Đối tác - Liên kết

Mở Quán Cơm Từ Thiện Tại NhaTrang, tại sao ko !!!

Thảo luận trong 'Chương trình từ thiện khác' bắt đầu bởi TheKingNT, 2/4/10.

1. TheKingNT

TheKingNT New Member

...................................................................................................

Chỉnh sửa cuối: 22/4/10
  2. jackieco

jackieco New Member

xé tem ý tưởng, mình xin góp sức vào những lúc rảnh, ủng hộ 2 chân luôn:friends:

3. DJ Huy Phát

DJ Huy Phát Member

Em thik ý tưởng của anh nhưng ai nấu, người nào được mua? Ai làm đầu tầu kêu gọi ủng hộ?
    Trước mắt chưa có thì anh em tạm thời uống cà phê Tuổi Ngọc ra có cái thùng ủng hộ Bếp Ăn Từ Thiện BV Tỉnh nha.

4. vienkeongot

vienkeongot Active Member

Ý tưởng tốt... nhưng cần đúng lên thực hiện... ko thể ủng hộ >100kg gạo là xong. Mặt bằng nhân lực...Tính kỹ ra, chi tiét ra còn rất nhiều thứ. Ko thể hô lên là ủng là được. Bạn nên thử đứng ra làm luôn xem tổ chức và kêu gọi mọi ngươi giúp sức.
    Còn nếu bạn muốn ủng hộ gạo thì mình thấy bên bệnh viện tỉnh có chương trình bếp ăn từ thiện đó, cái này làm cũng lâu năm rồi nè dành cho bệnh nhân nghèo. Bạn vào đó thử xem sao.
    Chứ đừng nghĩ là mọi người toàn hô hào... phải có người đầu tàu thì người khác mới giúp đc. Nói ko thế này rất khó bạn à.

5. TheKingNT

TheKingNT New Member

..........................................................................................

6. vienkeongot

vienkeongot Active Member

:cluebat:
    Nên đọc kỹ trước khi trả lời.
    Thứ nhất mình cm hoàn toàn với thiện chí. Chứ ko phải tiền bạc và tuổi tác ko đủ là ko được phát biểu.
    Thứ 2 bạn post bài kêu gọi mọi người xây dựng quán ăn từ thiện. Ko kế hoạch cụ thể...ko có cái gì để hướng người ta phải làm sao.
    Nên mình góp ý. Có thế thôi. Còn việc bạn làm từ thiện nhiều hay ít thì đó là việc của bạn. Mình ko cần biết mỗi ngày bạn giúp người nghèo thế nào đau ạ.
    Chúc bạn thành công. Thân

7. TheKingNT

TheKingNT New Member

...................................................................................................................

8. KGCTTTE

KGCTTTE New Member

Dưới đây là theo ý nghĩ từ riêng em thôi :)

Anh nói cũng đúng ... anh giàu có :) ... tính làm hay kể

Hàng tháng vẫn phát gạo cho cả xóm ... trong xóm đó có nhà em ... em đội ơn anh ...

Mục tiêu làm từ thiện ... giúp những người khó khăn :) .... Lương em ăn chơi ngồi không 1 tháng 2tr ... mỗi tháng em hi sinh 20.000 đồng đóng vào chương trình của anh

Vấn đề :
    1/ ai nấu
    2/ ai phụ
    1 + 2 = những người khó khăn tự biên tự diễn .... dẫn đến tình trạng tranh dành nhau ...
    1 - 2 = anh em trên diễn đàn hi sinh một vài ngày nấu ... hầu đc 1 ngày 2 tháng 3 năm ... ko hầu đc cả đời ...

3/ Xin lỗi những người thuộc diện khó khăn ... những người khó khăn dựa vào quán đó mà có ăn => làm biến làm việc ... cứ nghĩ răng ngồi đó rồi ... tháng nào cũng có 100kg gạo do anh phát ra mà ăn ... ko cần làm gì ( chưa kể những tên đi bụi đời ... bù lăng bù lóc ... những tên có sức ko làm mà đi ăn xin ... nói thẳng ai ghét thì ghét )

Kết luận :
    1/ nếu ta thành công ... mọi người đều biết đến anh và những người thực hiện chương trình .... lên báo ... anh là một đại gia làm từ thiện hay kể .

2/ không cần dài dòng làm những điều trên ... đóng góp số gạo của anh cho nhà nước ... nhà nước phát cho dân ... chuẩn ko cần chĩnh ... từ đó anh có đc bằng or huy chương từ nhà nước với danh hiệu từ thiện hay kể ...

Làm từ thiện là một điều tất yếu trong cuộc sống ... nhưng ko phải là chuyện một sớm một chiều ... có bao nhiều đóng góp vào những cái đang thấy trước mắt sẽ có lý hơn ...

Rất cảm kích với những người như anh ... đội ơn anh suốt đời đã cứu em ra khỏi cảnh đói nghèo . Hãy để người ta đánh giá mình chứ mình đừng bao giờ tự sướng với những gì mình đã làm . Say roài ... nên có gì xai xót anh bỏ quá cho ... có sao em nói thẳng ...

SF dạo này làm ăn quá nhở ... thằng Ni nó mới về mời thầy trò mình đi CF đó anh ... hôm nào thi xong em qua hú anh nhé :)

Chỉnh sửa cuối: 8/4/10
  9. TheKingNT

TheKingNT New Member

.............................................................................................

