Đối tác - Liên kết

Mọi người cho mình lời khuyên đi HELP

Thảo luận trong 'Trung tâm tư vấn tình cảm - Tâm lý' bắt đầu bởi misaibn, 21/3/14.

1. misaibn

misaibn New Member

Mình quen bạn trai cũng được 8 tháng rồi.. Mới mấy ngày đầu quen nhau 2 đứa cũng tình cảm lắm như những cặp quen nhau bt vậy đó. Đến 1 ngày 2 đứa xảy ra sung đột 1 tí chuyện và cải nhau.. Người đó lên fb viết stt rằng nhớ quá khứ kỷ niệm ùa về :( ( tại người đó ct bồ củ 2 tháng sau khi quen mình quen bồ củ đc 4 năm ùi :( ) lúc đó mình buồn lắm chả biết ntn hết chỉ biết khóc khóc thôi chả biết làm gì hết. Rồi cũng xảy ra cải nhau tiếp rồi giải thích này nọ cuối cùng cũng hoà nhưng trong lòng mình có vết thương rồi cho dù hoà nhưng cũng chịu rất nhiều suy nghĩ lúc nào cũng suy nghĩ hết. Rồi 1 lần tình cờ ng đó đang onl fb ở trên lap nhà mình nó vẫn còn lưu lại mình tò nò vào xem. Rồi đọc được phần tn của ng đó nt vs bạn con bồ củ hỏi thăm này nọ. Rồi con bạn của người đó cũng nt lại nói là " Thấy T cũng quen người mới rồi mà.. Rep lại 1 câu mình đọc xong chỉ mún đập ngay cái lap đó thôi : T chỉ quen chơi thôi tại buồn quen có người đi chơi cho vui :( " đau k thể tả được :( cảm giác như muốn đấm chết luôn cả mấy đứa đó vậy... Nhưng rồi vì lúc đó tc cũng có rồi lại k vì những lời giải thích rồi cúi cùng cũng k thể ct được " chắc nói ra thì người khác bảo mình luỵ tình :( " nhưng giờ lúc đó thật sự k biết phải làm ntn nữa.. Rồi mộ chuyện cũng qua hết trong vòng 4 tháng đầu quen nhau.. Rồi 2 đứa bt lắm nhưng mà k biết ts lúc nào trong đầu mình cũng suy nghĩ hết đó mình nói là mình sẽ bỏ qua hết tất cả k bjo nghĩ nữa nhưng s mình nói r mình cũng làm k đc.. K biết phải làm ntn nữa :(... Từ ngày hôm đó chở về sau ngày nào mình cũng gây sự đc hết. Cho dù ntn đi nữa chuyện nhỏ nhặt hay 1 câu đùa giỡn k mấy gì to tát của ng đó mình cũng nhăn cũng zận hết :( " bây giờ mình biết ng đó đã thương mình yêu mình " nhưng mà mình vẫn k thể nào mà hết được. K biết có phải mình bị ám ảnh quá nhiều bởi những cái chuyện đã xảy ra chăng ?? :( hông biết phải làm ntn hết :( buồn lắm .. Tại mình là người trong cuộc k biết phải làm ntn có thể mọi người k phải trong hoàn cảnh này có thể cho mình lời khuyên phải làm ntn đc k??? Chứ mình thật sự hết chịu nổi cái cảm giác này rồi :(( mà đây cũng là lần đầu tiên mình nói ra đc những suy nghĩ trong lòng cảm thấy nhẹ hơn :(

2. pttsuong

pttsuong New Member

chỉ trong 1 thời gian ngắn, bạn đã ko chịu đựng nổi, vậy bạn tính có thể kéo dài tới 5 năm, 10 năm, hết đời hay ko?
    dứt khoát ngay bây giờ là tốt nhất ...
    xem như bạn đi ăn ở 1 nhà hàng, phát hiện chủ quán nấu ăn dơ bẩn, tại sao lại ép mình ăn mãi ở nhà hàng đó ?

3. longmax

longmax New Member

pó tay .................................

4. kuloilaanh

kuloilaanh Active Member

đàn ông nó hay có tính đó , nếu thương thật lòng , thì thôi bạn hãy cố gắn cho qua đi , rồi đừng cau có và nhăn nhó nữa , chúc bạn hạnh phúc:guitar: