Đối tác - Liên kết

Lắp Internet cáp quang của nhà mạng nào tốt?

Thảo luận trong 'Thế giới Computer' bắt đầu bởi Thánh Review, 18/4/17.

?

Xài cáp quang nhà mạng nào tốt?

Poll closed 28/4/17.
  1. VNPT

0 phiếu
    0.0%
  2. FPT

0 phiếu
    0.0%
  3. Viettel

0 phiếu
    0.0%
  4. Khác...

0 phiếu
    0.0%
Multiple votes are allowed.
  1. Thánh Review

Thánh Review New Member

Chào các bác,

Em với đứa em mới chuyển tới Nha Trang sinh sống, ở khu vực Hòn Rớ. Do nhu cầu công việc cần có đường mạng tốt, đứa em nó là game thủ, làm Stream game nên phải lắp cáp quang. Không biết ở Nha Trang khu vực Phước Long - Hòn Rớ thì nên lắp cáp quang của nhà mạng nào hả các bác? VNPT? FPT? Giá cả em thấy hình như FPT rẻ hơn thì phải?

Các bác cho em xin kinh nghiệm với ạ.
    :rain:

2. nthinguyen92

nthinguyen92 Active Member

Chào bạn, mình xin tư vấn cho bạn như sau. vì đã sử dụng cả 3 nhà mạng VNPT, FPT, Viettel nên mình sẽ phân loại như sau:

- Giá thành: VNPT > FPT > Viettel
    - Tốc độ đường truyền (cái này so sánh với cùng mức giá nhé): Viettel > FPT > VNPT
    - Độ ổn định: VNPT > Viettel > FPT

Và mình đang dùng Viettel. Thời gian sử dụng được lâu hơn 2 nhà mạng kia. Mình nhận xét là chấp nhận được.

Và việc còn lại của bạn là lựa chọn theo nhu cầu nhé.

Chỉnh sửa cuối: 19/4/17
  3. vienthongachau

vienthongachau New Member

Còn bạn cần tư vấn thiết bị nào cấp 2 đường cáp quang vô ma chi phi rẻ hay alo cho minh 0904436242.

4. Gia Hân BG™

Gia Hân BG™ New Member

Theo mình thì tùy khu vực bạn ạ. Như mình bắt FPT gần trụ sở FPT thì mạng mạnh lắm với lại hỗ trợ cũng nhanh, mấy lần nhân viên tự đến hỏi internet nhà mình có ổn định không rồi xin vào kiểm tra miễn phí luôn. Còn bạn mình thì chê FPT yếu.

5. superthin

superthin Active Member

Nghề nghiệp:
    Webmaster
    Bạn này nhận định như vậy là phù hợp. Không có nhà mạng nào đạt đủ tiêu chí ngon bổ rẻ cho mọi khu vực và thời điểm trong ngày. Cho nên, tốt hơn hết là rủ hai ông hàng xóm để cùng chia ra bắt 3 nhà mạng trên và nối dây cho nhau để chia sẻ sự bực mình cũng như sự vui mừng khi có sự cố về mạng.

6. ldta

ldta Member

Cái này thì mình thấy nhà mạng nào cũng cạnh tranh nhau dữ lắm, nên giờ ai cũng phải chăm sóc khách hàng. Tuy nhiên, mình thấy ông Viettel thì có vẻ chảnh quá (có nhiều lý do chảnh). Còn ông FPT mình chưa sài nhưng thấy bảo giá cước rẻ. Còn về ông VNPT, cơ quan mình sài cap quang, chạy rất ổn, dịch vụ nhanh chóng tận tình. Hôm trước, đứt dây cáp, gọi phát 15 phút sau có mặt, hì hục thay dây đến tận 6h tối (3h30 PM mình gọi). Ở nhà mình dùng VNPT cáp đồng, tốc độ ổn, dịch vụ nhanh. Nói chung, đối với mình thì không thích Viettel, chấp nhận VNPT, chưa dùng FPT. Chúc chủ thớt có lựa chọn ưng ý nhất.

7. longminhphi

longminhphi New Member

Hên xui thôi ban ơi =)) Nhưng mình cứ ko có cảm tình với Vinaphone, 2 cái kia cái nào cg đc :D