10. KGCTTTE

KGCTTTE New Member

Cái đó tùy anh àkk ... khi nào thành công thì chụp hình mặt tiền up diễn đàn
    xong hàng tháng cứ bảo nhân viên ghé 11/1 Hùng Vương đâm đầu vào cái tường cuối hẽm
    để hỏi nhàemm ... sau đó em đóng 20.000 tiền góp mỗi tháng cho đến tháng 9 em đi bộ đội là hết ý :D

Chỉnh sửa cuối: 8/4/10
  11. TheKingNT

TheKingNT New Member

hơ hơ .... that's nice ...cartoon.

Anh có web riêng mà. Rảnh ghé chơi ha.

12. zeronguyen

zeronguyen New Member

Sao lại thành cãi nhau thế này hả trời????
    Các bác bớt nóng tí đi...!!!
    Thực sự em thấy kế hoạch của anh theKing cũng rất tuyệt vời mà.
    Tuy nghe hơi "ảo" Nhưng không gì là không thể cả!!
    Cố lên nha anh trai! Em ủng hộ anh...Em không có gì, chỉ có tinh thần thôi!! Với lại có gì giúp đỡ chân tay thì bác cứ gọi em.. Nếu em rảnh sẽ giúp đỡ bác!!!

13. SaChi1902

SaChi1902 Thành viên thân thiết

mặt bằng nhà ai? ở đâu?...nhân lực?
    quá nhiều thứ chưa có...
    sao mình ko kết hợp với 1 số bếp ăn từ thiện đã có hả anh? mình cùng làm với họ rồi sẽ có được kinh nghiệm và nhiều điều học hỏi và sẽ có riêng cho NTC 1 Bếp ăn từ thiện.
    em mới ngĩh dc vậy,

14. khinaoemdi2004

khinaoemdi2004 Member

chả hiểu mọi người tại sao lại cãi nhau với 1 ý tưởng hay! công việc của bác KGCTTTE thú vị nhỉ, 1 tháng ngồi không được 2tr ngưỡng mộ ngưỡng mộ :cool3::cool3::cool3:

15. dragon.freerunning

dragon.freerunning Active Member

Ý tưởng rất tốt, bếp ăn từ thiện trong BV vẫn chưa đủ vì có khối người nghèo mà không bị bệnh
    nếu anh ấy đã nói vậy thì sao mọi người không thử xem..từ thiện cũng tốt mà

P/S: cùng lắm là anh bảo nấu ăn rửa chén thôi :teeth:

16. boythichdua

boythichdua New Member

Đúng là từ thiện thì tôt, nhưng ko khoe nó lại phản tá dụng đấy.
    người nghèo thì it mà cô hồn các bác thì nhiều.

17. TheKingNT

TheKingNT New Member

..........................................................................................................................

18. renzokuken

renzokuken Active Member

Ủng hộ pác TheKingNT , pác làm từ thiện nhìu giúp được dân nghèo là 1 tinh thần đáng hoan nghênh, vậy mà nhìu người chỉ biết bàn ra, chưa làm mà đã sợ, ko có khả năng làm thì cũng ủng hộ pác TheKingNT. Không có lòng thì cũng có công, em thì lâu lâu có tiền mới làm từ thiện, cuộc sống còn nhìu thứ phải lo toan... chỉ vì nhìu người chỉ biết bàn ra mà người nghèo lại mất đi 1 cơ hội

19. Mancini

Mancini Well-Known Member

Ý tưởng hay.
    :teeth:Mình có thể ủng hộ bằng nhân lực vào các ngày nghỉ --- vì làm nhà nước, nên không rảnh nhiều.

Mỗi tháng 10.000 đồng hoặc 20.000 50.000 gì đi. (1.000 đồng ít xỉn ah.) Mới đầu chắc con số 1000 member NTC tham gia chắc chắn ko có

Nên có cái Bảng công khai ghi rõ thu chi tránh trường hợp nghi ngờ tham ô, nó mất hay cái ý nghĩa của việc làm đi
    Thêm 1 cái hòm tiền cho ai muốn ủng hộ thì bỏ vào, nhiều ít tùy tâm. Kiểu như ăn cơm trả tiền, nhưng muốn trả nhiêu thì trả, không trả cũng OK.

Quán cơm phải sạch sẽ, vệ sinh an toàn thực phẩm, để có khi các Đại gia Tiểu Gia NTC vào ăn 1 dĩa cơm bỏ 500.000 đồng cũng được ( Chứ quán bầy hầy, dơ bẩn nhìn vào giống như của bố thí, ko giống từ thiện nữa.)

Của Cho không bằng Cách Cho.

Đôi lời góp ý. Nếu dự án triển khai cứ hú mình, mình sẽ nhiệt tình giúp đỡ trong điều kiện cho phép

Chỉnh sửa cuối: 9/4/10
  20. caphetrungca

caphetrungca New Member

Mình mong mọi người biến đc cái ko thể thành có thể.
    Cảm ơn những tấm lòng vì người nghèo của bạn.
    Theo mình thì làm từ thiện dù dưới hình thức nào cũng là việc làm tốt đẹp nhất