nhỉ?

13. wolfybi11

wolfybi11 New Member

Anh chẳng quen ai cả...mà cũng chẳng hỏi làm gì...nói thì nói vậy thôi...ai thiết kế chẳng được...nếu xấu quá thì không vào...đã vào rồi thì chỉ nhận xét ở mức gọi là nhận xét thôi...:) Chúc em vui!

14. wolfybi11

wolfybi11 New Member

anh Huy Ốc tô bờ là chúa ngồi thiền ở Sonata, trùm dành ổ điện để cắm laptop chơi game võ lâm :) anh đính chính lại giờ giấc đi, anh ngồi đến 2h hoặc 2h hơn nữa chứ hok phải 1h đâu ...hehehe.

15. nguyenhuy_nt007

nguyenhuy_nt007 New Member

Sạc!ai mà biết tẩy của tui hết vậy ta!Hình như là daka Thịnh drum nhà ta...Từ khi có văn phòng thì ít thấy anh o sonata vậy hen...Em bây giờ ngồi sonata 8 hok à,Hok dành ổ cắm với anh nữa đâu hehe

16. Huyky

Huyky New Member

SONATA hay lắm đó chứ các bạn,yên tĩnh,mà chĩ dành cho dân trí thức thôi,ai vào cũng đc nhưng vào mà bát nháo quá,ai cũng nhìn ngại lắm
    Quán này là cũa 1 bá giám đốc bên ngành gỗ,có thằng con tên Đạt,trên lầu trên cùng là karaoke,ko hay và mắc lắm
    Nha Trang nhỏ nên đi đâu cũng toàn cafe........

17. lovememories

lovememories Member

Minh khong biet cac ban den roi cam nhan ve Sonata nhu the nao? Rieng minh 2 lan vao quan minh da nghi se khong bao gio minh buoc chan vao quan do nua. Mac du nhin ben ngoai, canh va kien truc la, nhung vo ben trong thi rat chat choi, cac ban xep qua sat nhau, dac biet phong may lanh thi oi thoi. Toan khach hut thuoc, khong ngui noi.

Dac biet, phong cach phuc vu qua te, ngoi doi ca tieng dong ho. Do uong thi do te, lai dat. Tom lai, minh chi thay o do co moi canh la. Con dau thi....

18. fire

fire Member

cái này chắc bác vào mỗi quán 1 lần quá
    -Sonata: quán cũng khá hay, hồi trước rất thích ngồi quán này. về cách đọc tên thì thường người ta rất thích đọc là so-nat (vì hồi trước coi conan có vụ án so-nat ánh trăng), nhưng thực ra đọc là so-na-ta là đúng hơn, còn muốn chuẩn cách đọc thì lật từ điển nó có ghi phiên âm cách đọc và chữ sonata đó ko phải là tên một bản nhạc mà là tên gọi chung cho các bản hòa tấu viết cho 1 hay 2 loại nhạc cụ (giống như là pop, rock, rap vậy).
    -Hòn Kiến: về bàn thì đẹp, nhưng để ly nước có đá lên thì nước chảy tràn lan, lát hồi thì nhìn cái bàn rất kinh, ghế thì mới sửa vài cái, vài cái thì rách tèm lem, nhạc rất hạn chế, quanh đi quẩn lại chỉ có vài bài, tối thì càng thảm hơn, hòa tấu cũng nhiêu đó bài, hát đi hát lại cũng nhiêu đó bài luôn và đêm nào cũng hát làm nhiều khi mình đi muốn có một quán cf đúng nghĩa nhẹ nhàng thì ko có, vì mỗi lần chơi sống là mở loa rất to, nhân viên thì đem nước lên và biến mất (ko châm trà, tính tiền cũng hơi bị khó), cuối cùng thích vào quán đó đơn giản vì cái không gian của nó vớt vát lại
    -Lets it be: ghế ngồi êm, nhưng dựa thì ko, đôi khi hơi thấp làm đau lưng, bàn rất thấp, muốn xài laptop thì gãy lưng (chắc tại mình lưng dài, hahahaha, nhưng nói thật là lúc mình bắt chéo chân thì ko được, vì chân mình ngang mặt bàn luôn), đồ uống cũng ổn, nhạc ko ổn, vì mở đi mở lại cũng nhiêu đó, nghe 2 lần thì được, lần thứ 3 vẫn như thế và mở đi mở lại một đêm cũng phải 3,4 lần và lúc to lúc nhỏ, nghe cả tiếng đánh bài mới gớm; còn vài điều lặt vặt ko nhớ ra. trang trí quán ổn nên mình cũng thích vào vì nó cũng nhẹ nhàng và hay hay

19. baby1

baby1 New Member

Mình qua vài lần rồi....ở đó yên tĩnh, k ồn ào, rất dễ nói chuyện

20. fire

fire Member

baby già hông, già thì qua đây đi cf với tớ, đang tuyển gấp người nhìn nhau uống cf, hohho