Đối tác - Liên kết

Nên Buồn hay nên Tức

Thảo luận trong 'Trung tâm tư vấn tình cảm - Tâm lý' bắt đầu bởi *Conserver*, 14/3/13.

1. k00lz_16

k00lz_16 New Member

Nếu em ấy đã như z rồi thì chúc em ấy hạnh phúc đi bạn nhé :D

2. tranloinghia

tranloinghia Member

đã như vây thì nghĩ chơi ko gì fai tiếc cả.có lẽ em đó yêu bạn vi cái khách sạn,nay gặp người kia chắc là khach sạn to hơn ở nước ngoài

3. lavie208

lavie208 New Member

He, mình đây còn nhỏ thôi, nhưng cũng bon chen tí chuyện người lớn ^^
    Cháu thấy mấy chú, mấy a nhận xét theo hướng tiêu cực quá! Tình cảm con người làm s mà nói bỏ là bỏ được, mọi người k phải người trong cuộc nên phán rất dễ dàng.
    Nếu 1 cô gái quyết định từ bỏ người yêu thì cô ấy còn nói cho người iu bik làm j, tự quyết định luôn cho xong. Đằg này cô ấy lại bảo còn 2 tuần nữa, vậy là có ý gì chăng? Chỉ cãi nhau đôi chút, rồi giận nhau, thì là điều bình thường thôi, ai yêu chẳng vậy!
    Mọi người đã nghe câu "Gương vỡ lại lành" hay chưa? S k ai đặt ra câu hỏi tháo gỡ vấn đề vậy nhỉ? Tình yêu luôn bắt đầu bằng sự chân thành, lòng vị tha và cao thượng. Nếu còn yêu cô ấy thật sự, thì cho dù giận nhau đến mấy, dù người sai là ai thì mình nghĩ người con trai nên là người đầu tiên tìm cách giảng hòa hay tìm 1 một món quà thật ý nghĩa để xin lỗi, thì có thể mọi chuyện sẽ được hàn gắn theo cách đơn giản nhất. Đừng bao h để thời gian k gặp mặt nhau của 2 người kéo dài quá lâu, điều đó sẽ k tốt cho cả 2!
    Mấy chú nói từ "bỏ" nghe s dễ dàng thế. Trong tình yêu thì con gái luôn là người thua thiệt, nên khi quyết định lấy chồg họ sẽ phải cân nhắc rất kỹ, bởi vậy làm con gái cũg có cái giá của con gái, họ cần được tôn trọg, k phải ai quăg tiền là cũg mờ mắt đâu
    Nói chung theo quan điểm của mình thì bạn phải suy nghĩ lại trước khi muốn làm điều mọi người nói, vì điều đó rất quan trọng đối với bạn. Mình thấy b nói nhà cô ấy làm khách sạn phải k? vậy thì chắc j cô ấy cần tiền của người đó! Nếu trog khả năng của bạn có thể mag lại hphúc cho cô ấy. Có thể như a j trên kia nói, chỉ để hù b mà thôi.. B nên gặp để hỏi chính xác chứ đừg suy diễn lung tung mà khổ b à. Còn nếu đó là sự thật thì đừg buồn hay thất tình làm j cho mệt, vì b là con trai đã là 1 hphúc mà tạo hóa pan cho b r. Dù s cũg mog b luôn vui vẻ và hãy ság suốt trog nhữg ngày sắp tới

4. VinhNguyenMobile

VinhNguyenMobile Well-Known Member

úi dùi ới.....kái này còn nói j nữa?????????hét cách rồi..............vĩnh biệt đi........tình yêu là ng yêu mình hạnh phúc...còn hạnh phúc vói ai thì ko quan trọng đâu bạn ơi...không nhất thiết phải là mình....

5. lifeofme

lifeofme New Member

Pác nên Pùn vì đã nhìn sai người....Vui vì đã thoát khỏi một đứa k ra gì ....
    Cũng đừng nên tức làm gì bởi vì người đó ko đủ tư cách để làm pác tức.

6. kuloilaanh

kuloilaanh Active Member

bạn nên gọi cho cô ấy , hỏi dứt khoát , nhìu khi cô ấy chỉ mún chọc cho bạn tức , còn nếu như là thật , thì mình khuyên bạn nên bỏ đi , 1 nguời con gái để tiền làm mờ mắt thì không nên giữ lại làm gì , chúc bạn hạnh phúc :love-sign:

7. huyen chi

huyen chi Active Member

Mưa rơi

Chiều nay cơn mưa lại rơi .hchi cũng buồn . không hiểu sao cứ mưa là buồn à .hchi ko có 1 ngày vui trọn vẹn .hchi lúc nào cũng để những nỗi đau trong lòng .rồi cứ âm thầm chịu đựng ,rồi buồn ,rồi khóc .Mai này có chết đi hchi kiếp sau sẽ đầu thai làm cây .cây xanh tươi .cho mỗi ngày mỗi ngày có người tưới nước .Hchi luôn ước vậy với người Yêu . ng ấy với hchi xa nhau rồi . Ngày ấy thật hạnh phúc .hic hic .Anh ấy nói : Anh không bao giờ buông tay em .em đừng buông tay anh nhé ! nhưng cuối cùng em là ng buông tay Anh .để rồi giờ đây em chỉ được nhớ về những kỷ niệm hạnh phúc đó .hchi : Nhớ về Anh .em luôn mong Anh được hạnh phúc .

8. Jony

Jony New Member

bác nói hay quá, bác có là người ta không mà bác nói thế? chỉ người trong cuộc mới hiểu. như tôi quen người ta 4 năm chia tay gần nữa năm rồi mà tôi vẫn nhớ nè. bác chưa bao giờ yêu nên bác chỉ đứng ngoài nhận xét kiểu đó không ổn. người ta sống thiên về tình cảm vì người ta yêu người đó nhiều dù biết người đó không tốt bởi vì tình yêu đã làm mờ mắt lí trí. chỉ có tỉnh táo và khuyên bản thân mình nên vượt lên thôi. bạn gì đó ơi, khi người ta hết yêu thì dù lí do nhỏ nhất cũng sẽ là chia tay và con khi yêu bạn dù chuyện đó có động trời cũng thành hạt cát xa mạc cho vào quá khứ. bạn phải sống tốt, điều hòa tâm trí của mình và nên tâm sự với bạn thân để bớt buồn và nhớ. àh gợi ý nếu nhớ quá chỉ cần lấy số khác nhá máy qua cho cô ta, dù nghe giọng cho bớt nhớ. time là cách tốt nhất để bạn quên đi hết mọ thứ nhưng time trôi qua bạn sẽ rất khó khăn, hãy cố lên nhé vì 9 bản thân mình cũng đang như bạn

9. ĐỨC HIỂN

ĐỨC HIỂN Member

Chuyện tình cảm của cá nhân mỗi người đều có cách giải của họ, chắc bạn đưa chuyện của bạn lên đây để nghiên cứu thêm thôi? Nhưng mình chỉ muốn nói với bạn thế này, bạn có thể cho mọi người biết tý về cách giải quyết của bạn được không? Vì bạn mở topic để xin tư vấn của ace ntc về chuyện riêng, thì mình cũng muốn biết về cách ứng xử của bạn nếu không có gì là xâm phạm vào đời tư của bạn. Nếu có thể nhé? Thanks

10. Hero nguyen

Hero nguyen New Member

xin chia vui cùng bạn, có thể nguời con gái đó chưa thực sự có tình cảm với bạn. Nếu như vậy thì sớm muộn ji cũng kết thúc sớm. Như vậy đỡ mất thời gian.

11. DangerBoy

DangerBoy Member

Đã từng bị 1 lần yk chang hoàn cảnh này, lúc đó rất điên máu, ức chế...Nhưng mình cố gắng ngồi 1 mình và thật sự bình tĩnh trở lại thì mình đã vượt qua chuyện này, vì mình nghĩ rằng : Cũng may là chưa cưới nhau về, chỉ mới yêu nhau mà mới ko gặp mấy ngày, cải vã trong yêu đương mà đã thay lòng đổi dạ 180 độ ntn, thì khi mà cưới nhau về, cuộc sống gia đình, vợ chồng mà có khó khăn thì chắc lại vứt áo ra đi lên giường với người đàn ông thành đạt khác....Mình thấy câu nói "Lấy đĩ về làm vợ chứ ko ai lấy vợ về làm đĩ" của mọi người truyền tai nhau trong trường hợp này là đúng... mình chia sẽ câu chuyện của mình nv để bạn suy tính..

12. Kim Thiên

Kim Thiên Vi phạm nội quy

Dẫn nó ra cầu trần phú xô nó xuống