Đối tác - Liên kết

“Make up” khuôn mặt thêm xinh với Photoinstrumnt

Thảo luận trong 'Thời trang và cuộc sống' bắt đầu bởi thoconchienbanh, 5/10/11.

1. thoconchienbanh

thoconchienbanh Member

Nếu bạn cảm thấy Photoshop quá khó để có thể làm mịn da, xóa mụn, làm da dẻ thêm hồng hào… thì giờ bạn có thể tự tay “make up” cho mình thêm xinh với Photoinstumnt rồi đấy! ^^

Photostrumnt là chương trình sửa ảnh vô cùng gọn nhẹ, đơn giản và thuận tiện để giúp những bạn “gà” về photoshop cũng có thể tự tay chỉnh sửa những bức ảnh của mình.

Photostrumnt cung cấp cho bạn đầy đủ những tính năng chỉnh sửa ảnh cơ bản nhất như: crop (cắt ảnh), rotate (xoay chiều cho tấm ảnh), chỉnh sáng tối v..v.. Không những thế, ưu điểm vượt trội của phần mềm này là giúp cho bạn có thể dễ dàng make-up cho khuôn mặt của mình.

Bạn có thể download phần mềm này : http://www.mediafire.com/?gitlcywdzml

Sau khi cài đặt, bạn chạy chương trình. Ngay bước đầu tiên khi chạy phần mềm, Photostrumnt sẽ cung cấp cho bạn 7 đoạn video hướng dẫn những tính năng cơ bản nhất của chương trình.

7 clip hướng dẫn cách "tút tát" thêm xinh này ^^
    Lúc này, bạn chỉ cần chọn tấm ảnh cần chỉnh sửa và đưa vào khung chỉnh ảnh của chương trình. Photostrumnt cung cấp đầy đủ những tính năng sau:

• Clone: Chỉnh vùng chọn to hoặc nhỏ hơn
    • Skin Cleaner: Làm sạch da, mịn dạ
    • Glamour Skin: Làm da sáng hơn
    • Dodge / Burn: Làm sáng hay tối vùng chọn
    • Colorize: Chỉnh tông màu
    • Rotate / Scale: Xoay chiều ảnh
    • Red Eye Removal: Xóa mắt đỏ
    • Glow: Làm sáng vùng chọn

Có thể làm má của Eun Hee thêm hồng

Muốn bỏ đi thao tác bạn chỉ cần chọn nút Clear là ok luôn

Photostrumnt quả thực là phần mềm rất hữu ích cho teen nhà mình để “tút tát” nhan sắc để khoe bạn bè. Chúc các bạn thật vui và có những tấm ảnh thật đẹp với Photostrumnt.

2. meonho

meonho New Member

lâu lắm mới thấy 1 bạn post cho 1 cái tút để chỉnh sửa ảnh ^^ tks bạn.

Chỉnh sửa cuối: 21/1/12