Đối tác - Liên kết

Lý do ghét Việt Nam (Reasons to hate Viet Nam)

Thảo luận trong '5. Tư vấn - Hỏi đáp - Chia sẻ Kinh nghiệm du lịch' bắt đầu bởi kieuchi, 1/12/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. vodanhkhach

vodanhkhach New Member

Biết từ "Việt Kiều" ở đâu mà ra không??? Trước kia gọi là "Việt Gian"... Sau này mới đổi thành "Việt Kiều"...

Tại sao người ta khao khát về sống ở Quê hương nhưng lại không về không??? "Có đầu để làm gì?" (Ghi chú: Câu này chỉ trích dẫn lại thôi --> Tôi không đủ quyền để có thể hỏi người khác như vậy...)

2. vodanhkhach

vodanhkhach New Member

1/ Lừa đảo: Công nhận có điều này vì dịch vụ của mình không tốt... Tuy nhiên, không phải là tất cả.. --> Góp ý chính xác nhưng không đồng ý vơ đũa cả nắm.

2/ Thách giá: Công nhận có điều này. Tuy nhiên, ở đâu cũng vậy thôi không riêng gì Việt Nam... --> Chịu khó mặc cả.

3/ Sự ồn ào: Công nhận có điều này. Thói quen bóp kèn khi lưu thông trên đường... --> Có thể là điểm đặc trưng của các nước đang phát triển...

4/ Ghét Tiếng Việt: Cái này vô lý hết sức... --> Phản đối

5/ Giao thông: Hoàn toàn chính xác... --> Cần khắc phục.

6/ Trả tiền khi vào Việt Nam: Xác nhận có chuyện làm tiền này từ Hải quan sân bay... --> Góp ý chính xác.

7/ Nhà cao lêu nghêu: Không đồng ý --> Đây cũng chỉ là khác biệt văn hóa và thói quen..

8/ Văn hóa giao thông: Hoàn toàn chính xác.

9/ Tôm hùm: Không có ý kiến...

==> Nói chung lại là những cái này là cần thiết để phát triển ngành du lịch tại Việt Nam. Việt Nam có điều kiện để phát triển du lịch. Tuy nhiên, những hạn chế trên cộng những sự hạn chế của cơ sở hạ tầng, cộng với những hiểu biết chưa đầy đủ của người dân... Hy vọng trong tương lai mọi thứ sẽ được tốt hơn...

3. EMXINHĐEP

EMXINHĐEP New Member

Theo bác này nói thì Kiều Chi phải ghi rõ nguồn của bài viết hoặc là ghi là sưu tầm , đằng này không ghi gì cả có nghĩa là Kiều Chi tự viết ra đúng không ?vậy bạn ấy bị bà con nói là chính xác không cần bàn cãi , bạn tự chui xuống đất mà trốn đi , bạn ghét tiếng Việt sao bạn không viết bài bằng tiếng Miên ấy cho bà con đọc để khỏi hiểu luôn....

4. theverybadguy

theverybadguy New Member

CÁI NÀY ĐỤNG CHẠM NHIỀU NGƯỜI LẮM ĐÓ BẠN !!! MÌNH KHÔNG DZÁM NÓI NHIỀU NHƯNG HI VỌNG BẠN TÌM HIỂU KĨ HƠN VÌ CÓ LIÊN QUAN ĐẾN CHÍNH TRỊ ! HEH !:gandhi:
    @CÒN VỀ CHỦ TOPIC THÌ CỨ ĐI NHIỀU NƠI RỒI SẼ BIK . MÌNH TỪNG DU HỌC Ở SINGAPORE 2 NĂM ( NHỮNG VẪN THIK NHA TRANG NHIỀU HƠN ). MÌNH THẤY SERVICE CỦA HỌ THÌ OK NHƯNG CŨNG CÓ NHIỀU ĐIỂM CŨNG CÓ THỂ LÀM BẠN UP SET ĐÓ ! CHẴNG CÓ J` LÀ HOÀN HÃO CẢ !
    :cuoisunrang:

Chỉnh sửa cuối: 2/12/09
  5. Bớt giỡn nha!

