Đối tác - Liên kết

Mong nhận sự giúp đỡ từ bạn bè đồng hương tại sài gòn

Thảo luận trong 'Các hội đồng hương' bắt đầu bởi Huy Tăng, 20/3/17.

1. Huy Tăng

Huy Tăng Member

Trước đây mình với bạn mình có trọ chung ở biên hòa. Nhưng sau đó gia đình mình có chuyện nên mình về nha trang. Hiện tại mình chưa có việc làm nên muốn vào sg tìm việc mà ko có bạn trọ cùng để bớt chi phí ăn ở. Các bạn đồng hương ở sg nếu còn chỗ cho mình ké với nhé. Cảm ơn các bạn đã đọc bài

2. davidtvt

davidtvt Moderator

Em thử liên lạc với anh Quân, nhà gần BX Miền Đông, có anh em đồng huơng hay lui tới: 0919.610717

3. Huy Tăng

Huy Tăng Member

em cảm ơn anh đã giới thiệu giúp em. mấy bữa nay em vừa đi chữa cân thị nên giờ mới đọc bài anh gửi. em hi vọng một ngày nào đó anh em có dịp gặp gỡ lần nữa

4. davidtvt

davidtvt Moderator

Chuyện nhỏ mà em trai, anh cũng xa xứ nên hiểu & cảm thông....

5. Huy Tăng

Huy Tăng Member

Thật sự thì em vẫn chưa liên lạc được với anh Quân, chắc tại số lạ nên không thấy hồi âm anh ạ. Em vẫn giữ số anh, vài hôm nữa em vaò sài gòn lại tái khám, nếu có điều kiện cũng hi vọng gặp anh lần nữa. Cũng mong nhận được sự động viên từ anh và các anh em lâu năm trong nam. Chuyện em vào nam tìm việc trước đến nay nhà em chẳng ai ủng hộ. gia đình cũng nhiều vấn đề, lời qua tiếng lại em cũng chán. Em cũng hi vọng mỗi chuyến đi sẽ giúp em mạnh mẽ, trưởng thành và nhanh nhẹn hơn

6. davidtvt

davidtvt Moderator

Ở xứ nào cũng thế thôi em à, mình sống không làm gánh gặng cho người thân thì sau này họ sẽ hiểu. Là thanh niên thì nên nhìn xa một tí để sau này còn lo gia đình, con cái...