Bớt giỡn nha! New Member

ò, nó Ghét thì cho nó ăn bánh tét Việt Nam, cho nó hết ghét :D

6. Bóng tối

Bóng tối Moderator

Bài viết này của một người nước ngoài post trên trang travelvice.com được dịch sang tiếng Việt.
    Nguyên văn tiếng Anh:
    http://travelvice.com/archive/2007/10/reasons-to-hate-vietnam.php
    Có đính kèm một clip ngắn khoảng gần 10s tác giả giới thiệu mình là Craig rồi cầm một con tôm bé tí tẹo lên bảo đây là tôm hùm chiên Việt Nam biến đổi gen.

Nguyên tấm hình đc cho là món "tôm hùm Việt biến đổi gen chiên".

7. nhatrang

nhatrang Super Moderator

Nhìn mặt thằng tây này giống như thằng ăn mày bẩn thỉu ... hèn gì ăn với chả nói , nhìn mặt bắt hình dong... mà nó cầm con tôm tít (con bàn chải) mà nói là tôm hùm là sao ...,!!?

8. tranvietanhtuan

tranvietanhtuan Đối tác NTC

mịa cha cái thằng tây ngố ba lô - du lịch bằng tiền trợ cấp thất nghiệp. Ăn tôm tích vỉa hè mà cứ nghĩ đang được thết đãi tôm hùm... thật tội nghiệp.

9. saursaursaur

saursaursaur Member

haha ! Đúng ý ! Nó cầm con tôm tít mà dám bảo con tồm hùm đột biến gen =)).
    Lừa lọc ở đâu chả có, thách giá ở đâu chả có, có ai dám nói đã từng đi du lịch nước ngoài mà ko bị dụ mua đồ rởm chưa ??? Pà kia xóm tui đi Aus chơi mà bị lừa mua 3 bộ nữ trang " hột gì đó " mỗi bộ 20trịu VND xanh đỏ trắng .... ! Tưởng ruby sophia hay " hột xoàn" gì đó, ai dè.......silic fa màu trăm fần trăm !

10. nhachot_tuyenchon

nhachot_tuyenchon Active Member

nước nào cũng có xấu với tốt hết,Mỹ Anh Pháp cũng có lừa lọc hết
    Người quen của mình ở Mỹ mới bị tụi Mỹ nó Đâm chết đó,híc tội cho thằng nhỏ
    Việt Nam Bình An,TÔI YÊU VIỆT NAM

11. haijoker

haijoker Đối tác NTC

Cái này người ta nói gì hơ ai bảo sưu tầm cái hay ko sưu tầm đi sưu tâm mấy cái.... người ta nói là phải rồi rút kinh nghiệm lần sau nên sưu tầm những cái hay để phát triển NTC thì mọi người cảm ơn bạn rất nhiều đó

12. vodanhkhach

vodanhkhach New Member

Đọc bài cho kỹ vào nhé em xinh đẹp... Xin chào người mới..

13. vodanhkhach

vodanhkhach New Member

Du học tự túc thì không có gì phải khoe hết.. Đi học thì không có nghĩa là theo kịp cuộc sống ờ nước ngoài... Đọc cho kỹ những lời nhận xét của người ta.. Cái gì không tốt thì nên tự khắc phục chứ???

Không có cái gì hoàn hảo thì không được chê à??? Không khiếu nại thì làm sao có thể mong thay đổi... Đi Tây, đi Tàu mà cũng không open gì mấy...

14. theverybadguy

theverybadguy New Member

cám ơn bạn đã nhận xét ! nếu như lấy sự chê bai làm ngụy biện cho cái gọi là open thì đúng là mình không dám với bạn rồi ! mình thua bạn hoàn toàn ! ( không ai cấm chê bai nhưng phải suy xét thật kĩ , ít nhất là về bản thân trước khi ý kiến ) . Bây giờ mình có ngồi nói gì chửi gì thì hình ảnh không đẹp trong người ta cũng không thay đổi nếu không có sự thay đổi tích cực ở chính mỗi cá nhân mình (không phải tất cả mọi người) !
    @ qua chuyện con tôm cũng cho ta thấy là sự yếu kém trong khâu quảng bá là việc đơn giản nhất cũng không thể truyền đạt cái đúng( chưa nói đến cái đầy đủ ) cho người nước ngoài mà nguyên nhân là thiếu sự chu đáo cộng với English còn hạn chế !
    nếu mình có gì không phải thì mong các bạn góp ý ! heh ! :zzz:

Chỉnh sửa cuối: 3/12/09
  15. ao...rach

ao...rach New Member

đó là 1 bộ phận nhỏ thôi .....đừng đánh giá ng việt nam như vây....
    còn rất nhiều ng tốt đang sống quanh ta đó thôi....

16. tdloc

tdloc New Member

Bạn Phước Long đâu? Nhào vô cho ý kiến cái coi

17. saursaursaur

saursaursaur Member

Ọc Ọc ! 2 luồng dư luận....khủng khíp..........sao mà chả đc....nhận xét của ông trong đoạn clip đó đâu có sai có gì đâu, chỉ sai cái chỗ con tôm đột biến gen thôi.....
    Kieuchi post bài là để ta thấy đc hạn chế của dân mình mà cố gắng cải thiện thôi mà.
    Ai chả tự hào tự tôn dân tộc, nhưng cái nào đúng thì thôi chứ....
    Với lại ...úi đzời... thơi sự KTờVờ đó...phỏng vấn....toàn là :" I love VN "...." piu ti phun phờ lay"...."phờ rét e " ! Hehe...có ai chê đâu :D ! Iên tâm đi mà...còn Việt kìu việt gì hay du học nc ngoài gì đó nó ko có dính líu tới chiện này.....đừng có làm dở đi !

18. Hướng-dương-xanh

Hướng-dương-xanh New Member

mình nghĩ khi bạn ý đưa ra chủ đề này là có nguyên do của nó.
    Đừng nói đâu xa là Việt Nam mà hãy nói gần hơn đi, cụ thể là thành phố Nha Trang của chúng ta nè.
    Nha Trang đẹp, biển đẹp, con người thân thiện. Đó lả những mỹ từ rất tuyệt mà Nha Trang được moi người ưu ái dành tặng. Nhưng bên cạnh đó còn có những mặt trái nào thì mình cũng nên tìm hiểu để không ai khác mà chính chúng ta phải tránh để giúp du lịch Nha Trang ngày càng hoàn thiện hơn.
    Theo các bạn nghĩ thì du lịch Nha Trang mình có những gì chưa tốt và chưa hay? Nhìn thẳng vào vấn đề các bạn nhé!
    :toot::toot::toot:

19. renzokuken

renzokuken Active Member

hix.... bạn là nhà khảo cổ tương lai của Việt Nam đấy....

20. Hướng-dương-xanh

Hướng-dương-xanh New Member

Có phải ăn xin cũng là một nghề???

Nha Trang là một thành phố du lịch được du khách trong và ngoài nước xếp vào những lựa chọn hàng đầu khi chọn cho mình những điểm đến khi đi du lịch. Họ du lịch để tận hưởng những ngày nghĩ của mình và tìm hiểu vê phong cảnh và văn hóa những nơi họ đến.
    Vậy khi đến Nha Trang họ đã thực sự được tận hưởng ước mơ bé nhỏ đó.
    Tôi là người Nha Trang mà còn cảm thấy khó chịu trước nạn xin ăn, bán hàng rong và chèo kéo khách ở Nha Trang mình.
    Nhưng một điều lạ là hầu hết những người tôi gặp không phải là người đại phương, họ là những người ở những tỉnh khác tới.
    Vậy ăn xin có phải là một nghề được công nhận? Và tại sao Thành phố Đà Nẵng phát triển du lịch sau Nha Trang ta rất nhiều nhưng họ lại giải quyết vấn đề này rất tốt?

Đau đầu quá.:nerves:.hi

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.